Fifa 11 - manager mode

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi boydepzai1412, 29/9/10.

1. Angelica

Angelica Donkey Kong

Là của fifa10 nhưng là Fifa 10 trên Console trong khi fifa 11 trên PC được đánh giá là bản tweaked của Fifa 10 Console, vậy thì vấn đề mình gặp phải ở đây cũng gần như tương tự cho thấy fifa 11 vẫn chưa hề fix cái bug này trong manager mode, người ta thậm chí còn bị CLB bên kia bán cầu thủ mà họ cho clb đó mượn, còn mình thì mới chỉ bị mất cầu thủ đó vào tay CLB mình cho mượn thôi. Giữa mùa giải khi kiểm tra Player contract mình vẫn còn thấy trong danh sách có báo Lukaku là returning from ... nên mình rất yên tâm, nhưng đến khi mình phát hiện ra vấn đề khi mùa giải tiếp theo bắt đầu, mình đã phải load lại 2 lượt trận cuối mùa trước để xem xem có cách nào gọi được cầu thủ của mình về không nhưng thú vị 1 cái là đến giai đoạn cuối mùa, thời kỳ chuyển nhượng đó, search tên cầu thủ thì đã thấy nó transfer sang bên AS Roma rồi. Trong khi mình rất cẩn thận với việc bán cầu thủ cho các đội mạnh cùng giải nên 100% là mình chưa hề chọn vào bán cầu thủ này cho Roma nên có thể loại trừ được luôn trường hợp giai đoạn chuyển nhượng cuối mùa Roma gửi thư hỏi mua Lukaku vì mình nhớ là nó không hề gửi và cho dù là nó có gửi thì mình cũng không bao giờ bán cầu thủ tốt cho những đội như thế.
    Mình chỉ có thể nghi ngờ rằng game bị 1 cái bug là nó tự động thực hiện 1 số thao tác về vấn đề chuyển nhượng cầu thủ khi được đem đi cho mượn nên mình mới không hề biết gì cho đên khi mình để ý và khi đó mọi chuyện đã an bài mất rồi. Điều này cũng bắt đầu hé mở nghi ngờ của mình về việc vì sao sau mùa đầu tiên mình không thấy Giovinco quay trở về Juve mà mình chơi , trong khi trong đời thực Giovinco hiện đang đá ở Parma với hợp đồng cho mượn để sang mùa kế tiếp có thể Parma sẽ mua đứt cầu thủ này với giá đã định sẵn. Nếu đúng là game áp dụng luật này thì mình thực sự ức chế khi trong lúc Roma gửi thư đến hỏi mượn Lukaku, không hề có gì đề cập đến việc nó sẽ mua cầu thủ này trong hiện tại cũng như trong tương lai. Vào thời điểm mà Lukaku bị chuyển hẳn sang Roma, theo mình đoán là kỳ chuyển nhượng cuối mùa giải thì việc chuyển nhượng cầu thủ này cũng chắc chắn là được thực hiện 1 cách tự động chứ mình không hề hay biết gì hết về chuyện đó và nếu mình biết thì không đời nào mình bán cầu thủ này.

2. lythedan

lythedan C O N T R A

Những gì nó post đều bị dính ở fifa11 trên PC . EA thật là vãi !

3. (-_-)

(-_-) T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

cho hỏi có ai bị lỗi này như mình không
    Mùa đầu tiên dùng Aston villa,
    mùa sau gặp chelsea trận đầu, cứ đã xong là ra ngoài bị văng game :(

4. nazarvn_v48

nazarvn_v48 Youtube Master Race

đá fifa đi bác, dễ ghi bàn là do trình độ mềnh thôi :D .

5. kaka2204

kaka2204 Mr & Ms Pac-Man

Nó crash ngay chỗ đó, nếu cố gắng đá đi đá lại thì cũng có lúc wa dc, muốn tiết kiệm thời gian thì sim wa trận đó rồi đá tiếp, coi như cùng lắm thua 1 trận vậy.

