[Event][Bầu chọn] Viết Guide [22.3 - 31.3.2010]

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi nhuphuong, 22/3/10.

?

multiple choice: 1 người tối đa 3 bình chọn.

Poll closed 1/4/10.
  1. Romano]![Vn

24.0%
  2. Ultimate Clone

12.0%
  3. hoanganhduy

44.0%
  4. Fkery

24.0%
  5. Free_Fall

56.0%
  6. canikizu

24.0%
Multiple votes are allowed.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Free_Fall

Free_Fall Palatino Linotype Lão Làng GVN

Chợt nhận ra mình quả là ngu si khi bỏ công sức viết guide >.>

2. hoanganhduy

hoanganhduy Donkey Kong

Hix nghe lời ông hanamichi vừa bảo ông anh đúng lúc ổng vừa uống rượu về thì bị chửi té tét : ''Tao không thừa hơi mà làm cái việc đó , guide tao viết trên đó cho bọn nước ngoài , edit cái đầu mày à . Tụi nó không tin thì thôi , bao giờ tao xin key cũng được . Mày thì nghỉ chơi game đi . Năm cuối cấp rồi không lo học hành mà còn chơi với bời'' . :(( :(( Ai tin thì vote cho em không tin thì thôi . Em nhận 2/3 số phiếu cũng được . Nghiền HoN quá rồi giờ bỏ chắc chết mất .:((

3. hoanganhduy

hoanganhduy Donkey Kong

Vẫn câu hỏi cũ với Fkery
    1.Đã có nick gold bạn còn muốn đăng kí event làm gì ?
    2.Bạn bảo guide của bạn có lời lẽ hay hơn thì hay hơn thật . Nhưng theo mình biết bạn đã test kiểu build đó khá nhiều , có lúc đánh với cả mình.Chỉ để có lời lẽ hay hơn với cách build đó ?
    3.Tại sao bạn lại phải bới móc cái guide của anh mình lên ?
    4.Người nào suy nghĩ xấu hổ khi copy của người khác mà chính mình lại làm cái việc đó ?
    5.Sao từ trước không vote luôn cho Free đi đến giờ bị lôi bài copy ra mới kêu vote thêm ?
    6.Cái bài copy của bạn mình đã biết từ lâu nhưng mình cũng chăng muốn nói làm gì . Mình và bạn có thù oán gì hay sao mà bạn lại làm cái việc này ?

Chỉnh sửa cuối: 23/3/10
  4. Fkery

Fkery Legend of Zelda Lão Làng GVN

1. Sau 1 loạt bài viết Guide 1 cách "theo lệ", tui viết Guide cho người khác thấy Guide chuẩn là như thế nào
    2. Mình chưa bao giờ test kiểu build của "guide mình translate" :)), kiểu Build của mình là 2 Brace + Streamboot + Staff of Master....
    3. Guide của mod HoN là anh của bạn ?? Thế thì trong Guide Legionnaire của bạn thì hãy ghi rõ là GUIDE CỦA ANH MÌNH nhé, nếu bạn không nói thì ai biết :))
    4. Chỉ có mình ;;)
    5. Mình kêu vote trước khi bạn biết Guide của mình là copy :))
    6.
    Bạn nói câu này ra thì chắc chắn là bạn cũng vừa mới tìm ra thôi

5. Romano]![Vn

Romano]![Vn Donkey Kong

Dù dịch hay tự viết thì nó vẫn là một guide do người ta bỏ công sức ra để làm .Các cậu thử nghĩ xem dịch từng ấy dòng có phải là đơn giản đâu...cũng phải mất công sức ra đấy.
    Mặc dù có nhiều người ko chấp nhận được nhưng nó vẫn là mới ở forum Gamevn nên có thể coi đó là guide do hoanganhduy sưu tầm.

@Fkery:Ông này cũng hay nhỉ !!! mất công đi tìm hiểu bài người khác viết chỉ để làm bẽ mặt người mà thường xuyên chơi game với mình.Thế mới biết có nhiều người ghen ăn tức ở ghê.
    @hoanganhduy: lần sau nếu có dịch hoặc sưu tầm thì cũng nên ghi rõ tác giả nhé.Nếu ko biết nguồn gốc thì ghi là sưu tầm cũng được.Như vậy mới gọi là tôn trọng quyền tác giả :P

6. Fkery

@Romano: thế anh bạn có "ghen ăn tức ở" với người khác không ;)) ??

7. hoanganhduy

hoanganhduy Donkey Kong

Nếu các bạn muốn thì mình sẽ thêm câu như bạn Fkery muốn :''GUIDE CỦA ANH MÌNH ''.

8. Romano]![Vn

Romano]![Vn Donkey Kong

Ko phải tôi viết lấy lệ mà là tôi chưa thấy guide nào đầy đủ để học tập theo bởi trong diễn đàn này từ trước tới giờ đã có guide nào gọi là đầy đủ như các ông yêu cầu đâu mà biết.
    Ông thấy tôi ghen ăn tức ở bao giờ....
    Guide của tôi các ông chê fail,chê viết số lượng nhiều nhưng ko chất lượng...thì tôi cũng có ý kiến gì đâu...Đơn giản vì tôi viết guide để hướng dẫn cách lên đồ và giới thiệu hero.Nếu ai có cách build khác thì vào guide tôi chém gió và tôi cũng chém lại nhiệt tình đấy thôi.

9. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Ôi, dù guide viết ra ít người bầu nhưng bỏ tâm huyết mình vào đấy để thể hiện sự tôn trọng đối với người đọc. Còn đi dịch hoặc bê Guide người khác viết vào là không nên !

10. nhuphuong

nhuphuong Mega Man

Mới để vote 1 ngày :)). Trong khi đã để đến tận 18 ngày tha hồ mổ xẻ, bình luận :(
    Ngắn gọn thì thế này: Nhìn qua 1 lượt 6 bạn tham dự mình thấy có đầu tư. So sánh với tình hình chung trong việc guide giếc của forum mình hiện nay là quá tốt. Do đó, trong 6 bạn, 3 bạn nào đoạt giải cũng xứng đáng.

Thời gian vote vẫn còn 9 ngày.
    Lần này mình ko hỏi câu "chuyện gì đã xảy ra" ở đây.
    Tiếp tục vote bình thường. Quyết định thế nào để cho các bạn bỏ phiếu vote quyết định. Vì nội dung rất khá. Sâu xa, ẩn chứ phía trong ra sao thì sẽ do các lá phiếu tự quyết định vậy.

Do đó, những members của box có khi nên tham gia vote nhiệt tình :x :P.
    Ít ra cũng thể hiện quan điểm của mình.
    Người ngoài box nhìn vào cũng ít nhiều bớt bolobala đi.

nhuphuong.

11. vinhcodoc

vinhcodoc C O N T R A

:P ko công cũng sức góp phần cho Box . Nhưng ai làm thì người đó hỉu rõ . 30$ ko lớn cũng ko nhỏ , chỉ khuyến khik thôi ^^ . Vấn đề ta cùng nhau phát triển Box mà .

Mổ xẻ đi , tớ vẫn nhìn theo wan điểm chung :))

12. nhuphuong

nhuphuong Mega Man

:) Ngắn gọn hơn nữa thì:
    1. Vote phần nào là quan điểm, quyền lợi của người vote.
    2. Nhận giải là tôn vinh những bạn xứng đáng được nhận.
    3. Viết 1 chữ vào forum gamevn thì chữ đấy thuộc về gamevn :-S :D. Dù các bạn có edit hay xóa đi thì nếu cần, gamevn vẫn khôi phục lại và sử dụng. :)

13. LastWizard

LastWizard Youtube Master Race

Thôi bác ạ!Có bác mình mới có hứng test thử pharaoh :D

Guide của bác copy paste ra word hẳn hoi rồi,đang định tạo mới 1 acc chỉ để test pharaoh =)

14. hoanganhduy

hoanganhduy Donkey Kong

Công nhận Smod làm ăn dễ dãi thích thật ;;) . Cứ để số phiếu vote quyết định thôi . Ai thích thì cứ vote không thích thì thôi :D

15. canikizu

canikizu Youtube Master Race

Cái vụ 2 bài guide translate từ trên 4rum HoN thì tưởng biết lâu rồi mà. Cái bài trên đó đọc từ hùi mới bắt đầu biết hơn HoN rùi chứ có phải bí với chả mật gì đâu :)) Cứ tưởng giải chấp nhận bản translate từ nơi khác về chứ.

Còn hoanganhduy có ông anh là ElementalUser thì có gì mà sợ :)) ổng ở mỹ, lại có acc pre rùi, đợi lúc ổng hết say rượu mà chạy sang phòng ổng vòi cái acc pre cho dễ ko, lên đây cãi nhau với fkery làm gì :))

16. hoanganhduy

hoanganhduy Donkey Kong

Úi giời xin được thì tui xin từ lâu rồi . Ổng ki bo lắm , xong cái event được 2 cái ACC thì ổng bắt tui đưa 1 cái để ổng cho bạn ổng :)) . Anh tui đâu có ở Mĩ b-(

17. Fkery

Thế anh bạn đã từng là người Mĩ hay đã qua Mĩ hay bất cứ nước nào khác chưa ??

Chỉnh sửa cuối: 24/3/10
  18. nhuphuong

nhuphuong Mega Man

Hôm nay 31 rồi nhé.
    Chỉ còn tầm hơn 10 tiếng thôi các bạn ạh :D

19. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Vote cho Romano Cani với FF
    Thật ra chỉ định vote cho mình thằng FF thôi nhưng mà muốn cuộc đua sôi động chút~

20. ßlack_Rose

ßlack_Rose Beautiful Lie

1 vote cho thằng FF, thật ra mình thấy mỗi nó là chịu đầu tư công sức viết guide.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.