Fable :The Lost Chapter Hay tuyệt

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Nightelf, 29/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yutaka_hikaru

yutaka_hikaru C O N T R A Lão Làng GVN

sory mới chơi dc co 5 ngày chỉ đi tìm hòm với cả mấy bí mật và làm nhiệm vụ hem tìm hiểu nhiều . vu 500 silver key thì sài art money
    còn mấy chiêu kia phai về xem lại tên... cái chiêu giống assassin rush là cái chiêu chạy lửa( sorry hem nhớ tên ) gây sát thương chiêu assassin rush chỉ có tác dụng tiếp cận đối thủ nhanh chóng rồi chém rồi lại nhảy ra sau lưng và chém con chiêu kia lao thẳng khiến đối phương mất máu tầm 500 Hp

2. $$$$$$money$$$$$

$$$$$$money$$$$$ Youtube Master Race

trời bác sao được tận 500 SK vậy?

3. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

\
    mắt mũi để đâu vậy, hắn viết to tướng thế kia

4. pqthang

pqthang Mario & Luigi

Cho em xin tên của giá trị SK với (là cái cạnh chỗ value ý VD tên của giả trị lúc donate tiền là 013B...20 quên giữa b với 2 là cái gì).

5. yutaka_hikaru

thực sự tự lên hack lấy đi vấn đề lớn ở đây có gửi code cũng hem sài dc . bởi mỗi lần tạo 1 cái tên khác là phải sai code khác . quay lại con cũ vẫn sài cái code cũ dc quái dị thật . mà tốt nhất hack silver key là chơi lại con mới và làm theo tui nè
    nếu ai nhớ vị trí 3 cái key lúc đầu thì rất tốt . đầu tiên ấn tìm giá trị là 0 (giá trị tìm dc là tầm khoảng hơn 2tr kết quả )sau đó chạy đến gần cái key thứ 1 .Filter với gián trị vẫn là 0 sẽ bớt đi dc rất nhiều . rồi chạy lại ăn cái key rồi filter la 1 con khoảng mấy nghìn rồi cu thế đến cái key thu 3 là OK . lần truớc tui tìm dc là dc 2 cái 1 cái 2 bytes và 1 cái 4 bytes cho nên có thể add đến 999999 cái key và có tác dụng add số lượng cho tất cả các item trong fable.
    add đang bùn vì ko thể nào để mà làm trẻ lại = art money dc vì còn nhiều cái mình hem biết nên hơi mệt

6. pqthang

pqthang Mario & Luigi

Muốn làm trẻ lại hả, đơn giản! Đến chỗ lấy skom bow tế nguời tiếp thì sẽ trẻ lại đến lúc có danh hiệu necromancer thì hết, +lợi dụng Q đi tìm thằng nào đó ở trên đảo (Q nhận sau khi gặp lai chị mình và nói chuyện với thằng thunder) đến một cái đền ở trên đảo cúng tiền cho trẻ lại thì hero save rồi làm lại (chống chỉ định: ko dc mở cái demon door tên là hits để hoàn thành nv vì lúc đấy hết hero save nổi, cúng dc trẻ lại 1 lần là hết. Nhưng sau 9 tháng tui chơi lại quên cách cúng để chắc chắn trẻ lại nên tể toàn ra cái chày thui, bạn tự tìm hiểu rồi post lên cho tui.

7. yutaka_hikaru

híc hic cúng đến cả vài trăm tỷ vô cái đền đấy òi..... chả thấy trẻ lại gì cả 60 vẫn hoàn 60 chán... cái vụ demon dỏo ở cái nhà thổ hay thật chạy đi chạy lại chả biết làm gì vô nhà thổ chơi gái thì quay lại vào dc lun :) có ai khám phá ra dc có món đồ gì mới va bí mật nào hem chỉ cho anh em với

8. JinLeonhart

JinLeonhart C O N T R A

Các cậu nhớ vụ Lady Grey hem, cái con đấy làm cách nào để nó phục zu. mình vậy, đút cho nó 9999k Diamon +9999k Ruby + 9999k Black Rose + 9999k Saphire vào mặt mà nó ko cho mình T_T. Ai có kinh nghiệm chuyện này giúp tớ cái.

9. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Lady Grey ha?Ý Leonhart nói là lúc chưa cưới được nó chứ gì?Con này phải làm 1 cái quest mới cưới được.Ở Bowerstone North có 1 thằng tù bị nhốt trong cũi,tới đó nhận quest.Cái quest này yêu cầu bạn tìm ra hồn ma chị gái Grey để rõ chân tướng thực của mụ Grey.Sau khi tìm được hài cốt bà chị,bạn sẽ nhận được 1 lá thư tuyệt mệnh của bả.Lúc đó Grey xuất hiện và đòi đổi lá thư đó lấy mụ(Quá hời).Làm gì sau đó là tùy bạn.
    À,mà hình như cái Temple of Avo có khả năng cải lão hoàn đồng phải ko?Lúc em tới đó lần đầu,em 40 tuổi.Vậy mà sau khi quyên góp 9999999 vàng em trở về lướ tuổi mười tám,đôi mươi.Nhưng lần thứ nhì thì ko được.

