EA Land - The Sims online

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Ng Cheuk Hai, 28/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Cái khu vực dân cư ở bên trái dưới cùng bản đồ lớn tập trung đông dân cư và người VN nhất đó :) Bạn cứ đi loanh quanh các khu nhà đó là bit sẽ làm gì tiếp thôi

2. Huu Huy

Huu Huy Youtube Master Race

nay minh co tin can thong bao cho cac ban biet nha anh em dung co mua the Sims2 Deluxe nha the Sims Deluxe chi can 4cd the Sims2 va 2cd the Sims2 nightlife la thanh the Sims2 Deluxe thoi.

3. girlovely

girlovely Donkey Kong

trong này đang nói Sim onl mà bạn. Thông tin này ban 5lấy ở đâu ra thế???????????

4. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Mấy bạn ơi cho mình làm roomie với, mình giờ thành vô gia cư roài T__T.

5. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Hì, mình thấy làm vô gia cư vui hơn chứ ^____^ Nói thiệt đó, thích đi đâu thì đi làm gì thì làm. Bạn mà làm Rômate rồi là phải trách nhiệm dữ lắm, phải suốt ngày ở nhà để đất luôn Online, lôi kéo khách về đất, lo xây dựng đất, hạn chế đi ra ngoài này nọ... nói chung vô gia cư vẫn tốt hơn.

6. AzuriVN

À ờ, ngủ bờ ngủ bụi mà zui à (_ _!).

7. Rockman X

Rockman X Mr & Ms Pac-Man

xin chào mừng những bạn mới gia nhập the sims online.
    1. trước hết mình xin trả lời câu hòi của bạn akira:
    _ muốn kiếm bạn trong đó, trước hết phải tìm người như mình đã có bài hướng dẫn, sau đó bôkmark họ vào danh sách của mình thì sẽ pm dc thôi.
    2. đề nghị đến mod: topic này cho the sims online, những bạn nào spam để kiếm điểm khắp các topic, đề nghị các mod xóa bài giùm. cái này lạc đề mà vẫn cố ý đăng.
    3. thông báo: hiện nay mình có 1 số skill buff rất pro, không cần đi greening cũng dc. ví dụ serenade, buff energy và social, extreme tickle buff fun và social, backgrup buff comfort và social và sắp tới đây là give cookie buff hunger
    ===> khỏi ăn, khỏi ngồi, khỏi ngủ, khỏi chơi, khỏi tám, chỉ có việc tắm rửa và vệ sinh là tui 0 giúp dc thôi vì mấy cái đó....... :">
    nói chung thấy tui là biết tui buf dc đó nha =))( sao game nào tui cũng chơi buff vầy nè, từ game RPG cho đến cả the sims >.<)

8. AzuriVN

Bạn cho mình hỏi là làm sao để upload hình của mình lên trên đó. Mình vô mấy nhà thấy ng` ta để hình treo lên mà mình ko bít làm T__T.

9. Rockman X

1 trả lời câu hỏi của bạn akira: trong folder my document của mình có 1 folder nhỏ để bỏ hình vào, hình bỏ vào đó có thể dùng để upload lên game. chính xác là C:\Documents and Settings\My Documents\EA Games\EA-Land\uploads\images.
    2 khuyến cáo với bạn river0607: xây nhà thì chơi nhà servise ấy, như tui nói trong bài hướng dẫn kia là làm nhà service phục hồi nhanh hơn==> luận lợi

10. AzuriVN

Thx bạn mình đã làm xong roài, hình như nó nói 24h nữa là sẽ có hình ^^. À mà cho hỏi sao mình ko làm nóc nhà đc vậy, nhấn vô hình nó ko hiện ra gì hết.

