EU Citizen vào báo danh nào!!!

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi kaiservn, 14/5/12.

1. Duckra

Duckra Youtube Master Race

vừa đổi wifi, vào đc rồi, đang chơi ngon bị dis, lại ko vào đc:(( chả lẽ cứ mỗi lần bị dis lại phải đổi wifi mới à:((

2. beastboy9x

beastboy9x Mr & Ms Pac-Man

Nhặt đc 2 cái 1h weapon cùi. Không biết giá cả bbao nhiêu.
    Mong a e giúp đỡ cho cái giá.

Có ai còn ngó ngàng cái topic này nữa ko nhỉ?

3. pitandpoc

pitandpoc Youtube Master Race

Unbuffed to là người tốt,
    thường hay share đồ mình không dùng la người tốt,
    có tên tuổi trên d3 Progress la người tốt.
    Những người tốt là những ngừơi vinh danh gamevn truớc mắt game thủ các nước khác.

Bác ….. dps to, unbuffed to : :9cool_haha: người tốt
    Bác … dps to, unbuffed to : :9cool_haha: người tốt
    Bác …. dps to, unbuffed to : :9cool_haha: người tốt
    ….. mấy bác ở dấu … này dps cuc to, unbuffed cuc to : :9cool_haha: người cực tốt

Có mấy lần mình run với mấy bác tốt bụng ( Àh quên, dps mình bé, unbuffed mình cũng bé nhé XD ). Lúc đầu các bác không nói gì, chỉ vài bác hỏi mình sao cc thấp thế. MÌnh cũng không để ý nhiều , nhưng sau đó có bác người tốt chắc chạy nhanh chat nhiều nên bị nhầm. Bác ấy pm nhầm cho bác người cực tốt kia nhưng thành nhầm sang cho mình nhưng chạy nhanh quá nên cũng không nhận ra viết nhầm ( Nguyên văn bác ấy nói : thằng DH này không có cc, dùng toàn ss yếu vl, đi chậm quá, lần sau đừng cho nó vào nhé )

Từ đó về sau mình không dám đi với các bác người tốt nữa. Nếu các bác nào run mà thấy mình vào xong thoát ra ngay thì đừng trách mình nhé vì mình sợ làm chậm tốc độ của các bác người tốt.
    Mình viết topic này vì thấy mấy bác ở trên đều cho mình đúng, đánh giá người đối diện thông qua unbuffed và share đồ. Nhưng theo mình như vậy chưa chắc đã được mọi gamer ở gamevn nói riêng và gameeu nói chung coi trọng đâu các bác. Đừng cãi nhau ở đây nữa làm gì. Co bạn Duckra mới chơi cần giúp đỡ kìa. Để chút thời gian mà giúp đỡ bạn ấy.

Nếu các bác vẫn muốn cãi tiếp, và cần người làm trọng tài thì mình nghĩ các bạn có thể hỏi bác Sharmanking, bác ấy không phải người tốt ( ^^ đi với bác ấy chết nhiều lắm ) nhưng nhân phẩm và tính cách của bác ấy thì không có gì phải bàn. Lúc bác ấy farm akt 3 mất hơn 20 min , mình chỉ nhớ bác ấy nói 1 câu :” tôi mua đồ để đi pt với anh em, 1 người dps to , anh em được nhờ”

P/S : Lúc mình còn yếu có run với mấy bác, toàn chạy theo đuôi, thấy nguy hiểm chạy đầu tiên ^^, hoàn toàn vô dụng, thỉnh thoảng hỏi trợ giúp, NHUNG mình chưa từng xin xỏ ai cái gì, chưa từng chạy theo nịnh nọt ai cái gì… Các bác sau khi đọc topic này và trước khi chửi mình nên ngồi nhớ lại xem có đúng không nhé. MÌnh cám ơn

