[ENG] God Eater Burst

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi killmek2x, 15/3/11.

1. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

mà giờ chán thiệt /... chơi bản Eng nên dlc ít quá >.<

con nào chả đập đc - chủ yếu có time ko thui

2. homunculus

homunculus Fire in the hole!

^ đánh solo 1 con thì đc chứ..đánh vỡ giáp con hanibal trắng ra...con đen chạy tới 2 con chim lợn 1 lúc là toi :|.........1 phát của nó bay hơn nữa bình rồi :| 2 con nhào vào là đi.....NPC hết máu để xài...mà map đó nó không cho xài flash bomb nữa chứ...:|...tớ đánh còn dư time quá trời mà có giết đc đâu.....NPC bị đập đến nổi hết máu để xài...:|..

Chỉnh sửa cuối: 20/9/11
  3. vulcan300

vulcan300 Chrono Trigger/Cross

nếu dùng được cái buff hidden thì buff lên rồi dụ từng con 1 ra mà đánh
    mình toàn đi solo 8-|

4. homunculus

............................Dụ thì dụ đc...nhưng đánh 1 hồi con kia cũng chạy lại............=.=....nói chung có bác nào đập đc 2 con này không...

5. vulcan300

mình giết chủ yếu = súng
    lâu không chơi cũng chả nhớ cannibal weak elem gì nữa, xem cả 2 con nó weak chung elem gì thì mang elem đó đi thôi, còn kiếm thì cứ cheval Ex, ability slot lắp pierce với op high vào, theo gun nên mang shield heracles lấy trigger happy, còn gear thì mang thằng nào burst buff Gun.
    2 lần dụ là đi con cannibal rồi =)

6. homunculus

^ tóm lại là đc chưa ấy chứ...2 con hanibal ở map 5 con coconmaiden đấy 2 con hanibal chỉ là boss phụ.....tớ dụ 2 lần mà có chết đâu...::(...==>đánh = súng đây...hết đạn rồi chuyển sang combat...né rất pro nhưng khi teamate hết máu thì die hết ...còn 1 mình solo cũng chết...mà có cứu tụi đồng đội cũng không xong vì tốn HP...mà vừa sống dậy bem vài nhát là đi...2 con hanibal đó rất là trâu 8-}

7. vulcan300

mình ít khi né lắm, toàn guard thôi =)
    trừ đoạn nó cầm gungnir ra quẩy là phải evade ra thì hầu hết toàn guard tank, buff 90s full liên tục, lol =)

8. homunculus

hồi chiều mới đánh lại lần nữa...xài muted cho cả team....lần này con hanibal đen nhập trận với con trắng lâu hơn...đánh cũng chỉ đc con hanibal trắng bay giáp bỏ chạy 2 lần....đánh 1 con đã gần bay hết máu...guard hay né gì chơi cũng ứ kịp...cứ con thứ 2 chạy lại là biết cả team lên đường.....=.=...cứ lúc giáp nó vỡ ra xác định là 1 hit bay gần hết bình..:|.......còn nếu mà hết đồ buff máu lên max hoặc hp không đc max thì cứ xác định 1 hit là đi :|.........teamate cũng thế...:|..

_Tóm lại cậu đánh đc 2 con đó không..?....chắc phải kiếm cheat =.=....xài toàn vũ khí lv 10..không thì chuyển sang xài cái claudia của dlc..đánh cũng không nổi...2 con đó trâu quá..đánh 1 con đã xài gần hết máu..mà còn đánh không chết...con thứ 2 chạy lại xác định là lên dĩa..bỏ chạy cugnx không đc dù có muted cả team nó cũng dí theo..=.=...guard thì chỉ guard đc khúc đầu..khúc sau lúc vỡ giáp đánh 1 lúc nữa speed nó tăng lên chóng mặt..dí theo đập main char..:|..

