[Feedback] BKAV trong mắt người nước ngoài ^^

Thảo luận trong 'An ninh mạng BKAV' bắt đầu bởi JakeSatan, 22/9/10.

1. I_M_TOMMY

I_M_TOMMY Mega Man Lão Làng GVN

Mày vào mấy forum của Sing hay lên FB + chat với bọn Sing đi rồi thấy nó khác nhé [-(
    ^Sự thật là bọn nc ngoài chúng nó cũng không dùng EL chuẩn 100%, trừ khi thi hoặc viết luận văn chấm điểm thì còn kiểm tra lại chứ nói chuyện bt hay chat thì :-ss

2. cusut07

cusut07 C O N T R A

xoắn nhảm vãi =.=
    cứ ng nước ngoài thì tiếng Anh phải chuẩn ah =))=))
    ng ta nói TA vì là thứ phổ biến trên net, và softpedia dùng tiếng này

ng TQ, Nhật , Hàn...dùng TA chuẩn như ng Anh , Mỹ hả =)) cả thế giới nói TA chuẩn chỉ có VN mới chật vật nói TA word to word hả =))

đấy là chưa kể viết trong lúc nóng giận vì bị phá cái máy của mình, chưa văng tục là kìm nén lắm rồi đấy =))

xin các bạn xoắn thì xoắn cho đúng vào nội dung của comment, đừng xoắn vào ngữ pháp TA nữa, có phải ai cũng giỏi TA được như mấy bạn đâu X_X

3. F22Raptors

F22Raptors Thầy thích lái máy bay bà già ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Đã nghe người nước ngoài nói 1 câu sai chính tả: I dont want U coming back." chưa bạn lovefc8-|

4. lovelybear

lovelybear Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

Thì mấy bạn đó luôn nghĩ thế giới chỉ có 2 thứ tiếng: tiếng Việt và tiếng Anh thôi đó mà, nên suy ra thằng nào dùng tiếng Anh sai ngữ pháp, sai chính tả là dân VN hết cả =))
    Bạn lovefc hình như chưa đọc kỹ mấy cái feedback, chứ nếu đọc kỹ thì sẽ thấy người ta nói nguyên nhân người ta sử dụng BKAV, ví dụ như bạn bè giới thiệu, từng làm việc ở VN.... etc. Hoặc cũng có thể là không dịch được, thấy người ta viết ngô nghê như mình thì nghĩ chắc cũng giống mình

Chỉnh sửa cuối: 23/9/10
  5. nhohiep

nhohiep Dragon Quest

Trong phim gì đấy của Star movie, phim j j về thằng siêu nhân thằn lằn hay chuồn chuồn ấy, mình nghe đc 1 câu:
    "That 's only thing that I could DONE for you" =))

6. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

TA chỉ là ngôn ngữ phổ thông thôi, người bản xứ còn nhiều khi mắc phải lỗi chứ. và mong bạn giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt đừng có chữ Việt xiêng xỏ chữ tiếng Anh coi kì lắm ;)).

Anh_Huy8613 thích bài này.
  7. I_M_TOMMY

Có vẻ như bạn ý không biết đến sự tồn tại của Globish :| Nói thật, trình độ bạn đến như thế thì chưa đủ để xoắn EL của người khác đâu.

8. tomaaragon

tomaaragon Mega Man GameOver

Đầu câu phải viết hoa, cuối câu phải có dấu chấm.

9. I_will_die

I_will_die Mr & Ms Pac-Man

Giữa câu phải có dấu phẩy :|

10. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

Bác ghi thiếu dấu chấm cuối câu rùi =)).

11. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

ah, bây h mềnh mới bít là dùng tiếng anh KO CHUẨN thì đều là người Việt cả @__@, vậy là người Việt trên mạng đông vãi lúa, đông hơn cả bọn khựa, bọn sing, bọn nhật, bọn hàn, iraq... blah blah rồi =))
    trên thế giới này chỉ có người Việt với người Anh là biết tiếng anh thôi nhớ các bợn, ngay cả người Mỹ cũng ko xài tiếng anh chính gốc đâu =))

nguy hiểm!

12. xFatal

xFatal Dragon Quest

chà, đọc hết các comment của các bác xong quên luôn là mình định post cái gì rồi :))

đọc xong mới thấy có nhiều anti với supporter quá, mỗi người 1 ý kiến, nhưng nhìn chung là những bạn bảo vệ bkav có vẻ là không dùng nó, hoặc có dùng nhưng cũng không biết nó như thế nào, nên có bạn ngây ngô tới độ "nếu bản free giống với bản pro thì làm pro làm gì" :)) chả lẽ mai mình đổi tên cái Calculator trong windows thành Calculator Free Edition với Calculator Professional để đem bán cho bọn bạn ;)) (bản chất của bkav là thế mà =)))

lại có bạn kêu toàn dân vn giả dạng, vì nó viết sai english. Trời ạ, đến dân vn còn viết sai tiếng việt, nói ngọng líu ngọng lô, thế thì bọn english nó bắt buộc phải viết đúng hay sao?
    ---

thực sự là chưa bao giờ thấy AV nào lại chỉ có 1 cục như bkav, lạ ghê =))

ngày xưa mình có học lập trình, thấy người ta dậy xé lẻ ra, chứ chả ai bảo đóng cục lại bao giờ
    mà cũng chưa thấy av nào update 1 phát cả 1 cục chương trình mới về như thế

không hiểu giờ đã khác chưa ;))

