Fable :The Lost Chapter Hay tuyệt

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Nightelf, 29/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lay

lay Persian Prince

thấy ông này lúc đầu chơi ko hiểu thấy khó chắc đâm nản rồi sinh chuyện ghét đây mà

2. thichdua0000

thichdua0000 Mario & Luigi

" sự thật mất lòng " :-/ hài hước thật , ko biết cách chơi và ko thưởng thức dc hết cái hay của game mà con nói xàm . Thế nào là người ngoài cuộc với trong cuộc ở đây , ông nghĩ mỗi ông đủ sáng suốt để phân định cho này hay hay dở sao , thế bao nhiêu người trên cả thế giới đều đánh giá đây là 1 game cực hay , cả mấy trang web nổi tiếng như gamesport cũng đánh giá game này rất cao ( mà đấy là do chuyên gia đánh giá hẳn hoi ) , ông nghĩ họ đều ko đủ sáng suốt tài giỏi để biết đây là 1 game thế nào sao , hay đếch biết cái gì thậm chí còn chưa chơi qua nhảy vào đây spam vớ vẩn

3. nguyenvanquoc2

nguyenvanquoc2 Youtube Master Race

tùy mọi người thôi, không tin thì cũng chịu :hug:, còn bác " Lay" tui xin nhắc lại 1 câu rằng :"Tôi đã tự chơi end games này" còn chuyện không tin thì kệ xác bác,không dư hơi.Mà cái games này dễ ẹc à sao lại không end được nhỉ, đầu chơi còn bỡ ngỡ sau quen cứ nhận quest rùi uýnh, đoạn cuối đánh thằng Jack là 1 con Rồng chứ gì, sau đó có 2 lựa chọn, và cho dù lựa cái gì thì games cũng " God bye my love".Hix chán thế mà mấy pa này còn " nghiền",ai thích thì cứ giữ lấy mà làm " của quý" đi, vào đây bàn làm gì, đúng là người " thời tiền sử" :D, trong khi người ta chạy đua với những games đang hot, làm mưa làm gió trên TG, thì mấy anh cỗ hủ này lại vào đây, ngày này qua tháng nọ bàn cái " đồ cổ" này, hix đúng là " rất khó đào tạo" , thôi không nói nữa, mệt xác, đối với mấy người này có nói gãy lưỡi chẳng nghe, cứ giữ lấy cái cảm giác đó mà tận hưởng đi nhé:-*

4. chu_bao_luc2008

chu_bao_luc2008 Legend of Zelda

xin lỗi nhá,chú end game này đc mấy lần,build theo mấy đường,mở đc mấy cái silver chest,vào đc mấy cái demon door. chú thích chạy đua cấu hình thì mặc xác chú. chơi game phải có niềm đam mê,chơi game ko đơn thuần là chơi ầm ầm 1 mạch phá đảo rùi xóa đi chơi cái khác mà ko đọng lại 1 chút gì trong đầu. theo chú game hay phải là game mới,hình đẹp như crysis ah,cứ cái cách suy nghĩ như vầy thì anh khuyên chú đừng chơi game làm gì nữa,nhục lắm. này,hỏi 1 câu thực lòng nhé,chơi game bao lâu rồi,chơi đc bao nhiu game rồi,chơi xong rùi có rút ra đc cái gì ko?

5. nguyenvanquoc2

nguyenvanquoc2 Youtube Master Race

chu_bao_luc2008 đừng có phê phán tui một cách như vậy, mỗi người có 1 cách suy diễn về games riêng, bro không thể " vơ đũa cả nắm " như vậy, tui thích chơi kiểu gì kệ tui, ai dám nghiêm cấm, thử hỏi có cái luật nào cấm người ta chơi games kiểu này, kiểu nọ không, tất nhiến có những điều chú nói cũng có lý :D