9. vulcan300

đánh được, hồi trước mình clear toàn bộ mission + dlc đi solo rồi :))
    1 số mission có đi cùng ông anh để làm, như kiểu giết 8 cocoon maiden trong 30s, còn lại toàn đi solo
    từ đầu tới cuối mình chỉ cầm mỗi chevalier ex, thỉnh thoảng cầm kongou ra nghịch, gun đi mission đấy thì nhớ là cầm assault iva rank 10 divine với shield heracles rank 10 thôi

10. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Mấy con speed cao như Hannibal thì dùng cây Chiyou có Hold L thì may ra stun em nó lại...mà dùng short sword cũng cơ động hơn...
    mà mấy con kiểu Hannibal hạn chế phá cái vỏ trên lưng nó,đánh chỗ khác thôi...

11. homunculus

àay mấy cái mission DLC solo hoàn thành ai nói.........mission 8 con cocoon maiden tớ đừng 1 chỗ nã 8 phát là xong...cần gì phải chạy lung tung =.=..nói chung game này toàn đi solo nhưng mà đang nói ở đây là cái mission tiêu diệt 5 con cocoon maiden nhưng có kèm theo 2 con trùm phụ hanibal và crossive hanibal đã tiến hóa..trâu hơn mạnh hơn......mission này vừa đánh vừa chạy để tiêu diệt 5 con maiden thì qua đc....chứ bảo ngồi lại chim lợn với 2 con hanibal xong rồi mới đi đánh 5 con maiden thì bảo đảm chết chắc...:|...

ai chẳng biết thế...nhưng mà 2 con này trâu quá chừng..::(.....chứ hanibal ở mission dlc solo còn ngon...=.=...
    mission này.....ai tiêu diệt đc 2 con hinnibal này thì chỉ mình cách....qua mission không khó..chỉ là muốn thứ sức tiêu diệt 2 con hannibal này...

12. /SilverThunder/

/SilverThunder/ Legend of Zelda

Đành phải đào lên thôi (Xin lỗi mod và các bạn)

Chẳng là mình đang chơi GEB,rank7 75 tiếng r`,toàn cắm xạc gỡ pin chiến ko,hum qua xui sao đang save cúp điện
    Nay vào lại thì save crpt mất r`
    Mình PsP2k hack full Gen 5.50 Gen D
    Ai còn file save DIF 7 ++ với char nữ có thể share mình không

Chân thành cảm ơn

13. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

mình chỉ còn save male clear game thôi, save game bạn lên GG sợt coi thích cái nào thì tải về là đc mà, không thì train lại, game này hay nhưng hơi ngắn, mình chơi GEB đúng 70 hours là xong main Q rồi chơi DLC thêm 5h nữa thì hết. Cho mình hỏi hơi thô tí, bạn là girl à?:)

14. Fantasy9xtn_93

Fantasy9xtn_93 C O N T R A

Sửa thử file save xem bạn ơi :)
    http://forum.gamevn.com/showthread....i-Corrupt-tren-tat-ca-FW-Ke-ca-D3-Prometheus-

15. venxasqua

venxasqua Youtube Master Race

cho mình hoi cái sao mình down cái DLC về có missi rồi mà ko chơi đc vậy
    mà sao mình cũng ko có item mới nhỉ
    mình mới rank 5

16. son12308

son12308 Youtube Master Race

Mình chơi đên story 30 rồi
    Giờ làm sao đây các bác

17. helltalein

helltalein snake, snake, snaaaake

DIf mấy? nói story 30 thì ko ai trả lời được đâu.

18. son12308

E mới chơi nên không bít rõ lăm,hình như là vừa xong dif 6
    Qua đoạn găp con Shio rồi

19. helltalein

helltalein snake, snake, snaaaake

thì đi lòng vòng gặp mấy nhân vật nói chuyện or nói chuyện với thằng đeo mắt kính trong game ý.

20. son12308

Nói chuyện hết rồi mà không được