[EU] * SxDRAGON * Guild! v3

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi Mũi Tên Bạc, 28/5/12.

1. Daric™

Daric™ C O N T R A

^
    Rule là của host

yamaha0511 thích bài này.
  2. yamaha0511

yamaha0511 Mr & Ms Pac-Man

Vậy à ^^ vậy thì host nên thông báo trước cho mình chứ nhỉ :( sao lại chờ mình nhặt rồi mới báo là phải chia ?? mà mình cũng nói là chia thì COD sang mình nhưng nhớ lần sau nhặt đc thì phải chia lại mình thì ko thấy bạn ấy nói gì :-(||>
    Với hôm nay lại có tên nhặt đc CMA thì cũng bị bắt chia dù rằng lúc đi ko thấy rule gì 8->

3. Daric™

Daric™ C O N T R A

Như vậy thì có quyền từ chối.
    Host cần phải nói rule trc cho các member gia nhập

yamaha0511 thích bài này.
  4. yamaha0511

Uhm vậy mình cám ơn nhé. Mình có hỏi ai cần share cứ cod miễn sao mốt share lại là ok, mà ko thấy bạn ấy ok nên cũng chưa nhận cod. Còn CMA của mèo thì bạn đòi chia nên tên mèo send wa rồi, có gì meoden onl mình nói lại.
    Thanks bác nhe'

5. Eris

Eris Donkey Kong Lão Làng GVN

Cái vụ chia chác này trước ae cũng có bàn luộn bên forum của G, có người đề xuất team carry có "trả lương", chia rare hay người lượm được rare donate bless cho những chuyến farm or raid sau, cơ mà vẫn chưa thống nhất được. Nên việc ae mà muốn chia chác chiến lợi phẩm thì bàn với nhau trước khi lập party farm tránh tình trạng GATO lời qua tiếng lại gây mất đoàn kết :cuteonion32:

6. otcayxe

otcayxe Fire in the hole!

Quan điểm của mình là pt raid hay farm items thì nếu cả lũ cùng đánh thì ai lụm người đó hưởng (mình chả quan tâm đến tay nào deal damage nhiều hay ít ) . trường hợp afk ko có lý do + cố tình feed để leech thì bất kể lụm được hay ko thì lần sau cũng lượn đi cho lành :-w

7. Daric™

Daric™ C O N T R A

Trong guild ko đề cập đến việc share rare hay là không, cho nên việc này có đặt ra chia hay không là tuỳ ở host
    Host muốn chia thì buộc phải cải cách quy định trước khi bắt đầu boat nếu có thành viên mới gia nhập party. Không thì họ có toàn quyền từ chối.

8. haonam19

haonam19 Mr & Ms Pac-Man

Việc chia chác theo em ai nhặt được người đó hưởng , kể cả đi Laki mà runner có nhặt đc cũng hưởng nốt , nếu ng nhặt có nhã ý chia thì k nói gì . Việc chia rare mọi người nên thống nhất kỹ trước khi vào boat , chứ đừng kiểu rủ anh em đi này nọ xong có ng nhặt rare nằng nặc đòi chia

9. yamaha0511

Vụ này mình chỉ bực vì lúc chưa vào Map chẳng nói gì, đến lúc nhặt thì lại kêu share. Mà tối qua cũng nói trong G, từ giờ ai muốn share gì thì cứ nói trước khi vô Map, như vậy là tốt nhất.:-bd
    Còn vụ tối qua nói mình nhặt nhiều rare, giàu thì nên chia bớt cho ae cần tiền, xin lỗi nhưng 3 ngày nhặt 3 cái rare ấy mình đều hỏi pt với G và bán lại rẽ hơn ở ngoài 500-1m. Es mình farm sell cho G cũng rẽ hơn bên ngoài 200-300k. &[]
    Tên ấy cũng từng mua của mình tại sao lúc mua ko thắc mắc mấy cái đó hay vì suy nghĩ mặc định là bán cho G giá như vậy là đúng ?? xin lỗi như lúc tối qua mình chat chẵng thằng nào điên mà có chỗ giá cao ko bán lại bán chỗ giá rẽ, bán thế là vì muốn giúp đở ae, vì đã từng là newbie được G giúp nên mới được như hôm nay:-B, đó là cách mình chia sẽ, còn việc tặng gold thì mình xin lỗi mình ko làm được.:1onion75:

10. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Vấn đề chia đồ khi đi Raid đã được thảo luận trước đây và luật chơi do người làm host quyết định.
    Host phải thông báo trước cho thành viên party, ai chấp nhận luật chơi sẽ tham gia và ngược lại.

