FFXI - đáng đồng tiền bát gạo

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi hamabeo, 8/3/06.

1. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

Hixx đang chơi WOW nhẩy sang tìm hiểu FFXI công nhận khó kinh khủng ... cơ cấu hoàn toàn khác với wow :( ...
    Bácc nào ở HN có tí kinh nghiệm chỉ giúp tui chút hé .
    À quảng cáo bên lề : còn 3 box FFXI Collection , bác nào mua thì call .

2. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Tùy vùng, có nhiều vùng nó cố tình làm đen tối thế. Những người nào chơi trên PC nên chỉnh registry lại để tăng graphic lên, tại vì chế độ mặc đỉnh của nó để thấp lắm, dùng regedit chỉnh lại 1 chút xíu là đẹp hơn trước rất rất nhiều.

3. ultima

ultima Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Dùng cái config của nó mà chỉnh chứ ai lại nhảy vào phần regedit để chỉnh bao h [-(
    Phần FFconfig nó mặc định theo đường dẫn start=>Programs=>Playonline=>FFXI thì phải. Vào đó chỉnh ở phần graphic, tăng độ phân giả lên theo khả năng của VGA card nha

4. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Heheh, vậy là bạn chưa biết rồi, cái graphic engine của FFXI nó cho chạy cao hơn nhiều nhưng mà ở trong phần config của nó không cho chỉnh lên vậy. Muốn chỉnh lên cho thật đẹp phải vào chỉnh trong regedit. Nhất là cái độ phân giải của texture.

5. congzing20

congzing20 Dragon Quest

Oặch cãi nhau cả chuyện chỉnh regedit nữa cơ chứ. Em là ko dám sờ vào đó đâu.
    Cho em hỏi 1 cái nì: em mới chỉ bít là FFXI chơi đc trên PC và hình như chuẩn bị cho XBOX360 vậy nó có hỗ trợ cho PS2 kô vậy??

6. ImStuwolf

ImStuwolf Dragon Quest

ủa hình như cho chơi trên PS2 lâu rồy mà ta hay là em nhầm :| .

7. motorolan

motorolan T.E.T.Я.I.S

Đầu tiên là bản cho PS2 ra trước, sau đó là ra bản cho PC, còn sau khi ra bản expantion 3 kia thì có bản cho Xbox360 luôn rồi, vậy là bây giờ cả 3 hệ máy này đều chơi được hết, nghe mấy bác tán truyện với nhau nên cũng biết qua loa :D

8. ultima

FFXI chơi được đầu tiên trên PS2 tiếp đến là PC và Xbox360 thì cũng chơi được cách đây hơn nửa năm rồi :|
    @ThanhSanh: mới nghe vụ chỉnh trong regedit lần đầu tiên đó :p

9. congzing20

congzing20 Dragon Quest

Hehe vụ nì là vui rồi đấy. Thế để chơi đc FFXI = PS2 thì mình cần những cái gì vậy. Thấy bảo cần card mạng và ổ cứng cho PS2. Mua đĩa FFXI cho PS2 ở đâu thie'. Mình ko thấy có bán ngoài kia à. Phải mua đĩa có bản quyền hả?

10. komi0421

komi0421 Mr & Ms Pac-Man

thạch sanh ơi,chỉnh trong registry như thế nào thế,chỉ tường tận hơn đi.

11. zuxibi

zuxibi T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

có ai ở TP HCM ko , tui tính chơi nhưng hoc sinh ít tiền , ai giống tui có thể pm chơi chung acc , mổi người 50% phí tháng , tui cũng ko bít đóng tiền thế nào , nên ai có lòng hảo tâm thì cho chơi chung với thx

12. ultima

Phải mua đĩa có bản quyển là điều tất nhiên vì ta cần cái key trong đĩa của nó hơn là cần đĩa.
    Chơi trên PS2 thì cần HDD ổ cứng, card mạng thì tất nhiên vì đây là game online, thêm cái keyboard cho PS2 nữa vì game này cần gõ nhiều.
    Về vấn đề mua đĩa thì đã rất có nhìu người đã nói trước. Chịu khó xem lại đi

EDIT: Quên nói luôn vấn đề của thằng Zuxibi.
    Vấn đề chơi chung acc là gần như ko thể. Chỉ 1 người chơi 1 cái acc cùng 1 lúc. Nếu người này chơi thì người kia nghỉ => rất phiền phức. Cứ cố gắng mà tìm cho thỏa mãn đi

13. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Tôi chỉ chỉnh registry trong cái topic FFXI kia đó, chịu khó đọc bên topic kia nha.

