FIFA MANAGER 11 : Tin tức, bình luận và hỏi đáp nhanh

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Becks04eve, 28/6/10.

1. snoopytoeq

snoopytoeq Youtube Master Race

Nghe chừng máy này của mình yếu vậy chăng ! Sony NW 320F già rồi :((

2. Captain:Jack_S

Captain:Jack_S Youtube Master Race

các bác cho em hỏi là muốn trao đổi cầu thủ trong fifa manager 11 thì làm thế nào nhỉ? Chọn thằng muốn trao đổi rồi exchange thì nó dẫn tới list. Nhưng trong list không có. Cách add ntn vậy à?

3. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Chỉ những thằng nào chán CLB của nó rồi thì nó mới chịu xuất hiện trong list để chuyển sang mình, tương tự với cầu thủ của mình, chỉ những thằng chán CLB mình nó mới chịu chui vào list để chuyển đi. Cái này không can thiệp được, đây là quyền tự do cá nhân mà ;))

4. Captain:Jack_S

Captain:Jack_S Youtube Master Race

vậy là mình không có quyền bắt một thằng bên mình mang đi trao đổi à bác?
    Như vầy hơi nản nhỉ!

5. hiall19

hiall19 Youtube Master Race

Mới đây, tớ đã mua license key Fifa Manager 11 để chơi, được vài hôm thấy ổn, nhưng hôm nay, tớ để ý thật một hiện tượng lạ, cụ thể là tớ chọn đội Inter Milan để quản lý, lúc mới nhận đội bóng , tớ vào mục Financial Status --> Budget Control xem thấy Transfer Budget của Inter vẫn còn still available đến khoảng 18 triệu bảng; nhưng khi vào giao diện chính Central của đội, thấy cái bảng nhỏ bên dưới phía trái đề các mục Salaries, Transfer, Misc,... thấy Transfer lại là số tiền âm - 9.3 triệu bảng. Và tớ thử chọn mua cầu thủ múc giả mấy triệu bảng thì hiện lên thông báo là tài chính của đội không đủ để mua, phải đợi đến kỳ chuyển nhượng kế tiếp mới có thể mua. :(

Có phải hiện tượng trên là lỗi của game không nhỉ? Mong anh em chỉ giúp :)

---------- Post added at 22:44 ---------- Previous post was at 22:39 ----------

tớ củng thử chọn New Game --> chọn Chelsea để quản lý, và transfer budget của đôi cũng là con số âm - mấy triệu bảng (lúc tớ xem bảng nhỏ phía dưới bên trái của Central), nhưng khi vào Financial Status --> Budget Control thì đội vẫn còn mười mấy triệu bảng, tuy vậy thử mua cầu thủ mấy triệu bảng vẫn không được :( không biết có phải do lỗi game hay không? có anh em nào cũng gặp hiện tượng lạ giống tớ không nhỉ?

6. caovietha

caovietha Youtube Master Race

Hôm nay mới mua cái đĩa fifa manager 11 về cài thì ngon lành, nhưng khi vào chơi trừ lúc nó đọc chữ ea sport còn sau này không nghe gì hết. Em đã vào phần menu sould để chỉnh rồi mà vẫn không ăn thua. Có pro nào biết lỗi này chỉ em với, em đang dùng con dell inspironT561127. thank! hix hix

7. hungho1991

hungho1991 Youtube Master Race

mình đang chơi đội tự tạo ở mùa đầu tiên,các bạn cho hỏi muốn tăng độ trust hay morale của cầu thủ thì làm thế nào,mình có nhiều cầu thủ trút về o hoặc 1

8. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Để tăng trust thì cố gắng làm được những gì đã hứa với cá nhân cầu thủ và/hoặc đạt được những mục tiêu đề ra đầu mùa bóng.
    Để tăng morale thì thắng càng nhiều càng tốt, càng to càng hay, Cup càng bự càng đẹp ;)) Ngoài ra, cần giữ lời hứa với cá nhân cầu thủ ấy nữa ;))

9. vinhhuynh86

vinhhuynh86 Donkey Kong

cái này do nó có chuyển nhượng mùa đông đó, ko phải là Bug đâu, cậu lấy đội nào có bán cầu thủ mùa đông là số tiền sẽ tăng lên thôi à, từ từ vừa chơi vừa tìm hiểu

10. vitcon1805

vitcon1805 Youtube Master Race

cho hỏi cầu thủ bị hiện chiếc cúp có dấu gạch ngang màu đỏ là dzì vậy!

