FIFA 12 guild

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi [CBT]Brian, 14/1/12.

1. RVX

RVX Mr & Ms Pac-Man

Add nick mình đi selecao_4ever : thắng 3 seasons là friend become enemy ngay :4cool_oh:

2. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Haiz... hiện giờ có bac x killer chưa nhập ngũ với bác sasuke nhé (thấy bác sasuke chém gió hơi nhiều nhưng gọi nhập đội thì chả thấy trả lời gì cả.... khinh thường nhau quá nhé =-=" )

3. IonMX

IonMX Youtube Master Race

cho mình xin nhập pro club với :D mới train lại bản PS3 nên stat còn thấp

Nick PSN : Petchra

4. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Chà, ý mình nói là ... con CAM của mình ấy =))

Hơ, sao không lên được chi số của Messi là 94 thế nhỡ =))

Lúc bác Pum kêu vào thì lại đang đá giữa trận, ngồi chờ 5 phút hoài mà chả thấy đâu nên out rồi tắt máy luôn 8-}

5. olympic777

olympic777 Mr & Ms Pac-Man

Mình sắp quay lại đội đc rồi , đang đợi tụi viettel xuống lắp cáp quang (gần cả tuần rồi mà tụi nó mới kéo cáp chưa gắn modem)
    Stevense7en

6. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

ơ em đã vào đội rồi ... nhưng dạo này đang farm Star Ocean nên chưa vào chiến =.=
    thanks bác nhìu lắm ... nhưng em làm đc roài :1cool_byebye: em đang làm cái này
    Growing Club
    Achieve a club value of 85,000,000 in FIFA 12 Ultimate Team
    trophy bronze mà nhọc nhằn dek thể tả ... mấy anh em có plan nào hay hay cho cái này ko =(

Chỉnh sửa cuối: 9/4/12
  7. jude1903

jude1903 Mr & Ms Pac-Man

Chơi game thì enjoy thôi bạn ơi, cày trophy làm gì, khoe với ai đây :( Nhất là fifa game thể thao vui là chính, game nhập vai thì ko nói làm gì :|

Hôm qua đá pro vui bà cố, Mr. Pum chụp goal quá khủng :7cool_waaaht:

8. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

pro club của chúng ta ngày càng đông vui rùi đấy.... quy tụ toàn hàng sao ko ah :))

9. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

haizzzzzz mình đá đấm thiệt chán =( sao cái mode này khó thế >"<

10. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Bản tin 10/04/2012: Fifa 12 Việt Nam Got Talent!

Fifa 12 Việt Nam? Họ là ai ?
    Tháng 10/2011, CLB Bóng đá Fifa 12 Việt Nam trở thành đội bóng đầu tiên của Fifa 12, có đại diện chính thức là Công ty CP Bóng đá Rồ - Lúp – Phi pha mười hai Việt Nam, trực thuộc Tập đoàn Đầu tư Việt Nam (VNN). Cũng từ thời gian này, tổng hành dinh của CLB được đạt tại thủ đô Hà Nội.

Đội bóng VNN đã thay đổi màu áo mới cho mùa giải 2012...

Trong mùa giải đầu tiên với tên gọi Fifa 12 Việt Nam, CLB chỉ trụ hạng sau khi giành chiến thắng trong trận play-off với đội đứng nhì Giải hạng nhất (pro 1st division). Thành tích đó chưa đáp ứng hết mong mỏi từ phía lãnh đạo CLB cũng như người hâm mộ. Ban Lãnh đạo Công ty (MrPum) quyết tâm đầu tư để thay đổi hình ảnh bằng chất lượng cầu thủ và Ban huấn luyện. Các tuyển thủ quốc gia cũng như các ngoại binh mới được CLB mời về, nâng cao chất lượng cho đội bóng. Sự đầu quân của các tuyển thủ giỏi cho thấy bóng đá Việt Nam bắt đầu có sức hấp dẫn tài năng quay trở lại. Từ đây, đội bóng Fifa 12 Việt Nam không ngừng từng bước bước ổn định nội bộ, gắn kết đội hình, quyết tâm xây dựng đội bóng với lối đá đẹp mắt, hiệu quả, để đáp lại tình cảm của người hâm mộ bóng đá yêu nước.