6. (-_-)

(-_-) T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

ừ, đc rồi, mình đã thử sim, trận sau lại đá tiếp đc rồi
    nhưng ko hiểu sao nó chỉ crash chỗ đấy, chắc tại lỗi bình luân

7. DuyThinh427CMT8

DuyThinh427CMT8 Donkey Kong

Sao mình vẫn bị Crash hoài vậy nè ? Cứ chơi đến mùa 2016 là bị lỗi dont send, không thể nào tiếp tục được ???
    Ai làm ơn giúp mình qua 1 trận đấu này trong phần manager không vậy ??? Mình cám ơn nhiều nhiều
    http://www.mediafire.com/?78eux7n2qjx81sv

8. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

nhìn cái list các bug trong MM trên kia thấy hãi thật :-s confirm là cái bug chơi ở Premier League 90% các match là dưới trời mưa dù ở stadium nào :))

Chỉnh sửa cuối: 5/11/10
  9. lythedan

lythedan C O N T R A

Bạn đang chơi ở win 7 phải không ? Bạn thấy tốc độ thế nào ? Tôi thấy tốc độ game trong win 7 Pro nhanh hơn hẳn win xp pro sp3 nhưng cứ hay bị khựng . Bạn có hay bị khựng không ? Đã update driver mới nhất . Không dùng crack mà dùng mini image .

10. Angelica

Angelica Donkey Kong

Không biết thế nào chứ mình ra hàng đá Fifa 11 trên máy WinXp sp3, cấu hình Core 2 duo E7300, ram 2Gb, card 512Mb Ati 4670 chỉ xài khung hình 1400-900 đá high rất mượt không thấy bị khựng hình, còn về nhà máy mình cấu hình cùi hơn trên cũng kha khá :D nhưng xài Win7 Ultimate chỉ dám đá khung hình 1024-768 , để high , lúc đá thì khung hình nhẩy loạn xới trong khoảng 35~80, những lúc tụt từ cỡ 75 fps về 40 fps thì giật giật khá nhức mắt nên mình cảm thấy hơi khó chịu. Để V-Sync thì mình cảm giác game có vẻ bị chậm đi và nhiều lúc điều khiển cầu thủ khá nặng nên mình ko để V-sync và AA.

Vấn đề ở đây là về nhà mình đã chỉnh cấu hình thấp đi cho thực sự phù hợp với máy ở nhà mà vẫn không có được cái cảm giác đá trơn tru như ở máy ngoài hàng mà mình nói trên. Mình cũng đã thử sử dụng mấy cái LOD config trong box "phương pháp chống lag hiệu quả" nhưng thậm chí nó còn làm cho game trên máy mình ì hơn, độ delay cao hơn nên cũng chẳng xài nữa. Có lẽ vấn đề Fifa 11 gặp phải chủ yếu vẫn là liên quan đến khả năng xử lý và độ tương thích của kiến trúc con CPU đối với game. Những lúc phát bóng bổng thì khung hình có bị giật nhưng mình không cảm thấy việc điều khiển và xử lý cầu thủ của mình bị delay nhưng nhiều pha tranh chấp và đặc biệt là đôi lúc đội COM cướp được bóng của mình và bắt đầu khai triển tấn công thì mình có cảm thấy một độ delay nhất định, những lúc như thế game có phần hơi giật, chậm chậm và việc điều khiển cầu thủ của mình có phần bị nặng hơn. Đôi khi lại còn tùy vào từng trận nữa, mà là cùng đá trong thời tiết nắng ráo, có những trận mình đá cảm thấy trơn tru nhưng lại có trận thì cứ giật giật khiến mọi tình huống diễn ra cứ chậm chậm rất là khó chịu.

Phải chăng là AI của máy lại nghiến CPU khủng khiếp đến thế, đó là theo cảm nhận riêng của mình :D

11. lythedan

lythedan C O N T R A

Bạn tắt hiệu ứng Aero của win 7 chưa . Máy của bạn thì chạy win xp mượt hơn . Khi chơi cũng tắt đi mấy chương trình quét vius , firewall với các process ngốn RAM luôn .

