FIFA Manager 12 : Hỏi đáp linh tinh

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Forever_HN, 17/5/11.

1. hoaitam_gamevn

hoaitam_gamevn Donkey Kong

tình hình tất cả vẫn như cũ chỉ thay đổi chút it thôi

2. rezandroll

rezandroll Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi là tại sao vào khoảng chừng tháng 12 tháng 1, Fitness rớt thảm hại cứ giao cho Assistant Manager Train là rớt xuống còn 70x-80x!

3. l0ve_cz

l0ve_cz Mr & Ms Pac-Man

chắc là nghỉ đông :-?. hình như mình ko bị. ( dùng lịch train của binhbet )

4. rezandroll

Cho xin cái lịch train đi bạn. :)

5. vuduc_trung1993

vuduc_trung1993 Youtube Master Race

các bác cho tui biết chức năng của playing style được không.
    VD: playmaker là dành cho tiền vệ sáng tạo.
    mấy cái như Busy, Busy(STR), Hard Man, Hoding, Holds up có chức năng gì?

6. hoaitam_gamevn

hjx! cai nay ban cho no cay nhiều thì bạn se ngộ ra no la cai gi ha!

7. kobra11

kobra11 Youtube Master Race

Của bạn đây. Xem đi
    http://www.youtube.com/watch?v=z6KZ0MLDLiI

8. rezandroll

9. cuonggl1811

cuonggl1811 Guest

Bạn nào cho mình hỏi làm sao mình xây dựng club facilities nhanh được ko vì mình chỉ xây được tối đa 2 nhà à. Thanks

10. linh89tb

linh89tb Mr & Ms Pac-Man

Hjc , làm sao để có thể set đc cái Transfer status thành Not For Sale đc nhỉ , chỉ có vài thằng là Set đc còn toàn ko set đc

11. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Nâng cái nhà gì quên tên rồi, đại loại là builder area hay gì đấy lên max, sẽ xây được 4 nhà cùng lúc.
    Set được tuốt mà, cứ vào transfer status rồi chỉnh.....

12. linh89tb

linh89tb Mr & Ms Pac-Man

Tùy từng đứa thôi bác ah , có thằng thì đc 2 cái đầu là cái j j Demand với Loan ấy , có đứa thì thêm đc cái thứ 3 là Sale , còn chỉ có 1 ít là có đc cái Not for Sale .
    Mình để ý là chỉ có những đứa mới mua về , ngay sau khi mà nó nhận số áo thì mình vào Set ngay cái Transfer status thì đảm bảo 100% là sẽ có dòng Not for sale để Set

13. adrianotvxq

adrianotvxq Mr & Ms Pac-Man

các bác cho mình hỏi cái , thằng Neymar của mình lúc mua về là talent của nó là 4 sao + , qua mùa sau nó còn có đúng 4 sao , mất tiêu cái sao màu trắng , nguyên nhân là do đâu các bác

---------- Post added at 11:04 ---------- Previous post was at 10:34 ----------

mình muốn thắc mắc 1 vấn đề nữa là trước mùa bóng có 1 đợt tập huấn , kết thúc đợt tập huấn thì nó có cho khoảng 15 điểm + vào các mục như là Team work . individual kill, talent ....... gì đấy , ko biết cái điểm cộng này có ảnh hưởng nhiều đến đội bóng ko , mà vào mùa mình đá toàn thua , hậu vệ phòng ngự toàn bị qua mặt trong khi level toàn 85,86 tiền đạo thì toàn chạy thẳng vào mặt hâu vệ đối phương ko biết lừa gì hết , khác hẳn với mấy mùa mình chơi trước đó cầu thủ đá hay lắm

14. vuduc_trung1993

vuduc_trung1993 Youtube Master Race

có bác nào chỉ mình Delegate Transfers To Assistant không?

15. hoaitam_gamevn

chỉ cần click vao ten cầu thủ và chon ia han hop dong haoc bán ... tùy mình muon tang luong bao nhiu hay ban gia bao nhiu thoi! de ma!

