Fallout - New Vegas: Thảo luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi ntp, 6/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Vai trò của Companion trong FO3 & NV thuần túy nhất chỉ là làm ... Donkey. Tuy nhiên trg NV thì do có thêm PERK nên cũng khá hữu dụng so với FO3 vd như có e Veronica thì đỡ phải chạy lăn tăn đi tìm Workbench.

2. matkiencan

matkiencan Dragon Quest

Ý tui là thế này: tui down về có 1 file Skidrow và một đống file rar khác nhau. Trong mỗi file rar đều có cái file FalloutNewVegasUpdate4.exe, một file skidrow và một thư mục skidrow. Tui vô một file và chạy cái file đó. Sau đó vào cái file rar cuối cùng thì trong thư múc skidrow lại có 2 cái file là falloutNVlauncher và FalloutNVexe. Tui chép 2 file đó vào thư mục cái game để thay thế 2 file cũ. Sau đó khi bật game thì vào cái Data filetick tất cả các mục còn lại. Vậy có phải đúng không @@! Còn cái crack tui vẫn chưa hiểu nó là gì ????

3. rock stone

rock stone Youtube Master Race

có ai vào được trong chỗ overser ở "vaul" 11 chưa chỉ cho tui với ...tui vô được đó với 1 đội quân hùng hậu NCR và đệ thế mà vẫn tử ẹo ..hx ...hx

4. Eragon92

Eragon92 Youtube Master Race

wánh trong chỗ sacrifice đó phải thủ sẳn pulse mine lúc coi phim thì ra khỏi ghế đặt mìn trc ở hai cửa. hết phim thì ra góc đứng trái phải gì cũng đc bắn bên đối diện trc trận đó khó ăn chuẩn bị bình máu với giáp mạnh vào :D là okie gudluck.

5. rock stone

rock stone Youtube Master Race

2 con security bot cầm minigun mạnh quákhoong bướng được với nó bác ah`...đã thế nó toàn nhè mình nó dã chứ không chịu đánh bọn NCR ranger chưa kể sau trận đấy thì bác bonne nhà em nó lên bàn thờ ngồi sau đó mình típ bước bác ấy..còm về máu thì ...bác thông cảm dân sniper nên yếu xìu hồi không kịp...thua!

6. -Redie-

-Redie- T.E.T.Я.I.S

Nhìn chung là 2 cái Fallout đều có cái kết thúc rất hụt hẫng. Mà tại sao lại không được chơi tiếp sau khi ending nhỉ ?

7. meteora1194

meteora1194 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Tại nó bắt phải thế,sao không làm side quest trước,rush main quest làm gì=))
    Vào vault 11 thủ nhiều thuốc để cắn vào,đem theo veronica mang Paladin Toaster,mình thì thủ Pulse Gun,pulse grenade là ổn thỏa.Đợt trước chơi veronica có độc bộ T-51b với Power Fist,mình thì cắm một đống thuốc lắc mà vẫn không ngoẻo cơ mà(nhưng phải chú ý chạy theo làm healer nữa=)) )

8. -Redie-

-Redie- T.E.T.Я.I.S

Side Q thì gặp đâu làm đấy, trước h chơi RPG vẫn thế, hết game thì quay lại tìm những cái chưa làm.

Cái kiểu ending-> menu là ngại chơi tiếp lắm.

9. BooyViip

BooyViip Mr & Ms Pac-Man GameOver

Làm sao để chữa được "ADDICT" sau khi uống các chất gây nghiện (Fallout 2), cụ thể là em vừa thử dùng Jet, mãi ko hết nghiện, chả nhẽ chơi lại từ đầu chỉ vì cái bệnh vớ vẩn ???

Chỉnh sửa cuối: 9/2/11
  10. Nieth

Nieth Mr & Ms Pac-Man

Theo mình nhớ thì không dùng nó nữa thì thời gian sau sẽ hết.

11. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Có cái FIXER chữa nghiện đấy. Hoặc là đi ngủ.

Có ai biết thỉnh thoảng con Char nó cứ hay bị "ức ức" như nấc cụt rồi cái màn hình mờ mờ giống kiểu bị Head Crippled là sao ko?

12. 10000k

10000k Donkey Kong

Có cách nào thay đổi cái mặt lại được không mấy bạn, chỉ thay đổi được tóc ở chỗ tụi the King à, lỡ tạo nhân vật cái mặt thiệt hãm tài không tả nỗi

13. BooyViip

Nếu ko fix thì đi ngủ, hoặc ko dùng thuốc 1 thời gian thì vẫn ko hết nghiện, bạn chỉ mình link fix cái chứ ko chơi lại từ đầu thì ức chế lắm.

14. Radi3nt

Radi3nt Mario & Luigi

^
    Nghiện không gây chết người. Bạn cứ chơi tiếp.

15. pinbeo

pinbeo Mario & Luigi

tới gặp doctor ở town quăng caps vô mặt tụi nó, nghiện cái gì nó cũng chữa dc hết

16. [GST]GhoST0613

[GST]GhoST0613 Mario & Luigi

ai giúp mình với
    làm nv để gia nhập Brotherhood of Steel
    nv bắt phải lên Black Mountain broadcast cái gì đó
    nhưng mình không mở được cửa của tầng 2 cái broadcast building vì ko có key
    ai biết kiếm ở đâu ko? :(

17. BooyViip

Nhưng nó làm giảm AP, Str, Per,... thì sao chịu được, mà đằng nào mình cũng chơi lại rồi !

Mình có vài câu hỏi (Fallout 2):
    1.Mấy con đệ của mình khi bị overload (vác quá khối lượng dồ cho phép) thì có bị sao ko? Mình thấy cái dòng Weight đỏ rồi mà vẫn cho thêm đc đồ vào người nó.
    2.Khi gặp bọn Guard (người tốt) ngoài đường mà giết nó thì có bị sao ko. Ví dụ như giết mấy thằng to to (như ở New Reno ấy, nhưng nó là quân ngoài đường) thì đến New Reno có làm sao ko (ví dụ như bị 1 số thằng đánh hay ko làm đc 1 NV nào đó), tương tự với mấy con Mutant tốt, bọn lính Vault City,...

18. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Fo2 từ thuở 8 hoánh rồi sao lại mò vào đây hỏi. Tôn trọng cái tên 2pic giùm tí.

19. matkiencan

matkiencan Dragon Quest

Ai biết kiếm cái mấy trái Mini nuke ở đâu không @@! Tìm được cái súng fat man rồi mà chẳng có bomb để bắn "|

20. BooyViip

Vậy bạn bảo Mod lập cái Topic hỏi đáp đê, mà tiện thể hỏi luôn câu nữa: một số loại đạn còn chia ra 2 màu xanh, đỏ =>chúng khác nhau ntn ???

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.