fan Xeno & Star Ocean vào đây

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi quan011087, 10/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. quan011087

quan011087 C O N T R A

tui đã nói trò nào dở SO3 à =))
    còn SH2 tuy chê nó tệ nhưng thật ra cũng khá,ra vào lúc khống có game RPG dỉnh nào hết nên chơi tạm cũng được ,còn thất vọng là vì nghe giới thiệu rất nhiều ai cũng ca ngợi mua về bao nhiều kì vọng tan theo mấy khói hỏi ko tức sao được X(

2. Genius AVAVT

Genius AVAVT Donkey Kong

L-)
    That's all. =))

3. Duran-Seikenden

Duran-Seikenden Mario & Luigi

To quan:trời,khỏi nói,tui koái cái nét vẽ của Shin lém đa.U không biết u có biết Personal trên Ps1 không.Tui mê chết được,Shin cũng chung hãng với trò này luôn nên hình vẽ và nội dung không thoát khỏi mắt tui hehhehehe!Trò Shin tui cũng nghe qua rùi nhưng chưa có điều kiện chơi,nói chung là tui nể nét vẽ ngồ ngộ và nội dung hết sức huyền bí của personal nên kỳ vọng Shin dữ lắm lắm.Nghe quan nói vậy thì tết này phải rinh về chung với Growlanser thui(Àu!còn quá nhiều trò để chơi).
    Mới sáng có người khen Nicolai đẹp chai.Chúitui chê te tét nó mới ngậm mỏ lại.Nói Joachim đẹp chai còn có lý,thèn Nicolai vừa xấu lại vừa đểu đồ hoạ của Nicolai xấu hoắc,tướng đi như vịt(ban đầu nhìn thấy nó đi là hết muốn chơi),mặc áo đơn giản hết sức--tui thấy con Sói làm đồ hoạ là chuẩn nhất thui,tui thích con sói--đẹp thiệt,giá ở ngoài có chục con đem về nuôi---again ,magic vẫn tệ quá,làm sơ sài,đơn giản quá,sao không ai xem lại phần magic của trò này vậy.

4. Genius AVAVT

Genius AVAVT Donkey Kong

Persona: :-&
    Hình vẽ xấu chết.... Tôi chơi cái đấy chỉ vì nó có nội dung hay... :'>

5. quan011087

quan011087 C O N T R A

Duran thì ra cũng chơi trò này a hay thế bác kiếm hết bí mật trò này chưa,mình kiếm gần hết rồi vô kill pé trùm mạnh nhất đang xữ nó thì bị đứng tiệm MIMI bán thú quá,tết này kiếm tiền mua lại chơi nhất là mua 2 cái đĩa xeno 2 E
    có zậy thôi hà =))

6. Genius AVAVT

Genius AVAVT Donkey Kong

Ờ, có thế này: L-) thôi
    vì ko còn gì để nói.... :-&

7. squall-leonheard

squall-leonheard Mr & Ms Pac-Man

vậy thì chấp nhận trừ MP :d
    30 C chưa nhỉ đủ 30 C chưa ta hình như đủ rồi hen đừng có trừ MP nhé

8. rainbowing

rainbowing T.E.T.Я.I.S

Trong này toàn fan game xeno và So hả, dạo này còn thể loại nào giống giống ko thì chỉ tui zới, bùn wá

9. Genius AVAVT

Genius AVAVT Donkey Kong

Dạo này đang chăn Megaman X8... lâu ko chơi thể này mất cả buổi sáng đánh đc có 1 thằng... :((

10. Duran-Seikenden

To Gennius:trùi,vẽ vậy mà xấu hửm!tui thấy nét vẽ đó lạ và có cá tính nên tui mới thích,chứ mâng giờ cứ chung một kiểu,chán òm,....đúng là nội dung trò này hay thiệt,tức có cái là dĩa tui chơi có add code sẵn hết rùi nên tui khong thèm chơi tiếp,khong biet personal của gen có add code sẵn khong mà dĩa của tui ngay từ đầu đã có hết tất cả các magic--->vậy mới chán--chứ nội dung truyện hết sức hay.......chắc mua lại chơi quá.
    TO quan:tui chưa chơi Shin,chỉ dự định thui,vì đang bận với shadow--nhưng mà nói thật,chán thật,đang chơi giữa chừng thì lại ghiền SO,lấy So ra chơi hy vọng lấy hứng đi tiếp SH2.Cong nhận lần nào đi lại thì lần đó lại lòi ra cái hay của So,hay quá chịu không nổi.Tui phát hiện cho Sophia cận chiến cũng đã thiệt,xài Weak Efreet và Strong southern cross thì vô địch thiên hạ,chỉ tội là phải len lỏi sau lưng,chơi lén enemy chứ chường mặt trước là bị bụp tưng tưng ngay....,phát hiện ra đội hình So,Pep---quá đã,cho con Pep múa healing,mình So đứng kế bên,me đứa nào tới gần phạm vi là southern cross liền,quá ghiền luôn.
    Hôm qua ngồi chơi với thèn bạn,nó chơi Sh2 mình chơi SO3,tới chiều có một đám học sinh đi vào chơi ,bất ngờ thiệt,đứa nào cũng khen So3 đánh quá đã,chẳng ai ngó Sh2,thèn bạn tui chơi về nước Sh2 và đang phá bí mật của Sh2 cũng phải công nhận rằng không hiều sao Game spot lại chấm Sh2 hơn So3!?????????.Nói miệng ,cãi miệng thì không có nghĩa gì cả,chỉ khi chứng kiến thực tế so sánh thì người ta mới cong nhận vậy,rõ ràng những người ở đó và ngay cả thèn bạn tui đang chơi Sh2(nó chưa hề chơi Sỏ trước đó)cũng công nhận là Sỏ đỉnh hơn nhiều,ngay cả FFx ở chỗ tui cũng chưa có đứa nào khen đồng loạt vậy cả.Vui ghê,ít ra thì cũng có một số người biết được Sỏ như thế.l

