FIFA 13 Official Thread

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi Cyentruk, 6/6/12.

1. zzzkenzhin

zzzkenzhin Legend of Zelda

em kết nhất câu này của bác...đem ra với FIFA 09 (PS3 xbox) còn chưa ăn ai ý

2. TheWay

TheWay Legend of Zelda

Các bản FIFA sau này đều phát triển từ FIFA 09. Nếu cho Vote về thời điểm thì FIFA 09 vẫn là game đỉnh cao nhất của FIFA Series dạng như kiểu PES 6. :D

3. Cyentruk

Cyentruk Legend of Zelda

Mình chú Vote chứ ai Vote đâu, haha. PES 6 còn có cửa so sánh với PES 10, 11, 12 (vì Konami phát triển 1 cách trồi sụt) chứ FIFA 09 cửa nào so với FIFA 12 (Vì EA làm hơn chứ không có lùi). >:)

4. dante0101

dante0101 Youtube Master Race

hi vọng mấy tên trọng tài bản sắp tới công minh hơn chút... chơi bản 12 nhiều quả mình bị nó đánh hội đồng mà không bị thổi, tới mình chỉ theo kèm bình thường thế là anh trọng tài thổi rồi cho mình cái thẻ vàng, có khi soạt trúng bóng phía trước thì quất ngay cái thẻ đỏ ức muốn chết!!!

5. TheWay

TheWay Legend of Zelda

Cái này được các tạp chí game chấm điểm và nhận xét đàng hoàng này. Phải chơi tận tay chứ xem qua mấy cái Video trên Youtube thì nói làm gì.
    Bác muốn biết thì ra hàng Consoles chơi lại phiên bản FIFA 09 xem nó tuyệt cỡ nào, giờ chắc mấy hàng Xbox vẫn còn đĩa này. :D
    Còn cải tiến thì tất nhiên những cái mới về sau dù ít hay nhiều cũng sẽ tiên tiến hơn bản cũ. Chứ chẳng nhẽ bản sau không cải thiện hơn bản trước thì chết. Kể cả PES sau này nó dở nhưng dù sao so với PES 6 thì cải tiến nhiều rồi.

6. hoanghoihai

hoanghoihai Sam Fisher, Third Echelon Agent Lão Làng GVN

Hồi trước dc chơi FF9 trên Xbox nhà thằng bạn xong phải nói là mê luôn, mấy bản sau cũng hay nhưng ko tạo cảm giác như bản 09 hồi đấy :3cool_adore:

7. Cyentruk

Cyentruk Legend of Zelda

Thêm hình ảnh về Tottenham Hotspurs trong chuyến du đấu tại Mỹ.
    Tại đây, họ đã được EA mời Scan face 3D và tổ chức 1 Tournament nho nhỏ với FIFA 13 (Preview Code). Loạt ảnh dưới đây cho thấy quá trình Scan face 3D được EA thực hiện như thế nào và chúng ta có thể nhìn thấy cả màn hình chọn đội của FIFA 13 (tuy không rõ lắm nhưng trông có vẻ rất bắt mắt).

8. vi1ngaymaitotdep

vi1ngaymaitotdep The Warrior of Light

chơi FIFA 13 trên 3 màn hình
    [video=youtube;1i2Jg2zheQ8]http://www.youtube.com/watch?v=1i2Jg2zheQ8[/video]

9. arsenaldo

arsenaldo Donkey Kong

chơi FIFA trên pc phải có tay cầm xbox 360, mua cũng phải cả chai tính luôn cái receiver, hix. Mình yêu FIFA từ bản 11 nhưng qua FIFA 12 thì dùng tay cầm tàu nó ko cho đá. hi vọng bản 13 này đỡ kén tay cầm 1 tí

10. TTrCorp

TTrCorp The Warrior of Light Lão Làng GVN

Sao năm nay EA im hơi lặng tiếng lâu vậy ta, giờ mà clip gameplay cũng ko có, thông tin demo còn mù mịt hơn, trong khi gần 2 tháng nữa ra game rồi.

quất luôn con x360 đi bác ơi, có mắc hơn bao nhiu đâu mà lại bền, lại phát huy tối ưu khả năng chuyền chọc và skill. Nói thật là tay x360 là tay dc thiết kế xịn nhất luôn :), chơi hoài ko đau tay, còn cái tay của ps3 đá dc khoảng 2 trận là mún rụng rời rồi...

11. zzzkenzhin

zzzkenzhin Legend of Zelda

tay xbox hình như 1tr 1 cái phải khôg bác..vẫn đang chơi con nazan đá chán vãi ra...di chuyển bằng anlog không thích lắm..cũng ngang mấy tay ps 2 ps3

12. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

sao ko mua tay Xbox có dây cho rẻ?

13. spysamfisher

spysamfisher Persian Prince

Tay có dây rẻ nhưng mà giờ thì hơi ít , bán tay wireless là nhiều .......
    Nếu muốn mua tay wireless mà giá rẻ thì chắc qua voz hỏi mấy ông bán , tay thì chính hãng nhưng mà cục recieve thì là Tàu =))
    Kệ cũng ko sao đâu .......

14. namchum2006

namchum2006 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Cái tactical defend fifa quá cúi bắp, muốn jockey thì làm như thằng Pes năm nay, duoble X 1 phát là đc. Hy vọng Fifa đừng ngủ quên trên chiến thắng, mình là mình thấy 2 ver vừa rồi cũng chả có cải tiến nào vượt bậc, còn cái impact engine nửa nạc nửa mở, chưa thể thuyết phục đc mình

Chỉnh sửa cuối: 6/8/12
  15. The4thKnight

The4thKnight Mario & Luigi Lão Làng GVN

Thì cứ quay sang mà đá PES ;)) FIFA chưa thuyết phục đc ông bạn nhưng thuyết phục đc hàng triệu người khác là đc rồi :))

16. maimo119

maimo119 Youtube Master Race

mẹ oj cái tactical defend cùi bắp của fifa mà vô tay mấy ông thủ siêu thì cả trận mà lướt qua vào dc là ngon lắm rùi :4cool_oh: . chứ mà dễ hơn nữa chắc khỏi đá lun =)) . bởi vậy quan trọng là phải biết build đội hình sao cho fu hop nhất, chứ còn mới tập tactical defend thì ăn hành liên tục cũng fai thoi.

17. TTrCorp

xin lỗi là bạn gà vãi ra đấy. Cái double x của pes như sh!t vậy, ko chỉnh hưởng mà tackle dc, toàn là hên xui, nó bắt trúng ko sao, bắt hụt thì xác định. Còn tactical defend của fifa đẩy dc, pressing dc, tackle đúng như mong muốn, có điều phải kiên trì mà tập, chứ vài trận nãn mà đổi sang legacy rồi lại bảo sao ko cùi bắp, cùi bắp ở bản thân mình đấy thì lại ko chịu nhận :-"

18. hung9a

hung9a Youtube Master Race

Tay của mình mua của bạn Tramphuochuy bên Voz. Tay đảm bảo mua từ Amazon luôn. Giá là 1tr2, mình ở ngoài Bắc nên phí ship mình tự lo.

19. TTrCorp

mua tay có dây cho tiết kiệm đi bạn, khoảng 600k à, lại đỡ dc tiền pin.

20. Co_Ca

Co_Ca Mr & Ms Pac-Man

Bây giờ hết giá 600k rồi bạn :8cool_cry::8cool_cry::8cool_cry::8cool_cry: