[EU] Hướng Dẫn Vindictus EU từ A-Z

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi 1l.4e, 11/11/11.

1. yamaha0511

yamaha0511 Mr & Ms Pac-Man

Ko có đâu bạn ơi chịu khó update đi, ko thì bạn có ở gần Q2 Q9 ko đến tiệm net mình mình chép cho :) ko thì chơi lun tiệm mình cũng dc =)) đang có 8 mạng chơi Vin ở đây :D

2. Snowlight XII

Snowlight XII Mr & Ms Pac-Man

Uhm, bạn nào còn cái link đăng ký acc bitvise không :3onion24: ? Cái trang đăng kí mà phải có Java ấy ! Vui lòng share lại cho mih với :cuteonion57: , Post 1 edited rồi nên mih ko tìm lại được nữa :cuteonion51:

3. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Trang đăng ký có Java đó thực tế là trang: Shellmix.com hiện đã ngừng hoạt động.
    Cả EU và NA chỉ còn YF + ProxyCap là hoạt động tốt ở thời điểm này.

Chỉnh sửa cuối: 20/2/13
  4. Snowlight XII

Snowlight XII Mr & Ms Pac-Man

^ Tks anh Dra đã reply em :) , vậy là giờ không có cách nào đăng ký một acc Bitvise mới nữa rồi nhỉ ! Hix chán thật :(

5. phucboypro

phucboypro Donkey Kong

Thằng bạn mình đang ở Úc nó chơi đc chừng 1-2 tiếng là bị như thế. Có ai biết cách fix ko

6. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Danh sách các gói YF

Theo đúng như trên người dùng miễn phí bị giới hạn sử dụng 3h/ngày nhưng điều này thì không áp dụng với các quốc gia bị kiểm duyệt; và Việt Nam nằm trong số các quốc gia đó.

Nói dễ hiểu chỉ có một số ít quốc gia được dùng YF free thôi. :3cool_embarrassed:

7. Công Chúa ^^

Công Chúa ^^ Mega Man GameOver

Bây h nó giới hạn 3h/ngày thôi à ??? thử đổi ID khác với reset modem xem

8. 1l.4e

1l.4e T.E.T.Я.I.S

mua tài khoản :), nhưng khyến cáo là nếu mua tài khoản thì dùng lossless proxy ngon hơn đó :D

9. va.soo

va.soo Youtube Master Race

mình đăng kí tk rồi, nhưg khi bấm vào down load game thì nó báo là nằm ngoài khu vực của Eu :(

10. Fire Horse

Fire Horse Donkey Kong

11. va.soo

va.soo Youtube Master Race

12. sloran

sloran Youtube Master Race

Có bác nào có bản proxycap 3.2 32bit ko share cho em với, tình hình là tất cả các link download trên mạng đều là 64bit nên không thể cài vào máy đc :(

13. gtdcomputer

gtdcomputer Mr & Ms Pac-Man

14. iceman303

iceman303 Youtube Master Race

cho hỏi mình chơi bên EU muốn có Nexon cash thì phải mua = cách nào

15. Daric™

Daric™ C O N T R A

^
    bạn có thể fam tiền từ game rồi mua code NX từ các trusted seller trên các kênh megaphone (tốt nhất hỏi ae trong G trc khi mua).
    Bằng cách khác, nếu bạn có thẻ ngân hàng, mua nx code tại Hungwar.com nhé :)

16. banhbao117

banhbao117 Youtube Master Race

Cho mình hỏi tí. Hôm nay mình vừa mới tải lại game, đang update giữa chừng thì nó thông báo:"An error occured during patch" là sao ạ? Update thì có phải fake ip ko ạ?

17. shadow09

shadow09 Dragon Quest Lão Làng GVN

Cho mình hỏi 18h-20h CEST ở bên mình là mấy giờ vậy:-ss

18. Fire Horse

Fire Horse Donkey Kong

Cộng thêm 5h thì ra giờ VN.
    Nếu là mùa đông thì +6h.
    Có thể xem giờ của server tại đây: http://en.nexoneu.com (ngay dưới logo NEXON)

shadow09 thích bài này.
  19. senno

senno T.E.T.Я.I.S

tình hình là charge = psc phải fake, mà fake có khả năng bị block. Còn về phần mình thì nghèo rồi.:2cool_sad:, đợi nó ra cái avatar mới thôi.:3cool_adore:

Chỉnh sửa cuối: 16/6/13
  20. senno

senno T.E.T.Я.I.S

Ờ bùn mình lên yf forum hỏi sao dạo này vào vinEU không được. Bảo mình thử openvpn, mình thử rồi kêu vào là bị dis. Hờ hờ lúc này đây được hướng dẫn thử "Try before buy" chọn nâng cấp từ free thành acc trả phí trong 1h(có 3 mức độ, chọn cái nào cũng được cả). Vì nó kiểm tra cái acc minh free nên hướng dẫn thế. Dùng hết 1h thì tình cờ phát hiện không bị dis, chỉ giảm lưu lượng thôi, tức là về lại free nhưng vẫn chơi được không dis. Do đó nếu bạn nào vẫn thích YF thì xài như vậy.

Trước hoặc sau khi vào game, bật cái"TrybeforeyouBuy" ở tab account profile-nhìn xuống dưới. đổi thành acc trả phí, vào nó load nhanh, ko dis. Hết 1h nó lại về free nhưng ko dis, chơi như xưa. KHÔNG GIỚI HẠN(SAU 1H THÍCH XÀI LẠI ACC PRE VẪN ĐƯỢC).

Mình thử YF+openvpn ko cần config gì cho Vindi cả, chỉ ở phần port của YF thì tick-chọn vào ô use openvpn. Đợi một chút cái icon của YF nó có cái mặt trời là openvpn đã kết nối.

Dùng openvpn thì ko cần config, ko xung đột vơi WTF như proxycap nhưng nó lag, mình chả hiểu sao nó nói connect trực tiếp theo kiểu p2p.

Cách này có thể xài với YF+proxycap, nhưng khá bất tiện nếu bạn muốn đổi sang xài WTF. Mình nghe nói proxifier ko bi ban nữa, ai có kinh nghiệm xài thì post lên hướng dẫn ae.

Căn bản là xài YF lâu rồi cảm giác nó an toàn, free. Mình nghĩ mấy bạn KHÔNG nên xài proxycap ko, chắc ko tự nhiên mà YF nó hạn chế đâu, dù sao xài free của người ta bật cái YF cũng ko mất mát gì.

Nói đơn giản là bật cái "TrybeforeyouBuy" chọn acc tùy thích vào chơi game còn lại như xưa. Còn Openvpn hay proxycap/proxifier .. tùy mọi người. Mình lảm nhảm vài câu thôi. :6cool_surrender::2cool_sad::2cool_beated::6cool_beat_brick:

Chúc vui.

- - - Updated - - -

Cơ mà mấy bạn trong G nếu đi vơi nhau nên xài YF+proxycap, cho đỡ lag, còn mình ko ở G nữa ko đi vơi ai, trăng với sao gì cũng được. Hi vọng mấy bác đừng spam trên megaphone nữa, vãi cả spam kêu ban, kêu xài YF.... :6cool_beat_brick: