Europa Universalis 3 : Divine Wind Hâm mộ europa vào thảo luận đi nào ^^

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi phung_tien9, 5/2/11.

1. hunghien310

hunghien310 Youtube Master Race

đã thử nhưng cũng không được bạn ơi, có cách nào nữa không, mình hay phải cài lại win.

2. nguyencao

nguyencao Legend of Zelda

cắn lưỡi luôn :6cool_sure: hix hix

3. contes

contes T.E.T.Я.I.S

lâu lắm không vô chơi cái game này, có bản mới chưa nhỉ hay vẫn EU3 DW :( . Hồi xưa mong chờ cái Đại Việt thành Việt Nam mà có mod chưa nhỉ :D

4. tuanarsenal113

tuanarsenal113 Youtube Master Race

BÁC nào có link MF của game cho mình đi kiếm toàn link die với tính phí (link nc ngoai) năn nỉ ai cho mình link với, mình muốn chơi game này lắm rối

5. nguyencao

Cầu được ước thấy
    http://www.mediafire.com/?uz9ku5v5p271r

http://www.mediafire.com/?i02ahtmbg73e7y4

cái đầu là game,cái 2 là update patch,patch mới so với ko có chủ yếu là Nomad nếu war mà chiếm 1 tỉnh đủ time thì tỉnh đó thành của nó luôn!!Cái này mình nhặt được của ai đó nhưng quên rồi nên ko trích dẫn tên chủ up được sor nhé
    Chúc bác chơi game vui vẻ

Chỉnh sửa cuối: 20/6/12
  6. vjtvip

vjtvip Youtube Master Race

Đang chơi nè bạn chơi Đại Việt cũng vui mà đâu có gì đâu mà chán có điều đánh nhau hơi khó tí thôi.Lũ Al giờ sửa lại thông minh lắm lại còn đụt nước béo cò nữa.Đánh với nước khác thấy mình hơi thất thế là tụi nó war không cần hỏi.Còn Trung Quốc cũng không dễ bành trướng như trước nữa.Tụi nó bị Faction gì đó khó mà War mà tới 3 loại lận cái vụ này mới nên chưa tìm hiểu kĩ được nên an tâm là không có mấy cái vụ xàm xàm như bản trước tụi Trung Quốc kéo ì đùng đè bẹp các nước Đông Nam Á.Còn tụi Shogun Nhật thì không giao thiệp với tụi bên ngoài nên không có diplomat với tụi nó được toàn tự xử đánh nhau không @@

7. nguyencao

TQ đúng là bị Hội Tam Hoàng chia cắt:gồm hội thái giám(sài được Colonist nhưng ko War-Merchant-ko xây dựng đc) ; hội Tôn Giáo(War đc,còn thì ko sài gì khác đc) ; Hội Người Lao động(xây dựng đc,còn lại thì ko)
    Japan thì đang thời chiến quốc:nếu ta muốn war thì war với Japan ở giữa chỉ cần chiếm Kyoto thì đc ngay 100% win Score,sau đó chiếm tỉnh nào của Shogun thì ta có thể đòi cắt đất;tới khi các shogun chỉ còn vài tỉnh thành thì chúng nó tự tan rã mạnh ai nấy thành 1 nước độc lập và shogun mất
    Japan là nước duy nhất ko hack cheat mà có thể chuyển từ Shinto sang Catholic bằng Regilious Decision(đk chính là số tỉnh là Catholic nhiều nhất;nhưng quốc giáo Shinto mà có tỉnh nào của ta là nhóm Catholic thì tỉnh đó dễ xảy ra event Rebel thông thường 1 lần 2x K quân,có thể nói là giai đoạn đầu thì rebel thế này có khi còn nhiều hơn quân đội cả nước của bạn đó :5cool_big_smile:)!!Khi có thể Exploer Châu Âu thì trong National Decisions hiện ra mục Western Embassior,kích hoạt nó thì ta có 1 cơ hội rất nhỏ(khoảng 5%) trong thời gian hiệu lực xảy ra event với 2 Option :
    +chuyển quốc giáo sang Catholic(có thể là chỉ chuyển 1 tỉnh sang Catholic vì cái này em chỉ gặp có 2 lần thôi nên ko nhớ)
    +chuyển Tech G sang Western mà ko bị dính bất kì cái gì bất lợi như Stability Cost ...

Chỉnh sửa cuối: 18/7/12
  8. contes

contes T.E.T.Я.I.S

tình hình là đang xài mod Death & Taxes 5.14 nhưng giờ nó quất phát lên 7.5 rồi ... xoắn cài lỗi ... ai chỉ phát nào @@

9. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

ai biết làm sao cho land army vượt biển đánh thằng Ache ko :9cool_pudency:

10. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Xây tàu vận tải, bỏ quân lên rồi sang đánh thôi =.=

11. Natit_Titan

vần đề là mình ko biết bỏ quân lên :(( cho tàu cập cảng rồi mà ko biết làm sao cho quân lên

12. nguyencao

Bạn cho tàu tên Cog ở biển sát tỉnh có lính cần lên,nhưng đừng cho nó vào cảng
    1 Cog chở đc 1 đơn vị lính

13. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Cho tàu vận tải đậu ngoài biển gần tỉnh có quân. sau đó cho quân lên tàu thoai

Muốn đổ bổ thì làm ngược lại

14. minhtienls1

minhtienls1 Mr & Ms Pac-Man

Bạn này giống mình lúc đầu mới chơi còn không biết gộp quân. Con bây giờ thì chơi đến chán vẫn thấy thích :5cool_still_dreamin

15. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Cho tàu chạy ra biển ở vùng biển giáp ranh với vùng đất cậu muốn cho quân lên, sau đó cho quân di chuyển ra biển như đi sang vùng đất khác vậy, thì nó tự động lên thuyền.

16. hatraco

hatraco Youtube Master Race

Cái này tớ xài rồi. Nói chung bản thân tớ thì tớ không thích lắm

17. contes

contes T.E.T.Я.I.S

Tình hình là bác nào chơi bản mod Meiou thì chỉ em cách chuyển tech đi @@ thấy chơi đại việt ko chance tech được mặc dù thấy quân đội khá cân bằng !!!

18. Natit_Titan

có cách nào chỉnh file save cho bớt nổi loạn ko, chiếm đất đc mà nổi loạn quá chiụ ko thấu

19. minhtienls1

minhtienls1 Mr & Ms Pac-Man

Nổi loạn là một phần của game mà bạn, tìm cách hạn chế nó mới hay chứ. VD như đặt Nation Focus chẳng hạn, hay cho quân chấn giữ này, cải đạo nó đi, thuê Great Person,...

20. thien long chau

thien long chau Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái national focus , thuê great person ... chỉ giảm một phần nào chứ chả ăn thua nếu tỉnh chưa có core + infamy cao bởi chiếm đất nhiều , cách tốt nhất là lấy core . Có nhiều cách : chỉnh file save ( thủ công chết được ) , giảm thời gian lấy core ( 25 năm chẳng hạn cool , chỉnh ít quá thì bạn được AI cũng được , hậu quả core dán tùm lum ___ chán == , chỉnh file spy cách này tôi thích nhất spy thành công sẽ có core ngay .