EA Land - The Sims online

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Ng Cheuk Hai, 28/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rockman X

Rockman X Mr & Ms Pac-Man

test server 3 trả lời câu hỏi:
    trước hết là bạn river0607
    1. do cái này như paying player nên mới vào có tiền liền để làm bằng chứng:D , nhưng như vậy hok đủ để tui mua cánh, mua tai, mua đuôi với mua dép nữa, với lại ăn "chùa" ngon hơn tự nấu do tụi kia cooking nó cao =.=
    2. kiếm tiền lèm gì, ưu tiêu 8 skill cretivity đầu để học sểnade ==> max energy và social trong vài hành động nhỏ
    3. sau khi 8 skill cretivities rồi nhớ lock lại để nó không bị giảm skill bởi chế độ skill decay
    4. sau khi có 8 cretivities thì max cooking liền
    5. max cooking rùi thì có thể wa pizza time chỗ tui làm để đi làm Jam hoặc pizza

NICK TUI LÀ : Miles Tails Prower, cứ search name thì sẽ thấy,có gì kiu tui

còn về bạn girlovely:
    1. văng ra ngoài do bảo trì server hoặc do server cập nhật thêm, chừng 1h sau sẽ có lại
    2. mình đã khuyến cáo các bạn tới địa điểm như trên hướng dẫn vì mình đã thấy đó là 1 địa điểm phù hợp, lại có tiếp viên xinh đẹp và nhiệt tình ( mình yêu black widow của golumandtips và gin của skillful paradise), đồng thời nếu tới pizza time chỗ mình làm việc thì còn có thể dc mình giúp đỡ kiếm tiền bằng cách làm pizza. nếu muôn mình mở shop thì trước hết nhớ tìm mình rồi bookmark, nếu thấy tên mình sáng lên là mình đang online. mình online từ 11h30>21h hằng ngày đều đặn, cuối tuần có thể nhiều hơn
    3. đừng kiếm ai hay kiếm cái gì hết vì rất mệt, trong cái menu của world map TSO, chọn biểu tượng hình con mắt rồi chọn vào hình người trong menu nhỏ và đánh tên người đó vào, có thể đánh tiếng việt nhở unikey và cách xài thì như hướng dẫn trong game tiểu bá vương VN, sau đó bookmark tên người đó vào rồi trong menu của mình kiếm biểu tượng bookmark rồi coi xem tên người đó có sáng hay không, nếu có click trỏ chuột vào rồi chọn biểu tượng where am i.
    4. dc cho 100 ít lắm, qua pizza time kiếm tui, nếu không có thì trong thời gian tui online như trên thì gọi điện thoại (biểu tượng lá thư và cái phone) cho tui kiu tui về shop hoặc mở cửa hàng, tui giúp cho bà kiếm 10000 simoleon trong 1h, chỉ có điều bà chưa quen thì chắc không dc nhiều tiền đâu vì làm pizza có nhiều loại tui sẽ post hướng dẫn chi tiết cho

