[Fate/Stay Night] Thảo luận

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Robin13, 26/4/09.

1. 2511994

2511994 Youtube Master Race

lạc đề rồi chị 2b=))b-( đấy là trong anime cai nì thì em bít òi còn cai ma em muốn bít là cái last episode trong game đó\:D/
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    sặc wa trang 11 lun òi nhớ giải thích cho đúng nghe
    :D

2. pctri2005

pctri2005 Donkey Kong

éo muốn quote lại mấy cái bài của you ghi trước đó, tự hiểu đi nhé

3. megaxlr28

megaxlr28 T.E.T.Я.I.S

Ko phải đâu , ý bạn ấy nói là Last Episode trong Relta Nua ấy , còn của bạn/chị 2b chỉ là end của route Fate thui
    Cái Last Episode đại loại là sau khi kết thúc route Fate , Saber "thăng" lên 1 nơi nào đó ( có thể là Utopia , 1 thiên đường hay đại loại thế ) . Ở đó , Saber gặp lại Merlin (ko bít đúng ko) . Merlin giải thích là nếu như Saber muốn gặp lại Shirou thì có 2 cách : 1 là người ta quên đi Saber , quên đi vua Athur , thì Saber mới có thể trở thành người thường , 2 là phải xảy ra cùng lúc 2 cái kỳ tích (miracle) : 1 người tìm kiếm mãi mãi (ám chỉ Shirou) và 1 người chờ đợi mãi mãi (Saber) . Có đều điều đó gần như là ko thể vì dù có chờ hay tìm thì cũng đều biết là vô vọng , nên Saber chỉ có thể đi vào 1 giác ngủ và mong chờ 1 ngày nào đó người ta quên mình , mặc dù vẫn trong chờ 1 ngày nào đó Shirou đến . Rồi 1 hôm , Saber mở mắt ra , thấy mình đang nằm trong 1 bãi cỏ , trời trong xanh , gió vi vu . Và rồi , Saber nhìn thấy 1 bóng người quen thuộc . 2 kỳ tích đã đồng thời xảy ra .
    "I'm back "
    "Yes , welcome back , Shirou"

Theo mình nhớ là thế . Còn ai muốn coi cái Last Episode thì kiếm cái Relta Nua Patch mình post mấy trang trước ấy :D ,nó đây http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=11423495&postcount=126

4. 2511994

:-bd:-bd
    thank rất nhìu bạn hỉu ý mình đó :-bd:-bd:-bd

5. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

Cái patch đó kiếm đâu vậy ? :-? ném lên rapid hoặc mega cho tớ được không ? Không xài được MF -_-

6. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Cái miracle đó nói là cả 2 người đều phải biết ước muốn của mình là ko thể xảy ra, tuy nhiên vẫn kiên nhẫn chịu đựng. Nó nói 1 đoạn dài về tình cảnh của Saber lúc chờ đợi Shirou còn gì ._. Patch này xem hơi mất hứng, vì hầu như mấy đoạn thêm text cứ bị giật giật. Lúc hồi tưởng choảng nhau ở temple thằng nào vẽ Saber, Gilgamesh với Kirei xấu thế =)
    P/s: Nghe Kierunai Omoi lại nhớ tới Ilya :(

7. MasterDiablo

Bài mà làm gợi nhớ đến Ilya nhiều nhất phải là bài Lorelei :( :( .. hồi đầu mới nghe bài đó và cùng với lời hát của Ilya mà thấy cô đơn vãi :( .. sau đó mình bổ đi tìm mấy bản khác của bài này, hay nhất vẫn là bản musicbox trong Fate :x có đứa hát bài này theo phong cách Opera chả hợp tí nào <_<

8. megaxlr28

megaxlr28 T.E.T.Я.I.S

http://www.megaupload.com/?d=M8YSVU30
    Đây này bạn , hướng dẫn thì đọc bài post cũ của tớ nhé :D

9. MasterDiablo

Vừa chơi xong Last Episode, hay quá đi :( :( .. và để ý thấy đoạn cuối nó nói là câu chuyện vẫn còn tiếp tục, và có thông tin là TYPE MOON đang làm một project liên quan tới Fate nữa, không biết có phải là sequel không :-?

Và có ai chơi bản PS2 chưa, có gì khác nhiều so với bản PC không ? Ngoài cái Last Episode ra.

10. pctri2005

pctri2005 Donkey Kong

ko có H, ý mình là cảnh ý ý :'>

11. MasterDiablo

Ai chả biết nó không có H lol :D

Ý tớ nói là nó có thêm gì nhiều so với bản PC ^^ CG, Music, Last Episode...

12. megaxlr28

megaxlr28 T.E.T.Я.I.S

13. adfty

adfty Donkey Kong

Có phải là cái bài Die Lorelei không?

14. MasterDiablo

Uh, đúng nó rồi :D .. đây từ đầu là một bài thơ do Heinrich Heine sáng tác viết về nàng Lorelei, người đã nhảy từ vách đá xuống sông Rhine do người tình phản bội, sau này biến thành Siren :)) .. còn ở ngoài đời thì Lorelei là tên của một vách đá ở bờ phía đông của sông Rhine, gần St. Goarshausen ^^

Bài thơ này sau được phổ nhạc bởi Friedrich Silcher ... trong tất cả các bản tớ đã nghe thì bản musicbox trong Fate vẫn hay nhất :x .. vừa nghe nó vừa hát theo hay lắm :x

Lời của nó đây ^^

http://ingeb.org/Lieder/ichweiss.html
    http://www.business.uiuc.edu/vock/poetry/lorelei.html

15. 2511994

Có ai cho mình xin link web xem manga fate stay night co sub viet dc ko .... thanks so much:D

16. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Đến h mình vẫn chưa hiểu cái route Heavens Feel Shirou mơ thấy cảnh đang ... Rin có ý nghĩa gì? Fan services vì route Rin ero ngắn quá à? >.>
    Realta nua công nhận có mấy tấm đẹp, nhất là tấm Welcome back của Saber xD

17. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Lúc đó Shirou đang bị Rider nó chích hút prana chứ gì nữa -.- ko để ý cái pupil của Rin trong giấc mơ giống pupil của Rider à -.-

18. MasterDiablo

Realta Nua nó làm CG đẹp hơn bản trên PC :( màu đẹp hơn, có nhiều CG hơn nữa, mỗi tội không có H :)) .. hồi mình mới chơi cái Fate/Stay Night cứ tưởng nhầm :)) khác hẳn so với anime ^^

Bản trên PS2 có mấy bài trong soundtrack hay :x và nhạc nhiều gấp đôi bản PC.

19. megaxlr28

megaxlr28 T.E.T.Я.I.S

Bạn MD up dùm mình file patch 6 (file voice) được ko ? Chẳng hiểu sao cái file voice của mình bị hư mất cái file patch6 , giờ ko chơi được :(( Up giúp mình nhé =((

20. adfty

adfty Donkey Kong

MD cho tui link down bài Die Lorelei được không?