Fable :The Lost Chapter Hay tuyệt

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Nightelf, 29/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

Ông dragon ơi ! tui sẽ share cho ông vào ngày mai nghen! ông lên mấy giờ đây? nói nhanh lên tui sắp về rồi...

2. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Game H đó ông kẹ ! Nhưng nói ở đây sẽ được 1 nhát sẹo đó ! #>:) Còn về vụ tế người thì tui đã nói chi tiết trong hướng dẫn rồi mà, cụ thể là ông đem mấy người dân ở làng gần đó theo (lâu quá tui chả nhớ nổi làng nào :p ), đến lúc nửa đêm tế 1 người (dân thường tế lúc nửa đêm là đạt điểm Devil cao nhất), tế 1 người/ngày (bởi vì mỗi ngày chỉ có 1 cái "nửa đêm" thôi =)) ), cứ thế cho đến khi điểm Alignment của ông tụt xuống mốc giữa (tức là không Good cũng không Devil) thì World Save lại. Mướn 1 thằng vệ sĩ theo đến đó, chớ lúc 6h sáng thì tế nó, ông sẽ được cây cung Skorm's Bow, tỉ lệ thành công là 75%, nhưng phải nhớ kỹ : tế thằng vệ sĩ mà không lấy được cây cung thì phải load lại ngay, chứ không được tế tiếp vì điểm Devil càng cao thì càng khó lấy. Còn 1 điều rất quan trọng nữa : đền thờ ấy sẽ cho ông 3 phần thưởng : trẻ lại 8 tuổi, danh hiệu Necromancer, cây cung Skorm's Bow, ông phải làm sao để cây cung là phần thưởng đầu tiên, chứ ông nhận bất kỳ 1 trong 2 phần thưởng kia trước là rất rất khó để lấy cây cung ! :whew: (5 MP chưa nhỉ ?).

3. longntt105

To Dragon 76 :ông giúp tui cái dụ tế người cái...tui tế hoài mà chả được cái gì hết..
    À game thì tui hay chơi kinh dị hơn...Bloodrayne2, brother in arm 2, call ò durty,..cold fear...nói chung là chơi hơi nghiêng về game hành động...ông chơi gta san chưa?
    Game ông nói là game nào vậy?

4. longntt105

game H ????à ok hiểu rồi..nhưng làm sao nó có phải là 3d ko? tui phái lắm đó....ê mà bác ơi ..bác nói đi ngày mai mấy giờ bác lên để tui biết?bác trả lời nhanh nhanh nghen..tui nghĩ nên share qua yousendit.com là ngon nhất vì nó rất rất mạnh...
    Ráng lên nghen bác ..tui về tui nén hết lại mấy cái image cho bác ok? bác cho tui mở tầm mắt với mấy cái game đó đi!
    À 6 giờ sáng là lúc nào tui biết chết liền...he..he...

5. longntt105

Ông gì ơi nhanh nhanh lên tui gần về rồi...nói nhanh nhanh để tui còn về...lẹ lên
    ông đang làm gì vậy?

6. TuDragon76

- Nhìn đồng hồ biết liền chứ gì =)) Nói đùa thôi... Ông có để ý cái vòng tròn trên góc trên bên phải không ? (Của cái gì ? =)) ) Đó chính là cái đồng hồ cho biết giờ trong game đó, khi cây kim chỉ sang nửa vòng tròn có các vì sao với mặt trăng là lúc đêm về (ôi lãng mạn quá =)) ), lúc đó các nhà dân đóng cửa ngủ (hay làm chuyện gì có trời mà biết, chơi game H chăng ? =)) ). 6h sáng là lúc cây kim chỉ vào lằn ranh giữa ngày và đêm trên đồng hồ (hy vọng ông không lộn 6h chiều #>:) ). Any question ?
    - Thói quen lên mạng của tui ông biết rồi còn gì : 6h chiều đến 7h tối vì mắc đi làm.

7. longntt105

ok cám ơn nhớ vậy nghen ..ngày mai mình trao hàng(cứ như hàng cấm đó)
    Nhớ đừng làm tui thất vọng nghen...
    ông ở cạnh hàng nét nếu đựoc thì ông up luôn sẵn đi cho nhanh ..mai tui lên ...đường truyền ông tốt ko mà ông nói lâu vậy/

8. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Cảnh cáo 2 thành viên longntt và TuDragon , nếu còn tiếp tục đi lạc đề và bàn về "chuyện cấm" trong đây thì đừng trách nhé ... có gì thì trao đổi qua PM or Y!M , ko lẽ ko tiện hơn là post trên đây

9. Kakalot_1989

Kakalot_1989 Donkey Kong

các bác cho em hỏi VGA G 5500 có chơi được trò này ko vậy, mắc công mua về chơi ko đc thì uổng tiền.

10. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Chơi đc ...Nhà tui cũng loại đó chơi ngon ơ mà :D...
    Anh em cho tớ hỏi, sao cái kiếm cắm ở cục đá ở chỗ Temple of Avo ko rút đc vậy, tớ học streng mức cao nhất rồi, ăn đủ loại thịt cá, cà rốt v.v... mà vẫn chả rút nó ra đc..ức chế X( !!!
    À, tớ kiếm đc cái mũ Holy Kinght ở chỗ bờ biển gần làng Tuyết, cho hỏi có cả bộ Holy ko, hay chỉ có mỗi cái mũ, cái mũ nhìn đẹp vậy có cả bộ thì tuyệt :D

11. Tidus_XH

Tidus_XH T.E.T.Я.I.S

Cây kiếm đóa thi hình như là không lấy được mà nhưng ....theo lời bạn tui thui nhé vi tui ko lấy được ...hehehe là nếu lần đầu rút cây kiếm thì Str phải cấp 5 ,Helth phai cấp 3 trở lên hay sao ý ,còn nếu lần đầu chưa rút được thì phải Str cấp 9 ,còn theo tui chơi thi có lấy được đâu,tui nhớ thanh kiếm đóa là của thằng Jack mà

12. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Ack ack...Thằng Hiếu mày chả biết cái gì cũng nói..streng làm gì có cấp 9 hả mày, ko biết thì nín giùm tớ nhớ...cái kiếm đó ko phải của thằng Jack đâu mày, nó là của 1 cha Hero nào đó từ xưa xửa cắm vô đã mà... tao nâng cấp hết các ấy ở trong mục streng rồi mà cũng có rút đc đâu, thằng bạn tau nó chơi nó bảo nó hack lên mới rút đc đấy, chán òm.... mà mày chơi lại đến đâu rồi ku :D

13. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Nếu thế thì bác còn thua thằng Microsoft =)) , có mỗi chuyện save mà bỏ trò này thì quá phí , quá phí ;)) , ko phải fanRPG rồi :D .

Nó cho Save như thế là để mình ăn gian được tiền và nhiều thứ khác đó

Ví dụ nhé , ở quest đầu tiên đi cho dễ hiểu

Chẳng hạn lúc mình nhận lời tìm con gấu cho cô bé , mình làm xong , báo với papa là được ngay 1$ , SAVE lại ngay lúc này , lần sau lại làm đúng nhiệm vụ như thế vẫn được 1$ , đủ 3$ là đủ tiền mua quà cho bà chị để lấy le roài :))

Nghĩa là đỡ phải làm nhiệm vụ khác mà vẫn có tiền ... nhưng RPG mà chơi như thế thì thà hack còn hơn =))

Nói chung là chỉ có lỗi nhỏ này thôi , còn đâu nói về mặt khác thì trò này gần như PERFECT ;;) bỏ đi thì phí , vì RPG như thế này trên PC hiếm bỏ mịe . ;))

14. Kakalot_1989

Kakalot_1989 Donkey Kong

các bạn ơi cho mình hỏi khúc mà mình đánh với con nhỏ Wishper sao mình đánh với nó hoài mà ko thắng đc nò vậy.

15. TuDragon76

- Đánh có trúng đâu mà tính điểm :| Đánh mà nó không đỡ được thì mới tính là 1.
    - Thì tui đã nói với hắn là đừng có nói ở đây mà :D
    - Hack cái gì ? Tui nâng max Strength với Health ngay từ khi chưa bước ra khỏi cửa Heroes' Guild, tới đó nâng 1 phát dễ ợt !
    - Ăn cho lắm vào rồi thân hình phì nhiêu thì đừng bảo sao mà xấu, chả có liên quan gì đến Strength cả.

16. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

chưa bước ra khỏi cửa Heroes's Guild đã max Strength với Health :o Oh My God

17. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cho tui hỏi cách lấy cây cung mạnh nhất trong Game.Làm thịt xong thằng Jack rồi mà ko bít cách lấ`y cây cung này.Chán wa1>_<

18. Kakalot_1989

Kakalot_1989 Donkey Kong

Cac’ ban co’ the? Noi’ ro~ khuc’ danh’ voi’ con nho? Whisper dc ko, hic minh` danh’ voi’ no’ may’ nagy` luon ma` cung ko dc diem nao` het’ vay.

19. TuDragon76

- Đã nói rồi, ông đánh mà nó đỡ được thì làm sao mà tính điểm ? Lòn ra sau lưng mà gõ.
    - Lấy cây cung Skorm's Bow trước khi đụng độ với Jack mới đã chứ, cây cung này xử thằng Hero già làm phản (quên mất tên) :D cũng "ngọt" lắm. Cách lấy thì xem lại trang trước tui có chỉ longntt hoặc vào box HDHC có cái guide do thằng dư hơi nào ấy viết ấy :'> ...
    - Có jề lạ ? :'> Ông chưa xài qua Art Money ?

20. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

@TuDragon76: vậy mà tưởng giỏi lắm chứ, hóa ra cũng chỉ là.......=))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.