2. Rockman X

hướng dẫn làm pizza:
    1. có 4 station:
    1 body
    2 cooking
    1 charm( từ thông dụng của charisma)
    mỗi station tượng trưng cho chỉ số yêu cầu, có đúng chỉ số yêu cầu sẽ gia tăng thu nhập cho mỗi cái pizza
    2. chọn 1 người làm leader, các thành viên còn lại mở 1 cửa sổ gửi tin nhắn cho lead
    3. cách làm pizza:
    _ có 6 loại nguyên liệu: bột, phô mai, tương, nấm, cá khô và thịt
    _ có 3 loại size là: nhỏ vừa lớn
    _ luôn luôn cần có 3 loại nguyên liệu cùng size trong 1 pizza cùng size là bột, phô mai và tương
    _ nguyên liệu thứ 4 có thể là gì cũng dc, nhưng nếu có 1 trong 3 nguyên liệu còn lại và cũng cùng size thì có thể dc tiền lời gấp đôi so với không có
    _nếu không đủ 3 loại nguyên liệu chính cùng size thì pizza sẽ cháy
    _ nguyên liệu xài rồi sẽ mất và dc thay thế bằng nguyên liệu khác, khuyến cáo khi cần đốt cháy pizza thì nên xài nguyên liệu nhỏ hoặc vừa, nguyên liệu có từ 2 cái trở lên và giữ lại nguyên liệu thêm thứ 4 để có thêm tiền lời
    4. thao tác làm pizza:
    _ 3 người chơi sẽ gửi tên nguyên liệu của mình cho leader trong hộp tin nhắn với 2 chữ cái đầu của tên mỗi nguyên liệu( VD : medium cheese> mc, large dough> ld, nhớ gửi cả 3 nguyên liệu mình có)
    _ leader sẽ dòm từ large đến small, kiếm trong tất cả 4 người chơi mỗi người 1 nguyên liệu và phải đảm bảo có dc bột, tương, phô mai, nguyên liệu thứ 4 có thể là bất kì, khuyến cáo sử dụng nguyên liệu thêm hoặc nếu không thì chọn nguyên liệu nhỏ nhất mình có để quăng đi kiếm nguyên liệu lớn hơn
    _ leader sẽ phải pm lại cho 3 người kia biết mình sẽ sử dụng nguyên liệu gì để làm pizza, còn người thứ 4 thì mình chọn nguyên liệu để quăng đi hoặc bỏ thêm vào để tiền lời gấp đôi
    5. tiền công:
    làm pizza rất nhanh, tiền công cũng cao, sau đây là giá tiền cho mỗi cái pizza cho mỗi người ( lưu ý tất cả skill 0)
    small: 8
    medium: 17
    large: 30
    nếu có thêm nguyên liệu thứ 4 cùng size và không nằm trong 3 nguyên liệu kia thì có thể dc lời gấp đôi
    skill sẽ ảnh hưởng đến số tiền thu nhập, skill cao thì tiền nhiều, có 3 skill chính khi làm pizza là cooking, charm và body
    1 pizza có thể làm trong 2', nhưng khuyến cáo chỉ nên làm nhanh trong 20s để còn làm cái khác> nhiều tiền hơn
    6. gợi ý thêm:
    _khi không có đủ nguyên liệu làm pizza, nhớ nói burn rồi chọn nguyên liệu cho mọi người để quăng đi
    _bỏ nguyên liệu nhỏ, lấy nguyên liệu lớn, giữ lại nguyên liệu thứ 4( 3 nguyên liệu còn lại ngoài 3 thứ cần để làm pizza)
    _ làm pizza chỉ dc nói 2 chữ đầu của tên nguyên liệu, nhớ đọc cả 3 cái
    _làm pizza đi từ size lớn đến size nhỏ, nhưng quăng nguyên liệu thì từ size nhỏ đến size vừa
    7. mẫu 1 cái pizza
    người 1: sc, sm, md
    người 2: sp, md, mc
    ngưởi 3: ss, ss, ms
    người 4: sd, la, lc
    ở đây ta có 2 sự lựa chọn là làm 1 cái pizza surpreme size nhỏ = sc của người 1, sp của người 2, ss của người 3 và sd của người 4
    nhưng vẫn có thể làm 1 cái cỡ trung = md của người 1, mc của người 2, ms của người 3 còn người 4 có thể quăng sd để kiếm nguyên liệu khác

đó là tất cả những gì để làm pizza kiếm tiền, thật ra game này có bot đủ thứ kiểu từ luyện skill cho đến kiếm tiền nhưng mình không post dc( mình có đủ hết) , vì lần trước lỡ post cái auto bên maple story nên bị ban nick 6 tháng trời. thôi mọi người chịu khó chơi bằng tay đi nha:D

3. Rockman X

xin chú ý, game này có auto nhưng đừng lỡ miệng nói ra vì tất cả lời thoại của ngôn ngữ nào cũng dc ghi nhận và ban nick, tui mới vừa bị tức thì vì lỡ miệng nói cho nhỏ kia nghe web down auto trên game huhuhuhuhuu:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((

nói cho cùng thì đừng phạm pháp trên chat log vì đều bị máy tính ghi nhận hết huhuhu

4. Rockman X

còn nữa, trong game này hok có vụ bang 3 ngày 1 tháng hay là gì đâu, 1 khi ban là bb lun 4ever:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((

hồi trưa tui có nói chuyện với tụi ea game nó trả lời nghe sốc lắm: không biết cũng là tội =.=

nguyên văn:
    Hi,

Thank you for contacting Electronic Arts Customer Support.

Unfortunately not knowing that something is against the rules does not make you an exception. Please review the Terms of Service which you agreed to at the time you created your account.

If you need additional assistance or have further questions please reply to this email or visit our self help knowledge base at http://support.ea.com

Thank you,
    Samuel
    Senior Representative
    Electronic Arts Customer Support

nói chung tui pó tay với mấy thằng game nước ngoài lun, chỉ mong bà con cẩn thận đừng như tui .............

5. lovesim

lovesim C O N T R A

sao cái này giống the sim online wa vậy T_T hồi đó chơi được 3 tháng ko đóng tiền nữa nên hết vào...
    Cái này có cho chơi freee ko hay thu phí zi :D ?

6. gozyla86

gozyla86 Youtube Master Race

Mình download cái này mất gần 2 tiếng ah, Nhưng chưa vào chơi thử.Có gì để vào xem sao^^

7. Rockman X

cái này free to play
    chỉ có điều là bị limit, còn ở tét server 3 thì ok thoải mái

8. girlovely

girlovely Donkey Kong

Hình như test server 3 với test nó chung 1 con sim, EAland mới khác con sim. Bạn kể cách làm pizza nghe phức tạp nhỉ, hihi. Bữa kia tui chơi bên EA land thấy đông người hơn bên test server
    Ủa mà chơi free như vậy nghe nói đc 15 ngày thui hả???
    Cái box này hơi bị vắng vì hình như ít ngừi chơi sim onl, hehe
    Cash in với cash out ở đâu?

