[Edward Cobra]vGE.Auto_PhantomX_update_13.01.2010

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi zeronet, 13/1/10.

1. toilachinhtoi

toilachinhtoi Mr & Ms Pac-Man

Sáng cũng bản quyền, tối cũng bản quyền =)),bạn thì chả tốt đẹp gì đâu mà phê bình người khác,nếu tôi mà là FPT thì tôi có quyền kiện bạn cái tội làm ra chương trình thứ 2 can thiệp vào game do FPT độc quyền phân phối,gây phá hoại trật tự trong game,kinh doanh lợi nhuận,auto chỉ được chấp nhận khi được FPT cho phép hoặc FPT thuê bạn viết. Thế bạn có văn bản nào được FPT ký kết với bạn ko mà gáy to thế?bày đặt bản quyền này nọ,Phantom cho dù là chôm code đi chăng nữa thì cũng là vì cộng đồng và phi lợi nhuận nên ko ai trách bạn ấy,còn bạn thì cứ như công chúa hôi nách, bô bô tôi đã mua bản quyền rồi,mua với giá 500k,thế mà tác giả là Lenka ko biết gì cả =)),nói là hát phi lợi nhuận, thế mà bán cho nhạc chuông nhạc chờ,còn ra DVD nữa chứ =)), chưa bị kiện là may rồi ở đó mà nói nhiều,chắc gì bạn chưa từng lấy ý tưởng hay code của người khác. Nếu bạn giỏi thế thì sao ko tự làm ra cái gì hay ho rồi đăng ký bản quyền đi rồi kinh doanh,góp phần xây dựng nền CNTT nước nhà,chỉ yêu cầu bạn được như Lạc Việt hay BKAV là mừng rồi chứ ko dám mơ bạn làm được như Microsoft =)).

2. hacksign

hacksign Youtube Master Race

nếu bác nào muốn nói đến bản quyền thì hãy đi đăng kí bản quyền đi rồi nói.Còn không muốn người khác lấy code thì mã hóa đi ,ai bảo không mã hóa đến khi người khác lấy thì kêu lên là ăn cắp.Mà chắc j là code do bác viết ,lỡ có người cùng ý tưởng cùng cách viết code như bác mà co khi họ lại viết ra sơm hơn bác nhưng không upload lên thì

3. Fighter_Huy

Fighter_Huy Youtube Master Race

cho mình góp ý đôi chút vế bản auto mới

_ khi danh PVP mình xài skill đánh ngã đối phương , bấm space nó đứng yên ko tự động đánh nửa ( chưa bật chế dộ auto )

_ Khi đi TA down boss xong rớt đồ nhấn ctril + shift + chuột trái ( nhấn nhiều lần do tranh iteam :) ) nhân vật cũng đơ luôn :( (còn mình thử nhấn 1 lần rùi buông thì nó lượm khá châ.m )

_ Còn về cái vấn đề cuối cùng trong tất cả các bản auto phantomx mình down thì bản nào mình cho nhân vật xài skill lâu lâu cũng bị khựng lai 2~3s :(

Đó là góp ý của mình bạn , nếu được fix lại dùm mình

Thanks nha

4. thanthan

thanthan Youtube Master Race

Đã test thử 13102010 tất cả đều sử dụng tốt nhưng nhặt đồ quá chậm ko thể lụm kịp với quái đông, xài 02102010 hay hơn :))

5. sednady

sednady Youtube Master Race

Shift E, D, C mỗi lần xài tận 2,3 bình. Với lại bạn thông báo nhiều quá. Mỗi lần máu cần bơm là nó thông báo rồi mới bơm. Làm khung chat hệ thống nhanh đầy quá. Bạn bỏ bớt cái thông báo bơm máu đi được ko? Cám ơn bạn

6. DragonWar000

DragonWar000 Youtube Master Race Lão Làng GVN

=)) cậu mua mẹ nó Window bản quyền đi. Mua office bản quyền đi. Visual Studio bản quyền đi. Hay cậu dùng Ubuntu, Open Office. Đệch làm sao mà Microsoft có thể buôn bán được khi mà những thứ đó ng ta có thể dễ dàng mua với giá 7k.

