Fable :The Lost Chapter Hay tuyệt

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Nightelf, 29/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Arcius Azrael

Arcius Azrael Youtube Master Race

Vừa rồi là câu hỏi mình đã post ở topic giải đáp thắc mắc về RPG nhưng ko nhận đựơc câi trả lời. Nếu bạn nào biết giúp mình với, thanks!

2. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

hero save chỉ lưu lại chỉ số của bạn, ko hề lưu lại màn hoặc NV bạn đã đi qua, khi đang làm Q chỉ có thể HSave, còn khi đã finish Q hoặc ko làm Q bạn có thể World Save tại Hero Guild, cái này bạn nên để ý vì có 1vài trò như lấy thêm Skey mà ko cần cheat hay tế người để trẻ lại đều sử dụng Hero Save cả
    cái trò trẻ lại thì chưa được lần nào mặc dù đã tế rất đúng cách :-/ còn S.Key thì lấy được rất là dễ mà ko cần phải dùng cheat, do chơi lâu + uninstall rồi nên mình ko HD cụ thể được nhưng đại khái là khi nhận 1 Q đi qua vùng có Skey ( SKey khá là dễ nhận ra do nó luôn luôn nằm trong 1 vòng tròn cỏ ) thì bạn đào Skey lên, Hsave lại, sau đó thoát ra vào lại để làm lại Q, tiếp tục đào Skey tại chỗ đó #>:) làm bao nhiêu lần cũng được....

Còn về lỗi âm thanh mình chưa bị lần nào nên mình cũng ko biết, về việc Finish game trong 10h thì hoàn toàn bình thường, ko có gì là vô lí hay phải dùng cheat cả.
    Về tuổi tác thì mỗi lần bạn tăng chỉ số bằng điểm bạn kiếm được ở Guild sẽ tăng độ tuổi của bạn, vì vậy có 1cách để giữ tuổi trẻ là số lần tăng skill càng ít càng tốt, các bạn có thể để 3-4 Q gom điểm mới tăng 1 lần sẽ tiết kiệm được khá nhiều tuổi, mình đã từng end game khi ở tuổi 32 :p

3. Zzemcap1Zz

Zzemcap1Zz Youtube Master Race

Cái vụ bỏ disc vào thì còn tùy vào từng máy nữa

4. buiminhcong

buiminhcong Youtube Master Race

Mình đã world save nhưng khi load lại nó cứ nhảy về cái autosave vậy có đúng ko mấy bros

5. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

đúng vậy bạn à, bạn vào game mà continue thì luôn vào autosave cuối cùng, vì vậy nếu bạn ko muốn chơi đoạn đó thì vào load để load lại phần save của mình ;))

6. dtlong

dtlong Youtube Master Race

trò này có DVD ko vậy các bạn
    thanks

7. minh8a(^_^)

minh8a(^_^) Dragon Quest GameOver Lão Làng GVN

cái này mau già thật, mới có 10h mà đã 49 tuổi, nhưng sao trông cứ như 25 ấy nhỉ

8. nOvOiceradiO

nOvOiceradiO Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi,nếu máy chạy đc Jade Empire thì có đủ để chơi trò này ko? Mình vừa cài trò này xong vào chơi thì sau đoạn clip mở đầu,vào trò chơi thì màn hình đen thui chỉ có tiếng,dù cấu hình của mình đủ với yêu cầu game TT
    À quên,mình đang xài Win Vista ,Processor Intel DUO 2 CORE T5500 1.66 Ghz / DDRam 1024 MB / VGA Nvidia Geforce 7400 256MB (128 + 128 Turbo cache)

9. handsomejack

handsomejack The Warrior of Light

như thế này là wa dư rồi bạn ah cấu hình nhà mình thấp hơn bạn nhìu mà vẫn chơi mượt
    cái này chắc là do đĩa thử ra mua cai khác xem

10. tuanlk

tuanlk Youtube Master Race

Cho mình hỏi làm thế nào để đánh thắng đc con Whisper( con da đen đó) mình đánh nhau với nó mãi mà chẳng thấy nó làm sao cả.Mà mình cug chẳng bt làm cách ra khỏi chỗ đấy.Chẳng lẽ cứ phải đánh nhau đến già với nó ah???ai bt chỉ T với nhé.Hixhixx

11. handsomejack

đánh nó khúc nào đánh khúc thằng cha master kêu tập hay là khúc khác nói rõ khúc đó ra mới giúp dc chứ

12. tuanlk

cái đoạn thằng master cho mình 1 thanh kiếm rồi bắt mình vào dánh nhau với con whisper.Mình đánh nó mãi mà nó chăng sao cả,mà toàn bị nó đánh cho tơi bời thôi.làm cách nào để ra khỏi cái vòng tròn đấy bây giờ.Mình đánh với nó mệt lắm rồi hIx

13. handsomejack

tập với nó sẽ chia ra làm 3 lần 1 lần tập chém cứ chém đi nó sẽ đỡ lại dc hết sau vài lần sẽ ngừng lại lần 2 là tập đỡ đỡ máy cú chém của nó đủ số thì thôi lần 3 sẽ là giết nó cứ chém túi bụi vào nó đi là win

14. tuanlk

hình như mình qua lần 1 rồi thì phải.đang ở lần 2.Lần 2 là tập đỡ hả bạn ??? Để mình thử xem,vì mình đánh nó k đc.

15. tuanlk

Cho mình hỏi làm thế nào đỡ mấy đòn của con Whisper.Lần thứ 2 mình đánh nhau với nó vẫn là 0/5 hix hix.Đánh mãi mà vẫn thế ah?? Hay phải đỡ nó mới lên ???

16. tuanlk

thỉnh thoag bị nó đánh là hiện thông báo Block with "middle mouse button".Chag hiểu cái này nghĩa là j.

17. handsomejack

nút đỡ là cái cục lăn ở giữa đó bạn đỡ khoản 5 lần là dc

18. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Nếu chuột ko có nút giữa bạn có thể chỉnh lại trong phần option của nó cũng được.

19. tuanlk

OK.Cám ơn bạn rất nhiều.Để mình thư xem sao.

20. tuanlk

mình qua được rồi.Cám ơn các bạn nhiều lắm!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.