Xem thêm: http://sxdragon.shivtr.com/forum_threads/1787704

Săn Đêm!

Gần đây guild tổ chức raid...gần sáng với các thành viên SxDragon ở nước ngoài!

Ảnh chụp nhanh:

Raid kết thúc bằng Siglint, host (Envaniki) đã "đuối" nên xin rút trong khi các bạn nữ còn rất xung!
    Hẹn gặp lại anh em ở những buổi raid sau và cũng mong rằng hoạt động vui vẻ này được duy trì thường xuyên!

p/s: tình cờ chụp được khi đang AFK, 33 thành viên online vào 08/03, guild F.A quá nhiều!

Chỉnh sửa cuối: 9/3/15
  11. yamaha0511

Xong rồi :) Tên ấy đã xin lỗi mình mình send phần tên ấy yêu cầu, chẳng còn thắc mắc nữa:-)/\:-)
    Chỉ mong mai mốt không gặp tình trạng này '+_+
    P/s : chia hay ko khi raid chung G mình chẳng có ý kiến, chia cũng tốt vì nó giúp mọi người đỡ cảm thấy vui hơn, trước mình chơi bên cabal hay dragonica cũng thường đi cùng pt của G và chia theo kiễu 55 or 64 (phần cao là của người nhặt ^^ ) vấn đề mình hỏi ở trên là vì lúc vô pt chẳng ai nói gì, đến lúc có rare lại nhảy vô đòi chia.=))
    Còn việc giúp kéo carry hay gì đó với newbie thì mình nói thật ko nên chia, họ nhặt thì để họ sài, newbie biết bao lâu mới được 1 lần rare ?? . 1 tên newbie 1 tháng kiếm 20 30m ?? 1 tên 18 19k damge 1 tháng kiếm bao nhiêu ??

Chỉnh sửa cuối: 9/3/15
  12. Daric™

Daric™ C O N T R A

Đó là lí do tôi đếch thèm bán đồ rẻ + cho free đồ trong G nữa [​IMG]
    Ích kỷ kệ tôi, lúc có kỷ có ai care éo đâu? (Nhiều thành viên cũng từng than vãn về vấn đề tương tự) Đánh lẻ cho quen (Oh, với một số trưởng lão như Nab, Chick, Dra, Kien, otcayxe, Buzz thì nằm trong danh sách ngoại lệ rồi - thời các trưởng lão này là G tuyệt vời nhất, anh em như một nhà khỏi cần bàn cãi so đo):2onion2: Hiện giờ giúp đc thì giúp chứ ko chơi kiểu ngu, tình nguyện giúp trước khi đc hỏi :2onion58:
    Ngoài ra việc share rare xưa h khỏi nói, chưa vào trường hợp đấy, có vào đi nữa thì tôi có hậu thuẫn quá lớn, khỏi bàn cãi :8onion10:

13. haonam19

haonam19 Mr & Ms Pac-Man

5m qụit luôn nhé o|:-)o|:-)o|:-)

14. duymanh1

duymanh1 Youtube Master Race

mới nhận quà được cai emblem clover dùng sao ko thấy thay đổi gì nhể:(

15. Daric™

Daric™ C O N T R A

C > Emblem > Select > Use

duymanh1 thích bài này.
  16. duymanh1

thank đại ca

17. cáo chul

cáo chul Youtube Master Race

có leader nào onl đêm add hộ con clone của mình vào guild với. IGN: Nikuuumi Lynn lvl56.
    gửi mail mà hình như ko đc -_-

18. duymanh1

dùng cái gì để thay đổi hình dạng trang bị ha mấy bác

19. Eris

Eris Donkey Kong Lão Làng GVN

quần áo thì xài Fusion Rune nhé
    vũ khí thì Weapon Fusion Rune
    item trước khi fuse phải ko bị bind, cái nào bị thì cần unbind, với những item hết unbind count thì phải xài cục Premium Fusion Rune (bán theo event)

duymanh1 thích bài này.
  20. BuBuHamster

BuBuHamster Mr & Ms Pac-Man

fuse rune nhé :2onion18::2onion18:

duymanh1 thích bài này.