Europa Universalis 3 : Divine Wind Hâm mộ europa vào thảo luận đi nào ^^

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi phung_tien9, 5/2/11.

1. Blac[K]²nights

Blac[K]²nights C O N T R A Lão Làng GVN

@ NguyenCao
    cái .... đừng copy vào !!!
    ở dưới là list effect của tui, thích thêm cái nào vào thì copy vào chổ ....

2. Lord Xerces

Lord Xerces Mario & Luigi

Chả hiểu cái save bị cái khỉ gì mà vừa vào thằng Brunei war Champa, mình war nó, nó lấy thủy quân có vỏn vẹn 2 tàu chiến nhỏ ra đập 14 tàu chiến nhỏ của mình, có admiral đàng hoàng mà thua 8-}

3. Blac[K]²nights

Blac[K]²nights C O N T R A Lão Làng GVN

^
    brunei war với champa có gì lạ ? có trận thằng brunei nó đánh champa (đánh từ đầu game luôn )xong luộc luôn tui lan xang với kherme luôn
    tui nhớ là tui brunei toàn dùng tàu bự với tàu chở lính mà ?

4. Lord Xerces

Thề thốt không có 1 chiếc tàu bự nào .

5. nguyencao

nguyencao Legend of Zelda

@nhinho :Brunei do ít tỉnh thôi chứ nếu ko nó mạnh ở Châu Á đấy,Ming nó nhìu tỉnh mà toàn xây Galley với Tranport ko à,Brunei thì nó xây Big ship nhìu lắm,ĐV lúc đầu đánh với nó tiêu diệt hết lính bộ nó xâm lược mà hải quân nó đông wa ko wa đánh thủ đô nó đc

Ai chỉ tui cách nâng Land Tech từ 3 lên Max Land tech để xem thử lính max tech của Chinese Tech G ra sao trong game!!Chơi lâu rồi mà cứ thắc mắc giữa các lính thì nếu Max Tech thì Chinese-India-Muslim-Ottoman-Russia(85% tech đó)-Western ai mạnh hơn ai (lính Nam mỹ,lính Nam phi ra sao nhĩ :)) )

Chỉnh sửa cuối: 6/1/12
  6. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

7. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Nhìn cái bảng unit của nhinho mà thấy mắc cười cho thằng làm game này quá. Nó quá coi thường Châu Á mình. Ức chế thật. Đến bao giờ Việt Nam mình mới làm đc 1 game "chơi" lại tụi Châu Âu này nhỉ.

8. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Nói chung là Asia Tech Team chỉ khá hơn đám...da đỏ với dân du mục Sahara thoai >.<

9. nguyencao

Vậy là lính CHinese tech chỉ hơn 1 nữa của lính Tây thôi à,tệ thật
    nếu tính ra thì lính Nomad mà chuyển sang lính Tây đc rồi chiếm đất tụi kia thì ko tốn Infamy mà sau 1 vài tháng tự động ăn đất địch ngon nhĩ ^^!!Có điều ko xây tàu đc thôi
    Có lần năm 1680 Denmark bị mấy nước mạnh vây đánh phía Tây,và bị Golden H Nationalist phía biên giới của nó gần tỉnh Astrakan loạn tách đc 1 tỉnh ra,rồi tiếp tục war Denmark,vì G H là Nomad nên nó chiếm và tự động ăn đc thêm 5 6 tỉnh( G H land tech 7 mà ăn đc mấy tỉnh của Denmark Land Tech 3x,cũng lạ thật),tui cầm quân ĐV liền nhân cơ hội áp sát G H,colonist hết sạch keke

PS:tui đọc đc đoạn này ở WIkipedia,nó nói tháng 11 năm 2011 thì có bản Chronicle gồm cả 4 cái Europa III trước đây vào 1 bản,ai có bít gì cho tui bít với!!Với lại bản Heir to the Throne so với bản Divine thì ĐV có khả năng có National Decisions chuyển tech sang Western ko,hay vừa vào đã bị thèng Ming nó hiếp dâm?!?Hay bản DIvine là bản HTTT mà có thêm vào nâng cấp hay hơn?!?