Anyway thanks Phantom vì tất cả. :-*

7. toilachinhtoi

toilachinhtoi Mr & Ms Pac-Man

@Akiet :Quá chính xác,nói người mà ko biết nhìn mình,cũng xài toàn phần mềm lậu mà cứ suốt ngày bản quyền tác quyền thật là VCL =)),sao ko ngon sắm nguyện bộ máy toàn phần mềm có bản quyền đi,lúc đó mới có tư cách mà trách người khác =))

8. JokerB

JokerB Youtube Master Race

đc sài free nên bao biện ác quá. Hãy để ý mà xem, cái j nó free thì nó cũng sẽ k tốt vì nó sẽ là sự nửa vời, đơn giản nhất là nhiều lần update nhưng phantom đâu có test kỹ và các chức năng hay lỗi.Khi làm 1 sản phẩm để thương mại thì ng ta sẽ chăm chút nó hơn.
    Thương mại AI mà đến lúc nghỉ ge mới đc 300k,so với số tiền 8m bỏ ra trc đó thì nó đâu có nghĩa lý j.
    Cái muốn nói nhất ở đây là cách xử sự của phantom thôi, phantom cũng chơi PH,chắc hẳn biết nick game AK,cũng đã xin Akiet 1 bản AKFT do vậy chắc cũng có mail AK,từng mời AK về làm mod vì thế thật quá đơn giản khi muốn liên lạc AK.
    Rồi thì cách xử sự thiếu trung thực khi AK đã lên tiếng nhưng vẫn giữ thái độ im lặng.
    @ số còn lại: các bạn nguỵ biện về bản quyền,rồi abc xyz vì các bạn đâu có 1 cái j thực sự do mình làm ra, cách nói của các bạn chỉ là biện minh cho nhau thôi.Nếu bây h free AkFT thì có lẽ các bạn cũng sẽ im ỉm mà dùng thôi.

9. MGAngel

MGAngel T.E.T.Я.I.S

Ko muốn nói nhưng mà xem từ đầu topic đến giờ thấy nhàm, có mỗi mấy cái giải thuật thôi mà cũng um xùm cả lên. Nguyên nhân thì mình nghĩ cái "tôi" của Akiet hơi lớn đấy bạn àh. Auto bạn viết chạy tốt, okie. Giải thuật bạn nghĩ ra, okie. Bạn giỏi, mọi người biết và hiểu, thế nhưng bạn cũng ko cần lúc nào cũng phải chứng tỏ rằng mình giỏi, khiêm tốn 1 chút thì sẽ tốt hơn. Giải thuật bạn nghĩ ra, bạn có dám chắc là nó đã là tốt nhất chưa? AI của NUTXKUNG bởi vì cái sườn của nó ko chặt chẽ nên hay bị lỗi, nhưng tính linh hoạt mình thấy rất tốt, lỗi có thể sửa dần trong quá trình sử dụng, có sao đâu. Những ý tưởng của bạn nghĩ ra, ko có nghĩa chỉ có mỗi bạn nghĩ ra đâu. AI của NUTXKUNG running khi hết quái ko quay về điểm keep thì chỉ cần thêm có mỗi 1 cái command vào là xong chứ có gì to tát đâu. Char 2 và 3 đánh quái theo target của char 1 cũng chưa tốt, và cũng chỉ cần sửa lại một chút là được.
    Mình góp ý thế để nói với bạn là thế giới chẳng phải có mỗi bạn làm được, người khác thì không, nên cũng chẳng việc gì phải rùm beng lên cả. Con người ai cũng ích kỷ, mình cũng thế. phantomx có lòng tốt share AI do bạn ấy chỉnh sửa cho mọi người là rất đáng quý rồi. Mình thì vẫn chỉ góp ý về các lỗi với mọi người, chứ AI mình edit thì mình cũng chỉ xài 1 mình, ko pulic như phantomx được, hơi ích kỷ, hehe.