Cuối năm 2011, CLB Fifa 12 Việt Nam kết thúc mùa giải Pro- League với vị trí thứ 308 (1000pts) trên bảng xếp hạng. Dù có tiến bộ hơn so với mùa trước (fifa 11) nhưng đó vẫn là một kết quả khiêm tốn. Mục tiêu cao nhất vẫn chưa đạt được. Sự mong mỏi và ủng hộ của Lãnh đạo CLB vẫn chưa được đền đáp xứng đáng. Tuy vậy, trên đấu trường Cúp Quốc Gia (head to head season), CLB Fifa 12 Việt Nam đã làm nứt lòng người hâm mộ khi mang về chiếc Cúp Quốc Gia sau 2 năm bóng đá thành phố thiếu vắng danh hiệu.

Những vị cứu tinh trong mùa chuyển nhượng
    Sau 2 vòng đấu thị trường chuyển nhượng mở cửa, giới chuyên môn đã bắt đầu nhận thấy những biểu hiện “lột xác” của đội bóng Fifa 12 Việt Nam (VNN). Fifa 12 Việt Nam có Mutsu thay thế rất tốt vị trí của MrToThang, MrPum cũng an tâm hơn nhiều với ba sự bổ sung là X_lady__Killer_x, Jude1903 và Stevense7en.

Mùa giải Pro League 2012 đã thực sự bắt đầu...

Bởi Kì chuyển nhượng giữa mùa giải có ý nghĩa vô cùng quan trọng. Đội bóng tận dụng tốt cơ hội tăng cường nhân sự sẽ tạo cho mình cú hích về chuyên môn rất lớn. Ví dụ tiêu biểu: dù từng rất lo lắng về chấn thương của chân sút chủ lực Online7hden23 (mrQuân) nhưng nhờ sự xuất hiện của tân binh Mutsu (Torai), đội bóng đất Việt vẫn duy trì khả năng tấn công mạnh mẽ.

Vừa về Fifa 12 Việt Nam, Mutsu lập tức được MrPum xếp đá chính trong cả 2 trận đấu gặp One Piece và Fantassia. Ở trận ra mắt đội bóng mới, Mutsu ghi bàn thắng quan trọng mang về thắng lợi 2-1 cho VNN ngay tại sân Thống Nhất. Còn ở trận đấu với Fantassia, tiền đạo này thi đấu năng nổ, xuất hiện ở mọi điểm nóng trên sân và chính là một trong những gương mặt chơi nổi bật nhất của đội. Rõ ràng, quyết định chiêu mộ Mutsu là nước cờ sáng suốt của đội chủ sân Thống Nhất.

Những gương mặt mới đang góp phần đem lại một bộ mặt mới của CLUB VNN...

Trong khi đó, MrPum cũng nở nụ cười mãn nguyện với tiền vệ tân binh Jude. Tiền vệ này chính là người ghi bàn ấn định chiến thắng 2-0 cho VNN trong chuyến làm khách trước Reunion MU. Chiến thắng này cũng là lần đầu tiên trong mùa giải 2012, VNN giành trọn vẹn 3 điểm trên sân khách.

VNN cũng có được chiến thắng bất ngờ ngay trên sân Old Traford ở vòng 13. Sự tự tin của họ gia tăng đáng kể cũng nhờ 2 tân binh X_lady_killer_X và Stevense7en. Trong khi đó, tại sân Thống Nhất, việc đưa Online7hden24h (mrQuân) trở lại từ đội trẻ khiến tuyến trên của đội bóng thi đấu giàu sức sống hơn rất nhiều trong trận đấu với Real FC.

Liệu nụ cười này của HLV MrPum sẽ tồn tại lâu...!?

Trước đó, tại vòng 12, thủ thành Ngài Pum (kenhatgan) cũng có 90 phút ra mắt ấn tượng thành công bằng 9 lần cứu thua cho đội bóng "hòn ngọc biển Đông". Còn HuynhLVF ngay khi vừa xuất hiện cũng trực tiếp đe dọa vị trí tưởng như “bất khả xâm phạm” của MrToThang.

Cuối cùng, những người hâm mô đội bóng quốc gia Việt Nam Fifa 12 đang tự đặt câu hỏi cho đội bóng của họ: "Bao giờ thì vô địch đây, Ngài Pum!?"

