Fable :The Lost Chapter Hay tuyệt

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Nightelf, 29/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

_demon door ở rose cottage thì mình phải tặng nước hoa hay là hoa hồng cho nó thì nó sẽ cho mình vào.
    _còn vụ 4 cây nấm thì bạn làm ơn coi lại mấy trang trước dùm tui, tui đã trả lời câu này gần chục lần rồi thì phải :hug:
    _các vấn đề kiếm item hay là kiếm tiền thì bạn phải chịu khó mày mò thôi, chứ hỏi suốt như thế thì còn gì là game nữa :hug:

2. hhhd165

hhhd165 Mr & Ms Pac-Man

Bộ đồ Bright Plate: bạn có thể mua ở Arena lúc làm quest Arena hoặc mua 1 số món ở Knothole Glade, số còn lại ở mấy ông trader đi rong trong Witchwood.

Chapel of Skorm: chỗ này giúp bạn có cây cung mạnh nhất game (dmg 246 :D). Nhưng phải làm đúng cách và hơi khó chút.
    _Đầu tiên, bạn phải có Aligment là good nha, tức là bạn làm nhiều việc tốt, đừng giết bậy bạ, sau đó bạn vào Demon Door ở Rosewood Cottage lấy bộ Bright Will suit, chủ yếu để tăng Aligment thôi, đây là để ai muốn lấy sớm, còn nếu bạn đã chơi lâu rồi, có Aligment tốt rồi thì có thể không cần, nhưng có vẫn tốt hơn :D.
    _Sau đó, bạn đến Oakvale, thuê thằng NPC ở đó rồi đi tới Chapel of Skorm. Save lại.
    _Đây là phần quan trọng, bạn hãy canh cái đồng hồ cho chính xác lúc nửa đêm, tức là ban đêm ở trên, ban ngày ở dưới và lằn phân cách ngày - đêm nằm ngang 180 độ. Đúng lúc đó bạn hãy tế thần thằng NPC. Nếu đúng thời điểm bạn sẽ có cây cung.
    Lưu ý rằng có thể hơi khó lấy 1 chút nhưng các bạn hãy kiên nhẫn, save trước khi tế thần để có gì load ra.
    Sau khi có cây cung, bạn tế thêm thì sẽ trẻ lại vài tuổi, thêm nữa thì sẽ có title là Necromancer :D
    Chúc các bạn may mắn

3. Kayshika

Kayshika Mr & Ms Pac-Man

Help!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Mỗi lần save xong, thoát ra win, dô chơi lại thì nó ko load lại ỡ chỗ mình đã save mà load lại ỡ khúc auto save khi wa mà mới, nói chung là ko save đc, ai bít giúp dùm đi, chơi đc khúc đầu thí ghiền wé è, hic hic, ko có dư thời gian để chơi hết 1 màn cho nó save lại mới khổ thía nì, chán wé, hic hic, mí pác dúp dùm

4. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

Thật quá thất vọng về trò này. Quá dễ và quá ngắn. Ko gặp trở ngại nào trong quá trình chơi cả. Chán hơn nhiều so với DS2. Đừng chơi nữa các bạn ơi.

5. the_unknown_89

thiệt tình, chơi cho đã về nước rồi kêu là nó dễ quá, chắc chơi pure melee chứ gì?có giỏi chơi pure magic đi lolz
    kiếm đc 30 silver key chưa mà nói hả?
    cái DSII mới là chán á, chẳng tự do gì hết.
    "đừng chơi nữa các bạn ơi">>chán sống rồi hả?

6. Funing

Funing Mr & Ms Pac-Man

có ai mở được demon door ở greatwood cave kno... blade và grey house chưa chỉ tui với thx trước

7. Spirit's Tears

Spirit's Tears Mr & Ms Pac-Man

cho tuih ỏi cái ì: một lần tui chơi, đến organe farrm gì đó thì cứu ông gì đó , ông ta cho cái cần câu, nhưng tui load lại, đến đó mãi mà chả thấy rì sớt, làm sao để có cần caau bi giờ