9. Rockman X

mình bị ban rồi,xóa cái miles tails đi, add Moon Light Flower vào, đang online nè

10. girlovely

girlovely Donkey Kong

Cho hỏi Rockman xíu
    Skillful paradise và GornumanTip==>tìm ko ra 2 chỗ này
    buff==>là gì vậy? Mình gà lắm thông cảm
    kiếm ai dạy skill cho mình vì học skill của 1 người đã max skill thì chỉ cần 8h trong game là mình cũng max==>làm thế nào để kiếm đc nhỉ?

11. Rockman X

hướng dẫn luyện max skill cooking cho 2 sims trong 1 tuần:
    _ cần 2 người chơi 2 máy, đồng thời phải có sự chêng lệch thời gian, như tui đang ở úc, chênh lệch 4 tiếng so với việt nam, như vậy sẽ thoải mai hơn so với các bạn ở VN, ngoài ra nếu các bạn người đi học sáng, người đi học chiều thì cũng khỏe
    _share nick cho nhau, thay phiên nhau cày 1 con max cooking rồi 14 logic 14 charisma, nếu cả 2 cùng online thì 1 người đi cày tiền hoặc cũng cày LOGIC và CHARISMA lên 14
    _ sau khi có 20.99 cooking, 14 charisma và 14 logic, chọn transaction>teach>cooking, chỉ cần 30' sau là sims thứ 2 sẽ max cooking lun

chơi cái này phải có hợp tác, chịu thì chơi, hok thì thôi, nếu 3 4 người cùng chơi thì hiệu quả sẽ cao hơn

nick yahoo tui nè : moonlightflower152007, đang cần 1 bạn chơi chung, hoặc 2 nếu 1 người học sáng 1 người học chiều
    _pizza time của tui đứng thứ 4 trong các money house
    mún coi hạng và coi nhà nào online thì còn 1 cách là trỏ vào biểu tượng hình cái huy chương dưới con mắt trong world map menu, chuyển qua chế độ các loại nhà, rồi chọn nhà skill( búa) , sẽ thấy các hạng của nhà và có online(chữ trắng) hay không(chữ xám)

12. river0607

river0607 Donkey Kong

Tình hình là mình treo máy afk luyện skill chừng 30ph là bị disconnect khỏi game ngay, ko hiểu vì sao nữa, mãi ko luyện skill lên cao được >"<

13. Rockman X

có 10' là nó cho 5' hỏi mình có mặt không, bấm vào I am back sẽ trở lại game, hok nó tự dis =.=

14. EricVN

EricVN Dragon Quest

ĐỊnh down về xem thử mà nghe comment của mọi ngươiì lại thấy nản

15. Rockman X

cái náy down nhanh lắm, update mới mệt.....

16. river0607

river0607 Donkey Kong

Oach, thế cho mình hỏi là muốn luyện skill phải ngồi máy suốt time luyện sao >"<
    Thông thường muốn max 1 skill cần bao nhiêu giờ thật ở ngoài này?

17. girlovely

girlovely Donkey Kong

hey Moon, tui mới chơi com sim của bà, đi wa nhà khác luyện skill bị bà chủ nhà fát hiện tưởng tui là bà ==> bắt về take kare guest, hichic. Tui nói đi improve skill bả ko cho, kiu mua bookcase về nhà tự học đi. Luyện skill ở nhà cũng đc vậy nhưng bik chừng nào mới lên lv đc. Thiệt tình!!! Thui quyết định vậy đi. Con sim của tui đi luyện công còn con sim của bà đi kiếm tiền. Vậy hén :)

18. Rockman X

xì, tại bà dở, sao bà không nói lại là 2 roomie cùng online thì cho bà đi skilling?
    càng nhiều skill thì khi học skill càng chậm đồng thời bị decay( giảm) skill càng nhanh, tui học đúng skill hết ồi đừng lo, học xong nhớ lock nó lại chứ hok nó giảm =.=

19. girlovely

girlovely Donkey Kong

bà hay wá ha, sao hok dặn trc, ngưởi tui thiệt thà mà, hé hé hé...
    Ở trên hỏi wá chòy sao hok trả lời hả bà??? Very lazy!!!
    Cái nick mới đầu tưởng trai ai ngờ bị hố nặng, kakaka
    Tui với bà thay fiên nhau khủng bố cái box này cho nó leo lên đầu wài nha :D:D:D

20. huyetthienluc

huyetthienluc Youtube Master Race

co tong cong bao nhiu ki nang can phan luyen vay moi nguoi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.