6. minhlala

minhlala Mr & Ms Pac-Man

Lại một lần nữa tôi không muốn gây chuyện với cậu, nhưng tôi không nghĩ cậu có đủ tư cách để nói những lời này :| Theo như những gì cậu nói thì tôi thấy cậu chỉ là loại người chơi qua một game nào đấy cho biết, chơi xong một lần là thôi chứ không cần chơi lại để tìm hiểu tất cả các bí mật của game. Nói cách khác cậu chỉ là một người chơi game theo phong trào, chỉ chơi thôi chứ chẳng cảm nhận được gì về game, chơi xong mà chẳng đọng lại được chút gì. Mọi người ở trong này không phải là không có khả năng để chơi hết game như cậu, thậm chí có nhiều người đã end game rất nhiều lần rồi, thế nhưng họ vẫn muốn chơi lại để build theo đường khác, tìm hiểu thêm các bí mật của game, làm hết các nhiệm vụ phụ, tìm được chìa khóa cái chest ở ven đường, tìm hiểu bí mật của các demon door... Và nếu cậu không thích Fable thì cậu cứ lượn đi chỗ khác mà chơi mấy "game đang hot, làm mưa làm gió trên TG" của cậu, cớ sao cứ phải vào đây phát biểu linh tinh, chê này chê nọ X( Cậu nghĩ một người mới chơi qua Fable một lần và những người đã chơi đi chơi lại, tìm hiểu rất kĩ về Fable thì ai hiểu kĩ về game hơn ai :-w Mà cậu nói ai là người "cổ hủ","rất khó đào tạo" X( Tôi cũng như tất cả mọi người trong topic này chơi Fable, gắn bó với game này vì chúng tôi yêu thích nó, muốn tìm hiểu kĩ hơn về nó, chẳng cần quan tâm game này cũ hay mới, có đang hot không như cậu... Thực sự tôi không muốn thấy cậu xuất hiện trong topic này và nói những điều linh tinh, vô nghĩa như thế một lần nào nữa X(

7. chu_bao_luc2008

chu_bao_luc2008 Legend of Zelda

đúng,mỗi người có 1 cảm nhận về game,nhưng những lời nói của bro đã xúc phạm đến anh em ko chỉ trong box này mà còn rất nhìu người trong diễn đàn nữa đấy. thực ra bản thân tôi chưa bao giờ dám nhận mình là 1 game thủ,tôi cũng chưa chơi wa các game "đang hot hiện nay" do cấu hình máy ko cho phép. lúc nãy tôi cũng có nặng lời thật,nếu xúc phạm bro thì tôi xin lỗi,nhưng tôi vẫn giữ nguyên lập trường,cảm nhận của bro là sai lầm,tôi ko có quyền phê phán bro nhưng do bro đã ngang nhiên nói ra tức là bro vẫn chưa nhận ra điều đó. suy nghĩ của mỗi người mỗi khác,trước khi nói ra những điều mình nghĩ hãy nghĩ điến cảm nhận của người khác khi nghe những điều đó. mong rằng sau này bro sẽ ko còn đụng chạm đến ai trong cái diễn đàn này nữa. thôi dừng tranh cãi ở đây đi.

8. thichdua0000

game cổ hủ :-/ , thế mấy game như starcraft , HL , war , FF các bản cũ ra từ bao giờ sao người ta vẫn chơi vẫn thảo luận . Việc ông nói dc cái end game chả chứng tỏ dc điều gì , đọc cái HD là xong , ai cũng có thể nói dc . Mọi ngườ trong box này đều coi game này là của quý nên mới vô bàn luận đấy có sao ko , ông chán game này thì lượn mịa nó đi cho nước nó trong ở đó mà phê phán . Bây giờ theo ông những game hot ông chơi là gì kể thử xem . Ông có nói gãy lưỡi cũng chẳng ai nghe là tất nhiên bởi vì toàn nói cùn , thử đưa ra dẫn chứng xem ở đâu chê game này tôi xem nào
    trong topic http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=228512 ông kêu rằng " hi, cấu hình máy tui có 1 thanh ram 134M( không có RAM II) nên không chơi gì hết, vì trò nào cũng giật , nên tui tự lượng sức mình, còn khuyên các chú cấu hình thấp thì đừng có đòi hỏi nhiều nếu không có ngày như câu" Hy vọng càng nhiều, thất vọng tràn trề' ", thế thì ông chơi dc cái game mịa gì , kể cả fable cũng ngồi đấy mà nhìn , vậy mà cũng nói tự mình end game rôi

9. Microwage

Microwage Donkey Kong

:devil: chú không biết gì để bàn thì cảm phiền lượn cho nước nó trong ...

loại chú chỉ biết phét lác , rêu rao ta đây chơi game nextgen ... mỗi tội sang chỗ người khác bàn game cứng lưỡi éo nói nổi câu nào =)) ...
    btw : xem những bài viết của chú này thì toàn đi chê bai quanh các topic về Fable , Sacred , Dungeon Seige 2 =)) .. đã thế lại còn không biết nhục xổ ra Fable 2 trên Xbox và 1 cái Xbox giá 1000$ =)) vãi hài

10. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Quan điểm chơi game mỗi người một khác nhau, cái đó tùy theo sở thích, không nên lấy sở thích của mình ra chê bai người khác. Nhất là càng chê càng thấy nông cạn, chả thể hiện cái gì cả.

11. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Nhìn cái Location của "nguyenvanquoc2" này là bít rồi, mọi người đêy ý làm j. Ta cứ tập trung thảo luận tiếp thôi::)

12. nganhrist

nganhrist Mr & Ms Pac-Man

nguyenvanquoc hình như có quan điểm là chơi game cho vui nên chơi xong cái này thì bạn ấy không thích bàn tới nữa, có thể anh ấy thực tế như vậy nhưng nguyenvanquoc cũng không nên phê bình những người " cổ hủ " đang " bàn tán" về " cái của quý " này, lỡ biết đâu trong quá trình chơi game người ta có ấn tượng gì đó nên " giềng " luôn.

13. thichdua0000

đông chí nào nhớ cái chỗ down bản mod nó ở trang mấy ko nhỉ , giờ lục lại ngại quá :))

14. ice_love

ice_love Mario & Luigi Lão Làng GVN

bạn nguyenvanquoc chỉ mới buông mấy lời chê bai mà đã làm náo loạn cả topic lên rồi
    thichdua0000: bác có biết trang nào down mod ko? sao trước h nghe mỗi cái Fable Explorer thôi hà

15. lay

lay Persian Prince

thì đúng là game này dễ thật có j mà ko tin, vấn đề là bạn có tìm hiểu hết được game này ko? đừng vội kết luận, cứ thử làm quest phụ, đi lại ngao du trong game đi, rồi sẽ ra được khối thứ hay mà các game khác ko bao h có. Còn nếu vẫn ko lôi cuốn bạn thì có lẽ game này ko phù hợp sở thích bạn rồi, cũng đâu có sao mà vội chê bai thậm tệ thế

16. DARK ARAGORN

DARK ARAGORN Dragon Quest

Trơ cái mặt ra cho bao nhiêu người chửi bới, xỉ vả thế kia mà vẫn chịu được thì mặt dầy thật. :|

17. NguyetLong

NguyetLong Youtube Master Race

Thôi đi mấy bác cãi với em nó làm chi, nhìn bên phải cái bảng ngày tham gia và nơi đến nó đăng kí là hiểu rồi.
    Biết gì mà "game hot" với "hót". Thậm chí còn ko biết có bao nhiêu game mới trên thế giới nữa. Có ngon thì ghi hết tất cả tên game mới trong năm nay để anh em học hỏi thêm. Đã là Game thì: thế nào là game hay thế nào là game dở? Nếu cứ game cũ đã chơi rồi mà bảo dở thì qua box FF7 chửi bên đó đi, game ra cả chục năm rồi mà còn chơi, còn bàn luận, thậm chí có cả câu lạc bộ FF nữa, nhớ ghi lại địa chỉ để anh em cùng chí hướng mua rượu tới ngồi đàm đạo.
    Tôi thì đã chơi game 20 năm rồi, game trên vi tính chỉ 10 năm gần đây thôi, lúc đó phải mua đĩa game nước ngoài đem về mà chơi, dù là game ngắn hay dài, tôi cũng chơi nát rồi mới bỏ (dò từng milimet trong game, bỏ qua thấy thiếu thế nào ấy). Nếu nhận xét về hướng dẫn gamevn.com thì trên 80% là bài do các bạn ấy dịch lại và lấy trên các diễn đàn của những người chuyên mò trong game giống tôi, thậm chí có nhiều game với những bí mật bí ẩn của người sản xuất game (những món đồ khủng, đồ vô địch, 1 phát là chết) mà diễn đàn gamevn vẫn chưa ai phát hiện ra. Những bí mất ấy chính là niềm vui lớn nhất của tôi, cũng như những người chơi giống tôi, chỉ có tự mình khám phá bí mật thì mới thấy game hay. Có người còn nói với tôi:"mày chơi là để giết game, tàn sát game như kẻ thù", tôi chơi đến bí mật cuối cùng ko bỏ sót, tuy nhiên cũng có những bí mật tui ko làm được chẳng hạn như trong FF8:tôi đã save_load vài ngàn lần suốt 3 tháng chỉ để kiếm chiêu kiếm cuối ngay Q thứ 2 đĩa 1,tôi đã đánh ở mọi trình độ (mọi lv) mọi vị trí, mọi cách đánh vẫn ko kiếm được nguyên liệu cuối cùng để làm cây kiếm, điều đó đúng là đau khổ thật ....... còn rất nhiều điều nhưng tôi ko muốn spam vớ vẩn hoặc cãi nhau.
    Còn cái cậu đã phán game dở, tôi chắc rằng cậu ta còn chưa cầm cái xẻng nhà sản xuất game cung cấp để đào 1/1000000000 diện tích đất trong game, hoặc cầm cần câu để câu 1 con cá nặng nhất để ôm 1 phần thưởng quý đem về.
    Khi tôi viết bài tìm game để chơi cách đây khoảng 1 tuần, ko phải tôi chưa chơi game nào, mà vì tôi chơi quá nhiều rồi, nhưng vẫn chưa có game hoàn mĩ theo ý của mình, cậu đã chê tôi, vậy thì hãy kể những điều mà cậu đã khám phá được trong các game hot gì đó mà cậu cho là hay để tôi có thể học hỏi thêm.
    Thú thật tôi chỉ chơi khoảng 1000 game ( game băng, đĩa mềm,xbox, vi tính và playstation ) còn các hệ máy khác thì ko có mua máy, và cũng chẳng có thời gian để chơi. Nhưng 1000 game đó chỉ là 1 góc nhỏ trong hàng tr tr game trên TG. Vì vậy tôi vẫn là noob ( gà ) , chỉ cần cậu chỉ dạy những điều tâm đắc liên quan đến game ,tôi luôn lắng nghe và học hỏi.
    Cho tôi bổ sung, mãi tám quên hỏi: sao file save, vô chơi bị mất chữ hoài, chẳng làm gì sai cả, chỉ train max là bị mất chữ chẳng đọc được gì cả.
    Kiếm được cái bãi farm cực vip, tên Grey House gì đó, đánh lên x230 là max cả 3 đường , chẳng cần uống bình exp cũng max.Đương nhiên phải quen tay, ko được giết 2 con bự.
    Thôi mọi người giúp dùm vấn đề mất chữ đi làm xong nv trước lúc train, ko nhiệm vụ lúc đang train, ko câu cá, cũng bị mất chữ.Làm sao khắc phục đây save hero này chẳng biết là tốt hay xấu nữa.