8. hhhd165

hhhd165 Mr & Ms Pac-Man

Demon Door ở Greatwood Caves:
    Bạn phải đánh sao cho có chỉ số combat multiplier (cái số hiện ra phía trên số exp á) lớn hơn 14.
    Cách làm: bạn phải dùng Physical Shield rồi vào Hobbe Cave đánh mấy con Hobbe trong đó sao cho có Combat Multiplier là 30 rồi quay lại, bởi vì khi chuyển cảnh thì số này sẽ giảm xuống 1/2. Kinh nghiệm của tôi: Vào hang, chạy về cuối hang, vừa đánh vừa đi ngược lại, sau đó ra khỏi hang, đánh luôn con Earth Troll ở ngoài, được 14 thì chạy lại mở cửa liền, trong đó có cây cleaver khá đẹp, màu xanh lá.
    Chúc may mắn.

9. hhhd165

hhhd165 Mr & Ms Pac-Man

Có bạn nào mở cái thùng 25 keys ở Hook Coast Lighthouse (hải đăng) chưa?
    Có cái gì trong đó vậy, tôi mới kiếm được có 22 cái à,hic hic

10. Funing

Funing Mr & Ms Pac-Man

bà con cho hỏi cái quest tìm bằng chứng giết người của con lady grey thì phải tìm bằng chứng ở đâu vậy tui làm theo lời thằng đứng trong nhà ngục bật đèn rồi tìm dưới chỗ chuồng ngựa tui đi tới đi lui mãi mà chả thấy cái gì để nhặt nhạnh cả ai biết chỉ giùm với

11. Funing

Funing Mr & Ms Pac-Man

a tìm được rồi bà con ơi cái này hơi bị khoai luôn :D phải đứng ở chuồng ngựa nháy đèn 3 phát thì có 1 con ma suất hiện----> chết con grey
    hic tự mình tìm ra thấy xúc động quá:((

12. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

mấy bác cho iem hỏi thế cái con demon door mà nó bảo : " single wont be allowed .... "
    thì làm sao chìu nó dzay. ???
    kiếm 30 cái silver keys - tẻo mất có bác nào kiếm đủ chưa vậy nói anh em kinh nghiệm đi :D
    mà sao cái chưởng divine fury yếu vậy nhỉ thua cả emflame chỉ đc cái đẹp hix
    các bác cho hỏi khi vô knorthole glade, ban đêm ra chỗ có cái vòng tròn thấy mấy thằng đang boxing thì nói chuyện với thằng chief , nó bảo là mình chưa phải thành viên của đội đó và phải " TRIUMP IN BOWERSTONE,BANDIT AND OAKVALE....." j` j` đấy có ai biết làm thế nào kô chỉ iem với
    thanks nhìu !

13. Funing

Funing Mr & Ms Pac-Man

hic tả cái demon door thế thì ai hiểu được còn vụ boxing thì chắc là do u chưa boxing ở quê đã đòi lên thành phố boxing về quê box để nhận chứng chỉ đi đã
    còn vụ sliver key thì khuyên mọi người đừng có dùng cách save load để lấy như tui đây dùng cách đó bây h có 26 key máy giật đùng đùng save load rất chậm lên 28 key load lai là ra win luôn
    mà mấy cái key đó mở hòm cũng ko có đồ gì xịn lắm (kém xa solus sword)chả hiểu hòm 25 với 30 có gì hay ho kô ai lấy rồi chỉ tui với
    với lại có ai biết cách lấy cái mũ trong lu..... graveyard ko(trong nhiệm vụ lấy 4 cái đồ)

14. the_unknown_89

+mấy mòn đồ trong graveyard rất dễ lấy, chỉ lần sục sạo kĩ là đc, cái nón nằm ngay trên kệ của thằng cai quản graveyard
    +cái demon door đó hình như mình phải có vợ thì nó mới cho vô thì phải, có khi phải dắt vợ theo cho nó coi mặt nữa :D
    +còn vụ save load lấy silver key thì tui vẫn làm đây, chẳng bị sao cả :D

15. hhhd165

hhhd165 Mr & Ms Pac-Man

Cái Demon Door đó là ở Grey House phải ko? Bạn phải cưới con Lady Grey mới vào được.
    Boxing: bạn phải đánh ở Oakvale, xong qua Twinblade Elite's Camp, thắng ở mấy chỗ nó nói rồi mới vào Knothole Glade đánh được.
    Bạn lạm dụng bug để lấy silver key thì nó giật cho chết luôn, tôi đã bị rồi, phải chơi lại từ đầu :D
    Bạn để dành 28 key đó đến Hook Coast, leo lên cái hải đăng mở cái thùng 25 keys giùm tôi xem cái gì trong đó :D
    Nhiệm vụ lấy 4 món của Nostro bạn phải vào cái mộ của ông ta trước, sau đó nó sẽ hiện lên mấy chấm xanh xanh, cứ theo đó mà đi, thấy chỗ nào có mấy đốm sáng lấp lánh, nếu là hồ nước thì câu, nếu là đất thì đào.
    Chúc may mắn.

16. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

Làm sao cưới được con Lady Grey vậy ? Mua hoa hồng đen cho nó ở đâu ?
    Cái quest giải oan cho thằng bị nhốt ở Bowerstone làm như thế nào vậy ?
    Cái solus sword kiếm được ở đâu vậy ?
    Hỏi hơi nhìu :'>

17. bountyhunter

bountyhunter Youtube Master Race

Cái hoa hồng đen mua trong cái shop ngay trong BowerStone North luon.
    Còn mấy cái Treasure Clue, có bạn nào tìm đủ chưa và kho báu đó ở đâu có ai biết ko?

18. pigcon91

pigcon91 Youtube Master Race

Làm sao cưới được con Lady Grey vậy ? Mua hoa hồng đen cho nó ở đâu ?
    Cái quest giải oan cho thằng bị nhốt ở Bowerstone làm như thế nào vậy ?
    Cái solus sword kiếm được ở đâu vậy ?
    Hỏi hơi nhìu

Tan con lady grey do de lam
    -Di mua hoa hong den o bowerstone north o cua hang giua ban do i
    -Sau do di lung tung tim hieu thong tin ve cai vong co cua no rui ra bai bien o oakvale
    dao giua 2 cai thuyen
    -dem cai vong co cho no rui oanh nhau voi Thunder

Con cai quét cua thang trong tu do thi phai ra ngoai barrow field gap thang ban trai cua con chi cua con lady grey.Sau do den grey house nhay den 3 lan rui di theo con ma xuong cai ham nhat dc buc thu cua con chi to cao con lady grey rui con lady grey xuat hien cho minh chon dua no buc thu rui cuoi no hay la ko dua no buc thu

Chu y ne :ban chi dc chon 1 trong 2 nhiem vu tren thui nha

Con cai solus sword thi mua o cho ban hoa hong den i.re lam con 86000 thui

19. pigcon91

pigcon91 Youtube Master Race

Tan con lady grey do de lam
    -Di mua hoa hong den o bowerstone north o cua hang giua ban do i
    -Sau do di lung tung tim hieu thong tin ve cai vong co cua no rui ra bai bien o oakvale
    dao giua 2 cai thuyen
    -dem cai vong co cho no rui oanh nhau voi Thunder

Con cai quét cua thang trong tu do thi phai ra ngoai barrow field gap thang ban trai cua con chi cua con lady grey.Sau do den grey house nhay den 3 lan rui di theo con ma xuong cai ham nhat dc buc thu cua con chi to cao con lady grey rui con lady grey xuat hien cho minh chon dua no buc thu rui cuoi no hay la ko dua no buc thu

Chu y ne :ban chi dc chon 1 trong 2 nhiem vu tren thui nha

Con cai solus sword thi mua o cho ban hoa hong den i.re lam con 86000 thui

20. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

Tui đến Grey House thì nó dẫn tui ra sau nhà---chỗ có cửa hầm = gỗ dắt xuống dưới---tui không hiểu cái việc flash the lamp three times là như thế nào---mình xài cái lamp của mình bật lên tắt đi cứ như thế 3 lần hả ?

CÁi kiếm trong đá làm sao rút ra vậy---Strength+Health của tui max hết rồi mà :-s
    Cái kiếm Avo's Tear lấy được ở Guild trông xấu mù---chỉ số lại thấp nữa chứ <=== có cái nào đẹp hơn không Solus Greatsword không vậy =P~

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.