[Fate/Stay Night] Thảo luận

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Robin13, 26/4/09.

1. Tmun

Tmun C O N T R A

uhm

Thì bảo là xem xét lại mà

để cho cái fate VN nó nguội bớt trong đầu đã rồi mới táng tiếp fate anime

----------------
    anh em cho tớ hỏi

[spoil]anime fate thì nội dung chính là route fate nhưng việc archer là heroic spirit của Shiro là không tranh cãi nữa nhé

vậy tại sao khúc đánh nhau với Ber anh archer còn ngạc nhiên về cái GH làm j

nếu anh ấy có ký ức của Shiro lúc còn là người thì phải biết Ber có GH chứ

anh ấy cũng "than" ta tuy chắc chết nhưng cũng phải làm cho "you" chật vật

mà anh ấy cũng có vẻ nhận ra Illia :-?[/spoil]

2. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

Thằng Archer nó trải qua quá nhiều cuộc chiến và được summon cả ngàn lần rồi, vì thế nó không còn nhớ nổi tất cả mọi chuyện trước kia nữa, đến Saber nó còn không nhận ra, thứ duy nhất từ quá khứ của nó là viên ngọc của con Rin.

3. ZintxI

ZintxI Donkey Kong

để xem lại xem :D
    @ cx là nhận ra illya chứ nếu ko thì chả có chuyện die dưới tay Ber đâu :)

4. adfty

adfty Donkey Kong

Theo tui hiểu là ở trong UBW ko tốn thêm prana. UBW như cái thuê bao net trọn gói rồi, dùng đc bao nhiêu cứ dùng. Mà hình như ko có chuyện NP quay trở lại GoB đâu. Đọc F/Z thấy trong act nào đó gần đây Gil có nói là NP dùng với bọn thấp kém là ô uế, ko xứng đáng cho Gil dùng nữa. Thực ra thì có ai là ko thấp kém với Gil đâu. Anh này arrogant rank Ex+ rồi. Thật ra là Servant cũng lấy prana từ Master hoặc ko thì đi trộm cướp như Rider nên làm quái có chuyện Master prana thua Servant. Ngay như Caster là nhiều prana nhất mất master thì cũng suýt die. Lạ là hình như trong GoB có cả prana dự trữ hay sao ấy nên anh ta spam Ea như đúng rồi trong khi Excalibur rank thấp hơn cũng cast đc có 1-2 lần là hết.
    @Kiddies: Cái hội chơi Fate/Another room 13 giải tán rồi à? Tui có pm cho bạn mà ko thấy gì cả là sao? Cái đó tui thích chơi lắm nhưng khổ nỗi bọn gà cứ kêu là host biết hero xịn bắt nạt nó. (Tui chơi FFA và thực ra cũng rất gà)(Kiểu 3 hero đang rượt nhau bị Archer dùng UBW kéo vào vẫn ko chịu đoàn kết lại mà mỗi đứa một góc đòi chạy thoát->Triple Kill. Hay Ber xài Nine Lives với Avenger ăn nguyên cái combo chết kêu host hack cheat gì đó.)
    P/s:Trong bản Fate/Another mới nhất Lancelot có combo là thả bom nguyên tử mới ghê...:( . Anh ta lại còn biết giả giọng tài hơn vẹt, từ hô Gae Bolg tới Tsubame Gaeshi hay rống như Ber Hercules. Thậm chí là bắt chước đc cả cô phát thanh viên Terran thông báo "Nuclear launch detected" (hình như còn có cả còi báo động). Bó tay với map maker ở hero này rồi.

5. karen0990

karen0990 Dragon Quest

do Saber mất Avalon nên lượng prana ko đủ xài , hơn nữa Shirou ko biết truyền prana ;)) nên mới ko spam Ex được
    cái hội room 13 thì cứ từ từ tính sau , 1 ngày đẹp trời nào đó ta sẽ buzz tung list tất cả và ép chúng nó vào đánh fate =))

6. adfty

adfty Donkey Kong

Avalon là đồ tiêu thụ prana chứ có phải đồ tìm prana như cái Jewel Sword đâu mà bảo là có Avalon thì spam đc.

7. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Hội custom 13...
    Vài thằng dính vào WoW official, vài thằng dính vào WoW private, vài thằng chuẩn bị dính vào Aion, vài thằng còn bận ih dota, vài thằng máy móc cháy nổ, vài thằng trôi dạt chỗ nào dek biết nữa...
    Mà thật ra tại mạng mẽo mình ko ổn định nên cũng lười gọi, thế nên các bạn ý mỗi thằng 1 nơi :(

8. adfty

adfty Donkey Kong

Cho tui nick garena của bạn đc ko? Khi nào chơi nha.

9. megaxlr28

megaxlr28 T.E.T.Я.I.S

Cái UBW của Shirou/Archer hình như trace kiếm thì ko mất prana nhiều nhưng trace vũ khí khác thì mất prana nhiều hơn , và trace cái RA thì mất đến 3/4 lượng prana thì phải . Đọc ở đâu đó ko nhớ , chỉ nhớ mang máng thế :-?

10. adfty

adfty Donkey Kong

Theo tui hiểu là khi trace thì mất prana nên vừa tốn prana vừa đau lại vừa chậm -> thua Gil 100%. (Trong HF trace vài phát là ngỏm). Anh Shirou thấy cước hòa mạng Kiếm Thế này đắt quá nên chơi luôn thuê bao trọn gói. Do vậy anh ta chỉ tốn prana để cast UBW thôi, còn UBW là Reality Marble nên thay thế đc thực tại, các thanh kiếm ở đó cũng coi là thực nên chỉ việc nhặt lên và chém thui.

11. karen0990

karen0990 Dragon Quest

@ kidies : thực ra chỉ có 1 thằng máy móc cháy nổ thôi :)) , tao đang dụ 1 thằng wow official chuyển sang RO với tao =))
    trong fate route có nói rằng shirou xài prana quá sức mà ko bị sao cả là do có avalon trong người , vậy chẳng phải saber do mất avalon nên mới bị yếu đi ư :-?

12. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

thế Shirou giúp saber lấy lại sức mạnh = cách nào thế, ko phải anh bạn này mù kỹ thuật nên mới phải xài phương pháp thủ công à

13. theghostvt

theghostvt Youtube Master Race

Ah gì chứ cái vụ này thì phải đúng là truyền prana theo phương pháp thủ công rồi=))(vì chú shirou gà mờ không bik cách truyền nên bị con Rin dụ làm chuyện ấy với saber=)),mà hình như chú shirou cũng lời to:cả saber lẫn rin đều được chăm sóc theo cách thủ công hết;;))
    btw ,chú về coi lại cái anime hay đọc VN cũng được,the tui là nên đọc VN vì nó có cảnh nóng=))

14. adfty

adfty Donkey Kong

Thế mà tui tưởng là đoạn trong route Fate nói là Shirou có Avalon nên bị thương ko chết và Shirou phát ngôn câu nói đẳng cấp Ex: "People die if they are killed" chứ có phải là hết prana mà chết đâu. Shirou chẳng cast phép mấy hoặc ko cũng chỉ cast mấy phép vớ vẩn như Reinforce (hay Strengthen nhỉ?).
    Cả Sakura cũng đc thủ công mà. Thậm chí lập kỷ lục 3 lần liền. Hồi đầu thì còn bảo là tại con worm nên thiếu prana (toàn kiếm cớ, nó có phép hút đc mà). Sau đó thì...
    P/s: Hình như char duy nhất biết hết prana là Saber. Ngay cả cùi bắp như S**chirou (ko nhớ) cũng đủ sức nuôi 2 servant. Các servant khác thích thì cast, ko sợ hết. Waver cũng có thể cho Alex xài Ionian Hetairoi bừa cũng đc. (Waver phép ra sao chưa biết nhưng Magic Circuit thì đểu chỉ thua có Shirou). Bất công quá.

15. Tmun

Tmun C O N T R A

master của Caster có nuôi được ai đâu

đấy là Caster chiếm được địa lợi nên hút dc mana của cả vùng

1 lúc nuôi được cả mình lẫn Assasin thôi

còn như lão Kotomine thì cũng phải dựa vào cái "hầm" để hỗ trợ nuôi 1 lúc 2 servant chứ chả ai bình thường nuôi được 1 chứ chả nói là 2

nếu ko có Holy Grail phụ cho

16. theghostvt

theghostvt Youtube Master Race

Hu hu,lâu quá không thấy ai post bài mới:((,topic này sắp close chắc =((???Thôi,em xin hỏi vài điều nếu có hơi spam thì tha cho em nha;;)
    1.saber,rin,sakura,rider,caster ai đẹp nhất nhà;))???
    2.anime UBW khi nào khởi chiếu???
    3.nhân vật nam nào "man" nhất=))???

17. megaxlr28

megaxlr28 T.E.T.Я.I.S

1 . Ilya :-"
    2 . Hình như tháng 10/2010
    3 . BerserCAR is the most GAR \:D/

18. karen0990

karen0990 Dragon Quest

1 . Illya :x
    2 . tháng 1/2010
    3 . Archer ftw \m/