Ellinia - Nơi thảo luận về Magician(Phù thủy)

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi Duy Minh, 23/10/08.

1. [K]

[K] シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Thế thì kệ cm người ta. Đm chẳng nhẽ mỗi lần đi lấy vd cứ phải tìm cho ra cái vd xêm xêm xàm xàm mấy thằng nub mới đc sao? Xoắn nhảm nhí vkl. Đm mày toàn cái kiểu người ta nói 1 đằng nhảy vào troll 1 nẻo. Ngứa hĩm à em? =))

Chỉnh sửa cuối: 23/2/11
  2. oèɯ

oèɯ Donkey Kong

Đây
    Có liên wan j` đến KMS vs cube ở đây đâu mà bạn cứ lôi GMS với KMS ra so sánh làm cái j`thế? Mìh đã nói là mấy pic trên kia là pic GMS hết (trừ cái vid và cái pic chữ hàn ra), bạn đọc lại đi, có ai lấy KMS ra rồi dọa này dọa nọ ko? Chính bạn bắt đầu với cái phân biệt GMS/KMS + cube ở đây cơ mà :-??

Mục đính ban đầu post mấy cái pic đấy lên để cho bạn tandat thấy rằng nói evan ko boss đc là sai lầm:
    • pic 1 14x GMS evan range 24k~ + cheese dmg 18x k Ill ~ 780k dmg/2s (nếu biết tính, trừ cheese đi thỳ nó sẽ ra khoảng 7x k Ill ~ 240k/2s)
    • pic 2 200 KMS evan range 60k~ pap trong 36s (1shield)
    • pic 3 17x GMS evan range 70k ~ 2m dmg/2s
    từ đấy có thể suy ra đc 1 điều chắc chắn: boss hay j` j` đi chăng nữa cũg chả liên wan đến evan, fund quyết định, class của bạn có top tiếc j` đi chăng nữa mà ko fund = ng` ta thỳ chưa chắc = đc ng`ta đâu, ko fải ở đó mà chê, ok?

Topic thảo luận, ko hiểu thỳ cứ quote lại mà discuss thôi, bạn cấm đoán ng` khác vậy? :-s
    Vs lại sau khi mìh post mấy cái pic đấy xong bạn chỉ nói là
    mìh hỏi trực tiếp lại sai ở đâu thỳ bạn cho 1 câu
    Mìh nhắc lại boss biếc ko liên wan đến class (cụ thể là evan) mà liên wan đến fund hay ko, control ntn thỳ bạn nói tiếp
    là tn? Ẩn dụ đến trình độ này còn cao hơn mấy cái pic của mìh, bạn chả c/m đc cái j` đúng cái j` sai mà nhìn từ bên ngoài nó chỉ là mấy câu đá xoáy, cho rằng post của mìh ko chính xác, hay nói cách khác là bạn đồng wan điểm cho rằng "evan ko thể boss đc" ;)
    Range đấy thỳ dmg chỉ có thế thôi, muốn cụ thể thỳ lấy range bthg mà chia ra, thích thỳ trừ luôn % stats đi xem dmg đc bn mà so cho đơn giản, ko lại cứ bảo fund này fund nọ ra rồi kêu ko chính xác. KMS hay GMS cũg chỉ có 1 công thức dmg range, đừng phân biệt để mà làm j`

C/m evan ko n~ boss đc mà còn có thể boss tốt hơn 1 số class khác - tùy fund và control của từng ng`. Cùg 1 char, 1 gear do 2 ng` control lại ra 2 kết quả khác nhau, pro khác và newbie khác, đừng nói đến việc gộp chung so sánh cả cái class này với cái class abcxyz nào đấy mà bạn thích rồi từ đấy mà chê

Vụ 2m dmg/2s là bạn tandat nói dmg từng này vẫn thua xa bạn anka :)) Và bạn tự nhận là troll nhé, khỏi bàn tiếp về beginner mano ;)

Ok vậy mìh bảo evan vẫn boss đc và còn có thể boss tốt đằng khác nếu có fund. Bạn ko c/m đc j` sai hay ko hiểu j`thỳ cứ nói, troll triếc trong topic discuss với guide xin ra ngoài cho, troll thể hiện cái j`ở đây? :-??

