Fable :The Lost Chapter Hay tuyệt

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Nightelf, 29/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Loganlibra

Loganlibra Youtube Master Race

Em vừa mới cài thử Fable nhưng ko chơi được vì card màn hình ko được support. Em xài Radeon 7500 của ATI trong khi game chỉ support Radeon 8500 trở lên. Có cách nào để chơi được game ko các anh (trừ cách đi mua card mới :D )

2. FantomaS

FantomaS Donkey Kong

cho tui hỏi với, của tui sao lúc save thì đc mà lúc load lại nó toàn tự nhảy vào cái auto save, hĩ
    ai bít cách ko,chỉ tui với. huhu,chứ kiểu này chơi đến bao h mới luyện đc cao. >.<

3. Phonomania

Phonomania Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho tui hỏi với khi đánh xong con rồng cuối thì còn được đi tiếp nữa ko, tui đánh xong 2 lần rùi mà chả được đi nữa chán wá. 1 lần thì minh vứt cái mặt nạ đi còn 1 lần thì mình lại đeo vào chả hiểu thí nào nữa

4. vangastory

vangastory Youtube Master Race

tui chơi rùi ,nên giới thiệu cho bà con 1 chút,bắt đầu chơi nhân vật là 1 cậu bé ,và chúng ta có thể phát triển theo hai hướng thiện và ác . thiện là bạn sẽ giúp những người tốt ,còn xấu là bạn giúp những người xấu làm việc không tốt và bạn ăn trộm của cải của nhiều người. làm cách nào để bạn có nhiều tiền ? rất dễ ,bạn có thể đánh cờ bạc với master card ở trong các quán bar. giới hạn cho bạn đặt là 1000. nhưng rất dễ khi đánh với master .bạn sẽ phải lật các cây bài giống nhau. khi chiến thắng bạn sẽ nhận được 1000 gold

5. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

- Kái jề thía lày ? =)) =))
    - Có ! Đi ra hàng game mua game khác về chơi ! =)) =))
    - Thật sự mà nói thì mới đầu tui không hiểu tại sao ông lại théc méc :o Ngay khi ông save (World hoặc Hero) thì game nó tự động phang thêm cái Auto Save nói tiếp theo ngay sau đó, đây là cách mà ông không sợ bị hư file save nếu bị cúp điện nửa chừng khi đang save (nhiều save quá =)) ). Vì thế game nó mặc định xem file Auto Save là file được, ờ, lưu (không save nữa =)) ) cuối cùng là chính xác nhất rồi !

6. Phonomania

Phonomania Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

bác hiểu nhầm câu hỏi rồi, chẳng qua tui chơi các game RPG thấy sau khi phá xong thường thì mình vẫn được đi tiếp để làm các Q phụ chẳng hạn

7. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Cám ơn các bác đã khuyên nhưng mà có cái điều oái ăm này nè, từ khi cài game này đến giờ tui chưa hề vô chơi dc lần nào cả, cài đi cài lại nhiều lần cũng thế, dù đã format hết cài lại win, hiện giờ là win XP pro sp2, nhưng vẫn ko vào chơi dc, dù tui đã nhấn continuos anyway hay là safe mode nó vẫn cứ báo lỗi như hình tui đã post hic, cấu hình xin rõ hơn đây : AMD 3000+ , ram 2G, vga ASUS GF6600GT 256bit

hix máy mới mua dc gần 2 tuần, mấy bác bảo lấy búa... đánh chết tui cũng ko dám, ai đó giúp giùm hu hu

8. TuDragon76

Bó chiếu ! #>:) Ông ở đâu để tui mò tới xem thế nào, chứ bây giờ tui cũng chẳng hình dung nổi tại sao lại thế. Hay tại đĩa lởm ?

9. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

tui ở TP.HCM Q.Tân Bình ấy,bác ở đâu thế vậy ?
    tui muốn chơi mà cứ báo lỗi này hoài T_T tức quá mà trời ơi

10. khanhvn

khanhvn Youtube Master Race

Trời ơi, sao tui không chơi được vậy nè. Hông biết có phải là do Card màn hình hay do file ễ bị lỗi nữa. Máy tui P4 1,7ghz, ram 256, card Geforce4 MX4000 .Khi chơi nó báo lỗi là Runtime erro C++, bác nào biết chỉ tui với.Cái lỗi ở file exe

11. khanhvn

khanhvn Youtube Master Race

Ấy ấy, tui cũng bbi5 lỗi giống bác ở trên. Ai biết chỉ giùm với. Xin cảm ơn rất nhìu lun

12. pigcon91

pigcon91 Youtube Master Race

neu giet xong con rong ma muon choi tiep thi co doi cho no chay het phan credit

13. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Anh em cho hỏi một chút:
    Trong game, dòng subtitle của mọi người màu gì? Sao của DM nó đen xì, nhìn hơi bị mất cảm tình.

14. wuan

wuan Mr & Ms Pac-Man

To: Duy Minh
    Trong game thì Subtitle màu trắng, của ông màu đen là do Card màn hình máy ông hỗ trợ kém thui!!! Ngày trước tui dùng card Onboard dòng Subtitle của tui cũng màu đen hoa cả mắt, hơn nữa đường đi toàn 1 màu trắng như tuyết, nước thì vàng khè như mật ong, pó tay lun!!! Nhưng sau khi mua cái Card 9550D vào là chơi ngon lun!!! ^_^

15. wuan

wuan Mr & Ms Pac-Man

To: Duy Minh
    Trong game thì Subtitle màu trắng, của ông màu đen là do Card màn hình máy ông hỗ trợ kém thui!!! Ngày trước tui dùng card Onboard dòng Subtitle của tui cũng màu đen hoa cả mắt, hơn nữa đường đi toàn 1 màu trắng như tuyết, nước thì vàng khè như mật ong, pó tay lun!!! Nhưng sau khi mua cái Card 9550D vào là chơi ngon lun!!! ^_^
    *** Quên mất!!! Nếu ông nào mới chơi mà kô biết tại sao kô Save được là do lúc đó đang là Hero Save!!! Còn nếu muốn Save được thì đợi đến khi đi ra ngoài thế giới nó hiện lên là World Save thì mới Save được!!! Nói như ông TuDragon 76 cũng không đúng, file Auto Save thì nó chỉ luôn lưu vào đúng một thư mục thôi!!! Tôi hỏi ông nếu muốn chơi những đoạn khác nhau thì ông làm thế nào??? tốt nhất là khi Save được là cứ phải Save, nhất là những đoạn đi khó hay những lúc phân vân có nên tốn Silver Key để mở hòm hay không, chứ nhỡ mở ra lại toàn đồ fo` thì vứt

16. Mr_Zell

Mr_Zell Youtube Master Race

với chỉ số Alig rất cao, tui thực hiện vụ ở Chapel trước, ăn được cây cung với khoang 800 điểm evil, sau đó chạy sang Temple cúng khoảng vài chục K là lấy được cái chùy+ vài trăm điểm good. Mặc dù trước đó cúng cả trăm ngàn mà chỉ được có vài chục điểm good.

17. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

thằng bạn tui cũng dính phát này . máy của nó cũng hay và khá mạnh GF 5750 Extra PCX 256M , P 4 3.0 Ghz , Ram 1G . ổ cứng còn trống 15G . Nhưng vẫn ko thể chơi được game này . có chú nào khắc phục được thì nói đi cho anh em nhờ . Thanks . CHán ghê . à nó xài SP1 . Driver cho cái Video card là 78.01

OVER

18. vangastory

vangastory Youtube Master Race

phát triển theo nhân vật thiện thì khi làm nhiệm vụ demon door thì làm thế nào hả các bác .đàn em đến mấy cánh cửa đó thì toàn nói ko vô được.bác nào giúp em.

19. TuDragon76

- Tui có làm 1 guide bên box "Hướng dẫn", qua bển xem thử ông bí ở Demon Dỏo nào. Mỗi Demon Door đều có những điều kiện khác nhau để mở, có những cái cực kỳ dễ như ở Heroes' Guild, Rose Cottage... nhưng cũng có cái cực kỳ lắt léo như ở Greatwood Caves, Abandoned Road...
    - Ông nói tui mới nhớ ! Hình như chỉ số Alignment càng cao (Thiện) thì tiền cúng càng nhiều (cho 1 lần) thì mới lấy được Sentinus ! Cũng như cây cung Skorm's Bow ở Darkwood Chapel of Skorm, càng ít điểm Evil thì càng có cơ hội lấy nó, nhưng kinh nghiệm của tui là phải để nó là phần thưởng trước tiên (trước cả phần thưởng trẻ lại 8 tuổi) chứ nếu không là cực kỳ khó để lấy nó, thậm chí tui đang là Max Evil cũng không được chỉ vì tui sơ ý nhận 2 phần thưởng kia trước nó (trẻ lại 8 tuổi và danh hiệu Necromancer). Tui có attach 2 gương mặt rất "đẹp trai" của Max Evil bên dưới đó, mời bà con thưởng lãm !
    - Tui tưởng vụ này ai cũng biết rồi chớ :'> : khi mở các rương đồ chơi, Silver Key không hề mất đi ! Nghĩa là số Silver Key chỉ có tăng chứ không hề giảm. Nếu đúng như ông nói mỗi lần mở cửa gãy chìa thì chắc tốn tiền làm chìa còn hơn là đổ xăng đi làm nữa =))

20. wuan

wuan Mr & Ms Pac-Man

To: Vangastory
    Đã có rất nhiều hướng dẫn về các cái Demon Door ở bài trước, ông chịu khó đọc lại từ đầu đi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.