FF9 1 game dở vô cùng

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi amuroan, 14/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

hi hi premiumheart...nói đúng dó các bạn tui là 1 fan cuồng nhiệt của ff....tui đã chơi tất cả các FF rồi....tui viết lên thế này chủ yếu là để trao đổi thêm kinh nghiệm ko ngờ bị...wé trời..nhưng mà cũng có người thấy được chủ ý của tui.....hê thông minh "hiệt"

2. squall_rinnoa

squall_rinnoa Mr & Ms Pac-Man

anh lion nói chí phở còn ông amuroan thì bị hâm rùi tất cả các phần FF tác giả của nó đều phải bỏ ra rất nhiều công sức để làm ra nó nếu nó không có bí ẩn ở chỗ này thì nó sẽ ở chỗ khác đừng quên là FF9 cũng có tới 4 đĩa vậy quí vị đã tìm hết các thứ kì dị trong đó chưa cũng mệt ra phết đó nói chung là các vị về xem lại phần chơi FF9 đi chơi càng kĩ xem xét kĩ thì càng thấy nó có những thứ quái ra phết đó
    còn về phần đồ hoạ thì ở FF9 lại có một đặc biệt riêng của nó đó các vị thử xem xem là có phần FF nào mà nhân vật chính của nó có đuôi như ở FF9 hông một điều nữa là nó vẽ trẻ em mà đâu phải người lớn đâu mà soi mói dữ vậy

3. Ninku

Ninku Mr & Ms Pac-Man

Ê, "amuroan" ngố, ông có bị sao không mà lại chê FF9 là dở, đúng là lính mới ngông cuông quá hà. Ông về xem lại đi nhá. Tui đang chơi lại FF9 lần 5 rồi đó, vậy mà có thấy chán đâu, ông đúng là không biết thưởng thức.
    Bye!!!!!

4. hacker2004

hacker2004 Mario & Luigi

to squall_rinnoa: cậu nói ff9 có những cái quái vậy những cái quái đó là gì vậy hả?? mình có thể trả lời được không vậy nếu như mình trả lời được thi mình sẽ trả lời cho cậu bất kỳ câu hỏi nào mà bạn đề ra!!!

5. Lion of game

Lion of game Youtube Master Race

Các bác có thấy thằng amuroan đệ tử tui nó dở hơi ko?Hihi hậu sinh mà vậy á.Mà nè sao lúc này lại kiu sư phụ là mày, ko tôn sư trọng đạo gì hết á.Để tui kể cho các bác nghe chuyện này nhe.Khoảng 1 năm mấy 2 năm gì đó ở bên VENO hình như có thằng nhóc nào đó lỡ mồm chê FF8 thế là nó bị lãnh nguyên 1 tràng phản đối luôn.Mà sau này điều tra ra thì nó chỉ biết đi về nước 1 cách mơ hồ thôi ngoài ra chẳng biết wái gì á.
    Đừng có dại dột mà chê ff.Hihi FF7 là bước tiến đầu của Ps1 về RPG là cơn sốt thứ thiệt.Còn FF9 là bước tiến tuyệt vời về đồ hoạ của thế hệ FF/ps1.
    còn FF9 thì là FF cuối cùng của hệ PS1 thì nó phải có cái đặt bịt hơn chứ Squaresoft đâu có dư tiền mà làm 1 game ko ra gì để lỗ vốn, đúng hôn nè ^_^

6. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

hừm thằng lion dở hơi ấy mà..nói ai mà nghe...còn ông ninku húm sao dám nói tui ngố hở ..an nói cho dàng hoàng 1 chút ..nói về chơi game thì chưa chắc ông đã chơi nhiều bằng tui đâu...với lại tui đa nói rồi tui làm thế này là để trao đồi kinh nghiệm..ông chưa đọc từ đầu mà đã vội phê phán người khác rồi .co ngày bi"..." nhe. tạm thời tui dang dừng chơi trò HunterX để chơi lại FF9 lâu lâu chơi lại cũng thấy hay đấy chứ..he he

7. Melano_Baby

Melano_Baby Mr & Ms Pac-Man

Chơi FF9 thì bạn phải chơi từ từ mới thấy hết cái hay của nó chứ. FF nào cũng hay hết, FF9 cũng có những đặc điểm hay tuyệt đó chứ ( đã nhất là được coi phim quá trời luôn). Riêng về phần GF và các ability thì Baby thấy FF9 đâu có thua mấy FF trước đâu. Chỉ có Garnet và Eiko mới biết Summon cũng là một nét thú vị đó chứ, các GF và chiêu đánh trong FF9 cũng rất được trau chuốt kỹ lưỡng mà. Bạn hãy thử chơi lại và tìm hiểu FF9 đi, biết đâu bạn lại thấy nó thú vị hơn cá FF khác đấy. (Mình thích nhất Quina....rất là dễ thương ^o^).

8. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Rất tiếc là phải hỏi thẳng thắn mấy bác nè : có ai chơi FF V và FF IV chưa ?nấy chưa thì tui xin nói : FF 9 là một bản cover lại của hai cái FF cổ lỗ sĩ trên: từ cách đánh trận 4 người nè, phép thuật chỉ có một số nhân vật sử dụng được nè, chocobo cũng vậy, limit cũng thế, chỉ khác ở chỗ là hình ảnh của FF V hay FF IV thì xấu hơn, độ khó của hai cái FF nói trên mà đem so sánh với FF 9 thì FF9 phải nói là dể hơn rất nhiều, à quên mất xin nói luôn là cốt truyện của hai mấy cái FF tất nhiên phải khác nhau chứ.
    To Melano_Baby: bạn có thích anh chàng đầu bếp béo đó hả? vậy bạn sẽ thich nhân vật Go trong FFV đó.

9. chuotkinhden

chuotkinhden Youtube Master Race

này mọi người cho lính mới hỏi một xíu nhá:
    các sư huynh chơi ff9 bằng PS hay bằng lập trình giả vậy.Nếu choiw bằng trình giả ePSXe thì cách sủ dụng nó ra sao chỉ lính mới với ,đệ đã thử nhưng không được chút nào

10. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

hừm....FF5 va FF4 hả..tui đã chơi xong FF4 nhưng mả FF5 thì chưa chơi....tuy nhiên bạn nói là FF4&5 hay thì phải xem lại đã..nghe nè....hình ảnh thì dở tệ thua xa FF8&9 củng co thể vì bộ chỉ có 1 CD thôi...tình tiết thì cũng không hay lắm...tàm tạm thôi vậy mà u bảo là hay...

11. hacker2004

hacker2004 Mario & Luigi

trong ff9 có rất nhiều bí mật mà đến bây giờ người ta không thể nào mà giải được vì vậy nó làm cho người chơi một nỗi tức giận làm sao phải qua được chổ đó rồi mới về ăn cơm chứ như vầy thì ăn cơm không ngon đó là một trong những cái mà ff9 chiếm căn bản đó!!!

12. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

To Amuroan : tui có bảo là FF IV và FF V là hay đâu? tui nói là FF 9 cách chơi gống FF 9 thôi mà.
    To Hacker : tui thấy FF nào chả có bí mật mà có ai giải được đâu?Vd : FF7 có mấy món đồ như Tittsure, cũng như mấy món đồ ở trong Wonder Square có ai biết tác dụng đâu ?nếu bác bíêt thì nói thử coi !!!đừng tưởng có FF9 là có bí mật không giải được nhé. Mà bác bảo giải không ra bí mật thì sẽ không thể nào ăn ngon ngủ yên hả ?vô lí : có rất nhiều điều khác để ta lo hơn so với 1 trò chơi đấy.

13. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

Hứm lính vũ trụ nói vậy có nghĩa là u đã biết hết FF9 hở vậy u chỉ tui tìm hết những vũ khí cuối cùng của tất cả nhân vật đi..rối tui fục u..hè hè

14. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

ko còn ai bàn luận nửa a...lạ nhỉ

15. Starmi

Starmi Youtube Master Race

FF9 tôi chỉ lấy được vũ khí +100 điểm đánh của Zidane mà thôi còn cậu nào biết các vũ khí khác của các nhân vật còn lại thì chỉ cho mình với.
    Còn nói về chocobo thì mình mất tới 6 tiếng mới có thể lên được chocobo có thể đi bất cứ địa hình nào.

16. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

tui biết thêm của steiner là bạn phải đào hết mấy thùng kho báo AT cua steiner len 83 đó tui chỉ biết nhiêu đó thôi....còn ai biết thêm làm ơn chỉ dùm

17. huyknight

huyknight Mr & Ms Pac-Man

FF9 tôi thấy gầ giống như FF7 vì các nhân vật mang tính cách có vẻ trẻ con còn FF8 thì tôi thấy như là dành cho người lớn vậy.
    FF9 cũng hay mà đâu có gì để phàn nàn lắm đâu!!!

18. Hero

Hero Fire in the hole!

Thoe tui thì FF9 như vậy là hay lắm rồi , không hay sao các bạn chơi làm gì .
    Các bạn thử nghĩ xem , ngoài FF 7,8 , LOd , Valkyrie , CR thì còn trò nào hay hơn , hình ảnh đẹp hơn không .
    Theo toi FF9 như thế là hay rồi , tuy không thể bằng 7 và 8 nhưng thế cũng là được lắm rồi

19. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

bạn nói hay cũng đúng đó..nhưng mà fải tìm hết những bí mật của nó vd:vũ khí cuối cùng của tất cả nhân vậy...bạn đã hết chưa...
    nếu có hết rồi thì làm ơn chỉ cho tui vơí

20. irvan

irvan Mr & Ms Pac-Man

Minh thay cai nao cung hay ca

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.