Lần đầu tiên ĐV Inherited thèng Ming heo,nếu Intergrate thì tốn khoảng 49 Infamy,trước đó có war+chiếm của nó khoảng 10 tỉnh,Ming nó chiếm mấy tỉnh của Shan Tangu Assam;nếu lúc đầu ta ko chiếm của vài tỉnh của Ming thì nước nó lớn wa hầu như ko Inherited dc,vả lại nếu Lead Union thì ko chuyển sang chế độ Repulic đc(ĐV ko hack cheat,Phật Giáo--Delighted Depostic--Lục địa Châu Mỹ trừ bộ lạc da đỏ khoảng 4 nước 8 tỉnh thì chỉ có mình ĐV ^^ ,Châu Úc toàn ĐV,Châu Á colonist 90%,Châu Phi colonist 20% còn thì ăn cướp,Châu Đại dương 98% ^^)!!Nhờ chủ trương khổ trước sướng sau,lúc đầu đâm đầu wa Châu Mỹ,Phi ráng chiếm 1 vài tỉnh ven biển rồi bon chen từ từ vì khi tỉnh ven biển là của ta thì ko ai colonist đc ngoài ta ra,war Colonist là đa số cho ít Infamy ^^)

Chỉnh sửa cuối: 8/1/12
  10. Lord Xerces

^ Vào game chơi bấm F12 rồi thoát ra => vào thư mục Eu3/Screenshots up map cho anh em chiêm ngưỡng nào \:D/

11. nguyencao

Đây,ko hề hack cheat nhé,chỉ là save load khi tìm vua đủ đk chuyển sang Tech Western thôi
    [SPOIL] DV1.png

[/SPOIL]
    [SPOIL][/SPOIL]
    có thêm 1 tỉnh ở đảo Ireland,7 tỉnh thuộc HRE;khi này đang Ally thèng France đợi chiếm hết mấy nước Republic với Casus Belli Revolution đã ^^ spam Tech Gov lên 53 đi trước thời đại 2x năm luôn
    hix save bằng F12 thì khoảng 30M,cái save còn ít hơn nữa,nên từ cái hình F12 đó chụp dán vào paint nên ít hơn tí rồi

Chỉnh sửa cuối: 8/1/12
  12. nguyencao

còn cái hình này là khi các nước nhóm Japan gặp các nước Châu Âu thì nó có cái National Decisions "Western Embassy" trong khoảng thời gian này nếu may mắn thì có cái Event có 1 Option chuyển 1 tỉnh từ Shinto sang Catholic(ngày trước là 2 Options cái thứ 1 là cái này;cái thứ 2 chuyển 1 phát từ Tech G chine sang Western ngay cả khi ko đủ đk mà ko dính tác hại xấu nào,nếu số tỉnh theo Catholic là nhìu nhất thì có Regilious Decisions chuyển quốc giáo sang Catholic;chỉ các nước thưộc nhóm Japan mới có thôi ^^,cái Update mới sau này thì ko thấy cái vụ chuyển Tech bằng Event nữa,có lẽ có mà xui ko gặp cũng có khi nó chỉ giữ Option chuyển sang Catholic mà bỏ chuyển Tech rồi cũng nên)
    http://imageshack.us/photo/my-images/705/eu31z.png/

Năm 1820,ĐV 1 tháng kiếm được 14-14,5 k duccat/1 tháng keke,cả thế giới cộng lại chỉ đc 1 nửa của ĐV ^^

Chỉnh sửa cuối: 12/1/12
  13. nguyencao

Bác nào viết dùm em hay chỉ cách làm ĐV được vào nhóm HRE ngay từ đầu giống như Bohemia hay Saxony đó

