[Feedback] BKAV trong mắt người nước ngoài ^^

Thảo luận trong 'An ninh mạng BKAV' bắt đầu bởi JakeSatan, 22/9/10.

1. smeee

smeee Mr & Ms Pac-Man

^ khó đọc mới ...ko bị "soi" dữ . Wind walk mà...

2. [高清無碼]

[高清無碼] Donkey Kong

^ Tốt nhất là ông nên đổi sang màu trắng đi :">

3. Nhim_gepah

Nhim_gepah Persian Prince

đang rộ lên phòng trào dùng chữ màu à X_X

4. I_M_TOMMY

I_M_TOMMY Mega Man Lão Làng GVN

Hăm hở bước vào chóng mặt bò ra :-<

5. tomaaragon

tomaaragon Mega Man GameOver

Không biết BKAV có ra giao diện tiếng các nước khác rồi chưa nhỉ? Như Lào, Campuchia, Thailand chẳng hạn???

6. NIDOKING

NIDOKING T.E.T.Я.I.S

Giao diện TV còn chưa xong chắc chưa có tiếng khác đâu :-"

7. Eryk_

Eryk_ Donkey Kong

^ trong tương lai gần chắc sẽ có :-?

8. LP_No.1

LP_No.1 Mario & Luigi

^
    Tiếng ailen hả =))=))=))
    ..............................

9. smeee

smeee Mr & Ms Pac-Man

xuất khẩu vũ trụ à...........?

10. Eryk_

Eryk_ Donkey Kong

thì BKAV đang muốn vươn tầm thế giới, thì đương nhiên phải có các ngôn ngữ khác chứ lị ;))

11. I_will_die

I_will_die Mr & Ms Pac-Man

mình đề nghị đổi màu bkav từ màu cam thành màu hồng \m/

12. tomaaragon

tomaaragon Mega Man GameOver

Màu cam nó mới mạnh mẽ, đổi thành màu hồng ẻo lã làm gì...

13. I_will_die

I_will_die Mr & Ms Pac-Man

bkav mà kết hợp với màu hồng thì hết ý rồi :"> vừa quét virus, vừa kiếm tra màn hình \m/

14. Eryk_

Eryk_ Donkey Kong

chỉnh màn hình lại thì lúc xem mấy cái chỗ chữ tối thì lại chỉnh lên lại à X_X

15. zenkychi

zenkychi Sờ phát (bị) ra ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

chẳng có cái tài liệu nào chẳng có cái cuộc nghiêm cứu nào chứng mình sử dụng chữ viết màu hông trên mạng sẽ tốt cho người đọc cả.
    Chỉ là 1 gã ngớ ngẩn yêu màu hồng như thằng db

16. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

tại sao đơn giản nhất là xài màu đen như 1 con người bình thường 8-} còn chuyện màn hình/mắt mũi là chuyện của thiên hạ, quan tâm làm ếch gì 8-}

Chỉnh sửa cuối: 25/9/10
  17. gamethu15

gamethu15 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cái này thì mình cũng lên GG và thử xem đúng là ko có cái quái gì gọi là nghiên cứu hay chứng mính gì ráo!!!
    Bản thân mình ko xài BKAV và càng nói ko với sản phẩm của Chú Quãng nhưng nếu trong tương lai mà 1 sản phẩm của BKAV được làm 1 dạng Free như của bản trial NIS 2010 thì mình hoanh nghênh nhưng còn chuyện xài hay ko là 1 chuyện khác!!!
    Trước đây cũng có xài bản home của BKAV và rất tin tưởng vì đây là sản phẩm của người VN nhưng thất vọng tràn trề vì sau này mới vỡ lẽ nhiều điều

1) BKAV ngốn 1 mức ram kinh khủng ~400mb trong khi máy của mình là 512mb ram, ko phải ai cũng có điều kiện mua 1 máy cấu hình xịn đâu( mình là sinh viên năm 2 nên chưa có điều kiện chăm chút cho cấu hình máy của nhà mình)
    2) BKAV ko có khả năng bảo vệ chính nó và có thể bị nhiễm cả vi rút khi cài vào máy trong tình trạng máy có sẵn virus ( dĩ nhiên là đã dính vi rút thì mới cần phải cài vào)
    3) Việc để người dùng phải thắc mắc mà chưa có câu trả lời thỏa đáng cũng là 1 điểm trừ của BKAV (Các supporter nên chú ý vấn đề này hơn vì thấy các anh/chị ấy ko còn xuất hiện thường xuyên như trước nữa)
    4) Vậy hỏi 1 cách nghiêm túc và ko có ý đả đều này nhé: có bị điên ko khi mà các mem trong BKAV đều phản ánh tình trạng của BKAV như thế này...thế nọ... vậy tại sao họ ko khuyên người dùng khác phải tránh xa BitDef hay Norton hay KAS mà chỉ vào nhắm vào BKAV, nếu đó chỉ vì là sản phẩm của VN mà vào nã đạn thì nhầm rồi, vẫn còn rất nhiều người VN dùng hàng VN nhưng luôn luôn ưu tiên chất lượng lên hàng đầu ( quan điểm của chúng tôi - những game thủ ko chuyên về IT: ngon, bổ , rẻ, và gắn bó dài lâu)

P/S DAC: ko có hùa theo ý kiến khác nhưng mình nghĩ bạn nên thay đổi front màu, bạn đừng làm chuyện khác người để thu hút sự chú ý như vậy, xin bạn hãy đưa bài viết vào đúng trọng tâm của nó-BKAV, và bạn cũng nên hiểu rằng ko phải chỉ có người trong nước mới biết tiếng của Quảng đâu- trước đây lời tuyên bố của ông ấy rât là nổi tiếng rồi!!! Còn chuyện gờ ram ma thì hãy để tùy từng người có cảm nhận riêng và đánh giá theo cách khách quan, đó chỉ là ý kiến của bạn thôi- còn đúng sai thì bạn chưa có biết được đâu ( thế giới này ko thiếu những chuyện kì bí đâu bạn ạ)

Thân!!! :">

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Chẳng có tài liệu nào và cũng chẳng có cái cuộc nghiên cứu nào chứng minh chỉ có thằng db mới yêu màu hồng cả, tui cũng chẳng nói sử dụng chữ viết màu hồng sẽ tốt hơn cho người đọc bao giờ, tui chỉ nói là nếu đọc bài mà cảm thấy chói quá tức là do màn hình quá sáng, và khi màn hình quá sáng thì sẽ hại mắt, bình thường sẽ khó nhận ra nhưng xài lâu sẽ có hại.

Sao các bạn không tự hỏi lại tại sao mình vẫn dùng nó hằng ngày, mà mình phải đọc bài của bản thân còn nhiều hơn các bạn để xem có lỗi chính tả nào cũng phải sửa lại ngay. Các bạn có thể thấy bài mình viết thường khá dài nhưng rất ít lỗi chính tả, là vì viết xong mình luôn phải đọc lại cẩn thận (còn phải xem có chỗ vào không rõ ràng hoặc bị hớ mà sửa lại nữa chứ). Vậy sao mình không thấy khó chịu hoặc không hề bị cận dù tiếp xúc với máy gần như liên tục? :)

To gamethu15: Tui không muốn bàn lan man nhưng những người khác cứ thích xoáy vấn đề đi chỗ khác, mà tính tui vốn thích rõ ràng minh bạch, nếu không trả lời thì chắc chắn sẽ có người xoắn là cố ý bơ đi không thèm nhắc đến, mà trả lời thì thành ra lan man. Bởi vậy nên bảo mấy người kia bàn đúng chủ đề đã nhé.

Cũng như việc "làm chuyện khác người để thu hút sự chú ý", nhiều người đã nói và tui đã giải thích rất nhiều lần nhưng một là không tin hai là không ai thèm để ý (như bài trước tui đã nói rõ thêm 1 lần nữa rồi nhưng bạn lại cố ý lặp lại câu này).

Và từ đầu đến giờ nếu bạn cũng như người khác không thích đọc bài của tui thì không nói làm gì, nhưng nếu đã đọc thì sẽ thấy rằng tui không bao giờ khẳng định chắc chắn cái trang này là do người Việt feedback, tui chỉ nói là có nhiều khả năng nó không phải do người nước ngoài viết cho nên nó không đáng tin cậy, không đúng với chủ đề "BKAV trong mắt người nước ngoài".

Và tất nhiên không phải chỉ có người trong nước mới biết tiếng của anh Quảng, nội cái vụ đấu đá của BKAV với mấy trình Anti-Virus đình đám cũng đủ làm người khác chú ý rồi. Nhưng người nước ngoài thường đánh vào sản phẩm chứ không đánh vào cá nhân, nếu sản phẩm không tốt, người ta sẽ bảo ừ, sản phẩm không tốt, rất ít người rảnh mà đi lôi 1 cá nhân ra làm bia đỡ đạn cho 1 sản phẩm.

Quay lại vấn đề, lý do trước đây mình chỉ xài BKAV chứ không xài những trình Anti-Virus khủng như Bit và Kas là bởi vì BKAV Home trước đây có ưu điểm ngốn ram rất ít, dung lượng rất nhẹ, quét rất nhanh. Nhưng sau mình phải bỏ vì như bạn nói đó, Bkav bây giờ ngốn Ran rất khủng. Tuy nhiên mình không hiểu sao bên Supporter nói rằng toàn bộ Bkav chỉ ngốn chừng 60 MBs thôi, nhưng lúc mình thử kiểm tra thì nó luôn lên trên 200 MBs, còn theo bạn nói thì nó lại tầm 400 MBs. Ngày xưa xài con máy Pen III, ram 256 xài Bkav Home máy vẫn chạy nuột như thường.

Vấn đề thứ hai, không phải Bkav không có khả năng bảo vệ chính nó mà là tình trạng chung của các loại Anti-Virus thôi. Một số chủng Virus có khả năng nhiễm lên trình Anti-Virus, ví dụ gặp phải dạng Virus này, có thể Anti-Virus đã được cập nhật và diệt được nó, nhưng nếu gặp dạng biến thể của nó, Anti-Virus chỉ có thể nhận ra nhưng không diệt được, và bản thân con Virus cũng có cơ chế phòng ngự của nó, sẽ tấn công ngược lại và làm Anti-Virus bị nhiễm. Nhắc lại đây là cơ chế chung chứ không phải chỉ nói riêng Bkav.

Vấn đề thứ ba là vấn đề lớn nhất, thực sự mình thấy đa số Supporter không có kiến thức sâu về Virus, những vấn đề chung chung thì trả lời chung chung, gặp vấn đề khó quá thì mất rất lâu để trả lời (mình nghĩ các anh chị ấy còn phải chạy đi hỏi ý kiến cấp trên). Hơn nữa điểm làm người khác ghét là các Supporter thường nói chuyện như kiểu Bkav là nhất, là vô đối. Cái này dùng trên các diễn đàn doanh nghiệp thì không sao vì chẳng ai quan tâm đến công nghệ với chả Virus cả, nhưng đây là diễn đàn Game thì khác, đa số là sinh viên, đa số có tiếp xúc với máy vi tính, Internet, công nghệ...một thời gian khá lâu nên chí ít cũng có một số kinh nghiệm nhất định.

By the way, thiết nghĩ những gì cần nói thì cũng đã nói hết rồi, mình sẽ không nói nữa để các bạn khỏi đau mắt, các bạn chỉ việc bơ đi là xong, nhưng đừng có tiếp tục lôi mình ra nói rồi bảo mình đừng trả lời nhé. Rõ ràng các bạn chỉ cố ý khích cho mình viết nhiều để có cớ mà chửi thôi. [-X

Chỉnh sửa cuối: 26/9/10
  19. BíchVôTận

BíchVôTận Mr & Ms Pac-Man

Vãi ............................ luáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa. Hồng xuất động như thái dương hạ sơn X_X

20. [高清無碼]

[高清無碼] Donkey Kong

Tôi chỉ có lời khuyên chân thành đến những bạn trẻ đang ham mê con đường xây dựng các mạng botnet rằng việc đó chỉ phí thời gian, gây hại cho xã hội và sẽ bị cộng đồng lên án! hãy dừng lại trước khi quá muộn, đừng để những ham muốn nhất nhất thời làm hại đến tương lai của mình!

trích : http://sites.google.com/site/vietnamsecurity2/bkav