18. pi§a

pi§a Youtube Master Race

To NguetLong: tui thực sự phục bác đấy, tuy em chơi game cũng không ít nhưng thực sự tìm hết ngõ ngách trong game thì chưa từng (1 phần là bận đi học, không có thời gian), nhiều lúc lên diễn đàn xem thì thấy mình chỉ theo sau người khác cũng hơi nản (máy mình yếu thì phải chịu). Nhưng tui cũng muốn lên đây để giải đáp thắc mắc cho những người mới chơi. :hug:

Tuy tui cũng chơi qua FFVII nhưng game dài quá nên không đi lại lần II, nhưng vẫn công nhận đây là 1 game hay.:x

19. acm_no1

acm_no1

muốn cho cái thể loại như nguyenvanquoc2 kia đi lắm nhưng ngại phạm quyền box bên này
    ăn nói thối ko chịu được, chơi game cái kiểu như thế mà cũng dám mở mồm ra mà phát ngôn.
    hy vọng về nhà bạn lấy thanh Ram 134 MB của bạn ra, trát thêm tí keo 502, đắp phát vào mồm, thế là xong xuôi, thiên hạ yên bình ngay

20. NguyetLong

NguyetLong Youtube Master Race

Uhm, bình thường thôi, nhiều người chơi game cũng giống tôi mà, FFVII là game tuyệt nhất, quá nhiều skill hay và game hay do cách xài ngọc, với lại có rất nhiều game nhỏ và sự kiện, cũng có nhiều bí ẩn nhưng hiện giờ thì ai cũng biết hết rồi, khác nhau bây giờ chỉ có cách đánh sao cho nhanh và xịn nhất thôi.Tội nghiệp nhất là con Trùm cuối chẳng kịp đánh nhát nào.Trừ con boss ruby còn lại cứ xếp ngọc rồi canh máu để 4x7 và mine chiêu cuối là xong cả.Game này thì lâu lâu chán lại chơi lại phần save, vì full game rồi, bỏ cả tuần ra chỉ để đua chocobo kiếm đồ, rồi battle .v.v... Tui chơi đi chơi lại chỉ để lấy cốt chuyện khác của game, vì có nhiều lựa chọn khác nhau.Nhưng ko nói nữa nói ở đây lát nữa ăn thẻ mất.
    Nói sơ qua cách đánh ở Rey House (ko biết phải tên như thế ko) nói chung là bên phải của cái map ngoài làng cũ. Lần đầu vô ReyH là kiếm đồ trong ngôi nhà và bù nhìn sau nhà, sau đó câu chìa khóa ở hồ, giết 2 con băng bay bay. Lần thứ 2 vô RH, chí có mấy bộ xương biết đi, có 2 con bự nhất tay phát sáng magic giống mình, đánh mấy con lẻ tẻ để gom 2 con bự này lại. Lưu ý kĩ:ko được đánh 2 con này, nếu muốn thì tăng x bao nhiêu cũng được, nhưng sợ mỏi tay farm ko nổi nữa thôi.Cách farm của tui là dùng kiếm farm lên x230,phía trước (hay phía trên màn hình) ko có quái,2 con quái bự phía dưới, khi đánh thì đánh ngược về ( hình như quái mắc cỡ, lúc mình nhìn nó ra lính chậm lắm) vì vậy nên đánh ngược chỉ thấy mấy con nhỏ nhỏ, ko thấy 2 con bự,ko đánh 2 con bự,tui thì chém xuống chém trái chém phải , bước lên trước hút exp, rối lập