Dynasty Warriors 4 : Empires

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ hướng dẫn, kinh nghiệm' bắt đầu bởi Flame, 21/8/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Juka_Zhao

Juka_Zhao Youtube Master Race

Tin này quá xưa rồi Dragon ơi , mà bác còn nói thiếu cả ngày ra chính xác của DW5 . he he chậm thông tin quá .
    * Nhắn riêng Tydus :
    --------------------------------
    Cái topic của các anh hùng đã quá rõ như " Bạch Nhật " rồi , tui nghĩ các bác lập quá kĩ thế thì ko còn gì phải nói nữa , bác nghe người ta nói mà ko biết sao : " Tôi chưa chơi cái này bao giờ " . Người ta nói cái gì chơi cho xong thì mới xem cái khác . Đằng này chưa chơi đã nói ko hiểu chả quá là thừa sao .Lần sau có gặp cái kiểu này thì kệ nó Tydus ạ . Ngày xưa mình còn phải mầy mò mãi mới có ( ko tính xem FAQS) thất bại bao nhiu mà có sao đâu. Bây giờ có bản T.Việt rồi chúng nó còn hỏi thì ở nhà mà chơi cho xong , lên net làm gì .

2. Flame

Flame Donkey Kong

Về phần tướng thì bạn chơi nhiều sẽ thấy 1 điều như thế này : Khi bạn đánh 1 con tướng có danh tiếng chẳng hạn như Zhou Tai ... , nếu bạn đánh nó 1 lần thì qua màn có khi bạn khó thu phục được nó ( có đôi khi được có khi ko hà ) . Nhưng Flame chơi rùi nên biết điều này , nếu bạn giết nó nhiều lần trong cùng 1 trận đấu ( khoảng 4 hay 5 lần gì đó ) nó sẽ thách đấu với bạn ( Duel ) và sau khi bạn giết nó xong thì nó sẽ biến mất ko xuất hiện nữa và sau trận đấu bạn sẽ có nó trong hàng ngũ tướng mình ( nhớ là bỏ tiền ra mua đó nhe he he :D ) . Còn tướng phụ thì cần gì tốn sức vậy , bạn chơi 1 số con thì sẽ có những tướng phụ y như lịch sử theo bạn , ko cần bỏ tiền ra mua đâu VD như Quan Yu có Zhou Cang và Quan Ping theo hầu đôi khi có Châu Xương nữa đó mà thường là 2 thằng trên .

3. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

đúng là như thế đó, khi bạn đã Deul thắng chúng thì khi thắng trận thì chắc chắn sẽ có được nó
    còn tướng phụ thì dễ kiếm thui mà

4. Juka_Zhao

Ê Tydus viết sai roài , Duel chứ ko phải là Deul đâu nha.
    -Về cái phần này , kinh nghiệm tôi có cũng không đáng là bao bởi vì quy mô nhỏ quá , đi nhanh kết thúc nên hơi nhạt . Tôi chỉ đầu tư cho Extreme ở DW4Xl thôi.

5. JakeSatan

ơi trơì ơi, bắt lỗi làm gì thế chú, cái phần Xtreme Mode tuy dài thật nhưng không hấp dẫn bằng Em đâu bác ơi

6. Juka_Zhao

Đồng ý là như thế nhưng chơi xong rồi cũng chán , đợi DW5 ra thì đành ngồi giết thời gian thôi mà chứ chơi gì mà chả được , mà bác đã biết có PS2 online chưa . Có roài đấy .

7. JakeSatan

có PS2 online rùi à, seo chưa nghe gì hết zậy ta,nó như thế nào zậy hả bác, bác có chơi chưa zậy?

8. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

PS2 online thì có từ đời tám hoánh nào rồi. chỉ cần mua thêm một cái HD dành riêng cho PS2, cộng 1 cái modem (cũng dành cho PS2 nốt), thế là online lôn.

