Fable - The lost Chapters

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 10/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dang23588

dang23588 Legend of Zelda

hic hic! làm thế nào thì chỉ cho luôn đi :( sao phải up làm gì mới lại LadyGrey là cun nào thía :P tớ không bik :'> Chỉ rõ hơn tí được không?! Mình đang hùng hục ngồi bán đi mua lại Potion :P H có hơn 200k rùi :'>

2. Overclock264

Overclock264 Legend of Zelda

Solus Sword chỉ bán trong lần đầu tiên được vào Bowerstone North, nếu ko mua luôn thì lần sau ko còn nữa, ko đủ điểm good thì cũng ko mua đc.

Bất động sản thì dễ thôi, thích cái nhà nào thì phá cửa, gít sạch => ra ngoài là mua đc nhà luôn =))

Ở Oakvale ko giết đc lão già tổ chức đá gà + BowerStone thì ko cho xài vũ khí nên ko cướp nhà bằng vũ lực đc ;))

Thanh kiếm rút từ tảng đá ra yếu xìu ....

Solus sword đc bán ở weapon shop bên trong Bowerstone North nếu đủ điểm good(chỉ vào đc sau khi con Lady Grey nó cho vào), còn nếu đi theo hướng evil thì cưới nó + tặng quà thì sẽ đc tặng lại Solus Sword. Anyway, xài kiếm nào cũng đc miễn là slowtime + multistrike, thêm berseker nữa thì vô đối =))

Chỉ có 2 lần đc giảm tuổi: sau khi cúng $ ở temple đc cái "dùi cui" + sau khi cúng ng` đc cung xịn nhất thì lần tiếp theo sẽ đc giảm tuổi, những lần tiếp sau đó ko đc giảm tuổi mà chỉ thêm điểm good/evil. Còn giảm thì độ 10 tuổi hay gì đó ko nhớ lắm, tuổi chỉ tăng khi vào hero guild mua skill.

Nvật đến cuối game tối đa 65t, lúc lên đảo giảm tuổi là tốt nhất vì giảm trc đấy thì mất thêm 5 năm đi thuyền =))

3. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

ũa có đảo giảm tuổi ah,ở đâu thế??

muốn có nhà thì giết sạch dân làng cho gọn~.~tự nhiên thành nhà của mình ah~.~

4. Platina Monk

Platina Monk Donkey Kong

Haiz, giờ này vẫn còn nhiều ông thích vác Solus sword hả chài =.=. Công nhận cây đó dmg to nhất làng thật, nhưng dam gây ra bởi phần lưỡi kiếm là một đằng còn mũi kiếm thì còn đâu có 2/3, trong khi hầu hết toàn là quơ bằng mũi kiếm, tốc độ thì chậm trong khi một lượt đánh đến lúc knock down hầu hết bọn sau này chỉ được có 3/4 máu, lại phải đợi nó đứng dậy mới đánh tiếp được chưa kể bị block thì đó đâu phải cây tốt nhất =.=. Tính ra cái rìu legendary chặt thua có đâu 20 dmg mà đều hơn nhiều.

Vụ hại sis thì tôi chả ham, mà đằng nào sau vẫn có cây Avo's tears stat y hệt mà đẹp hơn cái cây kia đen thùi lùi = =. Btw vào trận cứ ném một cục fire đi trước ~> slow ~> assassin rush ~> backstab 1 2 3 ~> flame strike nhanh gọn lẹ tốt hơn là lăn hùng hục vô xong mất thời gian đợi bọn kia đứng dậy :D.

Về tiền thì tôi nghĩ là buôn kim cương tốt hơn chứ nhỉ? :-? Độ 200 viên bán ra bán vào một lúc được cả mil hà. Đến lúc có quest cứu thằng nhỏ con ông trưởng làng save ra save vào, nguyên cái vòng thánh trên đầu mỗi lần donate 250k cái vèo muốn trẻ bao nhiêu thì trẻ = =.