4. lionheart2505

lionheart2505 T.E.T.Я.I.S

^ thế bác phải xem lại cách đối xử của bác thôi, trc mình mới chơi với anh em ( mấy người mà bác hàm ý) hết sức vui vẻ, đc giúp đỡ rất nhiệt tình từ lúc còn act 1 ko dám bước chân ra khỏi nhà, hết tiền sửa đồ, đến lúc đi act 2 3 chết liên tục cũng có như bạn đâu. Vẫn muốn chơi bên EU đi coop chém gió skype với mấy bác vui tính bên ấy :9cool_sweet_kiss:

5. dangquynh2909

dangquynh2909 Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái thể loại đã yếu đuối rồi thấy người ta allow quick join là xồng xộc xồng xộc join game, vào game cũng éo thèm nói câu nào, thậm chí còn éo thèm chào ai thì éo hiểu là cho chơi cũng làm cái éo gì.

Còn về chuyện tốt hay ko thì mọi người cứ hỏi Maingan, Piken, Tung, QUATZ, Unknown, Virkiller... (ai chưa vào danh sách cho e xin lỗi nhé) xem NSV là người thế nào. Chơi game share đồ suốt, được share cũng éo ít, éo bao giờ mắng chửi ai 1 câu nào, và cũng éo bao h bị ai chửi. Chỉ có lên forum gặp mấy thằng éo hiểu từ đâu ra, éo liên quan gì nhảy vào cắn thì cũng éo hiểu nổi.

---------- Post added at 14:49 ---------- Previous post was at 14:05 ----------

Shamanking nói câu ấy, NSV cũng có câu :"Tôi solo để farm đồ cho anh em. Một người farm nhiều, a em cũng được nhờ":6cool_beat_shot:

Anh Piken, Maingan đừng ném tạ em, chỉ trách số e đen quá thôi :9cool_too_sad:

6. pitandpoc

1/ ............., đánh giá người đối diện thông qua unbuffed và share đồ ( NSV : Chơi game share đồ suốt, được share cũng éo ít )

2/ ( NSV : Mấy cái thể loại đã yếu đuối rồi thấy người ta allow quick join là xồng xộc xồng xộc join game, vào game cũng éo thèm nói câu nào, thậm chí còn éo thèm chào ai thì éo hiểu là cho chơi cũng làm cái éo gì. ). Thường thì trước khi vào game người ta sẽ hỏi để được vào, sau khi vào người ta sẽ tiếp tục hỏi xem có được đi chung hay không , nếu mọi người trong pt đồng ý thì mới đi chung. Nếu không đồng ý thì sẽ nói thẳng : vd. tôi đang run exp cần nhanh, ông ra ngoài đi... hoặc bọn tôi đang chờ bạn tôi... hoặc có thể nói trực tiếp, bọn tôi chạy nhanh lắm , ông chưa đủ dps đâu... chứ không ai đi nói xấu sau lưng bạn ah.

3/ Mình viết topic này vì thấy mấy bác ở trên đều cho mình đúng ( Chỉ có lên forum gặp mấy thằng éo hiểu từ đâu ra, éo liên quan gì nhảy vào cắn thì cũng éo hiểu nổi. )

4/ Chơi game, nói chuyện trên forum nên lịch sự và khiêm tốn 1 chút , vì có bạn đã nói : chơi diablo đa số là sinh viên già, đã đi làm hoặc có vợ có con.

5/ + 1.2.3.4+ ( NSV : Mấy cái thể loại đã yếu đuối rồi thấy người ta allow quick join là xồng xộc xồng xộc join game, vào game cũng éo thèm nói câu nào, thậm chí còn éo thèm chào ai thì éo hiểu là cho chơi cũng làm cái éo gì.

Còn về chuyện tốt hay ko thì mọi người cứ hỏi Maingan, Piken, Tung, QUATZ, Unknown, Virkiller... (ai chưa vào danh sách cho e xin lỗi nhé) xem NSV là người thế nào. Chơi game share đồ suốt, được share cũng éo ít, éo bao giờ mắng chửi ai 1 câu nào, và cũng éo bao h bị ai chửi. Chỉ có lên forum gặp mấy thằng éo hiểu từ đâu ra, éo liên quan gì nhảy vào cắn thì cũng éo hiểu nổi.
    ) . Đôi khi chúng ta cũng phải dùng cái đầu bạn ah.

7. dangquynh2909

1> Unbuffed đang nói đúng sai, đánh giá cái éo gì? Dmg 80k thì nói 80k, việc éo gì phải thêm chữ unbuff vào để ăn tạ. Còn mấy thằng chơi éo bao h share đồ thì mọi người cũng thừa biết bản tính ích kỷ của chúng nó rồi.
    2> Nói xấu sau lưng chứ chẳng lẽ chửi thẳng vào mặt là "cút m.. mày đi", người "tốt" éo ai làm thế đâu bạn.
    3> Tôi chơi game nc với mấy anh hơn tuổi như 2 a Linh, a Tùng, a Hà lúc nào cũng vâng vâng dạ dạ, chứ còn với mấy thể loại gọi đàn ra chửi thì tôi chả coi ra cái vẹo gì.
    4> Thế chúng ta ko dùng cái đầu thì chúng ta đang dùng cái gì bạn nhỉ?

8. lionheart2505

Cái đầu của cậu này dùng vào chỗ nào thế? o_O

Tôi chơi với mấy bác ấy cũng trên 300h rồi và những điều cậu nói chẳng có chỗ nào đúng, lại còn nhấn mạnh là "Mình viết topic này vì thấy mấy bác ở trên đều cho mình đúng" Kiếm đâu ra bác nào thế, kể tên ra xem nào :O

Cậu cũng ko phải đàn bà hay hot girl gì mà người ta săn đón, bắt chuyện với cậu, lầm lì thế ai chẳng ko thích.

Như đàn bà..............

9. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

xin cái battletag tối nay mình đi cùng nào-.-
    nói mà tôi chả biết em nói ai...(gọi em vì thấy kiểu nói chuyện chắc tầm dưới 20...ấy đừng tự ái nhé...hồi xưa chú cũng thế...)
    mà tôi củng chả biết ai đang nói...
    làm thằng đàn ông thì minh bạch 1 tý...
    tối nay kô ai đi cùng thì làm vài run với tôi...rơi đồ dưới 10mil tôi cho nếu update, còn em rơi đò update đc cho 'chú' thì tôi mua với ah price 50% cut :))

10. pitandpoc

Bạn Vikiller này vui tính thật. Mình đang nói chuyện 2 bác cãi nhau về unbuffed ở trang 39, sau đó các bác ấy chuyển qua đề tài share đồ để chứng minh xem ai là người được mọi người xem trọng.

Còn bạn nói câu này hơi mâu thuẫn nhau thì phải "Cậu cũng ko phải đàn bà hay hot girl gì mà người ta săn đón, bắt chuyện với cậu, lầm lì thế ai chẳng ko thích." Một ngừơi tính ít nói thì không quan trọng việc người ta săn đón hay bắt chuyện đâu bạn ah.

Vấn đề cuối cùng : "Như đàn bà.............." , chỉ có đàn bà mới đi nói xấu sau lưng thôi bạn. Và cũng chỉ có đàn bà mới nhiều chuyện đến mức lúc nào cũng nói chuyện liên hồi, còn bật cả skype để chat nữa.

Còn về việc cái đầu thì mình muốn nói là : người tốt không nói xấu trước mặt. ( ok cũng được đi ) Nhưng người khôn thì khi nói xấu đừng để người khác biết.

11. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

quái, trời chuyển lạnh ở hầu hết các nước eu và nga rồi mà sao vẫn thấy nóng nực quá :))
    e hèm...
    mọi người cho ý kiến nên lên 200k unbuffed resis all 400 và hp 50k hay để tiền chờ patch nào...
    mấy hôm vừa rồi carry 3 thằng hungary act2 thì muỗi nhưng act3 vẫn hơi vất, kô chạy hùng hục coi elite như rơm rác đc, vẫn mất tầm 30s mới giết đc elite pack khó...
    mẹ bọn hung chơi kém thật...
    đây là prolife của 1 thằng hung thuộc loại cao nhất ở hungary -.- , nó cũng bỏ tí tiền...
    http://eu.battle.net/d3/en/profile/gavn-2154/hero/6357011
    và đây là profile của thằng mod forum diablo.hu là người quản lý theo phận sự của eu.blizzard
    http://eu.battle.net/d3/en/profile/Hamu-2472/hero/3310901
    chúng nó làm mất mặt quá, so với bọn tây ở nga ở pháp ở đức ở anh thì bọn hungary chơi khá là kém...(nói thẳng như shit)
    PS: nhưng olimpia vừa rồi hung đứng thứ 9 đấy :)) có tý để khoe nước mình định cư -.-

12. lionheart2505

Haizz,thế mà vẫn ko hiểu, nản thế :)) Mình nói là cái giao tiếp tối thiểu bạn cũng ko làm đc thì nói làm gì, ai quý bạn? vào hi 1 tiếng chết ai à?

ai trên này confirm cái này hộ với :))

Bạn này đơn giản quá, nói xấu trc mặt mới là tốt đấy, ít ra bạn còn biết mình thiếu gì, đáng nhẽ ra phải cảm ơn mới đúng LOL

13. pitandpoc

Haizz , mình đã cẩn thận nhắc đi nhắc lại là phải đọc thật kĩ trước khi comment

ở trên mình đã viết : "Thường thì trước khi vào game người ta sẽ hỏi để được vào, sau khi vào người ta sẽ tiếp tục hỏi xem có được đi chung hay không , nếu mọi người trong pt đồng ý thì mới đi chung" . Nếu bạn không hiểu đoạn này thì mình sẽ viết rõ 1 đoạn chát mà bất cứ ai kể cả mình và dù tây hay ta cũng đều sẽ làm :

"Hi, chào ông. Khỏe không, hôm nay run được legen nào chưa, đang run ah, tôi run với nhé."
    Sau khi được cho vào : " Hi, mọi người tôi run với nhé "

Và nếu nói trước mặt thì không phải nói xấu bạn ah mà người ta gọi là nhận xét. Nếu là nhận xét thì mình chấp nhận ngay ( quả thật có rất nhiều bạn đã nhận xét công khai, mình rất cám ơn mấy bạn này, đã tiếp thu và khắc phục dần dần.) Nhưng ở đây mình dùng từ nói xấu tức là 2 người nói sau lưng về 1 người khác mà lại còn để người kia biết.

Còn bạn NSV mình không biết bạn lịch sự như thế nào trong game, nhưng mong bạn đọc kĩ lại tất cả topic từ trang 39. Mình thứ 1 không đứng về bất cứ 1 ai trong những topic trên. Mình chỉ kể lại chuyện của mình có thể bạn này thấy đúng, bạn kia thấy sai. nên mình đã hạn chế không nêu tên các bạn ở đây. Bạn vào chưa gì bạn đã bảo người ta kéo đàn ra chửi bạn ah không bạn dùng từ cắn bạn. MÌnh nói rồi trên forum cũng như trong game có rất nhiều người lớn tuổi hơn bạn, đã đi làm có vợ có con. Dù bất đồng quan điểm nhưng bạn đừng dùng những từ như thế. Không hay