lại. Khi lên x 230. sau đó chuyển qua lightning cấp 1 nhé( đánh 1 con thôi), lưu ý ko giữ chuột, xài phép phải nhấp đề x lên nhanh farm cực lẹ, cũng đừng nhấp nhanh quá phép sẽ ko ra kịp.Lên x270 full , về tăng thử là biết chứ gì, dư cả tr điểm streng chẳng biết làm gì.Chủ yếu x lên là để tăng magic (will gì đó). Từ lúc tạo nhân vật mới đến lúc max khoảng 5 h ( trên file save của tôi có hơn 2h à, 5h giờ là trừ hao save_load mỗi khi mắc sai lầm,vì tôi chơi toàn save khủng nên ko cho phép mắc sai lầm, dù là nhỏ nhất) .Nhớ kĩ phải tăng khiên năng lượng(ko cần full chỉ để tránh sẹo) và full power magic (để có mp chơi lightning cấp 1). Lần đầu chưa quen chắc 200 bình mp (ko cần máu đâu), chơi từ đầu game tới giờ chưa mất 1 giọt máu nào, muỗi cắn cũng ko trúng.
    Cách kiếm tiền thì mua bán ngọc emeral ở làng cũ, chỉ khoảng 40_50 viên là được, 700/1v .Chơi lại lần 2 tui kiếm 150 viên nhưng giá bán ra 450/1 v,tuy nhanh hơn nhưng kiếm 150 viên hơi lâu, mỗi map quái có trader có khoảng 40_50 viên. Kiếm tiền kiểu này là để lấy exp tăng speed farm cho lẹ và mua giáp.Cây kiếm xịn đầu tiên trong cái door x14 đấy.Dễ lắm,nhớ kĩ đánh bằng kiếm, vào map đánh quái để lên x , chạy vô hang, chạy xuống tận cùng hang rồi đánh dồn bọn quái ngược ra, ko cần phải dồn ra cửa đâu, được bao nhiêu hay bấy nhiêu, tui chỉ dụ được 1/3 hang, chạy 2/3 đường ra hang vẫn kịp, vì ra hang quái đã hiện lại, đánh xong là chạy lại door , tui đánh có 1 lần là vô được luôn, hình như lúc đó x14.Cây kiếm có lightning, cũng bình thường, sức đánh ko mạnh.
    Chỉ cách lật bài 16 lá úp luôn: thật ra chỉ cần nhớ 8 lá thôi, vì 8 lá kia giống 8 lá này ( 8 đôi) ,chia làm 2 , 2 hàng trên và 2 hàng dưới,mỗi lần lật, lật 1 cột 2 lá ở 2 hàng trên,đọc nhẩm theo,chỉ cần nhẩm 2 hàng trên là được, 2 hàng dưới vừa đọc nhẩm vừa lật , may mắn có thể lật 15s đó, ko cấn 30s đâu.
    Điều cuối cùng để tôi tìm hiểu thêm game, xin giúp giùm cách khắc phục việc mất chữ, phải có chữ thì mới chơi được( tuy mò từ từ cũng full game, nhưng mất thời gian lắm)
    Điều quan trọng nữa : cẩn thận, ko biết các bạn có bị mất chữ giống tôi ko,nhưng lần chơi lại hôm qua, khi max 3 đường thoát ra vô lại save, thấy mất chữ, dù đã cẩn thận ko nhận Q, cũng đã hoàn thành các Q trước khi train, cũng vẫn giống trước đây bị mất chữ, hay game hạn chế exp theo từng map (ko cho farm). Đúng bó tay thật, tôi dùng cả backup data và restore system, vẫn dính.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.