FFXI - đáng đồng tiền bát gạo

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi hamabeo, 8/3/06.

1. 4eyes

4eyes The Warrior of Light

Dung lượng của game này tổng cộng gần 40G, nghe mà muốn xỉu:))

2. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Không đến 40gb đâu. 40 GB chỉ là cái harddrive cho PS2 thôi. Chứ dung lượng game này chỉ khoảng trên 10GB chút xíu ;;)

3. kamankily

kamankily Youtube Master Race

hình ảnh thua xa lắc lineage2 ,nhìn dung lượng mà nản,

4. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Bác lấy hình đẹp nhất của Lineage II ra so nào. Nhớ lấy hình gamers chụp nhé. Tui sẽ tìm mấy cái hình của FFXI đầy đủ hiệu ứng chụp ở những máy cấu hình mạnh ra so với bác :D

5. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Chơi ở Fenrir thì kiếm người Việt không ra là phải rồi. Bên Fairy người Việt đông lắm á.

6. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Heheh, đào ở đâu ra mà được 10GB :) Tôi có đủ hết tất cả các expansion mà cũng chỉ có 6.8GB. Kể cả là sau khi cái expansion ToA cũng không đến 10GB. Chắc chừng 8GB là cùng.

7. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Cái POL cộng với mấy cái movies của mấy đứa gamers post lên rồi mấy cái hính mình chụp bỏ chung cái folder của FFXI nữa :D. Hồi trước xóa hết mọi thứ, chỉ nhớ mang máng cỡ đó. Nếu vậy chắc chỉ là 8Gb. :D

FFXI go go go!!!

8. haylachinhminh

haylachinhminh Fire in the hole!

vậy chụp tấm ảnh đầy đủ hiệu ứng đem ra so với l2 xem , không biết bên nào nhỉnh hơn :p

9. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Hehe, người nào chê trước thì phải đem ra bằng chứng trước chứ. Nói nó ko bằng thì phải đem ra bằng chứng xem coi thật sự nó có không bằng thật ko. :D. Nói ko ai chẳng nói được.

10. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

chưa kể làm quest xong rãnh quá camp luôn quest monster không cho ai làm quest :D

11. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Tranh thủ đợi bạn kia post mấy cái link đẹp nhất của Lineage II lâu quá, nên mình post trước đây. Đây là link hình ảnh có hiệu ứng, đẹp nhất hay ko thì mình ko dám chắc nhưng theo mình thì cũng khá chuẩn:

12. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Tiếp the:

Tấm này là chụp bình thường ko có hiệu ứng, nếu có hiệu ứng sẽ thấy cát bay mù mịt :D

Hiệu ứng trên trời:

Hiệu ứng thác nước:

Một tấm khác chụp lúc trời về hoàng hôn:

13. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Ui chài hình đẹp ghê !
    FFXI mình biết lâu rùi nhưng dạo đó game on8 với VN mình còn xa lạ lắm thành ra khó mà kiếm chỗ để chơi về sau nghe nói FXI phải đóng tiền để chơi nên đành ngậm ngù ko chơi đc T_T

14. motorolan

motorolan T.E.T.Я.I.S

Tui đã nghe danh game này từ lâu rồi nhưng bây giờ mới thấy , thật là quá đẹp , quá hùng tráng , quá ... . Thế đánh nhau như thế nào vậy ? , cấu hình game ra sao ? nếu ko download game thì mua đĩa gốc giá bao nhiêu ? (Hỏi vậy thôi chứ mua có mà chết >.<)

15. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

To Motorolan: bạn có thể coi demo đánh nhau ở cái link dưới đây. Đây chỉ là solo weapon skill, nếu đánh trong party thì nhìn gây cấn hơn nhiều. Bộ dĩa FFXI với 2 cái expansions bây giờ nó bán khoảng 30 USD. Tiền game hàng tháng là 13 USD. Bạn share với 1 người nữa thay phiên nhau chơi thì tính ra mỗi tháng chỉ khoảng 100 ngàn. Rất đáng tiền so với nhiều game khác :D

