em không biết uống rượu bia ???

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi bad_boy19921992, 14/2/11.

1. theflash2409

theflash2409 Mario & Luigi

em là em cực kì ủng hộ bác DM :| khoe mẽ là gì 3 cái bia bọt kia chứ 8-} chả có gì hay ho

2. Marv

Marv Donkey Kong Lão Làng GVN

Ko uống dc cũng cố mà làm dăm ba chén :>

3. kyohiros

kyohiros Youtube Master Race

Uống vài ba ly xã giao thôi chứ bét nhè thì hỏng hết.

4. tung7888online

tung7888online Mr & Ms Pac-Man

bạn biết vài người như thế, và mình cũng biết vài người lương cũng xx triệu nhưng không uống đc và cái cảnh công việc nó thế nào :))
    Bạn DM cho rằng tài năng cũng là 1 vấn đề, công nhận, nhưng đúng thật là đôi khi có chén rượu vào thì mọi việc được giải quyết nhanh lắm :)

5. saucholoi

saucholoi Mr & Ms Pac-Man

Đúng đó,chú mình nhiều lúc than thở đi công tác mà chúng nó cứ ép,không uống không xong việc,cứ phải bia phải rượu mới xong việc đến mệt!Trên đời này sao lại có cái kiểu ép uống nhỉ!

6. CORBA

CORBA Mr & Ms Pac-Man

từ cấp 3 cho đến tháng 8 năm 2010 vừa rồi có thể nói là mình ko biết đến bia, rượu, thuốc lá là gì. Tiệc tùng, sinh nhật, họp mặt bạn bè cũng có, đi chung với sếp cũng có mà chưa bao giờ đụng đến mấy món đó, kêu uống thì cứ nói là dị ứng (mà mình cũng bị dị ứng thật) thế là vừa ngồi hóng chuyện, vừa ăn mồi, vừa nốc nước ngọt or nước suối :)) cũng chả ai phàn nàn gì mà còn được khen "thằng này được ngồi nói chuyện đến cuối buổi ko thấy đòi về =))"

7. slientkid

slientkid Thành viên cấp 69

Mình uống ko đc, 1 lon là nằm, ko sợ nhức đầu, sợ ói, sợ xỉn... mà cơ bản uống cái thứ đấy ko thấy ngon, đắng nên không muốn uống

8. rapidash89

rapidash89 Mr & Ms Pac-Man

cái này có phải bệnh tật gì đâu, người mới uống 1/2 ly mà đã đỏ mặt thì do cơ địa thôi (nhiều người nói do nhóm máu O chưa hẳn đã đúng, mình nhóm A cũng bị vậy này :( ).

9. ZiproNo1

ZiproNo1 Youtube Master Race

đáng nhẽ phải đổi topic thành " em không thích nhậu " còn anh em (bạn bè thật sự nhé ko lại bảo mấy thằng khích đểu ) tập trung vui vẻ hay trút bầu tâm sự mà "tao uống nước ngọt" thì vứt , còn ngoại giao thì thể hiện cái gì thằng khôn là thằng đổ bia nhiều nhất

10. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Có nhiều cách để thể hiện bản lĩnh đàn ông. Và bia, rượu, thuốc lá không phải là một trong những cách đó. Chủ 2pic không phải lo :>

11. theflash2409

theflash2409 Mario & Luigi

^ thể hiện bản lĩnh bằng đẹp zai khoai to à?

12. Snakies

Snakies Donkey Kong

Nếu cậu học các ngành có liên quan đến giao tiếp thì cũng nên biết uống. Tầm 2-3 chai là ok rồi, nên biết khi nào dừng. Uống cho nó tê tê vẫn thích hơn là uống say :">.

13. Nouvou

Nouvou Dragon Quest

uống rượu nhiều là bị giảm trí nhớ đấy bro, nếu mình ko uống được thì cố 1, 2 cốc rồi chỉ ngồi nhấp môi thôi :D

14. vinhpz0

vinhpz0 Mr & Ms Pac-Man

Chắc bạn này có nhóm máu 0 nên mới bị như vậy!

15. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

máu O thì uống vào đỏ mặt hoặc có khi đỏ cả người nhưng 1 lúc sau nó về tái, lúc đấy siêu nhân xuất hiện :))
    còn uống vào nóng, tim đập nhanh thì ai chả thế. Chỉ khác nhau sức khỏe tốt hợp bia rượu thì diễn biến chậm hơn.
    uống 1-2 li mà nước bọt ra nhiều, gợn bọt màu trắng và dính nhầy nhầy thì dấu hiệu dạ dày có vấn đề. đi khám đi là vừa :))

h` học ngành nào cũng phải nhậu cả :))
    nhậu đẩy chúng ta lại gần nhau hơn ( đôi khi cũng đẩy ra khá xa khi đã mất kiểm soát ) nhưng túm lại đã là con trai là phải sống bầy đàn nhậu nhẹt :">

16. Kathy

Kathy Mr & Ms Pac-Man

Bạn bè thật sự thì nó phải hiểu lý do bạn không uống bia, rượu (dị ứng, kô thích blah blah) và tôn trọng quyết định của bạn.

Mình nghĩ đàn ông con trai bản lĩnh kô gì ngoài chữ "có tài".

17. ff8khang

ff8khang Dragon Quest

vậy bây h các pác bảo ko nhậu thì làm sao để quan hệ, làm sao để làm quen với mọi người đây, các pác ko nhậu chỉ giúp xem

18. neor

neor Persian Prince Lão Làng GVN

có tiền là có tất cả ko có tiền là ko có gì.^^ bản lĩnh đàn ông là ở chỗ đó.

19. ff8khang

ff8khang Dragon Quest

^ nếu đặt trường hợp bạn ko có tiền, ko có j cả thì sao. đâu phải ai củng có điều kiện

20. neor

neor Persian Prince Lão Làng GVN

ko có tiền thì đừng mong vào được bàn nhậu mà uống chừ đừng có nói đến là có uống được ko