11. squall-leonheard

he he rốt cục cũng còn người mê SO 3 :))
    các bác còn nhớ cái topic củ bác quanhuy chỉ cách nhân đôi số trận đánh không.
    cái gì nè
    save rồi load,load rồi save cái khỉ gì đó biết thì chỉ giúp với đánh từng trận mệt quá :whew:
    tôi chơi lại lần 3 rồi ( có 1 lân chơi Universe thua thằng chó đẻ Gabriel quá trời) vẩn chưa có FD để chơi:(( chỉ giúp với
    The End
    không có câu đâu nhé X( .

12. Genius AVAVT

Genius AVAVT Donkey Kong

:o chơi thế ko chơi còn hơn.... b-(

13. squall-leonheard

thế là kết cục cái Topic này bị tiệt chủng.

14. Shadow_god

Shadow_god Mr & Ms Pac-Man

Chỉ vì nghe lời vài tên kia bảo là SH2 hay lắm nên mua về chơi ,ai ngờ kô như tui tưởng chút nào ,cốt truyện thì tui chưa chơi hết nên kô rõ lắm nhưng nếu bàn về magic và battle system thì nó dứt khoát kô hơn đc SO3 rùi,vậy mà 1 số thằng nói SH2 hay lắm ,tui thấy cũng đc thui,có điều magic thì wá tệ,còn nói về đồ họa chưa chắc SH2 hơn đc SO3 chẳng wa So3 làm theo thề anime thui.
    Còn trò Shinmegami tui cũng đã chơi wa rùi ,trò này cũng khá hay ,kô biết các bác nghĩ sao chứ riêng tui thấy thì hơn hẳn FFX rùi,cái FFX chỉ đc cái đồ họa đỉnh thui chứ chẳng có gì là hay cả.

15. quan011087

quan011087 C O N T R A

nếu duran chưa chơi Shin thì nên bỏ luôn cái SH2 đi Shin đáng chơi hơn nhiều

16. Duran-Seikenden

--->ý gì đây.....
    ....trời,bỏ thì uổng quá,công đi cũng nhiều...huuhhuuhuhhu,mà tui đang me cái Growlanser,tui đang tính khong biết nên chơi Shin trước hay Growlansẻ đây.
    Hiện giờ chưa đang dừng Sh2 dở dang,chơi Sỏ từ hôm bữa tới giờ thấy quá đã.Phát hiện ra đội hình Adlai,SOphia,Roger.Roger xài Bug triad,đứng tại chỗ bảo vệ 2 tên này,Sophia và Adlai thay phiên nhau chơi phép,Explôsion tới 2 quả cầu lữa luôn,đã thiệt,chưa kể Meteo của Sophia và Explosion của Adlai thì banh chành trời đất luôn.He hehhehhe,đúng là Sh2 100 năm nữa mới hòng sánh với So
    To shadow_god:đã nói rùi FF chỉ được cái đồ hoạ là vô địch thui,chứ nội dung te tua lâu rùi,đâu phải mình FF mấy trò khác của hãng squar cũng tàn tạ hết rùi thế mới biết cái phòng thiết kế của Squả chắc toàn là thứ đút lót xin vào chứ chẳng được tài cán gì.
    Mà nè,chới So và nhìn thấy cái Avartar của ông làm tui nhớ Lenneth da diết,ông khong biết tui mong chờ Val 2 tới mức nào đâu(chờ từng ngay kể từ 3 năm trước rùi đấy).Đối với tui thì những chuêỵn tình mà người ta cho là cảm động trong FF thì so với những câu chuyện bi thương trong Val chỉ đang đi xách dép.

17. squall-leonheard

hu hu cái BC viết trên game faqs nó sai tùm lum quá.có bác nào có cái chỉ dẩn thu thập BC đúng không Box lên coi với.có lẽ hơi mỏi tay nhỉ. :D nếu rảnh thì các bác cố giúp đở em nhé đội ơn lắmmmmmm.

18. Genius AVAVT

Genius AVAVT Donkey Kong

Trên GF đúng mà?
    thì có hết rồi mất cả hay chứ sao! [-x

19. quan011087

quan011087 C O N T R A

gamefaqs nói cấm có sai :'>
    có cái gì mà mất hay :p
    duran mình cũng đang chơi lại SO3 với thằng bạn mẹ ơi nó chơi trầu bò thấy sợ :o gần cuối đĩa Fate lv ....160 =(( sợ thiệt
    SO chơi đi chơi lại rồi mà không thấy chán,lần đi này mình đang học chiêu chơi trâu của quanhuy ngay đĩa một chơi luôn 200 ;;)
    nếu co0n2 có ý định chơi SH2 thì nên đi hết trò thôi khỏi kiếm bí mật chi chán lắm SH2 đi từ đầu đến cuối không có con trùm nào làm khó được ta,mình đi gần như chưa chết bao giờ :cool: ,Growlanser và Shin thì theo tui Shin hay hơn

20. Duran-Seikenden

To gen: hà,đúng đó...chơi vậy chơi chi,nhưng mà nội dung nó hay quá
    to quan:công nhận bạn của u khét thiệt,tui nhớ lần đầu chơi siêng luyện lém cũng reach tới level 100 lúc đấu với LUther thui,ai dè có cao thủ cao tay hơn nữa....àu. Chơi trâu ngay đĩa 1 chơi luôn 200 là sao?dĩa một chơi 200 tiếng hả?..trời trời....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.