ESVN hợp tác với Garena đồng thời đóng của toàn bộ server ?

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi ßlack_Rose, 22/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. spiderminion

spiderminion Donkey Kong

Nói với mấy đứa như thế làm gì, nó thua thì cũng phải có lý do cho nó đỡ nhục=)) mà HM là lý do có vẻ hợp nhất:x. Có lúc đánh PoTM stun vào rừng xem có đứa nào ko, stun trúng 1 em đang núp thì bị bảo HM ầm cả lên, hài hài:devil:...

2. cdkVN

cdkVN Legend of Zelda

chỉ chán 1 cái là nhiều bạn thấy esvn đóng cửa, sang gg chưa hiểu rõ đã phê phán gg um sùm.
    nhìn kĩ thì mỗi cái có ưu điểm riêng, trong đó gg có ưu điểm nổi trội về chống các kiểu hack như map hack - custom kick,.... Nếu host nghiêm chỉnh ping - check ping thì đánh như LAN

3. Feral_kurei

Feral_kurei Youtube Master Race

Số lượng host ngon như bạn nói có lẽ hơi ít,mà dù host ngon nhưng bị rape nhiều host cũng chán,lại out thôi ~_~!

4. cdkVN

cdkVN Legend of Zelda

chuyện host quit là chuyện của thái độ người chơi, đâu có phải vì do es hay gg,
    cái hay của gg mà mình muốn nói là gg ngăn chặn được việc hack map, cũng như việc host custome kick mình (kể ra thì custome kick cũng ko phải luôn tiêu cực, nhưng nó cũng là 1 dạng hack)
    cá nhân tui thấy thì từ lúc es đóng cửa, gg nhiều quitter hơn hẳn

5. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Đúng vậy, giờ ko dám cho mấy chú lev 1-2 chơi. Mấy chú ping cao mình kick ra, thế là mấy chú còn lại chứ chửi hoài...bạn nó mà
    nhìu khi đến bực, kick 1 đứa ping mãi ko xuống nổi 2 vạch rồi là phải kick thêm mấy chú nữa...

6. XIII:BLACK_CAT

XIII:BLACK_CAT Sonic the Hedgehog

Đánh GG có duy nhất 1 cái bực mình là cứ đang đánh lại phải alt+tab để làm đủ thứ chuyện . Thi thoảng thì bạn nó pm rủ óanh , kô check thì nó óanh host khác mất lại phải ngồi chờ nhau , lúc thì ping piếc , mệt cả người .
    Tui mới lvl 5 mà , ngồi cả sáng óanh mới lên lvl 5, mệt xác , lại còn coi trọng lvl nữa . Nhảm thật nhưng kô có chỗ chơi đành phải cố mà nuốt thôi .

7. cdkVN

cdkVN Legend of Zelda

đang đánh thì tập trung đánh chứ trả lời pm làm gì, bạn rủ óanh thì cứ thế quitter à
    chuyện ping thì mệt nhất là host, còn nếu ko phải host thì chỉ cần 1 lệnh /find rồi ping host là yên tâm chơi

8. NyxArchon

NyxArchon Dragon Quest

Nói tóm lại dù bạn chơi hay không chơi vẫn là quyền của bạn. Chúng tôi đâu có ép. Thiếu bạn thì GG vẫn vậy thôi. ::)
    ...
    ...
    ...
    Sẵn nói luôn một vài nguyên tắc cơ bản khi chơi, dù bất kì ở đâu:
    1. khi vào room bị kick thì có lý do, không ai dư hơi rảnh quá mà ngồi kick. Hôm nay tôi kick rất nhiều người, đã kick rồi còn cố gắng rejoin vào mấy lần chửi. :|
    2. thấy full room thì tự động sang room khác.
    3. thấy host full slot thì tự động host. Chả hiểu sao có nhiều người thấy host 8,9 là bấm vô lia lịa bỏ các host khác bên ngoài :|
    Hôm nay tôi host, ra ngoài tiệm, bạn tôi vào, dù ngồi kế mà phải mất 3-4 phút mới vào được room.

9. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

GG chỉ bị duy nhất một khuyết điểm đó là ngốn dung lượng nhiều quá nên những người xài thuê bao theo dung lượng không thể kham nổi (điển hình là tôi) nên toàn phải ra tiệm chơi (tốn xu quá +__+) . Còn nếu đánh trên Euro hay ESVN hồi xưa thì không tốn mấy , khá là tiết kiệm ^^ . Ngặt nỗi sao chẳng có mống nào lên Euro cả T__T ==> Lại phải lên GG

10. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

KO phải coi trọng lev gì cả. Hồi đầu tui chơi GG cũng thế,nhưng mấy hôm nay, cho mấy chú lev 1-2 đánh thì ức chế vãi.
    CÒn ko bít Ping là gì, tui chỉ : ra chanel chat thì ko chịu ra, cứ kiu lag với delay rồi chửi host lao động đường phố. Trong khi chính máy với mạng của mình lao động đường phố thì ko kiu.
    Với lại đã bảo đừng vào host tui khi nó ping 4 vạch. ĐÃ kick rồi còn vào chửi loạn lên.....
    Cộng với đánh xíu tui ra ping, nó bỏ pause ra, bạn tui pause lại nó chửi ko còn gì để tả. Rồi bỏ pause gít mình, xong chửi: Gà...
    Thế thì ai chịu nổi.

11. thanhtungtnt

Thật ra cũng có coi trọng lv một chút nhưng cũng ít thôi . Chẳng ảnh hưởng gì cả.

12. NyxArchon

NyxArchon Dragon Quest

Mình từ lv9 tới lv 16 trình độ nó vẫn vậy không cải thiện :(

13. thanhtungtnt

Sao vậy bạn, chắc tại bạn không nhận ra đó thôi.

14. oldkiller

oldkiller T.E.T.Я.I.S

Cái XH GG bây giờ loạn lạc là vì dân ES vào GG =))

15. RAISO_VangTrang

RAISO_VangTrang Mr & Ms Pac-Man

chơi War3.quabeo đi các bác,nhà em trả theo dung lượng nên ko dám mó tới ông GG :D

16. leonleonni

leonleonni Youtube Master Race

quả thật lúc trước chơi gg thì lv chả là gì nhưng từ sau khi esvn giải tán thì số lượng quitter gg tăng cao vì thế bây giờ cứ em nào lv dưới 5 là sút, chơi gg chủ yếu là máy mạnh đường truyền tốc độ yếu cũng được nhưng phải ổn định tui xài vnn easy và biết ping nên host vô tư , khi ta ping hoặc tunnel 1 người hoài ko được thì xài chức năng optimize connection để nhờ server của gg giúp kết nối 2 người rồi tunnel và ping bình thường

17. ngophuoctin9

ngophuoctin9 Youtube Master Race

ESVN đánh ngon cực kỳ tự dưng đóng cửa làm hại vào chơi cai GG. Mỗi lần muốn host phải ra ping rồi nhìu khi không thấy cái room của thằng khác host nữa. Tui thấy GG ko bằng được cái móng chân của ESvn nữa, tuy hơi delay tí nhưng dễ chơi hơn cái GG mắc dịch kia.

18. ngophuoctin9

ngophuoctin9 Youtube Master Race

GG đánh cái quái gì ***** biết, mấy đứa mới vào đánh như tui dis liên tục ko thì ko thấy tên phòng

19. kissfromarose

kissfromarose Youtube Master Race

cÁi Gg ChÓ ChẾt, Ko HiỂu CÓ CÁi GÌ Hay Ở Gg, Net Home CỰc Ngon MÀ Host LÀ TỤi NÓ Dis NhƯ Con ChÓ, Qua Host KhÁc( Net TiỆm) ThÌ GiẬt NhƯ Con ThÚ.
    TrƯỚc Khi ĐÓng CỬa ThÌ LŨ CẦy Esvn ĐƯỢc TỤi Gg BỐ ThÍ Cho MẤy CỤc XƯƠng NÊn NÓ KÊu SỦa LÀ PhẢi SỦa.

20. Feral_kurei

Feral_kurei Youtube Master Race

Sự thật thì mất lòng

P/s:bạn hơi nóng rồi đó ~_~!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.