14. thien long chau

thien long chau Mr & Ms Pac-Man

Chỉnh file lại là được , muốn DV vào nhóm HRE ngay từ đầu thì DV phải là catholic hay orthodox , tech latin nếu muốn , muốn làm vua hay elector ngay từ đầu game cũng được luôn . Vào TM game , TM history , TM country tìm file DAI - Dai Viet mở nó ra bằng notepad :
    government = despotic_monarchy
    aristocracy_plutocracy = -2
    centralization_decentralization = 3
    innovative_narrowminded = 2
    mercantilism_freetrade = -4
    offensive_defensive = 0
    land_naval = 0
    quality_quantity = 3
    serfdom_freesubjects = -2
    primary_culture = vietnamese
    religion = buddhism --------------------xóa buddhism sữa lại catholic
    elector = yes ------------ ko muốn làm thì xóa
    emperor = yes -------------- ko muốn làm thì xóa
    technology_group = chinese -------------latin
    capital = 613 # Hanoi

Còn muốn 3 vùng đất HN , VB , BTT là đất thuộc nhóm HRE thì vào TM history , TM province tìm file 3 vùng đất ( 613 - 610 - 616 ) mở nó rồi chỉnh :

#613 - Thang Long

owner = DAI
    controller = DAI
    culture = vietnamese
    religion = buddhism
    capital = "Hanoi"
    trade_goods = naval_supplies
    hre = no---------------- sữa lại yes
    base_tax = 11
    manpower = 6
    citysize = 14000
    add_core = DAI
    discovered_by = DAI
    discovered_by = chinese
    discovered_by = muslim
    discovered_by = ottoman
    thế là xong nhưng phải chơi lại từ đầu nhé &[]

15. nguyencao

Thiên Long Châu,em yêu anh ^^
    Cám ơn rất nhiều o|\~

PS:sáng mùng 1 Tết,rảnh rỗi ko có gì làm,ngồi chỉnh tax base của Thăng Long lên 9999,lol năm 1399 ĐV 1 năm thu được 120k tiền tax keke,sau đó thì treo máy luôn ^^

Chỉnh sửa cuối: 23/1/12
  16. keraotinh

keraotinh Youtube Master Race

Lạy hồn..... Mình chơi Đại Việt , chơi đến năm 2033 :-(||> làm bá chủ Vass hơn mấy chục nước Châu Phi + ĐNÁ +Ấn âm mưu đợi tụi chư hầu max tech rồi bật ngược tụi Châu Âu ( Nhất là thằng Pháp - Anh ) .... Giờ mới biết là đông đảo mấy cũng ko lại . Pó tay..... Thôi nghĩ xóa game éo chơi nữa.... dồn sức lực chơi đến vậy ức chế quá

---------- Post added at 10:38 ---------- Previous post was at 10:30 ----------

Các bác có cách nào chuyển toàn bộ tất cả các quốc gia đều thành tech châu âu luôn ko..... Chơi cho nó có ko khí . Chứ chơi Châu Âu thì chơi mãi ngán quá , chơi mấy châu còn lại thì ko đủ sức bật tụi Anh - Pháp - Bồ . ( E chỉ thích Vass chứ ko thích chiếm đất )

17. nguyencao

vào history mà chỉnh tech,nhưng cực lắm,có lẽ có cái Decisions cheat chuyển sang tech Western cho tất cả các nước,ko chắc lắm,nhờ ai đó viết xem sao
    ĐV ko chuyển tech sang Western thì đánh sao lại tụi Châu Âu,nhất là bác ko ăn đất,với 3 tỉnh Thăng Long,Việt Bắc,Bình Trị Thiên ban đầu thì ăn hại chứ ăn gì nỗi,chỉ đợi nước khác mần thịt thôi,dù có tech cao ngất ngưỡng mà chỉ 3 tỉnh thì ko đủ quân đâu

PS: Happy New Year o|\~

Chỉnh sửa cuối: 24/1/12
  18. thien long chau

Chỉnh sữa file static_modifiers cho impa 1 tí là bảo đảm bác thống trị toàn thế giới luôn , à quên nếu mình chơi hệ hard , very hard tức là mình chấp máy , còn chơi hệ easy , very easy là máy chấp mình , chỉ có hệ normal là balance mà thôi , muốn biết thì đọc trong file static modifiers sẽ rõ :)

19. thien long chau

Bác nào có bản EU3 napoleon , heir to the throne ko ( bản độc lập ) ? cho mình xin link đi , link mediafire nhé ! cám ơn nhiều ! :)

20. keraotinh

keraotinh Youtube Master Race

History file nào vậy bác :sosad: