~FarmVille ver2 :D

Thảo luận trong 'Social Network Games' bắt đầu bởi ngu`yen, 31/10/09.

1. cuong886

cuong886 Youtube Master Race

Thì you phải đợi hàng xóm của you share hàng lên đã, đại loại nó sẽ hiện ra trên trang của you như thế này
    Lúc đó you phải nhanh tay kik vô chữ hatch an egg á(mỗi trứng chỉ dành cho 5 ng` nhanh tay nhứt:D). Còn nếu thắc mắc trứng vàng ở đâu ra á, đó là khi thu hoạch chuồng gà nó sẽ cho 1 trứng(vàng, đen, nâu, trắng tùy thuộc vào gà màu gì trong chuồng nhiều nhất), sau đó nếu you share nó lên thì nó sẽ hiện ra cái tranh ở trên á (Lưu ý là you ko hatch đc trứng của chính mình; cái này chỉ dành cho hàng xóm). Mà kể cả khi hatch đc cũng ko hay cho nhiên liệu lắm, thường nó cho gà mang chính màu trứng í; còn fuel,golden gnome... thì tùy xác suất:P. Chính vì thế you phải add thật nhìu bạn vào(đb là bạn "Tây":D), và phải tích cực đi săn vào. CỨ như tui có k 1500 bạn ma` săn cũng mướt lắm:D
    Tiện thể khoe hàng cái;))
    http://i831.photobucket.com/albums/zz234/cuong86/Farmville/JsFarm7.jpg

2. cuong886

Ơ hay ko bác nào giúp e à;;)
    Trước ko bít cách post hình, giờ thì...;))

3. will_i_a_m9x

will_i_a_m9x Youtube Master Race

Cậu này kiếm FV cash ở đâu ra mà nhiều thế :o. hack à :|.

4. cuong886

He he..oan em wa':P, em phải cày vật vã mới có đc cơ ngơi như vậy đó ạ:D. Bác muốn có hàng = cash thì phải tạo lấy 1 cái nik phụ rùi cày cái nik í sau đó send hàng cho nik chính của mình:), nói chung vất vả lắm[-X. Xin đc khẳng định lại e là nông dân hai lúa chính hiệu=)) (Nói thậ e cũng muốn hack lắm nhưng chả ai bày cho cả, chứ ko thì..;)))

5. will_i_a_m9x

;)) tôi chỉ tạo nick phụ để send free gift thôi, ko có thời gian cày như cậu :|, chơi thật =)).

6. cuong886

Thì muốn hái quả ngọt thì cũng phải chịu khó nhọc công chứ sao bác ơi;), mình gà mờ ko bit hack đành phải làm nông dân chứ bít sao (mí lị hack dễ bị lock nik lém:D). Mà nói thật với bác mệt nhọc thía mà có những món mà mình mướt cũng chẳng mua nổi:)), bác để ý ruộng e í có món nào trên 30 cash ko(trừ cái bed & breakfast giá 60 cash ra, do mở mystery box ra mà có:D).

7. will_i_a_m9x

Mystery box free gift đó hả :|.

8. cuong886

No no..:-o, bọn Zinga nào có cho ko ai cái gì đâu[-X. Mí cái đó là phải mua = tiền đó(thông thường giá 16 cash,trừ cái hộp chứa động vật là 20 cash). Nghĩ lại đến giờ e vẫn tiếc:((, cái đợt quà đó nhìu món ngon lém; ngoài cái bed & breakfast ra còn có Lake(56 cash), Pinto Horse(20), Acai Tree(27) và cái bèo nhứt là 10 fuel:D. Đợt đó e chỉ tậu đc có 2 hộp, 1 cái cho bed & breakfast:) cái còn lại.. 10 fuel=((

9. will_i_a_m9x

Ngon vậy :|. Xài nick phụ hình như nó tính thời gian mình ingame mới cho lên FV cash nhỉ, up lvl hoài ko thấy :(.

10. cuong886

Thế này nhé, bác lấy chỉ số level hiện tại đem +4 là ra số FV cash bác sẽ có (với đk là bác chưa tiêu đồng nào:D). VD nik phụ của bác đang ở level 16 thì bác sẽ có 20 cash; tha hồ mà ăn chơi=)). Nói thía thui, cày cũng mệt lắm:>; đb những món nhìu tiền. Lấy vd con Gant Panda của e (giá 25 cash), hồi í theo tính toán của e chỉ phải lên level 20(hồi í là +5) là okie, ai dè bọn Zinga xỏ lá thay đổi cách tính level, nó nâng level của e lên nhưng tiền thì không cho:(( báo hại em phải cày đến level 23:(. Nhưng đc cái với cách tính mới thì những nik tạo sau sẽ có lợi bởi vì chỉ số Xp giảm xuống sẽ giúp ta lên level nhanh hơn(đồng nghĩa với tiền nhìu hơn:))); nhưng nói thật e chỉ cố đến level 25,26 thui, lên nữa thì :-o, mệt lémb-)

11. will_i_a_m9x

Như vậy cày lên 16FV cash send cái mystery box sang mở cho ngon :), đang có event send gold dc 20exp 1 phát đấy, 1 nick 1 ngày cũng tầm tầm 400 exp, lên vù vù :)).

12. __smile__

__smile__ Youtube Master Race

13. will_i_a_m9x

Add rồi nhé bạn :), send request đi.

14. cuong886

Với e giờ lên level ko còn quá quan trọng nữa rùi, lên nữa làm chi khi tiền củng chỉ cho mỗi phát 1:D. Ruộng e giờ tự thấy cũng thuộc hàng đại gia rùi=)), bây giờ e chuyển sang chơi nhiệm vụ, kiếm mấy cái bảng về treo chơi;))( khi đạt 3 sao đ/v 1 loại cây trồng thì nó cho ta 1 cái biển í mà^^). Mí lị để thời gian cày mấy cái nik phụ còn hơn, nhớ lại hồi nào cày 1 lúc hơn 20 cái nik thấy quay cuồng quá:D:D; bi giờ làm vài cái để mở mystery box ăn chơi thui;))

15. will_i_a_m9x

Uh, chơi farm chỉ khoái trang trí thôi :). Cậu cày 20 nick công nhận ghê thiệt đấy:|, tôi xài farmville bot ko có auto replow chán quá :( ko cắm máy được.

16. gaithanhlau

gaithanhlau Youtube Master Race

17. will_i_a_m9x

18. cuong886

He he, quá khen;)); hồi í cày bằng tay mới dân chơi chứ;)) chứ ko có autobot như bi giờ. Mà cần gì cắm máy, có phải cày võ lâm đâu mà:D, mỗi hôm chỉ "là lượt" vài nhát là nhòe:)). Tiện thể show hàng cái ;))
    Cái mà e muốn khoe ko phải là 7 cái hộp kia đâu mà là cái trăng trắng hình lưỡi liềm ở cạnh bể bơi kia kìa:). Nó chính là cái này đây
    [​IMG] [​IMG]
    Tên chính thức của con mèo này trên FV là Invisible Cat (giá 22 cash). Con mèo này lấy cảm hứng từ con mèo có k/n tàng hinh trong truyện Alice lạc vào xứ thần tiên í, nhưng Zynga sợ vi phạm bản quyền nên đổi tên nó thành Invisible :D. E định chụp lúc nó hiện hình cơ nhưng cái con xỏ lá này cứ ẩn suốt:D

19. will_i_a_m9x

Ngon thật, nhìn list neighbour là đủ hiểu haha :)).

20. cuong886

He he...;)). Show phát nữa rùi ta đi ôn;;)