FE5-SuperThracia776-hackingRom-cùng thảo luận, chia sẻ, khám phá

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi Fireemblem&me, 14/11/13.

1. thantinhye

thantinhye Mr & Ms Pac-Man

thằng xavier thu phục như bản cũ k khác gì thả 8 thằng nhóc ra cho 8 thằng npc có khuôn mặt nc xong cho Leaf vào nc là thu phục dc map 19 thì đuối quá mấy con rồng bay cứ ra liên tục theo cấp số nhân tui chơi thì k mún để ai chết hết nên cứ chết là reset đi reset lại hoài

2. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

:5cool_big_smile: thế cuối cùng có về được hết ko, đang kẹt ở trong cái rừng giữa map nè, ko biết làm turn mấy thì bọn rồng nó ko ra nữa nhỉ

3. Dark.Prince001

Dark.Prince001 Mr & Ms Pac-Man

Bí quyết để qua những màn chạy quân là gậy triệu hồi . Có gậy Bershek thỳ buff vào quân nó để nó đánh nhau thừa cơ mà chạy . Tôi ko bao giờ sót item nào kể từ khi có rivis =)) .

4. Fireemblem&me

:9cool_too_sad: sai lầm của iem là ko có cơ hội train rivis nên bỏ bê nó, giờ bị kẹt ở giữa map 19 nên đang nản, đánh đến turn 9 rồi , vk gần hết rồi mà chưa nhích được

5. akirama

akirama Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Map 19 này thu phục được Misha dùng Karin con` Mareeta thu phuc Galzus. Map này đi qua 1 lần không dám can đảm đi lại lần 2. Ishtar nghe nói dùng Olwen thu phục nhưng chua thử vì Map 24 chưa qua đựoc bị kẹt. Map 24 toàn bi. tụi Mage xài phép 3-10 ô giết thằng Leaf không lết xuống dưới được. Bản này phải nói là siêu khó nếu hoàn toàn không dùng hack cheat thì đi tới cuối không chết ai là rất hay:))

6. Dark.Prince001

Map 3 rivis max 20 lv rồi . Cách là lúc này thằng havan sẽ dính bershek . Nhớ bỏ hết vũ khí của nó ra cho 4 thằng kẹp havan vào đừng cho chạy . 1 thằng nhử 3 thằng adan để nó ko quấy . thường thỳ safi làm nhiệm vụ này bởi vì sida ít máu :8cool_amazed: . Cho rivis cầm bịch máu ăn cắp liên tục havan lên lv20 thỳ ngưng . Bản này rivis phải max đầu tiên mới đi dễ . Chúc may mắn :1cool_byebye::1cool_byebye:

- - - Updated - - -

Tui từ đầu đến cuối ko hack cheat ko chết char nào . Char nào thu đc cũng max lv và hầu hết max chỉ số . Elite bàn này mới gọi là khó . Vì train lv rất vất vả . 3 tiếng train đc 1 char max lv :4cool_hungry: . Misha ko talk với karin đc . Tôi chỉ thấy nó talk đc với thằng faval thôi . Thấy trên youtobe nó thu đc cả thằng rồng ( quên tên ) n/y của athena ấy :4cool_beauty:

7. Fireemblem&me

map 19 ko có con misha vì map trước đó lỡ kill nó rồi, còn galzul thì ko thấy, hic

8. Dark.Prince001

Map chạy quân mà quân ta chia làm 2 mới thấy galzul . Cái map đó chia quân làm 2 , 1 đội bảo vệ thành 1 đội cứu trẻ con đó . Cách qa là phải có ít nhất 2 cái wap và 2 cái triệu hồi . Cho quân chạy hết về r wap mareeta lên talk với galzul rồi triệu hồ 2 đứa về . Cực kì khó vì galzul chỉ số rất rẻ rách :2cool_burn_joss_sti . Để ý thỳ map này rất nhiều item ngon . Tuy nhiên thường thỳ ko lấy mà chạy thôi =)) . Cứ map chạy quân là nhiều item lắm

9. akirama

akirama Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Luyện dc max hết char cũng hay thật tui chơi chỉ luyện dc 1 số thôi mấy char yếu thì luyện làm gì mất công không đủ lính mà train nữa càng về sau thì đem mấy char chưa luyện ra chỉ tổ phải bảo vệ có train dc đâu. Misha lấy cũng dc ko lấy cũng không sao nó yếu xìu ah.

10. Dark.Prince001

Ko luyện max hết các char chap cuối sẽ hối hận . map cuối riêng lũ Fe4 đã cày nát đội hình mình chưa kể mấy con canh cửa cầm vũ khí toàn +60 star ... Boss thỳ thần thánh all star+60 . Các bác k có 20 char max thỳ chap cuối ko có cơ hội ... Chap cuối chơi k mất char mới gọi là bá đạo =))

- - - Updated - - -

Lưu ý các bác là những con cầm gậy phép phải max thật nhanh . Gậy phép dễ cày lv . Về sau bọn đấy chính là chủ lực đó ...:9cool_haha:

11. Fireemblem&me

:5cool_big_smile: chắc phải cheat thôi

- - - Updated - - -

map số 19 ko có Galzul và misha rồi, chắc trước đó kill nó rồi hay sao đó
    Galzul ở map sô 6 có khuôn mặt xuất hiện nhưng ko thấy ra, map số 6 chắc lỡ cho leaf lên dẹp hết đám berkerser rồi nên map 19 ko có Galzul

12. Dark.Prince001

Cứ final đi rồi cheat mới hay . Cheat mà final thỳ mất giá trị bản hack lắm . Nhiều người ko quan tâm game nữa 1 phần ko nhỏ là do hack cheat :6cool_what: . Misha phải thu ở map 17b hay A gì đó chứ k phải đến map 19 mới ra đâu . Dùng faval talk ở map 17 đến map này talk cái nữa ...

13. thantinhye

thantinhye Mr & Ms Pac-Man

có ai thu phục dc thằng yurius chap 24x k vậy ?

14. Dark.Prince001

Vào đc 24x đâu mà thu . Chắc là thu istar vào talk yurius thôi :1cool_look_down: . Họ là 1 đổi mà :9onion57:

15. DienThoaiCo.Com

DienThoaiCo.Com Youtube Master Race

màn 24 thu phục istar,lấy con nhỏ chưởng sét thu phục màn 12x để thu phục istar,còn màn 24x thì chưa wa được.

16. Dark.Prince001

Chưa qua hay chưa vào đc . Vào đc cách nào chỉ tôi với . Sao tôi lấy owen ko talk đc istar nhỉ :6cool_what:

17. DienThoaiCo.Com

tui đang mày mò để đến màn 24x,con istar lấy vợ chồng owen thu phục được mà,tui thử lại vẫn được mà.

18. Dark.Prince001

À ra thế :5cool_big_smile: . Màn đó tui ko cho thằng fred ra . Điều kiện vào 24x là ở màn thu xavier . chả biết thế nào nữa . Đang chơi lại lần 4 này

19. dragonbobo

dragonbobo Youtube Master Race

Game này hay quá, chơi mấy lần rồi ko biết chán :6cool_smile:

20. DienThoaiCo.Com

màn 16 con mertaa học được chiêu chém 5 phát,mà học được có 1 lần,chơi lại k học được mới đau chứ,màn 10x cho con ăn trộm nói chuyện vơí con múa để nó biến thành con múa.