Chỉnh sửa cuối: 6/11/10
  12. khabt12345

khabt12345 Donkey Kong

Mấy bác pro manager mode cho mình xin ít lời khuyên:
    Điều kiện để không bị sa thải ra khỏi độ bóng là gì vậy, mình đá toàn thắng vẫn bị sa thải, chả lẻ tài chính của câu lạc bộ có vấn đề , và giải quyết thế nào....

13. lythedan

lythedan C O N T R A

Toàn thắng trên các mặt trận ah? Có bị loại khỏi Cup nào không? Bro để độ board là chế độ gì vậy ?

14. khabt12345

khabt12345 Donkey Kong

Board ở professional ( cái board này có tác dụng gì nhĩ). Chưa đá xong được 1 mùa giải,thắng thì đều lâu lâu chỉ thua 1 trận.Chả lẽ yêu cầu khắc khe đến vậy sao@@.
    Mới chuyển sang chơi manager mode có gì giúp giùm.

15. snow angel

snow angel Dragon Quest

Game này có vụ cầu thủ giải nghệ hồi sinh giống PES kô mấy bạn :D Hồi trước chơi nhớ là kô :|

16. lythedan

lythedan C O N T R A

Thua ngay trận loại trực tiếp bọn nó không nổi tam bành mới lạ . Cúp quốc gia của Tây Ban Nha và Italia thì đá 2 lượt còn của Anh và Đức thì loại trực tiếp . Độ khó board càng cao thì chuyển nhựong sẽ khó hơn và thái độ của bọn chủ tịch sẽ khắt khe hơn .

Giải nghệ thì có nhưng hồi sinh thì không . NHưng sẽ có các cầu thủ ảo na ná như thế (dáng dấp , ngoại hình , chỉ số)

17. snow angel

snow angel Dragon Quest

Có phải mấy thằng mới đấy hình đại diện đen thui fải kô bạn :-? Tên nó có giống nhau kô ???

Chỉnh sửa cuối: 8/11/10
  18. hayabusha

hayabusha Mr & Ms Pac-Man

Tên thì tạo ngẫu nhiên mà, mặt thì na ná hình như chỉ thay đổi kiểu tóc

19. khabt12345

khabt12345 Donkey Kong

bác lythedan thường chơi ở mức độ board nào nhĩ???...Chỉ giáo tui tí.

20. enragon

enragon Youtube Master Race Lão Làng GVN

Mình chả biết, mình cứ cầm Barca.Đội khỏe nên thắng cứ ầm ầm :)) Mình chỉ cú mỗi cái là nó giới hạn mua bán, ko cho mình bán quá nhiều cầu thủ.Không buôn tiền nhanh giàu được mới chán.

Kinh nghiệm mua bán cầu thủ thì cứ thằng nào trẻ tiềm năng là chơi thôi, để ý kĩ phần history (thường mình để thưởng max 15%), thường thì nó khó chịu với thời hạn hợp đồng, hoặc đòi tiền lương cao hơn, đa số là nó sợ sang mình nó chỉ là 1 trong số 11 cầu thủ :)).

Gia hạn hợp đồng thì tùy thằng, nói chung gia hạn trong mua giài dễ bị đẩy gấp đôi lương thì nó mới ok.Vậy nên cứ để hết hạn hợp đồng lương bèo dễ ký :D

Trò này phải luyện thì OVH nó mới lên, mới đầu về mình phang ngay Nasri, Pato, P.Mestersaker, Akifieep, Mấy thằng này giả lương rẻ mà đá cực trâu. Ibra không hiểu sao lương lậu cũng rẻ mạt. Sa thải ngay mấy bố nhận lương cao trong đội, mùa đầu tiễn anh Puyol, sau tiễn bác Xavi... H cả đội chỉ có Messi, Iniesta với Fabreigat là nặng tiền quỹ lương dư hơn 300k thì phải đàm phán mua rooney mà chưa được =.=!

Kinh nghiệm làm giàu của tớ là nâng cấp max sout, đi săn về bán 2-3tr 1 chú bán thì cứ 6 7tr có chú cao thì 10tr.Trong mùa đi săn, cuối mùa bán sạch thằng nào tốt mình sài :D