Ellinia - Topic Lưu trữ Feb2007 Jan2008

Thảo luận trong 'Tổng hợp hướng dẫn' bắt đầu bởi Konumi, 19/2/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Trời ông này ác mồm ghê, longnhihoa em yêu lên nhét giẻ vào mồm "bé" MSGlobal này cái, ăn với lại chả nói. Chấm dứt câu chuyện ks ở đây nhé, topic Mage của người ta mà mấy người cứ vào phá. Tiện đây hỏi 1 cái thắc mắc là Wand và Staff có ảnh hưởng đến speed Cast phép của Mage không nhỉ (đã thử với Priest thấy không đổi, mình lại chưa có con Mage nào có Magic Booster cả :D).
    P.S: em yêu cẩn thận không vào tù thật đấy nhé :)).

2. MSGlobal

MSGlobal Donkey Kong

chà chà "em iu" cơ đấy...giờ mới biết ZZ bị g@y:devil: longnhihoa là boy mà (đã kiểm chứng :D)
    Wand nhanh hơn staff 1 chút mà phải so sánh với những skill đơn khua tay múa chân như MC,HA,cold beam.v.v mới thấy chứ SR,heal... cái nào cũng như cái nào :D

3. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

longnhihoa và MS chơi GMS ser nào thế? mình cũng chơi GMS ser bellocan, cám ơn bà con nhiệt tình tranh luận ^^ đã quyết định max SR đi xxx lên 80 trước vì tính mình cũng thích solo ko muốn lệ thuộc ai (solo từ lv1 tới lv56 mới có xxx đi solo tiếp ^^) mà còn cái này chưa rõ mấy skill job3 phải dùng magic rock và summon rock, cái đó là sao vậy mấy bạn?

4. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Door và Doom dùng Magic Rock, Summon Dragon dùng Summoning Rock, ok nhé, các skill khác không cần thêm gì ngoài MP :D.

5. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

ý mình hỏi cách xài đó bạn, để cục magic rock và summon rock trong người là xài skill dc rồi àh??

6. longnhihoa

longnhihoa Legend of Zelda

chơi Scania từ ngày xửa ngày xưa ... đúng rồi max SR trước đi train cho nó sung ... có 1 SR rùi đến forgotten path time 1 mà xxx ... mạnh thêm tý nữa thì xuống tầng 2 xxx săn Steely , mạnh hơn tý nữa thì xuống tầng 3 đánh Death Teddy , mạnh hơn tý nữa thì vô hidden-street đánh MDT , mạnh hơn tý nữa thì legit ở Grim (ở đó mà ko legit cầm chắc ban)

7. longnhihoa

5 câu hỏi giờ nó thay đổi nhiều , thêm vô rất nhiều câu buồng chuối ... vừa trả lời vừa search trên hidden-street , dễ òm :p

8. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Ẹc, triple post, kinh dị chưa :)), đừng ks ở subway area 4, thua đấy :D, mình dùng Avenger clear nhanh lắm :D, switch giữa các lane = FJ mà đâu có trèo ccauf thang, ks thắng Priest 11x rồi mà ^^.

9. longnhihoa

có 4 post bị forum ghép thành 3 , ko cho forum ghép cũng được , mất công edit :D ... lúc trước tớ post cả chục bên box 12 sứ quân cũng là chuyện thường ... còn bên ttvnol thì tớ có thể post 2 trang liền :D

quên là mình teleport xong cũng phải dừng 1 lúc , ko xxx chả làm ăn được cái gì , chán rứa

10. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Mình có ks thua Priest nhưng mà là ở Grim cơ, map 1 hit thì là sao mà Priest thắng nổi cơ chứ, mà ở Grim thua là vì chỉ bắn được từng con 1 nên giết không nhiều bằng chứ nếu 1 người đánh 1 mob thì có là DK 140 cũng không sợ đâu :D.

11. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

mình đang train ở con grupin ở orbis, dù chỉ mới 1 point & ko hỗ trợ 50% dmg lên undead monsters nhưng dmg khá okie trung bình 800-1100. Chừng 30' lên 10% (ko ít hơn) ở đó dc cái monster ra ào ào, map ko to nên đỡ đi lùa ^^

àh còn cái quest trả lời 5 câu hỏi của job3, làm hết 3 cục dark crystal T___T longnhihoa lv cao giàu nên coi nó như bỏ chứ 3 cục đó cũng hết mấy m rồi, tại chơi MS toàn đi train chứ ít để ý mấy cái lặt vặt trong game nên nó hỏi câu nào là mù tới câu đó. May có thằng kia kiu lên basilmarket.com trên đó có giải nên làm xong.

12. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Mình làm mấy cái đó thấy dễ lắm mà, sao mấy bạn vất vả quá vậy. Nhưng mà Priest job 3 rồi mà vẫn train ở Grupin thì nghe hơi kỳ kỳ, ở đó chậm mà.

13. YUDUY

YUDUY Legend of Zelda

.......
    2 hôm ko lên, giờ vào thấy Ellina nhộn nhịp quá ta, tranh luận kinh thật, phải đọc 4 page lận :|
    Ankarus vào Topic hướng dẫn có Topic con về các câu hỏi làm Job 3 đó, khi nào phải trả lời cứ ra check, trong đó cũng gần đủ hết.

14. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

tại vô game là cắm đầu cắm cổ train có để ý tới mọi thứ xung quanh đâu -.-' con grupin bự 160exp 1 con đó zero, ko phải con nhỏ 65exp ^^ chủ yếu số lượng nhiều, nó ra cả đàn cả đống đánh liên tục ko nghĩ lên ào ào :D

cám ơn yuyuy mà giờ đã làm xong rồi, tốn 3 cục dark crystal -_-'

15. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Cứ đà này Duy mà không lên là mình phải khoác áo Mage vào đây đánh trận rồi đấy. Câu hỏi bây giờ nó edit lại, nhiều câu lạ lắm, trong phần hướng dẫn không đủ đâu Duy.

16. longnhihoa

giàu cái giề ... tớ train với Wraith mấy chục lvl đến 70 luôn , lụm mấy cái cục đó nhiều quá ko có chỗ để phải liệng bớt ... ngay cả Red Whip lụm được mấy chục cái mà ko có cái nào 16 speed mới độc chứ

17. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Bạn nào chơi cleric/priest test hộ DM xem lượng HP phục hồi khi heal cho party có phụ thuộc vào Magic att không.

18. longnhihoa

hp mình có 1k , heal cái thì mỗi người trong party được hồi 3k hp ... nên chắc ko phụ thuộc vào magic att
    tớ cũng ít Heal cho ai nên không để ý :D

19. MSGlobal

MSGlobal Donkey Kong

ko phải ít heal mà hầu như là kô heal bao giờ, dmg của heal thì tất nhiên là phụ thuộc magic att rồi còn hp thì hình như kô thì phải?mà có thì cũng bình thường mà...:cool:

20. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

cách thử rất đơn giản, tháo wand/staff đang dùng, cầm đồ lởm, sau đó heal thử xem lượng HP phục hồi có bị giảm hay không.
    Ai có acc priest vào test hộ DM 1 chút.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.