Fifa 09 | PS3

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi BOYVT, 3/12/08.

1. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Thk for help^_^....................

2. RVX

RVX Mr & Ms Pac-Man

đoạn dốc bóng nhanh điêu hơn 08 nhiều quá :D

3. Viets_Play_BG

Viets_Play_BG Mr & Ms Pac-Man

Nói chung các ông bên FF cũng gàn quá. Mỗi người thích 1 thể loại. Các ông cũng này nọ theo. Mỗi dòng có 1 cái hay riêng. Đừng nên so sánh nhiều. Các ông bảo Pes này nọ. Thì đá Pes đi. Nếu mà thích đá ăn tiền thì nhắn tin cho số phone mình làm vài trận ;;)

4. DarkAvengerNew

DarkAvengerNew Youtube Master Race

Suốt ngày thấy mấy ông này gạ đá độ, vài cái đồng bọ. Cứ phải đá ăn tiền mới là pro ah?

Có so sánh thì mới có tiến bộ, biết mình biết người mới khá được.

Nhớ hồi xưa mình cũng viết bài chửi FIFA 09 bản PC, nay chơi bản PS3 mới thấy cái hay của nó, thật là thiển cận quá ;).

Ở cty đang tổ chức giải PES League 24 đội, đá quá vui. Đến hơn nửa chọn Barcelona + MU, ngoài ra có 2 - 3 chú chọn Chelsea, Inter. Nhìn vào bảng Top Score toàn thấy Etoo với Messi, hehe. Mình đang đứng thứ 2, nhưng cầm giải vua phá lưới của Ronaldo, vua Assists của Giggs.

Ở nhà thì chơi FIFA Online, lúc nãy vừa đá trận 7 vs 9, đội mình thắng 3 - 2 trong đó mình ghi 1 bàn, assists cả 2 bàn còn lại thật là sung sướng. Công nhận bọn FIFA có các mode online hơn hẳn PES, cộng đồng thì ngon vãi. Hỗ trợ người chơi đến tận răng, ví dụ lúc quay chậm bàn thắng của mình, ấn nút /_\ nó chuyển thành file FLV up lên host cho mình khoe hàng luôn thật là sành điệu.

Nói chung đá FIFA là phải team work, còn đá PES thì ngẫu hứng hơn, nhiều kiểu sút hơn. Cách sút trong FIFA hơi đơn điệu, nên cảm giác lúc đối mặt gôn không sướng lắm. Đồ họa FIFA thì ngon, đúng là HD Gaming còn PES thì chỉ là 720p thôi, cử động trong FIFA cực kỳ chân thực, đặc biệt là lúc trong Arena dùng Ronaldinho tập kỹ thuật thì cứ gọi là như thật. Tuy nhiên những lúc đua tốc độ bên cánh thì cầu thủ chạy như robot trông phát chán ;)).

Hehe, đá thằng này chửi thằng kia một tí âu cũng là cho phong trào nó xôm tụ. Sang năm phải chờ anh em đá thử trước cho ý kiến rồi mới chọn PES hay WE hay FIFA 2010, chứ không như năm nay thì lỗ quá, để cả 3 cái đĩa đá bóng 3 thể loại ở nhà thật là lãng phí ;)).

Nói nhỏ anh em đừng mắng mình là khoe hàng nhé, âu cũng là cho phong trào nó xôm tụ ;)).

5. TropicalTornado

TropicalTornado Youtube Master Race

Mấy bác biết cách nào dc hưởng lợi thế ko? lúc đá với máy thì lúc nào nó cũng dc lợi thế ( hình màu vàng góc màn hình) còn mình khi hiện lên hình màu vàng thì khoảng 2 giây sau là bi trọng tài thổi lại. Em nghĩ là phải bấm nút gì mới dc lợi thế của trọng tài. Mò mãi vẫn chưa ra. =((=((
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    àh PSN em là PhuDuy. Các bác rãnh lên add đá chơi.

6. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

Cái đó là bug game FF09 rồi , update chán chê rồi vẫn thế , EA im hơi lặng tiếng với cái này ....

Ôi chán , nhớ thời hoàng kim nằm trong top 100 rank toàn cầu , kì này dính mấy cái đồ án , nửa đêm mới chơi được vài trận , tay chân rệu rrã , mãi mà cứ quanh quẩn ở cái rank 200 , hix

7. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

cái rank đó mình có phải chọn mục gì đó để nó up lên không, hay cứ chơi rank match rùi nó tự động tính rank cho mình? vì em thấy chơi bao nhiêu trận online với chế đọ rank mà khi coi bảng xếp hạng thấy mình toàn "-" với "-" :((

8. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

chọn cái gì đâu pa , cái rank đó nó phụ thuộc vào skill point của mình , mà skill point thì phụ thuộc và số trận thắng và cách mình thắng . Thấy nhiều người win gần 1000 trận mà rank vẫn thấp thì thua nhiều và thắng " có vấn đề" :D . Còn những pa trong top , thắng đâu có 300 , thua cũng gần trăm , nhưng do thăng hoa gần mấy chục trận win liên tục nên top cao
    tui thắng 500 thua gần 180 roài , oek oek

Mà nói chủ quan vậy thôi chứ gamethủ VN mình muốn lên top rất khó : bởi thông thường tụi tây ( rank cao , đá với nó mình mới lên nhanh ) thường onl vào giữa đêm , nhưng cũng 2h sáng là tụi EA nó bảo trì sever mất cả tiếng . chưa hết , dù chơi okie ( với mình ) , nhưng tụi tây nó quen đá với connection perfect roài nên đá với mình nó toàn thoát ra ( 5p đầu thoát ra ko tính thua ) , kèm theo 1 câu chửi đại loại như shit conn....:( .

9. RVX

RVX Mr & Ms Pac-Man

đá online khó chịu nhất là ấn nút xong ko hiệu lực ngay