13. daohoangquang77

daohoangquang77 T.E.T.Я.I.S

nguồn tự chế =))
    thật sự câu này là của anh thằng bạn. hồi đó post trên vn-zoom

14. tomaaragon

tomaaragon Mega Man GameOver

^ Giờ đã khác nhiều rồi đó bạn .

15. xFatal

xFatal Dragon Quest

thực ra giờ mình có xem qua 1 lần ở máy thằng em rồi, không xem kết cấu, nhưng dù máy idle mà PF usage tốn hơn 400mb ram thì đúng là hơi sợ
    các av khác thì chỉ 200-250 thôi

16. là lá la la

là lá la la Donkey Kong

Làm gì có cơ hội mà dc gangbang như thế? mỗi lần 1 loại thôi :">

17. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

mấy cái câu hỏi của cậu tự thân nó trả lời hết rồi đấy 8-> ko thích troll trong đây thì theo như cái tinh thần 50 là "chả việc gì phải vào comment cho ng ta biết mình đọc cả"
    ps : đề nghị anh em đừng reply hay tranh cãi gì với cái thèng-DAC-chữ-hường nữa @-) vừa về nhà thì nhìn cả đống chữ hường đập vào mắt muốn té ghế :| với cả như bác nào đã nói, chữ-hường bạn ấy vì công lý 5 [ ] rồi thì việc gì phải cố gắng giải thich chi cho mệt :-?? số ai chết thì chết >:) ai sống thì chơi tiếp cho vui vẻ >:)

18. I_M_TOMMY

Ăn một sẹo rồi đấy, ăn thêm 1 phát nữa khỏi vác xác về box nhá sếp [-(

19. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

còn 5 hit points :> sợ đíu gì bố con thằng nào :"> đến giữa tháng là regen lại ngay >:) mà dis, con hàng kyon lẽ ra đừng crit ta 5 hit, 3hit như bt là đc rồi

20. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Bởi thế ngay từ đầutui đã không lôi chuyện ngôn ngữ với cách hành văn ra nói, vì biết nó không đáng thuyết phục ruầy. :-"

By the way,tui ghét nhất là bọn ăn không nói có,tui ghét sự giả dối. Và tui không bảo vệ Bkav, tui chỉ đưa ra những điểm bất hợp lý cho các bạn xem xét.

1-Nhìn cái Nick Anti Bomber, xin hỏi bạn, 1 thằng nước ngoài thì biết thế quái nào về biệt danh của anh Quảng? Cứ tưởng không cần nhắc đến các bạn cũng có thể ngộ ra vấn đề rồi chứ? :|

2-Ngay cả cái Title là: Người nước ngoài đánh giá phần mềm diệt Virus Bkav thế nào ,nhưng xem ở nguồn thậm chí còn có người tự nhận rằng mình là người Việt Nam,vậy khác gì treo đầu dê bán thịt chó?

3-Khá nhiều Nick chỉ cần đọc là có thể nhận ra đó là do người Việt tạo, nếu bạn chịu khó vào nguồn đọc.

4-Nhiều người gọi thẳng cái tên Nguyen Tu Quang,tui xin hỏi ở đây được mấy bạn biết ông trùm Bit với Kas tên gì? Thậm chí dù người ta có gặp 1 trình Anti-Virus dỏm người ta cũng bực mình mà bơ đi, mắc cái quái gì để tìm hiểu xem giám đốc tên gì.

5-Lại có Comment bảo Nguyen Tu Quang tu cho mình và các đồng nghiệp là giỏi nhất, phần mềm của họ là tốt nhất...loại Comment này chỉ có người Việt mới xài thôi.

Những vấn đề khác khi xài Bkav thì tui đã giải thích nguyên nhân cả rồi.

Túm lại 1 câu, với cương vị 1 Mod, chủ Topic lại đi lôi 1 cái nguồn không đáng tin cậy ra để đả kích Bkav. Tui không bên vực Bkav 1 cách mù quáng, những điểm yếu cuả nó tui đều đề cập 1 cách rõ ràng chứ không lấp liếm. Và tui mong các bạn hỗ trợ để Bkav có thể khắc phục và hoàn thiện những điểm yếu này thay vì cứ ném tạ 1 cách vô nghĩa. Nếu mấy bạnh cứ giữ thái độ chống đối như vậy thì muôn kiếp Bkav cũng không thể có cơ hội khắc phục điểm yếu cuả nó.