Fifa 09 | PS3

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi BOYVT, 3/12/08.

1. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

ôi , một ngày thật là vui , onl từ 4h chiều đến 10 h tối và đá liên tục với 4 bác còn lại , :D chỉ còn bác ping203 là chưa thấy đâu

2. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

sao cái hoangmlp lúc thì thấy xuất hiện trong list lúc thì lại không :-/

3. hungm3vo

hungm3vo Mr & Ms Pac-Man

anh em chơi fifa09 cho hỏi chỉnh chế độ kèm người trong fifa09 ở đâu vậy, trước giờ chỉ biết vô đá ầm ầm không biết chỉnh chiến thuật gì hết chơn , hôm qua cầm MU luôn đá với bác hoangmlp hiệp 1 đập 1 nho, xong qua hiệp 2 cầu thủ nó sìu lại bị ổng làm lại 4-1 ac ac:-s:whew:

4. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

chả hỉu MU khi đá online trâu khác thường, hậu vệ với tiền vệ chạy trâu không đỡ nổi đâu, xài Barca ấy, thế trận cân bằng ngay, ví lại cái kèm người gọi là man marking, kèm được 4 cầu thủ hay sao ế, mà đây chả bao giờ chỉnh mấy cái đó mất thì giờ, zdo cái là ready:D

5. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

sao lại thế nhờ, thế cái PSN của bác là gì , có khi bác add em vào nhưng mà mạng lỗi em add lại thì ko dc nên mất luôn đó . chứ có thấy bác lúc nào đâu

đá of thì thấy có manmaking chứ đá onl tớ cũng chẳng thấy kèm người chỗ nào cả :D
    hiệp 2 là do em hăng hơn thôi , thường thường vẫn thế . chứ cầu thủ thể lực vẫn okie mà , hay là bác xìu chứ ko phải cầu thủ nó xìu :D

trâu thì Inter , Barca cũng trâu ko kém , chưa kể AC nhá , hôm trước đá of với con AC , thằng Maldini ko hiểu sao trâu vật vã , chạy wa ko nổi

6. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

của đây là HardBoile ấy, đợt gì hoangmlp hỏi chơi nhưng lúc ấy mạng lag

7. hungm3vo

hungm3vo Mr & Ms Pac-Man

mới mua cái update all adidas live sesion trên store 20$ hehehe lên chỉ dowload có cái vé 100K ac ac , tình hình tụi barcelona sau khi update thê thảm quá không biết ở ngoài đời phong độ tụi barcelona có vậy không ta::(

8. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

update hết thì khi đá online cũng bị theo cái update đấy

9. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

à , vậy thì có add lâu roài , mà thấy hiếm đá lắm mà
    :(

tụi FF nó làm phong độ theo phong độ thực ( bởi vậy mới update hằng tuần ) , chứ ko làm theo đẳng cấp như bên PES ( tức là cầu thủ đó đẳng cấp cao thì lúc nào cũng đỉnh ) . Chưa kể sắp tới nhiều trụ của Barca sẽ lên đường thanh lí ( trong đó nghe nói có Yaya toure )

10. RVX

RVX Mr & Ms Pac-Man

nghe anh em nói FF cho PS3 hay quá :x
    anh em cho hỏi đĩa FF PS3 giờ bao nhiêu xèng vậy ? brand new nhé
    Cả PS3 nữa, loại nguyên tem nguyên box ý

11. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

Game thì new như bao game khác , 1t1 , lùng 2handđi , cũng thế thôi , 700K :D
    Máy thì nghe đâu tầm 6t6 , lùng 2hand đi , cũng thế thôi , 4t :D .

12. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

bác bouvt đá khiếp thật đấy, điều thằng C.Ronaldo sút quả nào trúng quả đấy, hic

13. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

chẳng qua nó là ST nên nhiều cơ hội thôi chứ cái FF09 này mà biết sút thì thằng nào sút cũng ngon cả,đặt lòng thì cứ 80% là vào nếu tương đối trống trải
    bác Hardboile đá từ khi nào mà điểm kinh nghiệm là 14xxx ghê thế

