[Feedback] BKAV trong mắt người nước ngoài ^^

Thảo luận trong 'An ninh mạng BKAV' bắt đầu bởi JakeSatan, 22/9/10.

1. kenshin987

kenshin987 Mario & Luigi

có liên quan ứ gì đến cái chủ đề này :-?
    hài , có nguyên nhân thế nào mà kết quả để đên nỗi bị tát nước vào mặt ấy nhỉ :-?
    ôi thánh (:| cũng rửng mỡ lắm nhỉ

2. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

bạn ơi, mối quan hệ giữa ca sĩ - khán giả là người mua - người bán, còn bạn có quan hệ gì với những người viết bài đó ko? bạn có phải là người quen của họ ko, có bỏ tiền ra nuôi họ ko? hay họ có làm gì ảnh hưởng đến quyền lợi của bạn ko?
    nhà phê bình phải có kiến thức về lĩnh vực đó mới có quyền nhận xét người khác, có ai đưa 1 thằng nông dân đi làm giám khảo ca nhạc ko?
    cũng nói với mọi người ở đây luôn là hãy giỏi tiếng mẹ đẻ rồi mới giỏi tiếng nước ngoài

mình có bạn học ở ngành tiếng Anh, nó bắt các bạn học tiếng Việt đấy ạ

mang nick lão làng cũng chưa chắc suy nghĩ lão làng hơn ai nhé bạn :-" có những người tình nguyện test bkav pro như kenshin và hani, góp ý thẳng thắn, nghiêm túc, rồi còn những topic như vncert, giải thưởng bkav gì ấy, bạn vô các topic đó xem support làm việc như thế nào nhé :)>-

đừng có vào 1 topic, đọc vài cái reply rồi tưởng mình biết tuốt! :|

Chỉnh sửa cuối: 6/10/10
  3. Zell Dinch

Zell Dinch Gloria in excelsis Deo Lão Làng GVN

Có ảnh hưởng gì tới quyền lợi của mình hay không, đó thuộc về lý do để mình đi nhận xét. Mình đang nói về tư cách nhận xét. Theo mình nghĩ, nhìn thấy một sự vật - hiện tượng, ai cũng có quyền nhận xét.
    Tiếng mẹ đẻ của mình có vấn đề sao?

4. jupiter0402

jupiter0402 Legend of Zelda

Chào bạn,
    Theo dõi topic từ đầu đến cuối,tôi không rõ bạn bảo vệ BKIS vì lý do gì?và dựa vào những lý lẽ gì?
    Trong số vài trăm con người ở đây,không ít người đã từng dùng BKIS và gặp rắc rối với nó.Trải nghiệm cá nhân của từng đó người có đáng tin hơn trải nghiệm của cá nhân bạn hay không?Hay là đa số những con người ở đây đều dối trá,thích đâm chọc,phủ nhận khả năng của BKIS.
    Bạn quá tự cao hay chúng tôi hẹp hòi?
    Ngoài viruts thì còn malware,trojan,rootkits...Trong đó có nhiều loại có khả năng tự bảo vệ cao,tự che giấu tốt.Do đó,nếu bạn không phát hiện ra thì cũng chả có gì lạ.Hãy thôi tự huyễn hoặc

Quote trên chứng tỏ bạn vừa yếu,vừa thiếu cả kiến thức máy tính và logic căn bản.
    Thứ 1,về logic:làm sao tôi cài AV trước khi cài win
    Thứ 2,logic:có feedback là máy mới cài win xong,cài BKAV,treo,vì sao?máy nhiễm virut khi cài win sao?
    Mã:
    1 máy đang hoạt động tốt (sạch, không có Virus), nếu cài Bkav vào và quét thì tui khẳng định chắc chắn rằng sẽ không có chuyện bị treo máy hay phải cài lại Win, vậy lý do là do đâu?
    Hãy chứng minh cho chúng tôi thấy?
    Có 1 thực tế là trong quá trình phát triển ứng dụng,không thể nào ngăn chặn hết bug,error..trừ phi ứng dụng quá đơn giản.Với 1 ứng dụng lớn,đầu cuối,đa tương tác,lý do gì cho bạn sự tự tin như vậy?
    Sự đặc biệt xuất sắc của nhân viên BKIS chăng?tài năng của bác Quảng vượt quá tầm hiểu biết của đa số cộng đồng IT chăng?
    Hãy nhìn nhận thực thế đáng sợ là Microsoft hầu như tháng nào cũng ra bản vá.
    Xin hỏi bạn,nếu AV phát hiện virut,thì virut nằm ở đâu?1 thiên hà xa xôi nào đó,và AV cực kì thông minh,với công nghệ siêu tay,siêu sạch của bạn,đã phát hiện ra virut nằm đâu đó trong hệ ngân hà,và hỏi bạn có muốn diệt virut trên hành tinh ABC xyz chăng?
    Có thể không bạn?
    Thực tế là virut nằm đâu đó trên máy bạn,khi nó kích hoạt,AV có thể phát hiện và tiêu diệt nó
    Vâng,nhưng tôi không cần nó treo,viruts cũng làm treo máy,AV thì phải diệt viruts,đã không diệt dc còn làm treo máy,thế tôi dùng AV làm gì?
    Nói qua 1 chút về cái feedback của người nước ngoài,tôi có thể đồng ý với bạn rằng có người Việt feedback,tuy nhiên,vẫn có người nước ngoài,và chê nhiều hơn là khen
    1 rắc rối rất lớn của BKAV ngày trước-giờ tôi k dùng nên ko rõ,là BKAV báo có viruts,xóa.Cài AV khác,lại phát hiện có viruts đó,và xóa thành công
    BKAV = antivirut.Nếu phát hiện có virut mà xóa không được,thì nên bỏ anti đi,ok?
    Cuối cùng,bản thân tôi không ghét BKAV,nhưng tôi ghét kiểu nổ 1 cách thô thiển,sự mâu thuẫn và lập lờ trong vụ Bùi Minh Trí và vụ Hàn Quốc bị tấn công

5. Huongsfan

Huongsfan Youtube Master Race

Mình hiểu những bức xúc của bạn, BKAV đã nghiêm túc tiếp thu những ý kiến của các bạn và ngày một hoàn thiện hơn, bản BKAV pro 2010 đã phát hiện BKAV 2009 có virus và sửa được, BKAV 2011 sẽ lại phát hiện được BKAV 2010 có virus và sửa được, cứ như vậy... Hãy tin tưởng vào BKAV bạn nhé.

Thân.

6. Sheet2

Sheet2 Youtube Master Race

Bkav is what the?........................................................????????????????????????????????????

7. Smileph

Smileph Youtube Master Race

dài wá đọc hem hiểu rì lun :P
    chắc là tâm huyết lắm ;))

8. 24th September

24th September Youtube Master Race

what the bkav? :-s

9. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

thế này nhé, câu bạn ko có dấu phẩy để ngắt ý (bên thư giãn có 1 topic về công dụng của dấu phẩy cũng hay) câu sau ko đủ chủ vị, hay còn gọi là câu què, mà cũng có khi viết bài nghiêm túc bạn lại chăm chút hơn bây h, vì đây là trên mạng nên mềnh ko quan trọng chuyện này

cái thứ 2 là ai cũng có thể nhận xét (tất nhiên là ai cũng có miệng để nói hoặc tay để viết rồi) nhưng nhận xét có giá trị, có đúng hay ko thì cần phải có chuyên môn

bạn đừng có qoute lại câu đó, câu đó là dành cho mấy bạn vô đây ra vẻ lão làng khi thấy toàn comment quăng tạ đấy, BKAV phải làm gì người ta mới quăng tạ chứ ko quăng tạ CMC, và mềnh đã vô box này đủ lâu để từ 1 người ko ưa thành anti bkav

lí do thì mình đã post 1 bài ở topic khác, mình lười type lại lắm nên bạn thông cảm :)

thế thôi nhé, mình vô đây là để thư giãn :"> nên mềnh ko muốn tiếp tục tranh luận nghiêm túc, rất là mệt
    đi troll vui hơn hí hí >:)

10. Tũn Tùn Tụt

Tũn Tùn Tụt Gordon "λ-2" Freeman GameOver Lão Làng GVN

Bkav,What the phở? :-ss 30 30 30 30 30

11. WhitemouseBK

WhitemouseBK Mr & Ms Pac-Man

Bác nào biết tiếng Anh dịch hộ em cái.

