FiFa Patch ver2.0 ,2.5

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Tony Tran, 12/9/10.

1. kenchiro

kenchiro Youtube Master Race

mình vào multiman thì nó bắt dùng Install Package Files để install, mà để bình thường thì cái này nó bắt up lên 3.56 , còn ở chế độ hack thì treo.

2. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

tình hình là vừa kéo xong em Granturismo 5 ở topic này về xong dùng FTP cop vào PS3 xong vào game báo lỗi
    " an error occurred the start operation (80010009) ",
    chỉ giúp mình cách fix nhé

- P/S: mình down cái game ninja gaiden sigma có đuôi rất lạ thế này thì cop vào kiểu j
    ************************.CA2C4E86941CB070

Chỉnh sửa cuối: 13/4/11
  3. cau2kelvin

cau2kelvin Youtube Master Race

chào các bác, e có cái ps3 slim đang o firmware 3.15 giờ muốn up lên 3.55 để hack có đc k ạ? nếu được thì cho e cái link hướng dẫn với .
    Thanks các bro nhiều

4. solid_huce2606

trả lời giúp mình với các bác .....................................

5. aaaaaaaaaaaaaaaa

aaaaaaaaaaaaaaaa Dragon Quest

Cái Granturismo 5 thì bạn phải chép cái eboot tuỳ theo fw của máy bạn là 3.41 hay 3.55 vào. Eboot nằm trong PS3_GAME \USDIR. Bạn down rùi chép đè lên file eboot có sẵn trong đó rùi chép vào máy chơi bình thường. Trò này cần phải có đĩa mồi mới chơi được nha bạn.
    Đây là eboot G5 cho fw 3.41

Cái ninja gaiden sigma thì mình cho down rùi, chơi ngon lành, không có bị cái đuôi lạ như của bạn. Bạn thử kiếm nguồn khác down lại đi.

Chỉnh sửa cuối: 13/4/11
  6. sweetlove119714

sweetlove119714 Mr & Ms Pac-Man

Chỉnh sửa cuối: 14/4/11
  7. The Extreme

The Extreme Youtube Master Race

mình vừa mua 1 em ps3 slim 120g . chép có vài game đã đầy hdd . mình có mua thêm 1 hdd box ngoài 500g + mới down 1 số game ps3 về mà kô biết cách chép game file >4g vào fat 32 của hdd di động để chơi trên ps3 bằng cách nào . ai rành giúp mình với . thank

8. solid_huce2606

bạn có thể cho mình xin của 3.55 được ko
    cả file eboot của call of duty black ops nữa nhé, cái đó mình cũng bị lỗi vậy
    P/S: cái infamous của mình down về chơi ko có tiếng là lỗi j vậy, có cách fix ko

9. gigabytevn

gigabytevn Youtube Master Race

Có topic hướng dẫn copy game từ ổ cứng ngoài NTFS vào ổ cứng trong PS3 ngoài kia bạn tìm xem. Game có file trên 4 GB chỉ copy vào ổ cứng trong mới chơi được. Nếu bạn đã down game về PC thì dùng FTP server copy trực tiếp từ PC vào PS3 qua cable mạng luôn cho gọn.

10. benzy57

benzy57 Mario & Luigi

Nhà mình dùng wifi thì làm thế nào để copy nó vào hdd trong của ps3 được.

11. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Nịna Gaiden sigma thì vô trang này, có 2 bản:
    http://store.brewology.com/updates.php?letters=mnop

- Call of duty thì vô trang này:
    http://store.brewology.com/updates.php?letters=abcd

- Infamus thì vô đây:
    http://store.brewology.com/updates.php?letters=ijkl

12. solid_huce2606

cái metal gear solid 4 mình thử mấy bản đều bị lỗi đoạn gặp con Meryl xong là treo màn hình đen luôn, down được file save fix nhưng lại ở chế độ solid normal mà mình đang chơi dở bigboss, bạn có file save qua đoạn đó ko cho mình xin với

13. Fookfook

Fookfook Mr & Ms Pac-Man

Hiên h mình đang ở FW 3.55 của Halo hack và cũng rất hay là không hiểu sao pkg 3.55 lẫn 3.41 thì không install được, chỉ có duy nhất cái pkg cheat ff13 3.41 thì lại install được. Bây h mình muốn hack lại CFW kmeaw's 3.55 thì có được không, làm theo y hướng dẫn là được ? Mà hình của post 1 die rồi thì làm sao

14. Randall

Randall Legend of Zelda

Muốn làm lại từ đầu thì phải vào recovery mode flash lại ofw rồi mới update 3.55 KMEAW.

15. tomyngo184

tomyngo184 Mr & Ms Pac-Man

MÌNH VÙA HACK MÁY PS3 XONG, COPY GAME crysis2 VÀO ĐỂ CHƠI, NHƯNG KHI VÀO GAME NÓ TOÀN BẮT MÌNH UPLOAD LÊN 3.56? CÓ CÁCH NÀO VÀO GAME KO CẦN NÂNG CẤP LÊN 3.56 KO CÁC BÁC, UP LÊN LẠI MÁY HACK ^_+

16. watanuki1989

watanuki1989 The Warrior of Light

Mình để ý thấy ổ cứng trong có vấn đề khi chỉ có 6 game dung lượng ~ 90 GB mà nó báo còn trống có 10GB, khi mới mua thì ổ cứng là hơn 130GB ( mua ps3 loại 160GB ). CÓ bác nào bị giống vậy không thì giúp với.

17. sweetlove119714

sweetlove119714 Mr & Ms Pac-Man

Cái đấy là đúng rồi ổ cứng trong làm sao nó làm lỗi đc. còn fw còn save rồi đủ các thứ nữa chứ bác làm sao mà đủ nguyên 160 gb cho bác đc

18. ChauTinhTri1004

ChauTinhTri1004 From Cuba with Love Moderator

Mình mới mua PS3 mình muốn hỏi 1 vài điều như sau :

Hiện tại máy mình đã hack full với fw 3.55, mình có hỏi và được biết rằng mình không thể chơi PSN được ngay cả khi cắm đĩa xịn
    Tuy nhiên điều mình thắc mắc là mình có thể lướt web, dl themes, nhạc, film từ 1 số trang web cả của PS chính thống và cả từ website không phải của Sony được ko ?

Mình muốn chơi trên PSN thì phải làm thế nào, cách thức thao tác có đơn giản ko ?

19. Randall

Randall Legend of Zelda

1 số game install data của nó vào ổ cứng trong. Vào phần data utilities ở trên cùng phần games để xóa bớt đi. Còn save nữa, nói chung là hằm bà lằng =))

Bạn muốn DL theme, phim, nhạc từ 1 số trang web của Sony? Điều đó là k thể :P

Từ 1 số trang web khác ? Hoàn toàn có thể và có khi còn tốt hơn cả trang chính =)) Và lướt web bt, miễn là đừng có ngó vào PSN.

Hiện tại có mấy bác vẫn bảo là f*ckPSN v0.6 vẫn còn dùng đc. Bạn vào đây tham khảo :http://forum.gamevn.com/showthread.php?787112-Huong-dan-Online-tren-PS3-hack

Đóng bụi rồi nhưng hình như vẫn tốt. Mà phải cẩn thận vì đã chấp nhận on PSN mà k phải OFW nguy cơ ban là 80% (70% là do cheat, hoặc hệ thống của nó báo cheat) (20% là nó ko phát hiện ra và bạn k dùng cheat để nó phát hiện ra:P)

20. SienRyu

SienRyu One-winged Angel Lão Làng GVN

Kiếm cái EBOOT chép đè vào là xong, hoặc xài multiman bản mới nó tự động up lên (giả) để chơi!