5. MR_KING

MR_KING Mario & Luigi

Vụ hại sis là dành cho các bác đi theo đường evil, còn anh em nào đi theo chính đạo thì xài cây Avo's tear,
    Còn đi buôn thì buôn kim cương không lời đâu, có cái viên hồng ngọc và lam ngọc ý ,2 loại đấy mua rẻ bán đắt gần gấp đôi mà lại nhiều nữa chứ ,kim cương chúng nó bán ít lắm buôn không lợi bằng
    Còn cái vụ cúng tuổi thì nó là random không phải là evil hay angel được trẻ lại nhiều tuổi hơn đâu, thậm chí nếu để lấy con cung cuối thì ở mấy forum họ còn bảo là nên để thanh agliment ở trạng thái cân bằng không good cũng không evil nữa cơ

6. Overclock264

Overclock264 Legend of Zelda

Sau khi lấy đc vũ khí thì lần tiếp theo cúng sẽ giảm tuổi, có thế mà ko hiểu ~"~

7. dang23588

Vẫn chẳng hiểu gì cả :( đau hết cả đầu :( Tự lực thì từ hôm qua đến h kiếm được thêm vào số sk của mình 8 cái... tổng cộng là 13 cái ùi :'> không cheats chiếc gì cả vì thấy thằng bạn cheats nó kiếm được 12 cái cheats câu đi câu lại h mất phần nhớ :'> khổ thân :'>
    Cây cung cuối lấy thế nào ai chỉ rõ hộ đi cái ..:-/

8. TrinhCTai

TrinhCTai Dragon Quest Lão Làng GVN

Coi bộ nhiều anh phá đảo rồi mà vẫn chưa biết giảm tuổi kiểu gì =D>=D>=D>

9. *Dinh_Bang*

hic,phá đảo nhiều lần rồi mà nghe nói đảo giảm tuổi thì chưa biết bao h,nói giảm tuổi thì còn bít chứ cái đảo ấy ở đâu??

10. dang23588

làm thế nào để cưới con Lady Grey nhỉ? nó bảo kiếm cho nó cái expensive gif cho nó cái đấy là cái gì nhỉ?!

11. MR_KING

MR_KING Mario & Luigi

quà cho nó là hoa hồng đen ý,mua cho nó ở cái shop tại north Bowerstone ý, đem về tặng nó là nó sướng tít mắt:p:p:p

12. *Dinh_Bang*

hình như cho nó hoa hồng màu đen thì phải,lâu ko chơi ko nhớ rõ lắm::(
    PS:mới post bài đã thấy Mr King post trc~.~hóa ra trí nhớ mình tốt thế=))

13. TrinhCTai

Mua ở phần Gif gì đó có Item tên alf BlackRose--> Click Buy ^_^

14. dang23588

Nó lại bảo mình đi kiếm cái Neaclek về?! ở đâu nhỉ ?! thật sự là tiếng anh hơi kém :( nếu là tiếng trung thì chắc không vấn đề lắm :( mong mọi người tận tình giúp đỡ :(

15. *Dinh_Bang*

nó kêu đi kiếm cái gì mới dc??ghi rõ cả câu đi ~"~

16. TrinhCTai

Đã biết cách tìm chưa :x

17. dang23588

Cái thuyền lậy đáy ở gần cầu cảng ? câu này dịch được rồi nhưng mà cái thuyền ở chỗ não :( hic cảm ơn bạn đã dịch :(

Tìm được ùi :D Hehe :) Thanks nhiều :P ở oakvale :D hì hì thanks bạn nhé :D

18. dang23588

Mọi người có thể chỉ rõ làm nào để lấy thanh avo's tears,cây cung skrom với được không :D nhờ mọi người giúp nhiều quá ngại thật ::(

19. *Dinh_Bang*

cây avo's tears có phải là thanh kiếm cuối k(ko nhớ rõ)nếu là cây đó thì lúc đánh con boss cuối,chọn dòng giữ lại kiếm là dc mà

20. TrinhCTai

Cậu xem bài hướng dẫn này xong là khỏi phải hỏi thêm :wink::wink:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=135968

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.