14. Darth_Revan

Darth_Revan Mario & Luigi

Đúng là Messi với Eto'o khá hay but MU hàng hậu vệ phải nói là rất tốt, bác lại bit cách bắt người nữa nên khá khó tấn công. Hiện h tôi mới cầm thử Barca và Milan thì thấy đugns là nên kéo thấp hàng thủ xuống gần thủ môn nữa, như lời bác ryan. Chứ hiện h hàng thủ tôi để cao quá nên hay bị chọc khe qua:(( Ngoài ra mọi người lưu ý là trong chỉnh defend ở custom thì khg nên để press cao quá vì hậu vệ sẽ dâng lên khá cao, rất dễ ăn hồi mã thương.
    Đúng là hàng thủ MU khá tốt but cũng khg phải đè nén nổi hàng công khủng cớ Barca, Milan đâu bác. Chắc bác đá với bác hoang hả, bác ý bắt người chặt nên thế thôi. Đá Fifa này khg như PES nhấn R1 cái là lao vù vù, nên khi bắt đầu tăng tốc thì qua hai thằng Brown-Evra khg dễ chút nào. But bác để ý mà xem nếu cầu thủ bác cầm như Messi, Eto'o hay Kaka' mà đã vào guồng rồi thì cặp hậu vệ kia cũng rất khó cản.
    P/S: đá Milan sao thấy thằng Ro vẩu xuống thể lực nhánh thế nhỉ=((, tầm đến giữa hiệp 2 là khó đá rồi. Mà h chả hỉu nick psn của các bác khác thế nào, lười tìm quá:'> thôi thì các bác chịu khó add tui vậy: vergil_263

Ngoài ra hỏi các bác cái này cái. Cái custom tactic là tactic mà team mình măch đinh sẽ đá theo khi vào trận đúng khg? Nếu đúng thì khi mình edit cái custom ròi và save lại thì vào trận team có đá theo cái custom mới đó khg? Bởi vì mình thấy trong mục quick tactic thì thấy 4 loại tactic Team default, possesion, counter atk và offside trap. Hơn nữa khi đang đá còn thấy có thể chọn Ultra Defend, Defend, Offend jj nữa. Chưa hỉu rõ mấy cái này lắm T_T

15. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

Cutom tactic xong roài bác sẽ save lại dưới 1 cái tên khác đúng ko , như em là MU Custom 1 . Sau đó bác chuyển sang Quịck tactic , chọn hướng mũi tên rồi gán nó cho cái Custom mới chọn , Ví dụ em gán "nút L3 xuống" là Mu Custom 1 . Vào trận Gạt L3 xuống 1 cái , nó bung ra cái bảng , trong đó gạt xuống 1 cái nữa là MU Custom 1 như đã định , lúc này thì chiến thậut của đội sẽ như bác chỉnh . Ngoài ra em chỉnh thệm 3 chiến thậut khác , gán cho 3 nút còn lại , trong trận nếu gặp tình hình nào khác thì cứ thế mà chuyển ngay lập tức , rất linh hoạt và pro :D

Nói thêm là cái nút L3 này rất hay , L3 lên sẽ là chiến thuật bổ sung tự động của đội , trong đó có 4 cái mà hình như mình ko chỉnh được ( cái này cho ai ko chỉnh Custom thì vẫn có chiến thuật rõ ràng cho cả đội ) . L3 xuống là nút quick tactic như mình vừa nói . Còn nút L3 trái và L3 phải là thay đổi Defend , Ultra Dêfend , Offend , Ultra Offend : thì như tên nó nói thôi , kéo về Ultra Defend thì đội sẽ phòng thủ chặt , kéo lên thì tấn công đồng loạt hơn . Nếu biết phối hợp L3 Lên , Xuống và Trái Phải này một cách thành thục thì mình hoàn toàn chủ động với thế trận trên sân

-> riêng cái này , một câu thôi , " PES chạy dài "

16. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

điểm được 14k là do tự sướng phần tournament nhìu thôi:D

17. ngaykhongem206

ngaykhongem206 Gambler's TBG 2008

thôi thôi calm down nào ,bác mê cái nào thì chơi cái ấy đừng chê pes dễ mích lòng những người chơi Pes ,nếu bác là một người đá Pes đỉnh cao đến nỗi ko ai đá lại bác nên bác chuyển qua fifa để làm pro thì khi đó hãy lên tiếng để tôi kiếm người đá pes với bác

18. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

hic, bản của em là German, không thể nhận biết được mấy cái từ ngữ trong món chiến thuật này , cần phải tu luyện tiếng Đức thêm

19. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

Đầu tiên là rất tiếc về những xích mích ko đáng có trong những ngày qua với bác .
    Thứ 2 là nếu ý kiến của em làm bác phật ý thì cũng sorry.Nhưng bởi lẽ những gì bác nghĩ nó khác với em nghĩ . Và nhân đây cũng sẽ là ý kiến cuối cùng của em về PES và FF , những ý kiến từ giờ về sau , xin mọi người hiểu theo hướng mà em nói sau đây .