Chỉnh sửa cuối: 23/2/11
  3. Himarin ~♥

Himarin ~♥ Nyan ~♥

Dm , bạn tốt là phải góp ý cho nhau [-( 8->
    Với cả em troll có ý tốt mà toàn bị lôi ra chém cùng 1 mớ đâu đâu nên mới phải gồng mình troll tiếp chứ :-" Với cả nói chỗ nào em troll chỗ đấy chứ có dám chọc ngoáy linh tinh đâu :">

@Anka : cái vd của bạn miu như troll nub thế mà còn bênh nhau à [-x bài post trong này là phải mang tính đóng góp chứ [-(
    :">

4. Seveth

Seveth C O N T R A

Trước con Evan 14x đồ 15%int của mình solo pap mất 4-5' đây :">, có Job nào đánh nhanh hơn không :-"

5. Himarin ~♥

Himarin ~♥ Nyan ~♥

@miu : dài ngại quote , đọc số thôi :-"

1. Quan điểm của bạn là đứng từ tầng của người nhiều kinh nghiệm nhìn xuống , cứ nhồi 1 đống tiền vào là job nào cũng boss ngon ( hình như thế , sai thì chỉ hộ )
    Quan điểm của tớ là đứng từ tầng của bọn nub nhìn lên , evan lv thấp , ít tiền thì ko cần phải ham hố boss biếc làm gì .

Và bạn cũng biết cái đứa bạn show đống pic nằm ở tầng nào :-" Rõ ràng là chả giúp được gì nếu có thằng mới chơi thực sự muốn biết có nên làm 1 con evan để tập trung đi boss hay ko :-??

Còn cái KMS/GMS cũng chỉ để nhấn mạnh cái vụ đồ khỏe đồ yếu thôi . GMS cần nhiều tiền hơn , KMS cần ít tiền hơn , ko nên dùng vì dễ gây lầm tưởng cho nub , hết :-??

2. Ờ , tùy vậy . Đúng là mình ko cấm được ai quote bài mình , chỉ là khó chịu nên ghi ra thế thôi :-"

3. Ko biết có hiểu đúng ko , nhưng ý bạn là race xem đồ thằng nào khỏe hơn , và cho mình chọn top bossing class ? Thế thì xin hẹn dịp khác , vì mình ko thuộc dạng lắm tiền nhiều của 8-> Đã bảo chỉ race nếu đồ ngang nhau thôi 8->

4. Đứa nào nói thì lôi cổ thằng đấy ra mà chém ;) Trừ vụ beginner vs meno :">

Chốt : Bạn nói đúng chứ có sai đíu gì đâu :-?? Mình bảo mỗi cái vd cóng cơ thôi mà :-??

Sao cứ lúc post thì lại 502 thế hà trời b-(

6. Nyaruko

Nyaruko Bác sĩ wibu Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

con nào có fund mà chả boss tốt :-< vấn đề là nếu so ra unfund thì evan khó boss hơn những con khác, vậy thôi :-<

7. tandat14

tandat14 Donkey Kong

rủ vào cho xôm tụ mà :-" với lại thấy mình nói thế thôi mà bị dính bom dữ quá chắc rút nhanh thôi :-" thì giống như bạn quan nói chơi game này hàng fund thì cỡ boss nào cũng solo đc chứ còn chơi bình dân thì vào để boss đập vỡ mồm à.

8. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

vậy thì vấn đề nằm ở chỗ fund thế nào, chứ liên quan éo gì đến job mà bảo evan ko hunt boss dc, chỉ làm chân looter thôi. mi thử make con NL mà equip cùi xem, đánh boss dc ko. hay cứ phải đem char bình dân lvl thấp + đồ nub ra hunt dc boss thì mới tính, còn đồ fund ngon lành thì không? nếu thế chơi game đầu tư đồ làm éo gì. stop nguỵ biện :-"

Chỉnh sửa cuối: 24/2/11
  9. Nyaruko

tất cả đều so ngang lvl với nhau :-"
    và tất cả đều đang xoay quanh equip, not lvl, bạn an kà gà vcl [-x

10. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

^ lảm nhảm clgt?

