FIFA 10 PC Demo

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi dylan_@_SH, 10/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sesshiro

sesshiro Mario & Luigi

CG thì so thế quái nào với NG nhỉ, ko lẽ là so về tuổi thọ :|

2. kutun_1592

kutun_1592 Legend of Zelda

So sánh PES next-gen với Fifa PC là current-gen và đã làm bao ng` thất vọng thì đúng là hơi lệch nên dùng Fifa console mới là next-gen ra thì mới phải :)
    Nói chung cả Fifa 2010 và PES 2010 năm nay đều làm rất tốt. Di chuyển của PES tuy chưa mềm mại và thật bằng Fifa thì PES lại có những thế mạnh riêng về độ chân thật và mạnh mẽ hơn. Cả Fifa và PES đều ko phải và vô đối mà cũng chẳng cái nào là vứt đi. Nếu có điều kiện thì chơi cả PES và Fifa trên console sẽ cảm nhận đc. cái hay của cả 2 :) Còn k ai thích chơi j` thì chơi thôi. Cãi nhau làm j` cho mệt. :-j

3. rain[ws]

rain[ws] Mega Man

vừa chơi demo pes10, fer vãi hết cả ấy =)) phải xóa cái demo fifa10 mới đủ chỗ để cài pes10, thật là 1 quyết định đúng đắn :">

4. SilverKnight1988

SilverKnight1988 Mr & Ms Pac-Man

Đồng ý với ông này ...

Mấy ông ở trên ném tạ vậy là vẫn còn nhẹ.

5. furious1606

furious1606 Mr & Ms Pac-Man

tui cũng công nhận buồn fifa PC thật =(( nhưng đành chịu thui toàn chơi chui không ý kiến gì được dân phương tây khá thực dụng mà :((

6. vuaco85

vuaco85 C O N T R A

mình là fan của PES nhưng cũng thấy cậu "BẸT" trên kia bị ném tạ là đúng lắm ;))
    Năm nay cả PES với FF đều rất cố gắng. FF10 sau thành công vượt trội của FF09 thì chỉ cần hay hơn 1 chút thôi thì cũng đã là cố gắng lớn rồi . còn PES10 sau thất bại của PES9 cũng đã thay đổi tư duy để tiến bộ vượt bậc. chỉ tiếc cái là thằng EA tham tiền phát triển FF trên PC "í ẹ" quá
    Mọi người war làm gì . thằng FF với thằng PES vốn tư duy về bóng đá khác nhau nên PES và FF dù cùng làm chung về bóng đá nhưng gameplay lẫn đồ họa luôn có nét riêng của mình. cả 2 luôn cạnh tranh nhau nên người chơi như chúng ta mới là người cuối cùng dc hươngt lợi . những người PES.NO1 hay FF.NO1 đều ko đáng để tớ quan tâm
    Tớ thích PES nhưng vẫn luôn chơi cả FF để biết cả 2 game này đang nằm ở đâu. chắc nhiều người cũng thế. fanboy thì mình ko chấp ;)) năm nay mình rất vui vì PES10 đã ko làm thất vọng . thắng FF10 thì mình ko chắc( vì bản full chưa ra.....) nhưng chắc chắn sẽ là đối trọng đáng kể với FF10 chứ ko còn như PES8 với PES9.

7. K.I.A

K.I.A Donkey Kong

bác nói chỉ có được cái...chuẩn =)) =)) =))
    Thôi mấy bác tha cho em ấy đi nhá. đừng quăng tạ nữa :-*:-*

8. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

phải công nhận là nếu có đk thì nên chơi FF trên console. ver trên console mới thực sự là ngang tài ngang sức với PES.

9. fmu

fmu Mr & Ms Pac-Man

Có lẽ bản sau EA làm NG thôi không phụ lòng fan Fifa bị fan Pes "chèn ép" quá...Mong là bản tới EA sẽ đầu tư fifa bản PC là NG lúc ấy thì so sánh Fifa với PES "chuẩn" được chứ một bên ngồi ôtô còn một bên đi xe máy thì dù năm nào cũng thay tem mới đi nữa cũng không cùng đẳng cấp với nhau được.:|

10. Becks04eve

Becks04eve Liu Kang, Champion of Earthrealm

1. chả ai thèm lăng mạ bạn bao giờ , tư động bay vô tự động nhận rồi lại đi nói ng khác lăng mạ =)) thích ý kiến thì post lên YK-DG đi =))
    2. người có văn hóa k bao giờ đi chửi người khác . 1 người muốn người khác chửi mình thì coi là loại người gì nhỉ :-/
    3. mình chỉ tiếp chuyện với những ng` mình quen bik thôi , còn bạn là ai thì mình dek wan tâm , tưởng mình là cái rốn vũ trụ à =))

Thích ném thì cứ ném đây dek sợ ai đâu :-" cái gì chướng mắt phải nói chứ vì mấy đứa như thế này nên xã hội mới ko phát triển dc [-X

11. kutun_1592

kutun_1592 Legend of Zelda

Fifa vẫn hơn PES về di chuyển 360 mềm mại, dáng cầu thủ chạy cũng thật hơn. :)
    Fifa chỉ có cái là quả bóng nó như quả bóng bay ;)) k có độ nặng và nẩy như PES nên nhưng cú sút k đc. thật và uy lực... Và khuôn mặt cầu thủ tuy rất đẹp và bóng bẩy nhưng lại vô hồn :|

Từ Fifa 09 lên FF 10 ngoài di chuyển 360 thì k có nhiều thay đổi vì FF 09 đã làm quá tốt. CÒn đáng nể PES 10 với những thay đổi vượt bậc của mình, tuy còn học hỏi nhiều của Fifa :)