Hồi nãy post ở bài kia sẵn giờ post ở đây luôn =)
    Ngoài lề: Trong ffxi có những physical skills (weapon skills) sau đây:
    Archery
    Axe
    Club
    Dagger
    Great Axe
    Great Katana
    Great Sword
    Hand-to-Hand
    Katana
    Marksmanship
    Scythe
    Spear
    Staff
    Sword

Mình mới tìm được cái video clip của mấy cái skill của weapons trong FFXI do gamers tự quay rồi post lên. Mấy bạn thử xem action skills, art skills của FFXI rồi so sánh với mấy game khác thử xem. Bảo đảm ko có game nào có skill đẹp sắc sảo và đa dạng như FFXI. Cái này xem được online, nếu như lần đầu xem bị giựt giựt thì đợi nó cload hết một lần rồi replay lại, các bạn sẽ coi được smooth hơn. Nhớ bật loa to lên nhé. Have fun :;)

Link đây:
    http://www.youtube.com/watch?v=PU_uljjlMsg&search=FFXI%20

16. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

bác post nhiều thế rồi có nghĩ ra cách nào mua được cái box FFXI gửi về VN kô???mà lại còn đóng phí nữa mới khỗ mà trò này ra lâu rồi.Đợi FFXII ra chơi đi.Hi vọng FFXII sẽ vượt qua mức 10GB

17. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Ở VN ở HN hay SG hình như đều có chỗ chơi FFXI hết á. Bạn có thể sang FF club tìm bài viết về FFXI, trong đó có chỉ mấy chỗ để chơi FFXI á. Mình khuyên bạn nên ra đó xem thử, chơi có thích ko. Nếu thật sự thích thì hãy mua về nhà, rủ thêm 1 đứa ban nữa share ra thì tiền chơi cũng bằng mấy game p2p ở VN hiện giờ thôi.

Trò này ra lâu rồi nhưng gần như mỗi năm nó đều ra expanson mới, nên bạn ko cần lo về phần gameplay. Như tháng 4 này nó ra thêm một cái expansion mới nữa, trong đó thêm 3 jobs mới và vô số vùng, quest mới, nâng tổng cộng số jobs chính là 17 jobs. Vì game này chủ yếu dự vào skill của mình nên bạn ko cần phải lo người chơi lâu hơn sẽ mạnh hơn mình. PvP nó chia ra từng giới hạn lvl như 30, 40, 50, 60, 70 và no limit, nên ko sợ người lvl cao hơn thì mạnh hơn =)

18. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

thằng nào nói Lineage2 đẹp hơn FFXI vậy ?!?!?! bụa thế ! FFXI có 1 thời được người ta dùng để test vid card, nhiêu đó thôi cũng đủ chứng minh hiệu ứng của nó xuất sắc thế nào rồi ... -.-

19. hackkid84

hackkid84 Youtube Master Race

Bạn ơi,mình muốn chơi thử cái này.Có thể cho mình link đăng ký và hướng dẫn mình sơ sơ được ko.Mình cũng thích cái thể loại này mà online thì chưa thử bao giờ.Và trả tiền có thể trả qua visa card được ko.Vì mình ở Vn ma`,nhờ bạn ở nước ngoài thì cũng được nhưng hơi bất tiện.Nếu được thì thank bạn trước nhé

20. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Cái này đăng kí ngay trong game bạn ạh. Ở VN ở HN hay SG hình như đều có chỗ chơi FFXI hết á. Bạn có thể sang FF club tìm bài viết về FFXI, trong đó có chỉ mấy chỗ để chơi FFXI á. Mình khuyên bạn nên ra đó xem thử, chơi có thích ko. Nếu thật sự thích thì hãy mua về nhà, rủ thêm 1 đứa ban nữa share ra thì tiền chơi cũng bằng mấy game p2p ở VN hiện giờ thôi.