Europa Universalis 3 : Divine Wind Hâm mộ europa vào thảo luận đi nào ^^

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi phung_tien9, 5/2/11.

1. contes

contes T.E.T.Я.I.S

bó tay với vụ đua tech , bọn châu âu và ít tỉnh lên nhanh quá , càng nhiều tỉnh càng khó lên . bọn nó 2 tỉnh từ 10 lên 11 mất có 4000 điểm mình cần đến gần 120k điểm , hãi quá ...

2. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Châu Á mà lị :D Chơi Đại Việt mới vào thì phải dùng bất cứ thủ đoạn nào để ally được với anh Ming, ally đc rồi thì bình định Đông Nam Á, và sau đó thì cố gắng chuyển tech team sang Musil. Làm đc tất cả thì mới tính đến chuyện => Western => thịt Minh heo (lúc này nó cũng thịt gần hết Châu Á rồi :)))

3. contes

contes T.E.T.Я.I.S

Nhưng mà dù diệt được em hiện tớ đã xong vùng đông nam á và thái bình dương + bán đảo ấn độ + đã sang western + phía đông của châu phi . có gần 300 tỉnh , quân số được hơn 300k , đang chuẩn bị thịt em ming nhưng mới đụng với thằng poland và hãi hùng , land_tech nó lên 27 mình mới 16 , 15 quân nó bóp chết 3 đội 15 của mình vl ... , đánh thế má lỡ may war đám HER thì bỏ mạng , chúng nó tàn sát gần xong bán đảo ả rập và thằng Mamluk đang hiếp gần xong em yemen tức gần sát biên giới với tớ @@.

4. nguyencao

nguyencao Legend of Zelda

làm gì mà chơi ĐV tới 300 tỉnh mà chưa chuyển Tech+Military sang Western thế?!
    Đúng là nhìu tỉnh thì ban đầu tech lên chậm hơn tụi ít tỉnh hơn nhưng về sau khi ta xây đc Post Office+Custom House thì tech ta dễ dẫn đầu lắm :D
    Chổ nào Tax cao thì xây nhà +%tax ko thì xây Post Office+Custom House
    Chơi Burgundy là dễ nhất ^^ Q của nó nhìu cái kêu ăn tỉnh nước khác,khi làm xong Q thì nhận Core tỉnh đó lun,quá ngon
    Dehli tax base 20,kinh thật

Chỉnh sửa cuối: 5/11/11
  5. contes

contes T.E.T.Я.I.S

ah mình chuyển tech rồi , cả military luôn rồi nhưng mà tech cách biệt nhau quá đánh nhau ko lại @@. vừa chiếm được thêm vài chục tỉnh ở châu phi + vùng nam mỹ . và đang phải chống với bọn HER và đám đồng minh của castle và pháp ... lâu lâu lại bị dam nomad cắn trộm @@.

6. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi tí. Bản Divine Wind chiến thuật "siêu cấp khốn nạn" Turbo Anex còn tác dụng ko vậy?

7. nguyencao

Tubro Annex nghe quen quen,có thể nói rõ hơn ko?

8. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Turbo Anex

VD: 1 nước có 10 tỉnh. Mình chiếm hết 9 tỉnh và chỉ chừa 1 thủ đô là ko chiếm. Sau đó gửi spy qua kích động Rebel, để cho revel chiếm đc thủ đô của nó thì chính quyền của quốc gia kẻ thù sụp đổ và 9 tỉnh mình đã chiếm đc sẽ thuộc về mình mà ko cần Anex :D

9. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Để thử cái này xem đc 0 ;))

10. nguyencao

có 1 lần chơi ĐV chọn Slider thì loạn quân xuất hiện,nó chiếm thủ đô và Bình trị thiên,ta chỉ còn VIệt Bắc,cùng lúc đó Lan Xang War ta,chiếm lun VIệt bắc,khi này thì ta bị ép Auto Peace,Lan Xang nó đc Việt Bắc và nó bị tăng Infamy,ta chỉ còn thủ đô và Bình trị thiên
    vậy chiến thuật Turbo Annex siu cấp khốn nạn vẫn còn ^^

Chỉnh sửa cuối: 9/11/11
  11. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Hê hê... Vậy là thằng Minh heo xong phim rầu. Chơi 1 phát là nó chỉ còn cái Thủ Đô :))

12. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

He he he. Vậy là ngon rồi. 1 đòn hốt trọn Tunng Cẩu với Hàn Xẻng luôn

13. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Ừh sướng lắm. Nhưng infamy bị trừ cũng ... + rebel gần 3/4 lãnh thổ ;))

14. Ninja X

Ninja X T.E.T.Я.I.S

Mới chiếm được Indochina :-< Đang có mission đập thằng Khựa. Có nước nào tech Western gần Đại Việt nhất không nhỉ :-?
    Bác nào chơi mod Death and Taxes chưa :>

15. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Ẹc, Euro 3 cũng có mod nữa à? Ninja X gửi link web cho mình đi.

16. Ninja X

Ninja X T.E.T.Я.I.S

Đây nè bác.
    Trong đó có mod map chống lag (Retextured map for Divine Wind), chuyển sang chế độ politicial là hết lag, tuy nhiên nó sẽ xóa mấy cái bựa bựa trên bản đồ (Trừ map terrain)

17. contes

contes T.E.T.Я.I.S

vẫn chưa hiểu làm sao thống nhất được HRE >< . Cái magistrate tăng chậm kinh @@. chơi ko cheat khổ vật vã ... Đang chơi lại Đại việt mới đến năm 1460 không hiểu bọn ming lấy cớ gì qua thịt mình ... còn mỗi thăng long ... vứt chơi lại :)) . Mà trò turbo kia hay àh nha :X . ko có cái nào gần cả , gần nhất là chiếm bọn yemen và đông phi ấy , thể nào bọn castle hay pro , hay đám eng, pháp, milan cũng qua chiếm đất àh .

18. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Nếu chơi Châu Phi thì tui ko biết mấy bạn sao. Chứ tui chơi Ma Rốc 1550 ở Châu Phi, khi đánh đến mũi ảo vọng thì thấy anh Bồ chiếm gần 7 tỉnh ở đó. Pó tay.

19. Blac[K]²nights

Blac[K]²nights C O N T R A Lão Làng GVN

Thống nhất HRE bằng cách kích hoạt cái Decisions cuối cùng của HRE
    ps: cho hỏi cái turbo đó thì dùng rebel loại nào cũng được à ? mà chiếm xong mấy tỉnh khác rồi mới cho rebel vào hay cho vào trước ?
    còn cái infamy thì nó - theo kiểu nào ? có dựa theo casus belly không ?

20. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Nếu chơi Turbo thì tui thường dùng Rebel Nation. Và chiếm hết các tỉnh của nó chừa cái thủ đô ra.
    Còn cái infamy thì tui thấy có Casus Belly thì dính infamy ít hơn là ko Casus Belly.