14. goliath

goliath T.E.T.Я.I.S

chán ông này quá đi , tự nhiên nổi cục tự ái lên đây làm gì thế . AE bảo build cc là tốt cho ông thôi , còn ông ko muốn build thì tùy . cái passive ss đấy nó chỉ có tác dụng 1s thôi , sau là cc về điểm gốc ngay . pvp thì có thể ok vì ko phải bắn nhiều , pve thì ko lợi vì mobs đông crit được có 1 con thôi là lại phải chờ cc lên --> yếu , để ss cho đẹp dps thôi . build cc thì nhiều lần bảo build rồi nhưng ko build lên thì chịu chẳng nói được gì nữa cả.

dps unbuffed là để xem gear có tốt hay ko thôi cũng chẳng nói lên được tính hiệu quả , ví dụ tôi đang chơi WZ tank , hồi trước dps có 25k người khác toàn tầm 50k+ nhưng sao tôi vẫn vào chơi với người khác vui vẻ , đơn giản roll trong pt của tôi là tank + freeze , dps nói là 25k nhưng nếu tính về dot thì cũng chẳng kém mấy người dps 40k ko có skill aoe .

còn về ai cần giúp đỡ thì nói thật phải thân quen mới cho mượn gold , còn không thì chỉ có thể là cho vài món đồ hay là giúp build skill , chứ tự dưng ai cho cả cục tiền cho newbi mua đồ đâu.

Còn NSV thì tôi thấy nó tốt đấy chứ có đồ gì ngon là ae hỏi nhau xem có cần ko , nếu ko cần thì mới bán , như thế lên đồ nhanh hơn, mỗi tội giờ nó run nhanh quá ko theo kịp , mà mình lại thích clear từ đầu đến đít nên ko pt cùng mấy .

15. Nobody23

Nobody23 Mario & Luigi

thế anh chưa bao h share cho ai cái gì thì anh là thằng ích kỷ àh? người ta ko thích share là chuyện của người ta, bây h em share cho người ta rồi người ta ko share lại thì chửi người ta àh?

còn bác pitandoc kia nick là gì, thích thì vào chạy chung cho vui, giờ chán diablo rồi nên chạy từ tốn lắm, phóng nhanh vượt ẩu dễ hỏng não lắm

Chỉnh sửa cuối: 17/9/12
  16. Himmelsrand

Himmelsrand Youtube Master Race

các bác hạ hỏa vào làm run có khi drop god lì đấy :2cool_burn_joss_sti

17. W3.Sapphire

W3.Sapphire Mr & Ms Pac-Man

Anh Dũng ích kỉ vkl ra ấy, đi với em toàn nhường em đồ set :3cool_shame:

18. dangquynh2909

Ngày xưa a chơi với tôi + a Linh, a là con người thế nào chúng tôi cũng ko muốn nói nữa. Tự a phải biết mình như thế nào, việc gì phải đi hỏi người khác.

---------- Post added at 07:07 ---------- Previous post was at 06:58 ----------

Mà anh cũng ko cần làm cái trò nói đểu lúc tôi cãi nhau với thằng trẻ ranh acm đâu. Người EU ko bênh nhau thì thôi, việc gì a phải làm như thế?

19. beastboy9x

beastboy9x Mr & Ms Pac-Man

Ông a Maingan đi may phết. CHạy có 1 2 run đã nhặt đc 2 3 cai legend.
    MÌnh đi cả tuần chả đc cái vẹo gì.
    Mỗi tội chưa quay lại UK, đi 1 tí đã buồn ngủ lăn quay không theo đc.

20. Nobody23

Nobody23 Mario & Luigi

lol ngay từ lâu lúc còn chơi anh đã nói với anh Linh rồi là anh ko cần ai share đồ cả thích tự mình đi kiếm hơn.
    Mà thực ra a là thằng ích kỷ đấy, nhưng chưa = thằng đi vay tiền ko đc thì chửi người ta như đúng rồi ;))
    chả hiểu acm thì liên quan gì ở đây? thấy cãi nhau vì mấy cái rank vớ vẩn thì nói chứ bênh thằng nào.