[EU] Hướng Dẫn Vindictus EU từ A-Z

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi 1l.4e, 11/11/11.

1. shivakl

shivakl Dragon Quest

kich hoạt acc ở đau bạn.. m vào manger acc có thấy phần nào active nó lên đâu

2. h0n3y157

h0n3y157 Youtube Master Race

Mình lỡ down bản trên trang http://vindictus.nexon.net/ hình như trang này là Vin NA phải ko mấy cậu?
    Vậy cho mình hỏi Vin NA có thể dùng proxycap và Shellmix như trang 1 để vào game được ko?

3. 1l.4e

1l.4e T.E.T.Я.I.S

không được, NA phải dùng YF+ proxycap :D

4. h0n3y157

h0n3y157 Youtube Master Race

Your Freedom mình không thiết lập được, đến đoạn Looking for freedom server là tèo, tìm hoài nữa ngày chả có cai chi luôn.
    Mình bất proxycap rồi vào yf tìm hay phải tắt proxycap? Mình thử bật và tắt để tìm nhưng vẫn ko được

5. 1l.4e

1l.4e T.E.T.Я.I.S

không phải tắt gì hết đâu bạn, khi bạn search bạn bỏ dấu check ở ô DNS đi là đc , không biết tên nào nghĩ ra cái trò tắt làm j để giờ newbie lộn tùm lum....

6. thanhyen

thanhyen Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình mới chơi thấy Vella đẹp đẹp nhưng chơi ko biết dễ ko nhỉ
    Hix ko để ý là comming soon :D

7. nd130504

nd130504 Donkey Kong

Cho mình hỏi từ sáng tới giờ không login vào Tunnelier - Shellmix không được, config chuẩn rồi , bác nào rành chỉ dùm :(

8. gtdcomputer

gtdcomputer Mr & Ms Pac-Man

@nd130504: Tunnerlier nhiều khi hay bị lỗi kết nối, và ngắt ngang khi đang kết nối, nên đa số AE bên EU đã chuyển sang sài Your Freedoom từ lâu. Bạn có thể xem hướng dẫn ở page1. YF tiện lợi ở chỗ nó có nhiều máy chủ con, bạn có thể thay đổi máy chủ khi kết nối chậm hoặc không ổn định.

@thanhyen: Mình đã test thử Vella, cơ bản các đòn của Vella giống với Lann Sword. Damge của Vella be' nhưng smash gây damge cao. Khả năng của Vella làm nhân vật này nổi bật hơn Lann Sword ở chỗ có thể Counter hầu như mọi đòn tấn công. Có hai loại counter cơ bản của Vella là tầm gần, và đòn tấn công xa như tên, giáo, lữa,v.v... Nhưng nó cần độ chính xác cao, điều mà những người chơi qua proxy đa số không đáp ứng được, vì lag. Tuy nhiên, nếu đi với Host VN mà tốt thì vẫn làm ăn ngon lành :D

9. banhbao117

banhbao117 Youtube Master Race

mình tải và chơi Vin cũng được một thời gian sau đó nghỉ. Hôm nay định chơi lại nhưng khi Login vào Tunnelier thì lại không được mặc dù lúc trước mình làm theo topic này vã đã thành công :( Ai chỉ giúp mình với

10. nd130504

nd130504 Donkey Kong

Ah, thanks bạn nhiều , đã hiểu. YF đã kết nối đc, đã vào game đc, nhưng thắc mắc thêm thằng Tunnelier này , để xóa nó đi luôn :D

11. huy762127

huy762127 Donkey Kong

Mình vừa down game hum nay . Nhưng cài đặt ko dc , lỗi -46 gì gì đó , ai bik ko ???

Mà 2pic này còn hoạt động ko nhĩ , ai rành cho mình xin nick yh hướng dẫn mình cái vì mình quả thực khá kém về máy tính .

- - - Updated - - -

À mà nói thêm là mình down thẳng từ vinditus.nexon.net ngay trên trang chủ của nó lun .

An error occrurred durỉng íntallation ( nó hiện ra thế này ).

Ấn Ok thì nó hiện ra Lỗi -46 , 1 flie bị Corrupt .

12. oniu13

oniu13 Mr & Ms Pac-Man

trang bác down là bản NA mà qua trang của EU mà down bác ợ :6cool_smile:

13. huy762127

huy762127 Donkey Kong

Ac ac , vậy là 10h ngồi down mất trắng rồi, trang EU là trang nào vậy cho mình link dck o

14. m4iu3m

m4iu3m Youtube Master Race

http://en.vindictus.nexoneu.com/NXEU.aspx?PART=/Download/GameClient
    chán chết, lâu lâu ko chơi game j, hum ni nổi hứng chơi game thì vô EU thì mãi không sao mà down bản cài đặt đc, còn NA thì bị khóa ip, reset pass rùi đăng nhập rùi lại bị khóa, chán quá, bác nào có link down ko qua trang chủ vin EU share e cái

15. Công Chúa ^^

Công Chúa ^^ Mega Man GameOver

NA chọn IP Canada thì vào ok

16. m4iu3m

m4iu3m Youtube Master Race

sao vin EU k làm như NA nhỉ, kick link ra mf down nhanh, EU down cả buổi chiều đc 55Mb/4G, ôi chán, lúc down lại phải để your free dom với proxycap mới down đc, như rùa, đã thế đc tý thì your dom về dấu !, thế là phải mất 1 ít công mới down tiếp đc. vài phút lại bị 1 lần, muốn cắm cái máy down cũng k đc, ai có cách nào down nhanh hơn k, mà hình như vin NA giờ đòi cấu hình cao hơn xưa ak, dạo trc chơi đc mà hum qua tải về cài lúc chạy toàn bị đơ, 1 lúc sau bị ra màn hình xanh, sao mà chán vậy, số mình k đc chơi vin nữa rùi ak

17. 1l.4e

1l.4e T.E.T.Я.I.S

18. yamaha0511

yamaha0511 Mr & Ms Pac-Man

cái link của bạn mình dơn về rồi chạy update thì nó đứng um ko chạy đc, fake ip theo page 1 để dơnload cũng ko đc, còn cái dowloader tải trên trang chủ chạy thì báo lỗi :(( giúp mình với.

19. banhbao117

banhbao117 Youtube Master Race

Vin EU đã có char Vella chưa các bợn?? Lâu không chơi game nên giờ chả biết gì

20. vChevrolet

vChevrolet C O N T R A

^
    CÓ lâu rồi! MAx lvl max ap các kiểu hết rồi còn hỏi có vella chưa!
    VÀo nhanh đi!