@phantomx, Akiet: 2 bạn có thể check các hàm warp, selectchannel, nó vẫn hoạt động đấy. Hiện giờ AI của mình có thể nhận biết xem khi đang running mà gặp baron thì có thể tự động chuyển channel, khá an toàn khi treo máy. Góp ý thế để các bạn làm AI cho nó hoàn thiện. :)

10. legendofitachi

legendofitachi Youtube Master Race

Đã test bản mới của zero và nhận thấy mấy điều sau zero mong zero lắng nghe và giúp anh em hoàn thiện bản auto.
    1. Bug item, char nhặt đồ là đứng yên khỏi đánh luôn , điều này xảy ra khi đánh trong range 1500 --> 3000 và để chế độ theo sau đội trưởng off , không phải để running nếu để running thì vẫn hoạt động tốt
    2. Auto sử dụng vật phẩm sài 3 lần :| điều này không khó chịu == điều trên , mình vào đây để đóng góp ý kiến giúp sản phẩm hoàn thiện không có mục đích gì khác mong zero lắng nghe :-*

11. HeyHiAll

HeyHiAll Youtube Master Race

Ec, rùm beng quá. Như vậy đủ để cho tôi hiểu PhantomX là người như thế nào rồi. Không cần tranh cãi nữa. Chuyện quá nhỏ bé mà xé ra to tát quá.
    Nếu PhantomX thực sự ko có lấy code và giải thuật của tôi thì xin lỗi PhantomX nha.

12. lcc_cuong

lcc_cuong Mr & Ms Pac-Man

ok
    vậy xem như mọi chuyện kết thúc

Nhân đây cũng cám ơn 2 bác đã tận tình giúp đỡ anh em

hix sau cái vụ ông nutkung bỏ GE đi thấy chới với quá. May là có người kế tục

Không thì chả làm ăn gì được :P

13. miennguoc

miennguoc Mario & Luigi

Em cũng xin cảm ơn 2 bác, nhờ có 2 bác mà giờ này em và nhiều bác khác vẫn còn ở lại với VGE, dù rất thích GE nhưng nếu không có auto thì em cũng đành phải bái bai GE thôi.

HT: Chơi lại đi cưng, thỉnh thoảng log vào chém gió cũng được

14. trungdang

trungdang Youtube Master Race

cái buff stance hỗ trợ là phím nào ấy nhỉ :|:|:|:|

15. zeronet

zeronet Youtube Master Race

- Shift + W: Chinh cho nhan vat 1 tu dong dung skill BUFF (OFF de tat)
    - Shift + S: Chinh cho nhan vat 2 tu dong dung skill BUFF
    - Shift + X: Chinh cho nhan vat 3 tu dong dung skill BUFF

Bạn nhấn vài lần cho đến khi hiện lên dòng thông báo:
    hoặc
    Lúc này scout (...) sẽ buff 2 skill là sinh lực + Hỗ trợ

Thân

16. trungdang

trungdang Youtube Master Race

hì hì cám ơn bạn nhìu nhìu nha. Nhưng cho mình góp ý 1 chút là mình cảm thấy có nó 1 cái gì đó sao sao đó. Giống như là nó chạy chưa đc mượt lắm, hình như bãn auto nó chạy không theo kịp game hay sao đó, chuyễn map 2 3giây sau cái giới thiệtu auto mới hiện lên với set cái kĩ năng mới làm đc . Với lại giống như 1 bạn cm đầu tiên, hợp phím Crtl+Shift+Click hình như nó không còn tác dụng. Bạn thử kiểm tra lại xem nhé. Cám ơn lần nữa.

17. lcc_cuong

lcc_cuong Mr & Ms Pac-Man

chắc tại vì thông báo dài quá
    không cần phải kê khai cả bản thân người chơi đâu

à mà hình như nó call không thường xuyên lắm
    làm nó chạy tán loạn cả lên

18. quyngohp199x

quyngohp199x Youtube Master Race

Zero ơi giúp mình với cái chế độ auto bắn quỳ của ber sau khi sc buff xong nó cứ đơ luôn là thế nào giuups mình với thank:((:((:((

19. xbox28

xbox28 Mr & Ms Pac-Man

lúc ko bị bug item thì char lại bị đứng yên ??? là sao nhỉ

20. beopro880

beopro880 Youtube Master Race

sao bài của mjnh bị del vô tội vạ rồi ta >"<