Có thể bác nghĩ là em chơi FF nên chê PES này nọ , nhưng thực sự ko phải như vậy , bản thân em gắn bó với PES từ bản Siêu sao 95 ( tức là trước Banh nhật 3 , 4 ... chứ đừng nói là PES 06 , PEs 07 , 08 . Và cho đến bây giờ vẫn vậy , nếu PES có một phiên bản tiếp theo tốt hơn , em cũng sẽ quay về PES . Hoặc chỉ cần như gamplay của PES06 thôi cũng được rồi , ko cần gì nhiều hơn .

Những gì em so sánh , ko phải là của một fan FF chê PES , mà là muốn PES thực sự tốt hơn , bứt phá hơn.Những gì còn chưa được của PES , em đều nói để mong rằng phiên bản tiếp theo sẽ okie hoàn toàn.Cũng như với FF , đang và sẽ chơi FF , nhưng khi người ta hỏi FF có phải là game okie ko , em cũng sẵn sàng nói rằng ko bởi lẽ còn nhiều khuyết điểm lắm, mà khuyết điểm thì cần nhất là công nhận nó , rồi nói ra , bàn luận , coi như là một feedback cần thiết cho nhà sản xuất , còn hơn là giữ riêng cho mình , im lặng ..

Ví dụ như :

+ Phép lợi thế còn lỗi một cách ngớ ngẩn
    +Hoàn toàn ko có trainning như PES nên muốn tập cái gì cũng khó ( mặc dù có chế độ tập bên ngoài màn hình theo kiều Be a Pro nhưng cái đó góc nhìn hoàn toàn khác , ko tập được )
    +Kĩ thuật nhiều nhưng ko mấy khi thực hiện được hết , có hay ko là những động tác đơn giản .
    +Muốn sút vào hoặc là thật mạnh , hoặc thật hiểm , ko thể có những pha chạm bóng tinh tế như kiểu chạy về 1 phía , đệm lòng lỡ đà thủ môn vế phía kia rồi bóng từ từ lăn vào lưới
    +Thủ môn còn quá ảo , nhất là chế độ Legendary
    +Ko thể lừa thủ môn , tốc độ lao ra chụp bóng quá nhanh
    +Mô tả thực nên nhịp độ trận đấu ko thể nhanh chóng mặt như PES -> người chơi ko phấn kích bằng .
    + Nhiều tình huống animation còn lặp đi lặp lại , quá ngô nghê .

Đó chỉ là nhận xét của 1 player hoàn toàn bình thường mới chơi được 2 tháng , còn rất rất nhiều nữa . Cho nên mong bác hiểu rằng , trò nào thì cũng chỉ là game , mình thấy cái nào hay và hợp thì mình chơi thôi . Còn game mà lỗi hay chưa được , thì người ta nói có lí cũng là ý kiến của người ta.Trên hết nữa là em hoàn toàn là một người khách quan bởi chơi FF 2 tháng , nhưng chơi PES và WE từ hồi còn lớp 6 kìa.Cho nên trước khi phân biệt là em chê hay nhận xét xây dựng , mong bác xem xét coi em nói đúng ko đã
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    tiếng gì cũng vậy hết , vị trí như nhau cả thôi , nhớ cái thứ tự là okie roài :D

20. Darth_Revan

Darth_Revan Mario & Luigi

Uhm thế là mấy lần trước chỉnh chiến thuật là đúng rồi, có đìu phải luyện thêm tay nghê và tìm ra một chiến thuật thật hợp với đội hơn nữa::)
    Mấy cái đó bác chịu khó search là ra thui mà. Cái fifa này thấy cần dựa vào chiến thuật nhiều lắm, mà đó cũng là nét hấp dẫn của game mà:;)