.::۩ﱡﱞﱟﱢَ:FIFA 11 PC Europa League Online۩ﱡﱞﱟﱢَ::.

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi DonQ, 20/4/11.

1. DonQ

DonQ Dragon Quest

Bác Xeom xem lại nhé. Đội hình Real default là 4-2-3-1 có RCM LCM ( ~ 2DM ) chứ ko phải 1 DM đâu.T đang băn khoăn ko biết bác sử dụng bản Winter Transfer Update nào? Nhưng hôm qua kiểm tra cho bác thì thấy đúng rùi mà.
    Bác phải hiểu là không được sử dụng Edit Formation nhưng được sử dụng đội hình default của EA cho chính đội đó ( Không có chuyện mang đội hình default của Real sang Barca đá nhé )
    Còn chuyện bác bảo là 2DM đá sâu như 2 trung vệ thì quả thực đang là hỏi chấm.Vì cũng có thể do lúc đó Phúc để Ultra Defensive.
    Nhưng thôi,đã đá lại rùi,nên 2 người không lằng nhằng vụ này nữa.

2. Phat Giang

Phat Giang C O N T R A

KHông thể nhầm được, đá tới 2 trận liên tiếp cơ mà! Lúc giới thiệu đội hình đầu trận đấu, mình dùng formation 4-4-2 default với 2 cb, 1 lb, 1 rb, 1dm, 1 rm, 1 lm, 1am, 2 st. Còn bác Phúc dùng 4-5-1 nhưng mà có tới 2 dm lận, bác xem thử formation 4-5-1 default xem có mấy dm ???
    Nhưng mà bàn vậy thôi, chứ mình ko có ý thay đổi kết quả! Vì đã nhờ btc reset lại hết, chơi đội hình default của Ches và Real thì mình cũng đã thua!

3. TheWay

TheWay Legend of Zelda

Còn một khả năng nữa là bác bị khớp thế trận của bên kia. Nhiều trận đấu một khi bị khớp thế trận thì khi mình tấn công vào đội hình của bên kia như húc đầu vào tường vậy. Nhiều lúc bên kia có khi để nguyên chẳng tác động cho cầu thủ nó cũng tự phòng ngự hay. :))

4. DonQ

DonQ Dragon Quest

À.Như vậy là các trận trước đó bác Phúc đá vs đội hình 4-5-1 nhưng lại có 2 DM hả? :| Vậy nên mới nói,các bác trước khi vào game chịu khó bật Fraps có gì chụp lại làm bằng chứng. :(

5. Phat Giang

Phat Giang C O N T R A

Mình nhắc lại, 2 trận đầu, Phúc sử dụng 4-5-1, sau đó bác DonQ reset lại thì lại trở về 4-2-3-1! Khi đá trận thứ hai (Mình host) thì bác Phúc ko sử dụng đội MU như trận đầu mà sử dụng Real! Khi vào trận, thấy giới thiệu đội hình là 4-5-1 thì mình cũng đã ngờ ngợ rồi. Nhưng chủ qua vì nghĩ đã win 1 trận rồi, mà lại là trận sân khách nữa nên đá tiếp luôn. Vào đá thì thật là bất ngờ khi cách đá của Phúc khác quá xa khi cầm MU!

6. Kidiaus

Kidiaus FIFA GAMER

Bác Xeom cũng hơi chủ quan thật, lẽ ra nên tạm dừng để báo cho BTC, đá luôn vậy dễ bị tâm lý :)

7. shevchenbe90

shevchenbe90 Mario & Luigi GameOver

ak,mình thì chả quan tâm đến đối thủ thế nào,đá thế nào là việc của họ,Edit thì vẫn cố gắng đá hết trận,thắng hay thua cũng là làm hết khả năng của mình.Không có gì để phàn nàn cả :))

8. vandervaart27

vandervaart27 Youtube Master Race

Trùi khổ thật, từ vòng bảng tới vòng này trận nào mình cũng để phần giới thiệu đội hình xong mới vào đá, nếu mún ăn gian mình đã cố tình lướt wa đoạn đó rồi. Còn trận đầu do mình chủ quan đá sân nhà nên mới chọn MU, vì mình đang tập MU, nên đá hơi rối . Trận sau đá sân khách tuy có hơi lag tí nhưng do lấy đội ruột là RM nên đá cũng chắc chắn hơn, đỡ vất vả hơn với lũ trâu bò Chelsea =.=". Còn 2 trận nhờ BTC host thì mình đá khá thoải mái. Mình ko để tới Ultra defense đâu, chỉ mới là defense thui, tuy vậy đội hình cũng lùi khá thấp rồi, nhất là 2 DM và 2 hậu vệ cánh. Mình có nhận xét chủ quan là bác Xeom thường hiệp 1 đá rất tốt, nhưng sang hiệp 2 thì tỏ vẻ lúng túng, nắm đc điều đó nên 2 trận cuối hiệp 1 mình lun để Defense để cố thủ, rồi sang hiệp 2 tung 2 con trâu Benzema và Adebayor vào, chỉnh lên Offense, ghi đc bàn là Defense típ chờ cơ hội phản công ^^"

Còn chiện edit Formation 4-2-3-1 hay 4-5-1 giờ nghĩ lại mình cũng thật sự ko chắc, vì mình ở ktx phòng chung 8 đứa, có 2 đứa hay mượn máy chơi fifa, ko bit nó có chỉnh j ko . Thật sự là ko có ý gian lận với bác Xeom, vì khi bác yêu cầu BTC kiểm tra mình cũng vui vẻ chấp nhận ngay, và sau đó cũng vui vẻ đá lại với bác :) Tham gia giải này mình chỉ chủ yếu giải trí là chính. Nói thật vòng bảng đá với bác dhieu bác ấy đá RM đội hình 5-2-2-1 siêu phòng thủ mình đá 2 trận thua cả 2, nhưng mình cũng vui vẻ chập nhận kết quả thôi, ko thắc mắc hay trách cứ j với bác ấy , dù lúc đó nhìu khả năng bị loại, quan trọng là 2 bên đã có 2 trận đấu hay :) . Mình thì dĩ nhiên ko edit formation j cả, lần sau cho chắc mình sẽ nhờ BTC kiểm tra trước các trận, vậy sẽ an tâm và chơi vui vẻ hơn :)

9. devilpro7

devilpro7 Mr & Ms Pac-Man

Haizz :-< chuyện đã rồi :-< Bác xeom mà có 1 bức ảnh để phân tích thì ... :-< Dù sao thì giải ol vs cũng là lần đầu ko thể tránh những sai sót

Cơ mà để 2 CDM lùi sâu về mà ko sử dụng edit formation thì làm được :D

10. vandervaart27

À hỏi 2 đứa nó rồi, nói ko bit chỉnh, 2 tụi nó gà lắm chắc ko bit j đâu ... còn file squad cũ do lúc đầu thấy ko khác cái mới lập nên delete lun rồi, giờ ko vô check lại đc , haizzz. Nói thật cái Fifa 11 này nhìu lúc đội hình ko theo ý muốn mình đâu, mặc dù t đã để defense nhưng trận nào hiệp 1 cũng bị bác dập te tua, khoảng trống rất nhìu, chỉ khi t may mắn ghi đc bàn dẫn trước thì lúc đó đội hình mới thi đấu chắc chắn hơn, có lẽ do lúc đó bác cũng bị tâm lý đang thua nên tấn công ko còn linh hoạt như trước. Vụ này ai đá fifa hoài sẽ hỉu :( DonQ và CR7 theo dõi cả 2 trận chắc cũng thấy vậy mà :)

11. dhieu91

dhieu91 Youtube Master Race

Trận 1 : MARE - H : 4 - 3
    Trận 2 : H - MARE : 11 - 3
    Trận 3 ( Cr7 host) H - MARE : 4 - 1 (Hiệp 1) xog rùi dis xog Cr7 1 đi ko trở lại xong bác MARE đã nhường H vao lun vòng trong @@

12. DonQ

DonQ Dragon Quest

Tình hình là Liam lâu ko thấy pm lại.Đến tối nay 18/5 Liam vẫn ko lên pm thì xử thắng cho heroloc.

13. GTAIVvip

GTAIVvip Youtube Master Race

Hi vọng giải đấu sẽ thành công mĩ mản cám ơn bác DonQ rất nhiều

14. Kidiaus

Kidiaus FIFA GAMER

Giải Europa cũng đẩy nhanh tiến độ cho kịp với C1 đi nhỉ, 2 giải kết thúc cùng lúc cho đẹp :D

15. vandervaart27

Đề nghị xong 2 giải sẽ có 1 trận siêu cúp ;))

16. DonQ

DonQ Dragon Quest

8 cặp Europa mới đá 3 là sao nhỉ? :-?

17. Thuyết_Men™

Thuyết_Men™ Youtube Master Race

Tui với Cris mới đá đc 1 trận, còn 1 trận nữa mà tui on thì Cris không on, còn tui không on thì Cris on :|, Cris đâu vào đá 1 trận cuối đi :|

18. GTAIVvip

GTAIVvip Youtube Master Race

ToÀn lÀ dÂn pro ko bÍt cÁc giẢi sau em cÓ cƠ hỘi tham gia ko

19. Barkas|K

Barkas|K Youtube Master Race

ủa ko tính tổng bàn thắng ah? Nếu đá 2 trận mà có tổng bàn thắng hơn rồi vẫn phải đá trận thứ 3 ah?

20. devilpro7

devilpro7 Mr & Ms Pac-Man

best of 3 mà :D bắt buộc phải win 2 game. Bạn tham khảo thêm bên page C1 nhé