9. JakeSatan

cái này mình nhầm rùi, PS2 online mà cứ tưởng là DW onling mới ngạc nhiên như thế
    chứ PS2 online thì có lâu roài

10. Juka_Zhao

Ko hẳn . Hôm qua đệ vào rùa trang DW5 nào đó thấy có phần Dowload , có lẽ là có thật ( mặc dù DW5 chỉ có giới thiệu ) .
    ---- Nhân tiện giới thiệu sơ qua về Lubu sắp tới ( tin trên trang GameFeed ) . Lubu có thêm loại bộ đồ thứ 3 . Còn lại 1 số cái giới thiệu T.Anh thì để nghiên cứu sau vậy . Ha

11. Raging Dragon

Raging Dragon Mr & Ms Pac-Man

Chậc, không hiểu trong đó có thay đổi được model nhân vật không nhỉ, em thấy Sun Shang Xiang mà cứ mặc cái bộ dài dài đó thì không đẹp lém :)) (nói riêng phần Legend), mí cả mấy con edit sao mà ăn mặc mát mẻ nhỉ, em thấy lần này Koei tâm lý đoá :D

12. Juka_Zhao

Hề hề , ăn mặc mát mẻ có nhiều cái lợi lắm đó ( ko phải là cái truyện ... đâu nhé ).
    - Edit nữ vốn đã có Attack lẫn Speed cao rồi , mặc " 2 mảnh " còn nhanh hơn tuy hơi yếu .
    -Trông Edit thì xinh phải biết luôn đó . Sun , Zhen hay Diao đều nhằm gì đúng chưa

13. ruy_tânke

ruy_tânke Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

ặc..ặc cha này chơi game hay ngắm gái đấy
    nó ăn mặc làm sao thì kệ tía nó cho roài ,,,,bàn về mặt này làm zì,...
    quan trọng là nó đánh có hay kô thui ...

14. JakeSatan

lộn topic rùi các bác chỗ này để bàn DW4E mà các bác, ngoài kia có topic DW5 thiếu gì mà chả chịu vào thế

15. Juka_Zhao

Bác Ruy hay nhỉ , tui nhìn gái , ngắm gái cũng chả sao . Anh hùng khó qua ải mĩ nhân .
    Sao lại đánh ko hay , chế Edit Ma Chao xem thì biết . ( tuyệt vời ) . Vừa giỏi vừa xinh . Giá mà ở thời nay thì ... hỏi làm vợ luôn . hề hề

16. lunar chaos

lunar chaos Donkey Kong

ừm, làm ơn stop cho tui hỏi cái,tui lỡ để bọn khăn vàng nó sống lâu quá bây giờ thành ra không đánh nổi thằng trương giác ,chém nó 2 ,3 phát là nó đỡ lại liền,cũng không đánh [][][][]/\ cho nó bay lên trời được,các huynh chỉ giùm nhược điểm của nó cái cho tui nhờ

17. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

Ờ thì để nó đánh mình còn máu đỏ, lúc đấy Musou tự tăng, lại được True Musou. Cứ đánh hết chiêu Musou, chạy vòng vòng chờ đầy lại rồi đánh tiếp. Cách này tuy hơi bựa nhưng công nhận là rất hiệu quả.

18. JakeSatan

chỉ còn cái cách đánh như bác Poseidal thui chứ biết làm seo hơn bây giờ, chơi Em này nếu để chúng xây dựng lâu wá thì chúng mạnh lắm!!

19. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Thế túm lại rốt cuộc là không ai tìm được con ngựa shadow à? Minh vừa mới chơi game này hôm qua, khá hứng thú, nhưng khổ quá. Mình dùng edit char, motion Zhou Tai, Crussader, oánh thì ác nhưng chạy nhậm như một con bò. Rủi có trận nào mà không có thằng tướng địch cưỡi ngựa thì lết qua lết lại đến khốn khổ. Mà cũng ko có cách nào để mua một con ngựa bẩn cưỡi tạm như trong DW4XL thì phải. Nói chung bản này ko được ưng ý lắm.

20. thiên hạ

thiên hạ Guest

0
    đâu tui thấy bản này chơi khá hay đấy nó hay ở cái là cái mình có thể dùng được các tướng kể là các tướng phụ và cái trò chơi đi cước trại với cả nó làm thêm độ khó nữa là cứ hơi không để ý 1 cái là bị nó tập kích vào cướp trại mình không về kịp một cái là mình bị nó cướp mất cả trại lẫn thành

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.