10. pqthang

pqthang Mario & Luigi

Phải lợi dụng hero save mới trẻ lại được. Cứ mỗi lần vứt 500k vào đấy lấn 1 vứt 2 lần 1 lần dc cái chày 1 lần 2 dc trẻ lại rồi hero save (của nv mở cái demon door tên hits) lần típ theo có chày rồi nên cúng 1 lần trẻ lại luôn, cứ thế mà làm. Tui từ 65 sau 1 lần tế sống người với 6,7 lần cúng tiền về tuổi 20 rùi nè.
    Phải tặng nó hoa hồng đen với các loại đá quý để cưa nó nó mới cho ấy còn làm nv bức thư thì nghe nói là nó ko cho. Muốn ấy nó thì ngoài làm trò ra còn phải vứt cho nó hoa hồng đen với đá quý nữa.

11. pqthang

pqthang Mario & Luigi

Có ai bít làm thế nào để kill rồng rồi mà vẫn chơi tiếp để làm nốt các nhiệm vụ phụ được không.

12. yutaka_hikaru

cái vụ đó dễ thui chỉ cần xem hết doạn giới thiệu cuối game là dc . ấn Esc là ko chơi tiếp dc. tốt nhất tắt màn hình và ngồi đợi 5' là dc. hum qua mua cái đĩa neverwinter night về chơi chả hỉu gì cả... chán gần chết

13. Chó_Rừng

Chó_Rừng Youtube Master Race

Neverwinter night muốn chơi thì trình tiếng anh phải tốt 1 tí ....như tớ đây này :D .
    Mà game Fable ra lâu rồi mà sao vẫn còn bàn luận nhỉ.....
    Nhớ ko lầm thì end game này gần 7 lần rồi ...lần nào cũng mất gần 10 tiếng ...
    Khám phá hết rồi nên giờ mất hết hứng chơi lại .......

14. playgame_alone

playgame_alone Donkey Kong

10 tiếng mà ending à,sao phét thế,10 tiếng chắc chơi cheat hoặc ko làm hết nhiệm vụ đúng ko

15. yutaka_hikaru

ko cheat sao mà end game trong 10h . cái neverwinter night khó là ở chỗ nó chả khác gì game online mới vào nó cho chạy lăng nhăng hem có bắt mình làm west theo có định 1 con dg tha hò mà chạy rông rồi chả biết làm gì ( tiếng Anh của tui cũng khá đó chứ đủ để dịch và hiêu và làm west) và ghét nhát cái phần huớng dẫn quest nó chả cụ thể gì cả.làm tui mãi vẫn chạy lang quăng .

16. yesterday305

yesterday305 Youtube Master Race

Cái này vừa mới chơi xong. Giải hết được các demon door rồi. trò này hay phết. Nghe đồn sắp có fable 2 rồi.Nhưng trên XBOX. Có một số cải tiến như bạn đến một nơi mà bạn giết hết khu đó thì sau này nó sẽ trở thành hoang phế... con một số điều nữa không nhớ hết. Theo bác Bill thì cuối năm nay sẽ có mặt. không biết có trên PC không nữa. Hy vọng là có. Nguon tin tren The gioi game do
    muon cuoi lady Gray thi vao cua hang gan do mua hoa hong den tang no. No se doi cai vong co. khoi tim cung duoc. den gap thang tu gan cai cua. no se chi toi mot thang o cho Barrow fields thi phai. thang do se noi cach lay buc thu. vao khu grey house. toi chuong ngua. thap nen roi tat 3 lan lien tuc. cat canh. toi khu nha vao can ham lay buc thu. luc nay con lady xuat hien. hoi muon cuoi no thi dua buc thu cho no. tra loi ok. ve cho no. gap no roi di giet thang bo no nua la cuoi duoc no.

17. PlasmaSword

PlasmaSword Youtube Master Race

Các bác có nhận ra cảnh này là ở đoạn nào ko[​IMG]

18. shinichikudo1989

shinichikudo1989 Youtube Master Race

mấy pro ơi cho hoi cái. làm sao để sửa lỗi C++ vậy ? em cài xong hết rùi mà khi vo chơi thi bao lỗi C++ ko chơi được. ôm 4 cái đĩa trong mấy tháng trời mà ko làm gì được hết tức gần chết. mấy pro giup gium nha

19. yeumatbeo

yeumatbeo Mr & Ms Pac-Man

kiếm blackrose ở đâu để tán con lady grey vậy bác??
    Còn vụ gì mà yêu cầu thắp sáng 3 cái đèn ở chỗ lady grey làm sao để thực hiện được tìm mãi ko thấy gì

20. buiminhcong

buiminhcong Youtube Master Race

- Mìnhcài bản fable:the lost chapter (PC) thì khi chạy game thấy nó yêu cầu phải cho disc1 vào mới chịu chạy
    Còn trên diễn đàn thì thấy nói ko cần phải bỏ disc vào, các bros giải thích cho mình với
    - Mới đầu vào chơi 1 lúc mình save hero thành 1 cái ( ngoại ra còn cái autosave của máy tự save) sau đó mình load vào cái save vào cái vừa tạo ra thì nó ko chịu load mà lại load vào cái autosave . Mình đã thử mấy lần nhưng cái nào cũng bị
    Mấy bros chữa giúp mình nhé

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.