Chỉnh sửa cuối: 10/4/12
  11. Feat.Lil' Flip

Feat.Lil' Flip Legend of Zelda

Mất nhiều công sức cho bài viết hay vậy tại sao lại không ra sức làm riêng logo + áo cho các tuyển thủ hả HLV Pum =))

12. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Hix nếu làm được đã làm lâu rùi. Nó đâu cho mình có quyền setting riêng đội bóng đâu bác. Nó bắt phải xài các màu áo của các clb có sẵn

13. Feat.Lil' Flip

Vậy à,thế thì EA thiếu sót khoản này rồi,hi vọng fifa 13 sẽ thêm phần tạo logo + áo riêng cho club :-<

14. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Trời! Bác đá pro club quá trời mà bác không để ý hả? Nếu làm được thì mấy thằng đối thủ của mình nó đã setting từ lâu rùi chứ đâu có dính mấy màu áo của các club nổi tiếng đâu nè! Do quá thiếu sót thông tin! Tối nay pum phải trừ lương bác thôi >.<". Dám ra lệnh HLV à!

15. jude1903

jude1903 Mr & Ms Pac-Man

Thôi lấy áo LA Galaxy cũng đc vừa đẹp vừa giàu :)) Bạn Pum viết hay quá, tối nay chiến tiếp, hôm qua bị DNS error ghét ghê :|

16. Feat.Lil' Flip

Ặc,ko biết ko có tội mà :((
    ............................

17. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Tin vắn!:
    Tiền vệ nổi tiếng cũng từng được xem là biểu tượng của đội bóng Fifa 12 Việt Nam - CBT (tài em) đã trở về sau đợt tập huấn tại thành phố Singapore!

18. jude1903

jude1903 Mr & Ms Pac-Man

Hôm qua mạng nhà bị down, hơn 10h mới lên đc, lúc đó ko thấy Pum :D. Đá 2 trận rưỡi (trận cuối đá đc H1 thì bị dis :)) ). 2 trận đầu đá với cùng 1 đội, 1 trận thắng 3-0, 1 trận thắng 2-0.
    Mình có 1 chút góp ý nha (chill nha):
    - Các bác đá tiền vệ (CBT, ladykiller) rê dắt ít thôi. :| Các bác muốn lập công cũng ko khó đâu, cứ bình tĩnh thôi, thực tế con pro của các bác khá trâu nhưng mà nếu bị vây bởi 3,4 người thì nên chuyền. Ko có ai thì chuyền về cho máy, máy đá thông minh hơn các bác nghĩ nhiều :)), nói chung chuyền để mở bóng sang hướng khác thoáng hơn. Thật ra thì cũng khó vì bị lag 0.5s, nhiều khi bấm rồi mà chưa kịp chuyện đã mất :|.
    - Bác Mutsu có 1 trận cứ ở bên cánh là rê vào trong xong mất bóng :|, trong 1 trận 1,2 lần thì ok nếu bị hoài thì nên đổi cách chơi, nhiều khi cứ tạt vào lại ngon hơn, trận trước Ladykiller tạt vào máy còn đánh đầu vào :)) Nói chung lúc đó thắng 2,3-0 gì rồi nên ko có gì để nói, chủ yếu là có đá trận khác nếu có thấy ai tạt đc thì tạt chứ bị 3,4 người đứng phía trước sao rê qua hết đc.
    - Gọi bóng của máy. cái này thì mình ít, nhiều khi lỡ tay ấn kèm người X bị nhớ nút. Các bác nhìn máy thoáng thoáng 1 chút thì hãy gọi, nhiều khi máy có 3,4 người phía trước xong gọi bóng, máy nó câu bổg lên cho toàn mất bóng (vì hình như team mình toàn lun, ai tranh bóng bổng thì cũng mất)

Trên là nhũng gì mình nhận xét đc thôi, các bạc gạch đá thoải mái, mình đá cũng ko phải giỏi có gì cứ góp ý :D

19. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Sao bực mình thế này, trận nào mình tham gia làm thủ môn thì mấy bác ở trên toàn tịt ngòi với đá cực kỳ vô duyên... vọt xà... cá nhân... phong độ kém... Nguyên 3 trận mà mình toàn làm Man Of the match... còn mình mới ra... mấy bác ghi bàn như điên... vậy là sao hả các cầu thủ =-="

20. jude1903

jude1903 Mr & Ms Pac-Man

Tại vì có mình vào haha 2 trận ghi 1, assist 1 :">
    Giỡn thôi chứ t thấy chắc là do mấy ông kia lười thủ, thủ tới giữa sân thôi ít về 16m5. Tui toàn chạy về bo với mấy đứng dưới, tấn công thì lại chạy lên hăng hái, cuối cùng toàn giửa H2 mà hết Stam :))