11. river0607

river0607 Donkey Kong

Thứ 1: Chuyện nhà loại nào là do đã tham khào ý kiến với TuyetNhung va Anh Nguyen, Miyuki rồi vì cũng ít ai ghé nhà hồi phục,ko lẽ đang học skill chạy về nhà hồi phục xong move qua lại, cũng mất công, chưa kể ăn ở nhà tốn xiền, hồi phục ở nhà người khác tốt hơn :p
    Thứ 2 : tui xây nhà vì muốn test thử các chức năng của game, cho mọi người có thể xây nhà, tạo 1 không gian riêng cho mình,(ai cũng muốn mà) trang trí tùy thích, tuy ko xịn nhưng có nhiều món cũng hay lắm , ko lẽ khi nào có lợi mới xây sao,nói như bà đợi khi nào để dành đủ 100k mới xây nhà à, đến bao giờ ??? Như vậy thực dụng và lo xa quá mức, biết đến khi bà xây nhà được thì còn bao nhiêu người chơi cùng ?
    Thứ 3 : nhà store có thể mua đồ thoải mái, ko cần đi mỗi store khác nhau so sánh giá mất công, giá mình lại rẻ hơn 6%, chắc chắn rẻ hơn store khác vì nó cũng mua ở shop rồi bán lại cho người chơi,ko điên đi bán rẻ hơn giá mua, trừ đồ xài rồi (độ hư hỏng cao)
    Thêm nữa, sau 1 tuần sắm sửa những thứ cần thiết cho mình với giá rẻ nhất, có thể chuyển sang loại nhà khác mà. Và trước mắt, chưa thấy bất lợi ở điểm nào
    Bà Moon có ý kiến gì nữa ko? Cứ góp ý cho tụi tui đi . Giúp nhau cùng kiếm tiền :D
    To Akira : mái nhà mình cũng thử rồi và thấy ko tạo được luôn , và đã đi các nhà khác xem, hầu như đều ko có nóc nhà,bạn đi xem thử xem :D Tui cũng hem biết tại sao nữa =.=

12. girlovely

girlovely Donkey Kong

ủa làm sao để treo hình??? F2 rùi mua tấm hình có hình mình à???
    Hôm nay chơi vào nhà kia thấy đc ripe fruit định chôm ăn ai ngờ ăn ko đc vì CHỦ NHÀ RÀO LẠI rùi :((

13. girlovely

girlovely Donkey Kong

tui thấy làm nhà nào cũng đc mà. Làm nhà hồi phục vắng thấy mồ!!! BÙN CHẾT!!! Nghe nói là từ nay ko cần pay pal cho TS onl nữa à???

14. muoidot1

muoidot1 Youtube Master Race

^^ He he pà snow,tuyetnhung anh nguyen có thích tắm chung cùng zenki nữa ko

15. AzuriVN

Thì ra zenki là ông đó hả, tui là Akira nè ^^.
    @girllovely: sau khi bỏ hình vào folder như bạn rock chỉ, bạn vào khu money lot, chỗ nào mà có cái vẽ tranh, chọn paint custom picture, 1 bức khoảng 147sim, sau khi paint xong bức tranh bạn sẽ có màu tím, sau vài giờ nó sẽ hiện thành bức tranh của bạn ^^.
    @rock: bạn có thể chỉ mình về nghề dancer đc hok, mình vô nhảy tùm lum chả hỉu gì hết ^^, thx nha.

16. freshboy2009

freshboy2009 Dragon Quest

Hi miình cũng vừa nghe về sim online , ai có thể cho mình xin direct link với , chứ update cả ngày mà lên dc có 12% hic

17. girlovely

girlovely Donkey Kong

Akira: sao mình làm y chang như bạn Akira chỉ mà bước cuối cùng cái dấu V xác nhận lại ko hiện ra???
    @Zenki: ông coi chừng tính mạng ông ko bảo toàn đó kakaka