11. Nyaruko

tự sướng :">
    khi nào thì GM mới buông tha track nick nhỉ :( cho mình còn đua lvl với :((

12. oèɯ

oèɯ Donkey Kong

Bạn đã từng chơi evan chưa? nếu rồi thỳ lvl bn? và nếu bạn đi boss = evan rồi thỳ thấy nó có j` khó ngoài skill slow? 8->

Nói như thế này, đứng từ tầng của nib nhìn lên, job nào lvl thấp, ít tiền đánh boss cũg khó khăn cả, ko cần fải ham hố làm j`, đừng có lôi evan ra đây :-??

Bạn vẫn thích phân biệt KMS với GMS bla bla thế nhỷ 8-> cho bạn bỏ hẳn cái pic với clip evan 200 đi, 2 vd còn lại đều GMS hẳn hoi đấy. Mà, nói thật là KMS với GMS chả có j`khác (ngoại trừ việc KMS có nhiều đồ mới hơn), 2 bên đồ cũg từa tựa nhau, đều cube như nhau, skill như nhau, dmg formular như nhau, bạn đừng lôi GMS với KMS ra đây làm j`cho lằng nhằng :-j

Mìh nhắc lại 1 lần nữa, đống pic đấy chỉ ra rằng fund q' định. Nói evan ko boss đc là sai lầm, liên wan j`đến newbie creat evan để bossing? 8-}

Nếu nhìn thoáng wa mấy cái pic đấy mà đã cóng chứng tỏ bạn ít kinh nghiệm về ms, mấy cái ảnh đấy là high lvl evan show off power, và nó có thể dập tắt nhanh chóng cái í định chê bai dè bỉu của newbie với evan, ít nghe/nhìn thấy evan là bảo class đấy su[ck? làm j`có chuyện [-X Còn biết tính thỳ cứ dmg đấy và range đấy chia ra thôi, mìh có ghi rõ range clean unbuff với buff mà :-??

Kêu evan su[ck at boss thỳ mìh lôi ảnh evan power ra đấy. Bạn thấy evan power thỳ lại lôi lí do GMS/KMS, cube với fund ra bảo mấy cái ảnh đấy chả c/m đc j`. Thế mìh hỏi bạn, bạn chơi từ 1 lên 12x thỳ bạn có fund ko hay mặc đồ clean để train và boss? Bạn có chơi job nào đi chăng nữa mà ko có tiền cube hay upgrade đồ nó cũg chỉ đến thế mà thôi, ko khác đâu, lí do j`mà kêu evan ko boss đc? :))

Bạn kêu vd mìh ko kợp lí, muốn kiếm mấy cái ảnh evan bthg? ko có đâu, mìh tìm thỳ cũg đc mà chả tìm làm j`, job nào mà chả vậy ;) Vs lại từ đầu đến h có mấy ng`chơi evan vào comment rồi đấy, mìh nghĩ mấy vd đấy là chính xác nhất, khỏi fải tranh cãi :-*

[spoil]
    @trollface:
    [/spoil]

13. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Evan máu trâu, có MG, dam tương đối bẩn bựa, ngoài việc skill ra chậm như rùa thì đi còn khó die hơn các con khác bỏ mẹ ra =))

14. oèɯ

oèɯ Donkey Kong

Skill slow cũg chỉ đến chaos patch, sau đấy ko khéo nhiều bạn thấy evan đánh nhanh, dmg to lại lao đi creat theo bandwagon :))

15. Funnnny

Mình đồ cùi 85 chưa scroll tí nào cũng được 25k killer winger (1SP)

16. Himarin ~♥

Himarin ~♥ Nyan ~♥

Lấy vd nub đồ cùi nhé : NL 120 , hp đủ để ko bị OHKO , base dmg tầm 4k so với Evan 120 đủ hp/mp ko bị OHKO , base dmg cũng 4k , bạn bảo con nào kill pap dễ dàng hơn , và con nào nên pap con nào ko nên :-? ?
    Đừng bảo là kill được hay ko , vì chắc chắn là sẽ được , mà vấn đề là thời gian + tiền pot con evan bỏ ra để kill pap có so được với train ở DGP hay Viking ko , so sánh tương tự với con NL xem nó nên kill pap hay train ;) Còn nếu bạn vẫn cứ khuyên Evan nên pap thay vì train hay NL nên train thay vì pap thì ok thôi ;) Tự thằng nào chơi sẽ biết được có nên nghe theo hay ko :-"