11. ahalfh3art

ahalfh3art Youtube Master Race

Dạng như cầu thủ chưa đăng ký với ban tổ chức giải nên ko cho đá. Lúc gần trận khai mạc or kết thúc kì chuyển nhượng thì nó hiện bảng để đăng ký. Nếu ko đăng ký thì ở giải NHA chỉ đc đánh 1 cúp thui(ko nhớ tên)

-------------------------------------------------------
    Mới làm cái giải V-League cho FFM11 gồm 14 đội tham gia đá V Leagua 2011 + 2 đội dự bị chờ lên hạng là Nam Định và Sài Gòn Xuân Thành (trong FFM ko có 2,5 như VN :|). Có thể chọn 1 đội để dẫn dắt lun nhưng mà chỉ số rất cùi.

- Full logo V-League 2011, 2 đội dự bị và tuyển VN. (để dành xài dài dài ;)) )

- Sửa tên cầu thủ lại cho giống người VN :|.

Hướng dẫn tạo logo cho FFM bằng Photoshop CS2 (or CS3)

link
    Nguồn mở edit thoải mái ;)) Ai fix lại thấy hoàn chỉnh thì share cho mình với :D

Forever_HN thích bài này.
  12. Yulian.Kun

Yulian.Kun Mr & Ms Pac-Man

Up trước cho mình xem chỉ số LS Thanh Hóa đi bạn

Mà không có face cầu thủ à ? :-?

13. tk1001

tk1001 Legend of Zelda

Nếu chỉ 1 mình ông ấy làm thì như vậy là quá tốt rồi. Còn nếu muốn đầy đủ face thì phải thêm nhân lực

14. ahalfh3art

cầu thủ chỉ số xài random + xem báo :D. Cái cúp quốc gia ko bít fix như thế nào chỉ có 3 vòng!

Mà đào đâu ra database cầu thủ việt?

15. black_cats

black_cats Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi, có ai bị lỗi như mình ko. Bấm vào game, load save lần đầu ko vấn đề j, sau đó quay lại menu, chọn load save lại thì bị văng ra và báo Runtime Error Visual C++ Thử cài lại chipset, dotnet, ... (như hướng dẫn trong diễn đàn) mà không thấy ăn thua. Có ai xem giúp còn cách nào ko, hay phải cài lại FFM (hoặc tệ hơn là cài lại win).:(

16. Yulian.Kun

Yulian.Kun Mr & Ms Pac-Man

Database thì phải tìm ở nhiều nguồn chứ, cái này thì phải nhiều người làm thôi.

Hoặc lên đây tìm, không đầy đủ lắm http://vleague.vn/component/clubprofile

Không thì bạn mượn tạm database v-league bên fm-vn ấy

Cup thì nó thế này :-?

Chỉnh sửa cuối: 15/7/11
  17. black_cats

black_cats Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi, có ai trả lời giùm mình câu hỏi trên kia ko, với lại chỉ giúp mình cái database V-League dùng sao vậy ????:D:D

18. ahalfh3art

quên gửi cái này

- Copy 4 folder 32x32 ... 256x256 vô ..\Documents\FIFA MANAGER 11\Graphics\Badges\Clubs

=chứa logo 14 đội V-league 2011 + Nam Định và Sài Gòn Xuân Thành + tuyển VN

- CountryData192.sav vào EA SPORTS\FIFA MANAGER 11\database\data

= Chứa giải V-league 14 đội + vài cầu thủ đội tuyển QG chỉ số khoảng 5x 6x, chỉ số trung bình khoảng 45.

- MaleNames.txt và Surnames.txt vào EA SPORTS\FIFA MANAGER 11\database

còn cái vụ full datebase cầu thủ việt thì chắc nếu tụi EA ko làm thì cũng ko bao giờ có ai hay nhóm nào làm. "hiệu quả kinh tế so với công sức bỏ ra ko cao", làm năm nay mà năm sau ko xài đc nữa :|. 2000 cầu thủ việt làm trong vòng 1 tháng chỉ xài đc 1 năm @@

19. vitcon1805

vitcon1805 Youtube Master Race

Cho hỏi đá xong một mùa rồi mà sao chưa thấy chỗ mua CLB dzậy? với lại làm sao để xây sân vận động với các công trình xung quanh ak?

20. kpes

kpes Youtube Master Race

mình mới cài ffm11 xong nhưng sao khi chọn chế độ chơi không có phần match 3d,mặc dù máy em card màn hình ati radeon hd 4200,đúng theo cái bảng mà mod đưa ra được hỗ trợ mà sao ko chơi được,mod hay ai biết chỉ dùm mình nhé.
    note: máy bạn mình card gma 4500hd vẫn xem 3d phà phà,mà card đó mình thấy trong bảng chipset cua mod ko được hỗ trợ mà

Chỉnh sửa cuối: 23/7/11