16. Symphonic

Symphonic Around The World

Cái crack fix của update #3 sao paste đè lên file gốc rồi chạy thử thì chả có gì xuất hiện hết ? :-??

17. black_cats

black_cats Mr & Ms Pac-Man

Bạn huấn luyện dở qua chăng??? =))
    Nói đùa chứ nói thật việc giảm sao là vô cùng hiếm, thậm chí nói thật tớ còn chưa gặp bao giờ??? Có thể do bug, bạn up hình lên để xem thử thế nào

Cái vụ training camp mà set điểm là như sau
    -Mỗi camp có 1 thế mạnh riêng, số sao thể hiện ngay cạnh thông tin của camp sẽ cho bạn biết điều đấy, tức là 1 camp chuyên biệt 1-2 lãnh vực skill nhất định.
    Ví dụ: Nice ở Pháp chuyên về team work và fitness nếu tớ nhớ không lầm. Nếu bạn camping tại đấy thì skill của team work và fitness đội bạn tăng nhanh và hiệu quả hơn
    -Việc set điểm trước mỗi training camp để bạn tập cho toàn đội những điểm mà cả đội còn yếu, thường là team work vì nhiều cầu thủ mới mua không hòa nhập kịp. Nếu team work cao rồi thì tactics, fitness, individual skill là thứ nên quan tâm

Còn về trận đấu của bạn:
    -Vào tactics, chỉnh cho Hv đội bạn đừng dâng cao quá, creative position chỉnh xuống strict và tackling chỉnh lên normal hoặc cao nhất
    -Tiền đạo: set dribbling để các bạn ấy dùng kỹ thuật để lừa đảo, tuy nhiên cần để ý cầu thủ có chỉ số dribbling khác nhau, dribbling thấp mà ham rê dắt thì mất banh là đương nhiên

18. tuanlebk2011

tuanlebk2011 Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi :
    1.Lúc mình kí hợp đồng với thằng cầu thủ trẻ có cái Salary Basic (lương cơ bản) - tầm 10.000 - 20.000$ là tính theo năm ah ? ví dụ 20.000$ / 2 năm = 800 $ / 1 tháng phải ko ?
    2. Nếu mình kí hợp đồng với nó mà nó không chấp nhận và từ chối nói chuyện khi đề nghị kí lại thì phải làm thế nào ? Sau một thời gian có đề nghị kí hợp đồng lại đc ko ? Hay phải nhìn em nó ra đi ? :)
    3. Lever cao nhất của Manager ? 100 ah` ?
    Thanks all :)

19. adrianotvxq

adrianotvxq Mr & Ms Pac-Man

ặc , chẳng lẽ do bug thật , tại mình cũng chưa thấy thằng nào đang 4* + mà xuống còn 4 sao hết , nản quá mình delete hết chơi lại từ đầu rồi
    vậy có lẽ là do cái vụ mình set điểm tào lao trước khi mùa giải bắt đầu nên vào mua cầu thủ đá như mất hồn trận nào cũng thua 2-3 trái trở lên trong khi CD mình toàn lv 80 trở lên , còn cái vụ tactic thì mình cũng làm na ná như bạn nói

ai có bị bug về talent cầu thủ ko , cho mình tham khảo với

20. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Không có bug, tớ khẳng định chuyện rớt sao là chuyện được EA xác định từ lâu trong cơ chế game, kể từ khi cầu thủ có khả năng lên sao (khoảng bản 08 hay 09 gì đấy :-?) thì cũng đồng thời khả năng rớt sao xuất hiện để cân bằng lại.

Tuy rằng rất hiếm gặp, nhưng nó là có thật và được quy định đàng hoàng, hoàn toàn không phải bug :)) Sao cũng giống như skill thôi, có lên thì có xuống :))

1. Nếu ký với cầu thủ từ hệ thống trẻ (youth team) thì đó là lương toàn hợp đồng, nghĩa là ký 20k/3 năm thì tổng lương cơ bản 3 năm là 20k.

2. Chờ khoảng 1 tháng sau thì phải.

3. Manager level đạt 20 là max.

Chỉnh sửa cuối: 4/1/12