[FAQS]Câu hỏi thường gặp và chia sẻ kinh nghiệm chơi

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi syteborn, 31/8/11.

1. macphuc89

macphuc89 Mario & Luigi

1-) Cách farm tiền chỉ có lụm nguyên liệu bán, ở lv này thì nl đắt giá nhất chỉ có Iron ore (xài mine bomb ném vào các mỏ ore để lụm) và Leg Armor chieftain (rớt từ con Gnoll chieftain), các loại Erg Crystal....

2-) Có, nhưng tốn 1 lượng nx kha khá. Bạn cần mua vật phẩm Fusion Rune (2500 nx/ rune) sau đó tiến hành giữ lại status mới và model cũ.

3-) Mình chơi lann, evie mình ko dám phán bừa

4-) Đó là nón Scarlet Witch Hat, bạn có thể có full set này từ... market (mua của người khác) hoặc tự craft (sau khi hoàn thành Decisive Battle ở boat 1). Người craft nó trong General Store.

Các nguyên liệu lạ, không biết nó làm gì thì bạn có thể type nó vào http://vindictusdb.com để xem nó có cần cho nhiệm vụ nào ko, hay nằm trong công thức craft đồ.... để bán cho người khác (thông wa market)

2. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

1. Nếu muốn kiếm tiền chân chính, bạn up lên 5x rồi farm các nguyên liệu hiếm. Tốt nhất là 6x vì có vũ khí mới, farm dễ dàng hơn. Một cách khác là đi săn Boss bự thường xuyên và hy vọng 1 ngày nào đó: mèo mù có cá rán ăn ;)) . (Nhiều người bán gold trong game, nguồn gold này chủ yếu do các botter đến từ Trung Quốc)

2. Có 1 loại Rune bán trong cash shop có thể kết hợp được như thế. Khoảng 3 hay 4k NX/viên.

3. Cứ tăng bừa đi cũng chẳng sao. Bạn chơi evy có thể ưu tiên tăng vào M.Atk và 1 số skill deal được nhiều dmg.

4. Clodag, General shop để craft hoặc lên Market.

3. theluckyone

theluckyone T.E.T.Я.I.S

- Bạn cấp 2x, 3x thì cố gắng luyện level lên 6x thì qua boat 6, 7 đi farm; bây giờ người ta hay đi hero mode farm scrolls; nhưng trước hết cũng cứ phải lên level 6x mới dc
    - Có , bạn có thể dùng fusion rune để chuyển chỉ số của items này sang hình dạng của items nọ
    - Bạn lên google search nhé: " evie staff build " hay " vindictus evie staff skill build " ( tiếng việt chắc cũng có link đó )
    - Bạn vô Mảket Place gõ : Scarlet Witch -> ra tất cả các thành phần cho bạn mua, khoảng 5k --> 15k 1 cái :)
    Have fun!

4. crescendo

crescendo Legend of Zelda

Wow thx mọi ng đã nhiệt tình giúp đỡ xD.

5. RATField

RATField Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cho mình hỏi:

1. Mua gold trong game có đảm bảo không?
    2. Đồ 5 Sao (áo của các nhân vật dành cho lv 56+) thì nên làm gì và định giá bao nhiêu? (ví dụ: Temptress Dress, Barbarian Plate Chestpiece)

6. crescendo

Hịên tại mình gặp rắc rối rất lớn với việc fake IP, những ngày đầu sử dụng proxycap thì chơi được trong khoảng 1 buổi là toàn bộ host proxy đều ko thể kết nối với sv. Sau đó mình chuyển sang dùng PVN bằng anonymitynetwork, thử nghiệm trail được khoản vài giờ là hết hạn.

Phải đợi khoản 1 tháng sau mình mới có điều kiện mua tài khoản fake ip có bản quyền, nhưng hiện tại mình rất muốn trải nghiệm thêm, mọi ng có thể giúp mình tạm thời giải quyết vấn đề này trong vài tuần đc ko?

Mình cũng đăng ký 1 tài khoản cho http://real-vpn.com/, nhưng lại ko biết sử dụng thế nào.

7. thanhsonvn8x

thanhsonvn8x The Warrior of Light

8. syteborn

syteborn Mr & Ms Pac-Man

9. crescendo

thx, mình sẽ cố :) .

---------- Post added at 20:51 ---------- Previous post was at 19:51 ----------

Perfect!!! Đã login đc vào game.

10. MaxPenny

MaxPenny Youtube Master Race

Giờ anh em nào muốn kiếm tiền thì rủ nhau đi farm "Two Moon" Hero mode giờ giá blessed voi powder đang lên với tốc độ chóng mặt và giá vẫn sẽ không thay đổi trong thời gian dài.

11. RATField

RATField Fire in the hole! Lão Làng GVN

Không ai biết giá đồ lv 56+ 5 Sao là bao nhiêu tiền à T___T

12. macphuc89

macphuc89 Mario & Luigi

chắc tại ít ai xài, skip từ 4x lên hẳn 61 luôn...

bán mk đại đi chứ sao h

13. Nhánh cỏ

Nhánh cỏ Youtube Master Race

Đánh Klaus rớt ra 3 cái tưởng mình may mắn ai ngờ hàng rác rưởi à. Ít ra cũng màu tím, level 56+ mà.

Skip gì ghê vậy, lên level 56 cũng phải mặc chứ.

Vậy thôi phi shop cho xong, 7000 gold 1 cái áo tím 56+ 5 sao. Xong.

14. crescendo

request :((:

-Làm sao để ẩn hết thanh công cụ để chụp hình?

Chỉnh sửa cuối: 24/10/11
  15. theluckyone

theluckyone T.E.T.Я.I.S

trên numpad bạn click dấu trừ ( - ) ( ở trên dấu + ) ^^

16. james87

james87 Donkey Kong

không biết có bạn nào hay kiem nx trên nexon.net ko cho mình hỏi nhiều cái nó bảo install game là dc nx mà mình install mấy lần mà ko dc nhỉ , thinh thoang nó mới cho 1 it nx :|

17. syteborn

syteborn Mr & Ms Pac-Man

fake ip mà làm thôi, tương tự mấy trang làm offer khác mà !

18. james87

james87 Donkey Kong

mình cũng đã fake ip rồi ko phải mình làm ko dc ,mà mình làm theo yêu cầu của nó nhưng vẫn ko dc nx cũng có dc nhưng thỉnh thoang mới dc chứ ko phải làm ko dc

19. syteborn

syteborn Mr & Ms Pac-Man

=,= hỏi khó đây ! Bạn không nhận được NX có thể là do bạn điền địa chỉ không trùng với địa chỉ proxy hoặc chưa đủ tuổi ( một số offer yêu cầu độ tuổi riêng )
    Chắc là bạn trả lời bậy ;)) không khớp với những câu hỏi trước.

---------- Post added at 19:20 ---------- Previous post was at 18:10 ----------

Nhân tiện cho hỏi nên dùng free sock ở sockslist.net hay dùng Your freedom :)

20. crescendo

Mình dùng your freedom rất ổn định và ko hề thu phí. Kết hợp thêm với proxycap 3.15.