Fallout - New Vegas: Thảo luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi ntp, 6/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. White_Falcon

White_Falcon Mayor of SimCity

Hì, hóa ra là quên bước dl với cài cái file ở NVNexus, hẳn nào bị CTD, tôi đọc Instruction của nó lúc đấy lại chả nói gì đến vụ đấy cả nên chả xài cái Ling luôn.
    @ILSAT: Search Project Mikoto ra là có mà

2. VôĐịnh

VôĐịnh Mr & Ms Pac-Man

Cây súng này là cây gì vậy bạn. Spoil cho mình thêm tí thông tin về thằng CowBoy này đi ..

Sry thấy cái wiki rồi..

Chỉnh sửa cuối: 22/11/10
  3. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

Cái này đâu phải Project Beauty của Fallout3 . Project Beauty là chỉnh lại texture của người + mặt NPC cho đẹp và hợp phong cách FO hơn . Còn cái mikoto gì này thấy sửa lại mắt với tóc màu mè kiểu anime , nhìn buồn nôn =)

Còn khẩu Mysterious Revolver đấy ko phải Revolver mạnh nhất game =) chỉ được cái là unique với có nhạc lúc rút ra .

4. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy

có nhạc rất là cao bồi \m/ khẩu đấy retex lại hoa văn đậm hơn thì đẹp

5. anhnq1984

anhnq1984 Mr & Ms Pac-Man

Lings là 1 mod sử dụng trên FO3 và FONV, mod này có tác dụng là thêm vô các kiểu mắt và tóc tai mới đẹp hơn, ngoài ra thì nó có + thêm 1 số hiệu ứng như miệng nhoẻn cười hay mắt chớp chớp nữa :p bạn vào mấy trang Nexus của FO3 và FONV , dzo ô find gõ chữ Lings tìm là sẽ thấy ah

Bonus cho bạn mấy tấm screenshot cái char của mình :D
    [spoil]
    [/spoil]

Em này mình làm hơi điệu, có cả bông tai, dây chuyền và 1 cọng dây belly bé bé quanh eo cho nó xì tin lun =))

6. Vu2009

Vu2009 Legend of Zelda

Dùng mấy cái mod kiểu project beauty cũng chẳng khá được lên là mấy đâu, cái engine củ chuối muốn đẹp phải dùng geck tạo facegen chứ còn chỉnh bt trong game vẫn xẩu như bt :-s
    Ngồi chỉnh geck gần ngày mới ra được cái mẹt này

[SPOIL][​IMG][/spoil]

7. halokiru

halokiru Mega Man

Lộ đầu ti kìa
    5[] diiiiiiiiiiiiiiiiiiii

8. anhnq1984

anhnq1984 Mr & Ms Pac-Man

Chính xác lun, khẩu mạnh nhất là Ranger Sequiola của ông Chef ở Camp Golf, mình đang cầm khẩu này hì hì (bảo ổng tự sát rùi dùng steathboy lấy) =))

9. VôĐịnh

VôĐịnh Mr & Ms Pac-Man

Rồi Spoil cái cây này lun đi :D. Đang thích xài Revolver .

10. vinchan4890

vinchan4890 Mr & Ms Pac-Man

Mấy thằng NPC của mình khi mình teleport qua khu khác con ED-E nó bay đâu mất tiêu, chờ mấy ngày liến mà cũng chưa bay về nữa, teleport khắp nẻo cũng không thấy nó đâu luôn, trong khi cái perk của nó vẫn còn, cái này mình bị mấy lần, nhưng chờ khoảng 1 2 h là nó tự chạy lại rồi, đằng này ..... ai bị giống mình help với

11. [Hr]

[Hr] T.E.T.Я.I.S

[spoil]
    + Bạn dùng lệnh player.moveto ID

+ ID : nếu chưa nâng cấp dùng số ID này 001732d1
    + ID đã nâng cấp súng từ bọn Followers ID 001732D0
    + ID đã nâng cấp giáp theo bọn BoS ID 001732CF

+ Lưu ý : tui không biết bạn có ăn gian được không nha, ví dụ bạn chưa nâng cấp thì không biết vật thể ED-E đã nâng cấp có tồn tại không không biết nha. Tóm lại bạn cứ sử dụng ID đúng theo của bạn có là được, đừng tham. Save trước khi sử dụng, có khi nó đang ở chổ nguy hiểm cho bạn không chừng. Chúc thành công. Thân !![/spoil]

---------- Post added at 15:31 ---------- Previous post was at 15:28 ----------

[Spoil]
    + Khẩu này thì thằng Black Ranger nào cũng có, không có khẩu này thì khẩu kia, toàn đồ xịn. Có cách để lão chef không chết mà vẫn có súng xài. Dùng trình stealing :D[/spoil]

12. vinchan4890

^ Cái cách của bạn đúng là đưa mình tới chỗ cuối cùng mình thấy con ED-E thiệt nhưng mà giờ quay lại không thấy nó, sợ nó bị kẹt trong cục gạch cục đá nào rồi, liệu còn cái command nào cho nó bay tới chỗ mình thay gì mình tới chỗ nó hem ? hix cả kho đồ nó giao cho em nó...

---------- Post added at 17:18 ---------- Previous post was at 16:09 ----------

phew cuối cùng thử hoài lục tung cách mới ra được. hi

13. Spartan Warrior

Spartan Warrior Dragon Quest GameOver

cái f3underground có mod nào cho vegas chưa ? có bác nào mò ra trang web down mod nhật , hàn chưa ? nếu tìm ra pm chú unreal để đưa vô topic mod

14. meteora1194

meteora1194 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Có rất nhiều mod fa3 port sang New Vegas rồi đấy bạn ạ.Mà sao tự nhiên nhảy vào kêu pm chú unreal để đưa vào topic mod là sao:|?

15. vinchan4890

Có cách nào thay đổi cái mặt lại được không mấy bạn, chỉ thay đổi được tóc ở chỗ tụi the King à, lỡ tạo nhân vật cái mặt thiệt hãm tài không tả nỗi :(

16. halokiru

halokiru Mega Man

mở bảng console (phím ~) rồi gõ "showracemenu"
    Đã có vài thông tin về DLC mới của New Vegas trên wiki
    Dead Money

Chỉnh sửa cuối: 22/11/10
  17. unreal2005

unreal2005 The Warrior of Light

:D có mod nào độc ko có trên Nexus nhớ share ae nhé các bác, FO3 cũng dc, quăng sang FNV hết, à quên, trừ mấy mod Q hoặc thay đổi nội dung game nhé, tớ po tay mấy vụ đó, ai phụ tớ làm cái project Upgrade Power Ganger với nèo (._.") bận cả ngày onl dc mỗi buổi tối

18. hinhoxi1996

hinhoxi1996 Youtube Master Race

Cho mình hỏi chút.Cái bộ mod AOT sao mình mặc vô ko dc vậy.Lúc mặc áo thì con nhan vật của mình tàng hình lun.Lúc đeo mặt mạ thì nó hiện ra cái dấu chấm than màu đỏ.Ai biết cách fix chỉ giùm nha.Thank

19. unreal2005

unreal2005 The Warrior of Light

chắc là do down trục trặc thiếu file, down lại xem sao, set đó cho char nam only thui nhé.

20. hoangtrungss

hoangtrungss C O N T R A Lão Làng GVN

Mình raise hết 64k cho nó sau đó cancel để thua nhưng vẫn ko mất tiền trong người và tiền của nó vẫn là 0 ????

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.