14. NemS

NemS T.E.T.Я.I.S

Tìm ko ra ThachSanh ơi T____T send lại giúp cái link ... ko hiểu sao tui chơi màu nó tối âm u wá ko đc tươi, tính chụp vài tấm trong lúc chơi nhưng chẳng tấm nào ưng ý vì chuyện này >"<, bực nhất là chơi tối ... hix hix ko chẳng nhìn thấy đc đường đi ...

15. zuxibi

zuxibi T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

nói vậy phải đỡ bực mình ko , nói vậy thì tui đâu cãi với ba làm gì O:) , tiêu chí đặt ra đầu tiên của tui tại vì là hoc sinh , ít có thời gian chơi nên vấn đề đụng chạm ko phải là to lớn wa' , sẵn sàng nhường cho người khác chơi , pm yahoo để tui bít out ra được rồi .... ai thấy được thì pm nhé

16. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Nếu bạn nào muốn hình sáng và đẹp như mấy cái hình mình chụp ở trang 3 hay trang 6 gì đó thì có thể dùng windower ở link dưới đây. Cái windower này nó khá là hữu dụng, dùng để chạy window mode thay vì full screen, thông báo tp, hp cua mình và hp của mob, tắt/bật light ambient để cho mình glow lên và làm sáng vùng xung quanh. Máy cấu hình chỉ cần Pentium IV, 512 mb ram, video card 128mb ATI hay Geforce chỉnh full effect và bật light ambient lên là nhìn cực mát con mắt

Link download: http://www.windower.net/

Những hình ở trang 6 của cái thread này là có bật ambient (chưa bật full effect). Xem hình ở đây:
    http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=174835&page=6

Nếu qua Tết mình có khả năng mở phòng máy cho em mình thì mình sẽ cài chừng 5 bộ FFXI cho các bạn chơi (mình ở SG), chi tiết thì đợi đến khi nào mở đc thì mình sẽ thông báo sau nhé =)

17. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Cái config của game nó lock texture resolution ở 1024x1024 thành ra không được đẹp lắm. Nếu như máy mạnh mà muốn chơi cho đẹp thì vào

Start > Programs > Play online > Final Fantasy XI > Final Fantasy Xi config > screen size chỉnh lên 1280x1024. Đây là cấu hình cho máy tương đối mạnh.

Nếu chơi ở screensize 1280x1024 thì vào

- run command gõ REGEDIT

- Vào HKEY_LOCAL_MACHINE, rồi vào software.

- Vào PlayOnlineUS và Square Enix folder, rồi vào cái FinalFantasyXI tab.

- Chỉnh vào cả 2 files 003 and 004 như nhau. Nếu chỉnh cả 2 là 500 thì texture size sẽ là 1280x1280.

Nếu máy mạnh hơn nữa mà card màn hình hỗ trợ 1600x1200 thì chỉnh screensize thành 1600x1200 rồi dùng regedit chỉnh 003 và 004 lên thành 640 hay 800. Nếu dùng 640 thì texture size sẽ là 1600x1600, nếu dùng 800 thì texture size sẽ là 2048x2048.

Chất lượng hình ảnh sẽ thấy khác 1 trời 1 vực, sau khi chỉnh xong thì hình ảnh sẽ trông như thế này đây

18. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Game Online mà đẹp thế này à, nhiêu tiền cũng chơi, bao nhiêu nói đi, nhiêu !!! X(

19. Slam

Slam Donkey Kong

Các bác cho em hỏi phát , em mới lấy cái box FFXI về , đăng kí thì nó bảo cần Credit Card , khổ thế cơ chứ , đang muốn chơi ngay >< , thẻ Visa thì chưa kịp làm :( . Em có ý định add CC chùa vào có đc ko các bác , chỉ là add tạm thôi , về sau ko biết có đổi đc ko >< , chứ em xác định là phải đóng xiền thì mới chơi lâu dài đc , chỉ sợ khi em add CC chùa vào , nó bann thì phí quá . Bác nào bít chỉ giúp em nhé :D

20. ImStuwolf

ImStuwolf Dragon Quest

đã mang trong đầu ý tưởng dùng CC chùa để chơi game thì thôi đừng chơi nhé !!