Đúng là FF trên PC hơi thiệt thòi. Chẳng bít những bản sau nó có làm cho PC tốt hơn k nữa, tại vì nó đã đầu tư vào làm Fifa trên console khá thành công và thu đc. khá nhiều lợi nhuân, còn thị trường PC với crack thì xem ra k béo bở lắm :|

12. Kidiaus

Kidiaus FIFA GAMER

Beck e nói chuyện càng lúc càng nhạt, nói thật nếu e kô thích FF PC thì : hoặc là mở topic bàn về FF NG, hoặc thích chơi PES thì lượn sang box PES bàn luận không ai cấm cản, nói chuyện kênh kiểu đó thì đừng nói người kô quen, người quen cũng không ngửi đc đâu :-h

Nói chung crack không phải là vấn đề đâu, quan trọng là chính sách của EA nó không muốn làm thôi

13. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Cậu không lăng mạ tôi, nhưng cậu lăng mạ người khác. Tôi có report cậu thì cậu bất quá bị warn vài bữa, còn cái đạo đức BA XU của cậu cũng chả thay đổi được. Một đứa con nít mới nứt mắt ra ràng, ngựa non háu đá như cậu sớm muộn thì cũng lãnh hậu quả thích đáng thôi. Cậu phải biết là tôi không thèm report cậu chứ không phải tôi sợ cậu. Nhớ điều đó. Và tôi cũng nói cho cậu hiểu là cái hạng người không biết mình sai, thậm chí có thể biết sai mà không sửa thì chả đáng để tôi nói chuyện tiếp. Nếu chỉ một mình tôi khó chịu với cậu thì cậu có thể nói tôi sai cậu đúng, nhưng cả người mà cậu goị một tiếng "anh" như Kidiaus cũng quở trách cậu mà cậu vẫn ngoan cố không chịu hiểu thì đúng là hết thuốc chữa.

Cậu có thể dư hơi nói chuyện lịch sự với người cậu quen biết và cũng dư hơi để CHỬI người không quen biết, nhỉ?

Xưng hô bạn bạn mình mình thì lịch sự lắm, nhưng cách nói chuyện của cậu với tôi thì cậu cũng chỉ là một thằng đaọ đức giả thôi.

Nhớ câu này nhé :ĐẠO ĐỨC GIẢ!

14. Jokor

Jokor Donkey Kong

Cậu kia ăn qua bên này ăn nói linh tinh nhiều nên tôi bảo cậu kutun không cần quan tâm làm gì thôi .
    Còn cậu kutun nếu thấy bài post của tôi có gì xúc phạm cậu ấy thì tôi sẵn sàng xin lỗi ngay .
    Nói cho rõ là tôi chả phải fan boy của cái trò nào hết vì từ trước tới nay tôi vẫn chơi cả hai và chưa bao giờ chê bai PES hay FIFA 1 lần nào hết.
    P/s: Bổ sung là tôi không cấm ai được nói quyền cảm nhận của mình nhé . Và tôi cũng chả cần là ông nội người khác để khuyên người ta , bạn bè không lẽ lại không được khuyên nhau . Có lẽ là cậu nên xem lại cách dùng từ của mình chứ nó chả khá hơn đứa học sinh tiểu học đâu.

15. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Bài post của cậu vốn dĩ chả ai thấy nó có vấn đề cả, xem như câu cạch khóe vui. Còn cái thái độ của cậu Becks04ever thì tôi là người ngoài còn thấy khó chịu, cậu bị chửi đích danh là thiểu năng, thờ fifa như thờ ông bà cha mẹ mà vẫn nhẫn nhịn được thì tôi phục cậu thật đấy.

16. vuaco85

vuaco85 C O N T R A

đích thì là chém gió ;)) hợp gu mình
    cậu tốt nhất là nên sửa lại bài viết đi. mình là fan của PES nhưng cũng hơi buồn vì những fanboy như cậu [-X

17. Jokor

Jokor Donkey Kong

Bây giờ tôi mới online nên không biết là bị ném tạ. Còn cách nói chuyện của cậu kia thì cũng chả đáng để tôi bỏ 3 phút ra report làm gì cho mệt. ;))
    ^: Mình chỉ diễn đạt câu nói của mình cho nó thêm tính vui vẻ cho anh em thôi . Vì ai để ý cũng thấy cậu này qua topic FIFA nói PES hay PES đẹp mà có đưa ra nổi tý phân tích nào đâu. Và bài post của mình cũng chả có tý lời lẽ đả kích fan PES nào mà cậu kia xù lông lên ghê quá.

18. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Tôi post tới bài thứ 2, thấy cậu ta không trả lời nghĩ là đã hiểu chuyện nên thôi cũng chả đển tâm. Đi thể thao về mới thấy không những cậu ta không biết nhận lỗi mà còn cạch khóe cả tôi. Nói để cậu ta đừng nghĩ là cậu ta giỏi, tôi tay bo không lại nên im miệng thôi. Chứ tôi xác định là chả cần report làm gì, người hiểu chuyện rồi thì không cần report, người không hiểu thì có report cả trăm lần mèo vẫn hoàn mèo thôi cậu ạ.

19. K.I.A

K.I.A Donkey Kong

Há há, giờ thì mình đã hiểu vì sao lại um sùm thế lày =)), em đúng là không đỡ được đó beck à =)), stop dc rồi đó em

20. sesshiro

sesshiro Mario & Luigi

3 chữ cho đ/c beck thôi: cùn bỏ mẹ :-j

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.