Đây là người nước ngoài nói về Bkav trên trang Raymond.cc đó

Em hok bik tiếng Anh.

12. Họ và Tên

Họ và Tên Youtube Master Race

Để tui dịch sang tiếng Anh cho :

Guys I have updated BkAV results in my test. Hope you have seen it. My verdict on this suite.
    Pros: Free for 6 months
    Cons: 1. Slows system.
    2. You need o keep the system without touching while BkAV sets things, its for about 30 mins.
    3. resets system settings to system default.
    4. Detection is not so good.
    5. this AV is quite 'adamant'. If it wants to do something, you can't cancel that. Suppose it wants to do a scan, no option to cancel it. If it wants to restart, no option to cancel that.

So, not recommended. If you are desperate in testing, test it in a VM.

13. tuan_hope clone

tuan_hope clone T.E.T.Я.I.S GameOver

^ ơ sao lại dịch ra tiếng Anh trong khi không biết tiếng ANh, dịch ra tiếng Việt chứ:

1. làm chậm hệ thống
    2. không đụng vào hệ thống khi BKAV cài đặt, khoảng 30 phút.
    3. cài đặt tất cả hệ thống trở về default.
    4. bảo vệ không tốt
    5. đã làm gì rồi thì không thể thoát được, ví dụ như khi quét thi không thể dừng quét, không thể không restart khi bị yêu cầu.

nói chung, khuyên là không nên dùng.

14. WhitemouseBK

WhitemouseBK Mr & Ms Pac-Man

Nữa nè, đây có lẽ là con gái nên người ta thích màu cam tươi, còn em lại nghĩ đến chất độc màu da cam....

15. tuan_hope clone

tuan_hope clone T.E.T.Я.I.S GameOver

công nhận giao diện màu cam đậm nó tạo cảm giác không ổn, ngoài BKAV chưa thấy AV nào khác dùng mà dùng màu xanh lá hoặc xanh lam là nhiều

16. Họ và Tên

Họ và Tên Youtube Master Race

Cái này đúng nghĩa của câu : " Q... làm cam chịu" đấy :">

17. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Mình thấy cái feedback cuối cùng có cái này hơi nghi: virus viết là virut, phát âm đúng kiểu VN 8-}

18. KgZ

KgZ Mario & Luigi

Chủ yếu là khả năng bảo vệ máy thôi chứ màu không quan trọng lắm, mình thích màu tối, lạnh nhưng vẫn xài mấy thằng avira hay bit màu đỏ :))

19. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

nói chung là các bác BKAV cứ làm cho nó tốt đi đã, 1 khi đã tốt rồi thì người dùng sẽ quan tâm thôi, không cần tự quảng bá là tốt nhất VN blah blah.
    1 người có văn hóa tiêu dùng cao, chắc hẳn sẽ không bao giờ dùng 1 sản phẩm BKAV cho tới thời điểm hiện tại, ngay cả khi tôi không có chương trình diệt virus hay trojan nào thì tôi cũng không cài BKAV vào máy.

20. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

thà dính mấy em đó cài lại win thấy kg hối tiếc;))
    nhớ hùi năm nhất đh,có tâm sự với 1 ông năm trên,ổng kể có 1 lần phòng lab của trường phải cài lại win gần như toàn bộ,do có 1 mem mới nào trong phòng bảo dưỡng lỡ tay,hay lỡ dại cài BKAV:-",mà lab trường thì mặc sức ai ra vào cũng cắm usb,thế là anh bê cạp cứ hú liên hồi,diệt thì kg dc>đứng máy,vãi:-"