18. Rockman X

1.trả lời thắc mắc về vấn đề "nóc nhà", nhà không có nóc là nhà pro, còn mún nhà có nóc, chậc, chỉ có vẽ quảng cáo lên như bên pizza time của tui =)), còn cách vẽ quảng cáo thì...... tui giấu cho mấy người ghen tị vậy.
    2. nhà service không phải chủ yếu để hồi mà còn có 1 tính năng vô cùng ưu việt của game mà chỉ có nhà service có: crafting( chế đồ). tui kêu bà làm nhà service đi để chế đồ mà xài khỏi mua ( cái nào rẻ hơn nhỉ =))), còn vụ khách hàng thì tốt nhất bà làm nhà skill hoặc nhà tiền thì khách mới nhìu, ngoài cái tip có sẵn ra ( nhớ đi mua hũ đựng tiền), bà còn nhận dc tip cho số người ra vào và thời gian online của họ trong nhà bà. đó chính là lí do tui kêu bà đừng nhận roomie vội mà để tụi nó kéo điểm và kéo tiền nhà bà lên =.=
    3. còn về vụ skill, tui nói bao nhiu lần rồi,đã học skill thì học cho max, học không max thì chừng 1 tuần sau có đứa skill 0 vì có công thức sau đây:
    _ skill bị trừ mỗi h online = 1% X ( max skill level + number of skill)
    _ skill càng cao trừ càng chậm, trong khi skill càng thấp trừ càng nhanh

19. river0607

river0607 Donkey Kong

1.Nhà service hôm qua TuyetNhung ghé qua kể tui nghe, nhìn thấy người ta craft ,tốn 6k mà Failed 4 lần liền. Và cái bàn craft có phải mua ko thì ko bít,chứ hinh như có thấy bán cái bàn giống bàn craft 12k lận. Tất cả đều đòi skill lv 10-20 ,cái ghế salon thôi mà cần tới 2k để craft ---> ko khả thi, tiền ko có ,skill chưa cao .
    2.Nhà Money hay skill, phải phục vụ người khác, tốn time mình treo máy học skill, tiền mua chừng 20 cái bàn Jam + mấy cái bàn Pizza hoặc mua 1 đống dụng cụ học skill hơi bị khó, mua ít đồ hoặc ít loại dụng cụ quá thì ít người vào, vừa tốn tiền vừa lỗ vốn
    _Cái quan trọng là mất phòng riêng của mỗi người là cái chắc. Thật ra mục đích ban đầu của tui xây nhà là để ở, mỗi người có 1 phòng riêng cho vui "có nhà có cửa" Chọn loại hình là để thêm mấy option tốt hơn cho nhà thôi,chứ ko phải để kinh doanh,vì muốn làm mấy cái đó phải có vốn kha khá, như chọn store để mọi người sắm sửa, trang trí thoải mái
    _Sau 1 tuần chắc họp nhà xem nên mở loại gì kế tiếp quá :D Sau 1 tuần mới được thay đổi loại hình của nhà
    3.Về vụ skill thì tui ko rành nhưng "skill càng cao trừ càng chậm, trong khi skill càng thấp trừ càng nhanh" --->skill cao học chậm nên trừ chậm chứ sao ,skill thấp trừ nhiều nhưng học nhanh, cũng vào đó thôi
    Nếu bà có bí quyết gì giảm thiểu decay thấp nhất thì share cho mọi người với ,để đỡ mất thời gian của mọi người học,cái gì cũng bí mật =.=
    VD : mỗi người đang học 1 skill chính cho max và muốn giữ được 8 skill Cretivity phải làm sao?Chứ như tui khóa 8 skill Cre lại, thỉ chỉ còn khóa được 12 skill chính, skill chính cao hơn 12 là decay mất thê thảm

20. girlovely

girlovely Donkey Kong

hey sao bà hok kể tên tui ra nữa??? Bữa tui wa nhà chế đồ gặp tuyetnhung đóa. Cái bàn chế đồ vừa đòi hỏi skill cao vừa fai có tiền nhiều (thấp nhất là 1000$!!!). Tui thấy ngta chế đồ thất bại nhìu hơn là thành công
    còn bà Moon cái gì cũng bí mật thôi bà đem cái bí mật đó về nhà ôm ngủ lun đi!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.