FFXI - đáng đồng tiền bát gạo

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi hamabeo, 8/3/06.

1. curseofghost613

curseofghost613 Mr & Ms Pac-Man

nhìn thèm nhỏ vãi mà ko co tiền choi nè huhu
    co ai giup em ko co ai giup em ko co ai giup em ko co ai giup em ko co ai giup em ko

2. elfvodich

elfvodich Mario & Luigi

Em hãy tự giúp em đi ^^
    Nếu còn đi học: Hãy cố học cho giỏi để sau này có good job and high salary
    Nếu đã đi làm : Cố cày để có tiền
    Nếu còn xin tiền bố mẹ: Để dành
    Cái gì cũng có cái giá của nóa ^^

3. motorolan

motorolan T.E.T.Я.I.S

Thế có cái bộ đĩa kia đã chơi được chưa hay còn phải mua một bộ nữa chứa game nữa ? T.T

4. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Bộ dĩa đó đã chơi được rồi bạn ạh. ::)

5. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Bên đó có bao nhiêu người vậy thạchsanh? Có ai có lvl cao mà đã nghỉ chơi rồi ko, cho tui đi ^^.

6. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Hồi trước đông lắm, mà bây giờ đang tạm nghỉ hết còn khoảng 3-4 người level cao là active thôi :D Nhưng mà cái expansion này ra chắc quay lại chơi đông.

7. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Nếu 3-4 người thì cũng chỉ xêm xêm với bên Fenrir thôi, nhưng bên Fenrir mình ko có thân với mấy đứa VN lắm. Thế có ai có job lvl cao mà đã nghỉ chơi rồi ko? Có thể cho mình biết cách liên lạc ko? Chơi lại từ đầu phải đi làm lại từng quest, mua từng map oải lắm :). Chỉ cần acc lvl cao chút để có thể vô help người khác với mấy cái LB1, LB2, LB3, 5-1, 5-2 là vui rùi ^^. Giờ vô chơi cũng chỉ đi vòng vòng, lvl mấy cái craft với đi help người ta thôi, chứ lvl thì lvl như hồi trước đã đủ rồi ::)

8. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Không phải là nghỉ luôn đâu, họ chỉ tạm ngưng thôi. Có mấy người nghỉ luôn nhưng hình như họ bán account luôn rồi.

9. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Bùn nhỉ? Thế có ai còn account mà chưa bán ko? Bán cho mình đi, đang đi tìm cái account nào good good để chơi. Giá nhẹ nhàn thôi nhé. Mắc quá ko có tiền mua ^.^

10. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

tui đọc bài của pa này tui thấy mac cười wa :P

11. ultimate cloud

ultimate cloud Mr & Ms Pac-Man

nhìn thèm nhỏ dãi ai có link down cho em xin cái :D

12. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Mới mượn được accoutn của thằng bạn để chơi lại, nên upload cho mấy bạn coi hình từ mấy của mình

Hình trên đây là khi mới tạo account, ở mỗi thành phố nó sẽ cho bạn một căn nhà. Căn nhà này chỉ có một mình bạn được vào thôi. Trong nhà nếu bạn có tiền thì bạn có thể mua tủ giường bàn ghế tùm lum.... ngay cả cái... xô nước bạn cũng có thể đặt trong đây. Bạn còn có thể trồng cây ngay trong nhà của bạn nữa :D. Nhà bạn sẽ được canh giữ bởi một con thú cưng tên là... Kupo. Nó giống như một Oshin vậy ^^

Trong FFXI có chức năng search rất hay. Nếu bạn biết tên một người thì bạn có thể dùng chức năng search để search tên người đó, biết được người đó đang ở đâu, lvl mấy, rank bao nhiêu. Bạn có thể search được những người nào đang muốn party, lvl khoỏang từ bao nhiêu đến bao nhiêu. Mai mốt mình chụp hình rồi sẽ giới thiệu thêm về chức năng này ::). Thấy con nhỏ taru trong hình cute ko hehe

13. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Hình này là PT đang lvl bị cái con Wight aggro (tấn công). Wight thuộc họ skeleton, aggro bằng cách nghe tiếng bước chân đi, hoặc máu nhỏ hơn 75% thì nó sẽ aggro. Kiểu như... ngưởi thấy mùi máu :D

Còn những hình này là hình đang lvl trong một tòa lâu đài thuộc vùng Qufim Island. Vùng này quanh năm phủ tuyết trắng xóa. Trong PT ko có tank, nhưng mình là bst/war nên có thể tank tạm cho PT cũng được :D. Thấy máy cái skill với động tác như thế nào :;)

14. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Hình này là khi mình lên tầng 2 của tòa lâu đài. Tòa lâu đài này có 11 tầng cả thảy nếu mình nhớ ko lầm. Càng lên cao thì càng gặp monsters mạnh. Con này cũng bình thường, lvl ko hay lắm vì xp ko cao nhưng nó đánh khá mạnh. Nhìn hình cũng đủ thấy rồi ha ^.^. Thật lòng mà nói thì để lvl trong FFXI ko hề đơn giản tí nào. Đòi hỏi tất cả thành viên trong PT phải phối hợp rất nhuần nhuyễn và ăn ý. Nếu ko thì chỉ có chit ^.^

2 hình này là chuẩn bị lên tàu để đi qua một vùng đất khác. Để di chuyển trong FFXI bạn có 3 cách. Một là bằng tàu bay như cái hình này. Cách 2 là cưỡi con chocobo. Cách ba là nhờ whitemage teleport đến mấy cái crag nằm rất cách xa nhau. Mai mốt mình sẽ post hình giới thiệu sau

15. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Còn đây là cảnh trên tàu. Bảo đảm bầu trời này và những cảnh này bạn ko thể nào nhìn thấy ở bất kì game khác, chỉ có thể nhìn thấy được trong FFXI ^^

16. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Còn đây là cảnh đang lvl khi qua vùng đất mới. Coi monster nhỏ như vậy nhưng đừng coi thường nó, nó đánh mạnh lắm đó. Đánh hand-2-hand giống như monk vậy ^.^

17. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

18. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Wow~, troi oi... da~ wa' da~ wa'. Đang phân vân ko biết chừng nào nó có cái return to Vana'diel đợt 2 thì gặp được bài này. Thanx Thạch Sanh nhiều nhiều :D

19. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

No problemo, amigo

PS: Viết ngắn quá, cóc cho gửi, lol, phải viết thêm mấy câu cho nó dài ra.

20. AllButNothing

AllButNothing Youtube Master Race

Hôm nay nó ra pack mới rồi này. Tiện thể cho hỏi, ở Hà Nội tui có thể mua Final Fantasy XI: The Vana’diel Collection ở đâu nhỉ? Có bác nào nhập hàng về không?