Vụ GMS KMS thì cho bạn cái link để thấy được cube được hàng ngon bên KMS dễ hơn nhiều so với GMS
    http://www.basilmarket.com/forum/1706323/1/Price_for__Potential_Equip_in_KMS_is_so_CHEAP.html
    ~> giá đồ ngon cũng thấp hơn nhiều , việc kiếm set 20 - 30% ở lv 120 là hoàn toàn có thể với người mới chơi , ko như GMS nub lên 120 giỏi thì kiếm được tầm 10% .
    Đừng lấy cái pic đồ tầm trung bên KMS ra ví dụ , kẻo nub nó lên từng đấy rồi mà thấy yếu hơn nhiều nó lại tự kỉ 8-> Mình nói cái cách bạn lấy vd chứ ko nói cái vd sai hay đúng , ok ;) ?
    Và mình cũng ko bảo là GMS ko có nổi set như thế , cho nên ko cần nhắc đi nhắc lại là có cái pic GMS ở đấy đâu 8-|

Đoạn sau :
    Làm ơn đừng gộp mình với mấy cái comment ở đâu đâu ko phải mình nói ra , cũng ko phải mình biện luận cho như kiểu mình bảo evan ko boss được , suks at boss hay là mặc đồ clean vào boss ;) Nếu mình có nói thế thật thì quote hẳn ra đi , mình sẵn sàng xin lỗi và nghe chửi ;) Còn ko thì bạn chẳng khác nào ... ở .. tranh luận với ai đấy nhưng chỉ quay mặt phun vào mình thôi , và chả ai muốn bị đối xử kiểu đấy cả .

Mình cũng xin hỏi luôn : bạn kêu mình troll , thế việc up cái đống pic đấy lên kèm theo comment "evan ko có cửa đánh boss thật" thì có khác gì troll :-? ? Hay là tại vì thiếu cái trollface :-? ? Nó có giúp nub trực tiếp giải quyết thắc mắc "tại sao evan của mềnh ngang lv ngang dmg mà bossing nó chật vật thế này ?" ko :-? ? Đưa thêm cái buff với ko buff , dmg formula các kiểu thì có tác dụng gì với nub ko :-? ?
    Nếu bạn nói cái mớ trên với người nhiều kinh nghiệm , đấy là bài đóng góp , còn nếu nói với nub , đấy là troll ;) Check thử xem bạn nói với ai ;)

Đi troll là phải ko được phép sợ bị troll 8->

Chỉnh sửa cuối: 24/2/11
  17. Funnnny

Đương nhiên Evan train sẽ tốt hơn là boss, nhưng ko có nghĩa là nó ko boss được.
    Đang từ việc nó có boss được hay ko, lại xoay sang việc nó boss có hiệu quả hơn con khác ko là sao O.o
    Thế giờ NL boss chậm hơn WH thì tức là NL nên quay về train còn để WH nó boss hả :-ss
    Base dam như nhau thì việc tính dam xin nhờ các tiền bối.

18. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

lol... vấn đề người ta nói một đằng, lại đi nhảy vô troll một nẻo chả ăn nhập clg vô ý ban đầu. đuối lý rồi lại bắt đầu lôi đủ thứ blah blah trời ơi đất hỡi vô để bẻ lái vấn đề. mấy người chơi evan cũng vào chứng thực rồi mà vẫn còn cố nguỵ biện, cứ thích cả vú lấp miệng em, chụp mũ người khác? cái hĩm dạo này trình cao hẳn nhỉ :">

19. Himarin ~♥

Himarin ~♥ Nyan ~♥

Các bện cử toàn chụp mũ mình với cái đám bên trên thế nhỉ :-?? Làm ơn quote lại xem có chỗ nào mình bảo evan ko thế này được ko thế kia được hộ phát :-??
    Mình nhớ mình chỉ troll có mỗi cái cách bạn miu lấy ví dụ , tại sao toàn bị qui thành phát ngôn mấy cái câu ở đâu đâu thế :-? Kẻ thù của kẻ thù chưa chắc đã là bạn đâu nhé ;)

@Anka : đừng bắt chước [-x Thế này là flame lộ liễu rồi đấy [-x

20. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

lol ...