[EU] Hướng Dẫn Vindictus EU từ A-Z

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi 1l.4e, 11/11/11.

1. MMike.

MMike. Dragon Quest Lão Làng GVN

ai biết lỗi "Please try again after logging in through the website" không :((

2. vChevrolet

vChevrolet C O N T R A

^
    XEm lại chưa fake ip! :3cool_angry:

3. MMike.

MMike. Dragon Quest Lão Làng GVN

:5cool_sweat: vãi thế à, hôm qua chơi vẫn như bt mà chả hiểu sao lại bị:3cool_angry:
    edit: đc rồi:|

Chỉnh sửa cuối: 14/1/13
  4. yamaha0511

yamaha0511 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi là sao mấy cái sub quest nó kêu kiếm đồ mà sao ko chỉ chổ naò rớt đồ đó thế @@ giờ lvl 18 rồi mà vẫn đang chạy mấy cái dunge lvl 5-10 @@

5. vChevrolet

vChevrolet C O N T R A

^
    XEm lại trong bảng quest, click chuột vào cái tên item nó yêu cầu, sẽ có thông tin chỗ nào rớt cái item đó! THường thì cái nào cũng có trên market hết, chỉ trừ những cái có dòng chữ màu vàng unique item mới cần đi dun để lấy thôi!

6. Fire Horse

Fire Horse Donkey Kong

Mấy cái sub quest thì ko quan trọng lắm nên bỏ ko làm cũng được :))
    Quan trọng nhất là mấy cái quest về skill,Pact quest (học skill trans ở lv 40) ,main quest để lấy skill 2nd weapon (ở lv 24 thì phải)

7. banhbao117

banhbao117 Youtube Master Race

Mình tưởng là Season 2 newbie bắt đầu ở Corban cơ mà nhỉ ??

8. 1l.4e

1l.4e T.E.T.Я.I.S

À, hôm trước congchua có hỏi về việc proxy host raid cho guild, hiện tại có 2 cách mình nghĩ là tốt nhất để trở thành 1 hoster
    1- Pay, mua Proxy, theo mình tốt nhất hiện tại là Lagless Proxy, dễ mua, dễ sử dụng, có thể add server vào tunnelier, mỗi lần vào game chỉ nhấn nút login là đủ
    2- Free, dùng YF, YF có một tính năng mà mình nghĩ là chắc ít người để ý, vì chẳng ai mà log trên website của nó bao giờ :)), đó là dùng thử tài khoản trả phí
    + Đăng nhập vào homepage YF
    + Vào Phần Account >Try Before You Buy
    sau đó chọn gói Total Freedom, tức là gói bự nhất của nó
    Hạn chế là 1h nó disconnect 1 lần :D, ưu điểm là mình có thể kiểm soát được thời gian sử dụng gói này, mỗi lần xong 1 Raid thì disconnect và connect lại :D

9. gtdcomputer

gtdcomputer Mr & Ms Pac-Man

@banhbao117: Theo mình thấy, đơn giản Ss2 chỉ là một big update của game thôi. Mình vẫn ở Colhen như bình thường. nhưng đến 1x thì có cái Q chỗ thợ rèn, bảo qua Mallina để làm Q Ss2. Mình có thể vừa làm main Q bên Ss1, vừa làm main Q ben Ss2, hai cái này không xung đột, nên có cảm giác, nó là 1 loại Q khác thôi.

Nó báo cho mình biết là: Đến giờ trans rùi đấy bạn :))

10. vChevrolet

vChevrolet C O N T R A

CÁi gì chứ cái vụ 1h dis 1 lần thì chơi hơi bị khó chịu đấy nhé, chưa kể mỗi lần log ra log vô là lại dính cái vụ bug chat guild! CHơi kiểu tham quan thì không nói, chứ chả ai farm fiếc mà xài cách này cả!
    SẴn tiện hỏi luôn, có ai bán gold hem???

11. banhbao117

banhbao117 Youtube Master Race

Trước dùng shellmix chơi khá ngon, giờ chuyển sang YF chơi lag với giật quá :( Bạn nào có cách gì giúp đỡ lag không

12. Fire Horse

Fire Horse Donkey Kong

Muốn đỡ lag thì chỉnh cấu hình game về lowest,giảm Screen Resolution của game.Vì YF free bị giới hạn tốc độ download/upload là 16KB/s
    Chọn thử server proxy khác.

13. yamaha0511

Giờ mình muốn sài Mod đồ thì đc ko các bạn :) mún cho nv mặc ít đồ tý :2cool_sexy_girl:

Chỉnh sửa cuối: 16/1/13
  14. vChevrolet

vChevrolet C O N T R A

^
    TÙy ý! XUi thì bị ban thôi, có gì phải ngại!

15. yamaha0511

Hỏi thế thui chứ đang sài rồi =)) nhìn vella đánh mà tay cứ run run =))

16. Snowlight XII

Snowlight XII Mr & Ms Pac-Man

Bạn mod bằng soft gì thế ? Có thể chỉ mình web hướng dẫn mod đc ko ? Bữa trc mình cũng lọ mọ mod mà fail làm đi đứt cái acc fake 7 ngày :((

17. yamaha0511

GSL 1.006c đó bạn :D nhưng mà thui ko sài tốt hơn chơi tầm 15' lại dis ra ko hiểu sao nữa =)) bạn vào google bấm Vella mods NA/EU GSL 1.006c là nó nằm ngay đầu luôn đó. Mà bị dis hoài nên giờ mình đang cài lại game =))

18. yamaha0511

Cho mình hỏi giữa con vella và fiona thi con nào solo dunge ngon hơn vậy ? 3 ngày nay chơi 2 con này mà cảm giác đánh boss thì 2 con cứ như nhau @@. Mới chơi nên tính kiếm char nào đi pve ngon chơi trước kéo đám bạn .
    Cho mình hỏi luôn là có cách nào tắt cái bảng chat bên tay phải ko ??

Chỉnh sửa cuối: 16/1/13
  19. oniu13

oniu13 Mr & Ms Pac-Man

^melee là định sẳn phải có partner rồi.
    Luyện tốt kỹ năng cá nhân (invulnerability time) thì class nào bác cũng cân đc boss.
    vella fiona lann thì cần cái trên, karok 2 nhánh có skill chịu đòn; tùy bác chọn.
    cái khung chat bên EU ko thu nhỏ đc, chỉ còn cách vào option chỉnh hid chat=shift :6cool_smile:
    :2cool_burn_joss_sti em cũng mới chơi.

Chỉnh sửa cuối: 17/1/13
  20. yamaha0511

Vừa hôm qua tạo cho thằng bạn 1 pé Vella xong nó lúc tùy chình nv nó chọn Height max để soi cho kỹ =)) ko ngờ chình cái height lên max thì nv đánh xa hơn @@ chạy ra coi kỹ cái phần đó thì thấy là chĩnh min thì nv nhanh hơn, né đc 1 số skill, max thì đánh xa hơn nhưng chậm, mà vella thì đánh nhanh sẵn nên height ngon kinh.